Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá thực tế Panasonic Eluga X P-02E: Smartphone chụp hình xuất sắc

fan_ryu
15/3/2013 18:24Phản hồi: 521
521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Màn TFT là không yêu rồi
Tuy chức năng không tốt bằng Z nhưng mình nghĩ khả năng chống nước của em nó cao hơn Z. Nhìn vào các camera thiết kế chống nước của Panasonic lúc nào cũng ngon hơn của Sony mà giá khá chát.
Công bằng mà nói thì ko thích thiết kế phím cứng, mình thích thuần cảm ứng hơn. Mọi vấn đề về kỹ thuật về rom thì đều có thể xử lý bằng power + volume + camera rồi nên ko cần phím để xử lý làm gì cho mệt. Dù sao thì cũng vote cho e nó một phiếu vì chất lượng âm thanh và ảnh ọt. 😁
leminh1305
ĐẠI BÀNG
11 năm
m thấy thiết kế xấu, giao diện khá đẹp
bác này lại so sanh chụp ảnh con này và z
sao k so với con khác, chụp ảnh đỉnh hơn
z chụp ảnh còn thua s4, one, ip5,... kia mà
khả năng bắt nét của z còn chậm hơn s3 nhiều
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@leminh1305 Toppic viết từ ngày chưa có S4 và one đâu bác ạ. Mình chưa được thử camera 2 con đó, nhưng chắc chắn sẽ có ảnh so sánh chi tiết.
@fan_ryu ủng hộ bác tuấn anh cho 1 bài đánh giá camera chi tiết hơn. Vì thực chat với anh em chơi JMP chỉ quan tâm đến 3 thứ: camera, musis, màn hình. Nhưng màn hình hiện tại giờ rất it sự chênh lệch, nên tập trung vào camera vs music. Nên so sánh với máy loại khác như Z, S4... để kiểm chứng cam của p02e tới đâu nữa bác TA ơi
lotuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cổng hồng ngoại để lấy nét à? Có cài phần mềm điều khiển từ xa TV quạt điện vào được ko nhỉ?
tho nau
TÍCH CỰC
11 năm
nghe nói sóng gió điện thoại nhật nổi tiếng là kém! phải nói là chơi điện thoại nhật với đúng, cũng giống như chơi mấy cái xe máy cổ. hòa nhoáng nếu có thể, nhưng rất bất tiện!
vinhokss
TÍCH CỰC
11 năm
Câu hỏi của mình là mạng mẽo thế nào?
Trừ 3 cái phím cứng thì còn lại máy này đẹp dã man~~~
chụp ảnh hơn Z á o_O có nhầm ko, chụp đêm muỗi như XS của em ý mà so với Z, thiết kế thì con này chạy dài, bây h dùng đt tính năng chỉ là 1 phần, quan trọng là nó phải thời trang bác ạ
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@khoa20072008 Con khác thì không nói, chứ riêng con Z thì khẳng định với bác, camera nó quá tầm thường. Mình cũng đã từng chụp và review con Z nguyên 1 ngày đây. Khi bác nhìn trên màn của nó thì ok. Bác đưa ra máy tính thì chẳng có gì để so với các dòng khác cả.

Chính bản thân mình cũng thấy Z đẹp ăn đứt P02e. 1 cái điện thoại 30-50% giá trị của nó là thời trang rồi.
aktily
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác tức nhưng bác ko văng tục,ko cay cú trong lời nói,mình thích bác,ở điểm này
hunterval
TÍCH CỰC
11 năm
nhìn cai1 angten thấy cũng hay hay
Kaju
TÍCH CỰC
11 năm
Cảm ơn bác chủ thớt fan_ryu đã review cho a e xem.

Cá nhân mỗi người có quan niệm, sở thích, thẩm mỹ khác nhau, các bạn đừng tự "áp đặt" lên người khác rồi buông lời này nọ khó nghe. Nên nhớ là "chúng ta là dân tinhte, hãy góp ý xây dựng chứ đừng góp ý theo kiểu khích bác cãi cọ"

Cá nhân mình sau khi đọc review, vẫn thích thiết kế của Sony Z hơn do Z nhìn đơn giản (ko có nút cứng). Tuy nhiên mình lại thích Angten, Camera + Flash, Sạc kô dây, thay pin được của P-02E hơn.
citizen
ĐẠI BÀNG
11 năm
"Chất lượng hình ảnh thì khẳng định đến thời điểm này, P-02e là số 1 ^^. Đèn Flash rất sáng" thấy hình chụp cùng bt và video thì giật tung
soackvm
TÍCH CỰC
11 năm
đẹp thật
Review thì hời hợt, giật cái tít máy ảnh mà xem xong chẳng có tẹo gì nói đến máy ảnh, đổi tên hành unbox đi cho rồi :mad:
salemnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
theo mình cam cũng cụp đem cũng đc, cũng ko xuất sắc. Nên chụp 2 máy cùng thời điểm mới gọi là hơn kém. CÒn ban ngày thìcũng như máy khác thôi, ko có gì hơn.
THiết kế thì dở tệ, ko đẹp, lại có 3 nút cứng lồi lên, quá xấu cho 1 em cấu hình cao.
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
Vd bác bán kg đc con này nói ae tiếng thôi
Chứ bác đừng kiểu như hoa vô khuyết thế
chê Z quá mà Sony còn phải bơi giữa dòng android trong khi có 2 th luôn kè kè là SS và HTC theo sau là th LG . Mà pana chỉ là hạt cát nhỏ trong dòng chảy. Nội cái thiết kế là thấy kg cao cấp rồi kg ưng nhìn bằng z
Xấu thế. Màn hình thua Htc
Jolhnyteo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đt kái nào tính năng cũng sem sem nkư nkau cả thôi. Phải xaì con nào có tiếng tăm để khẳng định đẳng cấp của mình chứ mua con này đưa mấy bgái mấy thg đần nó chê như tà ấy! Dislike!
@Jolhnyteo Đeo dọ mõm vào!
"Ngôn ngữ: đầy đủ hầu hết các thứ tiếng, nhưng không có tiếng Việt"

=> Người Việt Nam không thích điều này. 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019