Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Đánh giá] Ultrabook siêu mỏng - ASUS Zenbook UX31

bk9sw
17/11/2011 11:58Phản hồi: 283
283 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

canhkhoai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ôi Ôi.Al bền hơn hợp kim Mg. ơi ơi @@
jilee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bền đến đâu chăng nữa thì cũng sẽ vỡ nếu rơi, và sẽ xước nếu để trong túi cùng chìa khóa!

Có 1 số bạn nói rằng Mg đứng trước Al trong bảng tuần hoàn, bla bla bla. Mình cũng ko dám chắc là các loại máy hiện nay build trên kim loại nguyên chất hoàn toàn, hay là hợp kim?
Không thích bằng em Air của em.
hlinh85
TÍCH CỰC
12 năm
Sau một hồi đắn đo vẫn quyết định làm một em 😁 đã update hết driver nhưng mà trackpad không mượt được như Mac. Nhưng mà dù sao đa số nhu cầu của mình MBP đều đáp ứng hết rồi nên em này chỉ dùng vào mấy việc nhẹ nhàng và chủ yếu di chuyển thôi.
khongtinhte
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chúc mừng bác có hàng ngon , mua hết bao nhiêu bác

---------- Post added at 10:58 AM ---------- Previous post was at 10:57 AM ----------

Người ta nói Al bền hơn Mg chứ có nói Al bền hơn hợp kim Mg đâu
Bác có biết Mấy viên ngọc quý , cứng và lấp lánh (Đuy-ra) là hợp kim Al đó
hlinh85
TÍCH CỰC
12 năm
Mình mua 1498 SGD. Máy nhẹ nên cầm dễ quăng quật, chưa gì đã dính 1 vết ở cạnh máy. Nói chung tạm hài lòng sau 1 ngày dùng. Đọc văn bản, viết luận văn (viết ít), nghe nhạc, xem phim, lướt net đều okie. Mình cũng không kỹ tính quá khi chọn sản phẩm nên như thế là hài lòng rồi.
Vẫn còn là khỉ , chưa tiến hóa thành người ...
không biết các bác dùng thấy thế nào chứ. Em mua 1 con hôm 18/11, về nhà dùng thì bị rớt mạng liên tục, bật bảng ping lên thì cứ vài dòng là time out. Mang lên Trần Anh đổi 1 con khác y nguyên, về nhà cũng bị tình trạng tương tự, khi vào xem card wireless của em này thì thấy hỗ trợ mỗi chuẩn 802.11b. Trong khi trên mạng và trang chủ của asus ghi hỗ trợ chuẩn 802.11 a/b/g/n. Mang lên Trần Anh kiểm tra thì nhân viên kỹ thuật cũng ko biết xử lý thế nào. Mang ra bảo hành của Asus ở 31 ngõ 121 Thái Hà thì các anh ý cũng công nhận máy rớt mạng liên tục, nhưng ko biết cấu hình wifi có đúng như trên mạng ko, bảo là phải mở máy ra mới biết :spin: Em không đồng ý vì máy mới mua 2 ngày và hỏi hướng giải quyết thế nào thì các anh ý khuyên " dòng này có thể là bị lỗi, nếu còn đổi được thì em nên đổi sang máy khác 😕. Đây chỉ là góp ý của em về sản phẩm này. Các bác đi mua nhớ check kỹ nhé 😁
P/S: Trần Anh đã clear hàng model này rồi nhé, không nhập về nữa :rolleyes:
hlinh85
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn update driver xem. Lúc mới cầm về mình cũng bị lỗi trackpad và wifi, sau một hồi update drivers thấy cũng đỡ hơn. Cảd wireless của bạn model gì vậy?
mckeyms
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi! nói chúng chỉ đổi vỏ thôi, quan trọng là linh kiện sao không thấy ai nói nhỉ, màn hình của hàng nào, ổ cứng của hãng nào. Sao vẫn còn lấy Mac làm chuẩn để so sánh, chả có j riêng biệt, bao giờ Mac mới lấy ASUS làm chuẩn để so sánh nhỉ:p
hơi it cổng usb.ko có ổ đĩa dvd.pin thua Mac-air
các bác chém hàng Toshiba ghê quá. e đang hứng con Z830 mà các bác nói thế e hoang mang quá😁
cá nhân e thích kiểu notebook siêu mỏng kiểu z830 hay vaio hơn là Mac Air hoặc Asus UX
các bác cho e hỏi là dòng core i ULV có kém dòng core i cho notebook bình thường nhiều ko ạ? e cân mua máy về xem tí film ảnh thôi.con lap cùi ở nhà core duo 1.6ghz giờ xem film 720p giật tung đít=))
À,giờ thì mấy cái phim HD thì thường Decode là do GPU mà mấy con Core i này thì nhân đồ họa Intel HD Graphics 3000 Decode HD 1080p tốt mà=))
mê cái ultrabook 😃
lengochung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đi Off được cầm trên tay thấy con này thik thật.
mình thấy cũng thích cái này, nhưng nghe bàn phím đánh ko thoải mái, ko đánh nhanh, đánh hay trược qua phím khác nản luôn. Bàn phím ko có đèn nền ko sao, nhưng đánh ko thoải mái thì làm việc sẽ chậm hẳn đi.
SSD mà sao có 5.9 điểm thế kia. Ít ra cũng 7.3 chứ nhỉ
jilee
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác ơi, có bác nào cứu em với. Tình hình là em vừa lấy em UX31 về, ông bác xách từ Mỹ về cho. Lúc mua đã cẩn thận dặn dò ông ấy test hết, và ông ấy nói lại là mọi thứ đều ổn. Nhưng hôm nay đem về thấy loa rè khủng khiếp............ :sosad: Mà Loa là 1 trong những điểm cộng cực lớn của em này. Cực kì thất vọng.

Thêm nữa, là em thấy cái máy bị vênh vênh, để lên mặt bàn bị cập kênh các bác ạ. Kinh thế cơ chứ! Chắc có khi do mang lên máy bay bị va đập gì chăng zzz. Có khi cái loa ra nông nỗi nầy cũng là do như thế chăng?

Cao nhân nào vào cho em lời khuyên với, em chết mất. Ôm hận với con Pen 4 cùi cả 10 năm nay rồi, h chờ đợi mãi mới lên được em này (1st laptop luôn) thế mà giờ thì thế này đây. Loa rè thì chữa thế nào nhỉ 😔
@jilee
Bạn thử lên TT Bảo Hành của ASUS để kiểm tra đi, lỗi này có thể do quá trình vận chuyển hoặc 1 lý do khác, chứ hiện tại mình cũng đang sài thử (mượn của 1 người bạn) 1 con đây, cám giác rất thích. Loa mặc dù có kích thước nhỏ nhưng nghe lớn và âm thanh tốt 😃
jilee
ĐẠI BÀNG
12 năm
helppppppppppppp
jilee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Help meeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
... Tiếc là bàn phím k có đèn và giá vẫn cao, với giá này thì mình sẽ chọn Macbook Air 😃 ...
vumyduc1992
ĐẠI BÀNG
12 năm
ước mơ của em.....................................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019