Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Đánh giá] Ultrabook siêu mỏng - ASUS Zenbook UX31

bk9sw
17/11/2011 11:58Phản hồi: 283
283 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng đang dùng UX31 nè, mọi thứ đều ổn, máy phẳng loa rõ và ko rè. Lúc vận chuyển thì bác của bạn có để trong hộp hay bóc ra ?
Chia buồn với bác, chắc bị va đập rồi, mà phải mạnh lắm thì mới vênh được !

---------- Post added at 12:11 PM ---------- Previous post was at 12:04 PM ----------

chia buồn với bác. Em cũng mới rước 1 em ở avishop về dùng đến nay vẫn ổn định lắm. Wifi vù vù.
Túm lại sau một thời gian sử dụng là rất ổn. Mỗi tội giá hơi chat ;)
Có bác nào có UX31 màu hồng đậm pm nha , tặng bà xã
Cầm thử em Zenbook rồi. Máy mỏng, đẹp nhưng cảm giác vẫn hơi nặng. Sang nhưng giá thì chát quá.
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Giá em nó đúng là chat thiệt, nhưng mà được cái là nhìn phong cách đẹp
Bữa nay mà còn dùng wifi chuẩn b nữa ah? nghe lạ tai nhỉ??
Mình đã từng được dùng thử, quả thật đây là một sản phẩm ấn tượng nhất mà mình thấy với thiết kế vỏ nhôm cứng cáp, kiểu dáng siêu mỏng, cộng với khả năng giải trí với Loa chất lượng cao.
jilee
ĐẠI BÀNG
12 năm
à lâu rồi ko update cho mọi người 😃

Mình dùng được gần nửa năm rồi. Cái loa sau một hồi lưỡng lự đã quyết định sống chung với lũ, rè tí mặc kệ.

Tuy nhiên gần đây gặp phải lỗi chập bàn phím (OMFG??). Khi ấn giữ shift thì ra 1 loạt kí tự, bật test lên thì thấy 1 lố phím díu vào nhau. Đến nản?

Vậy là đem ra ASUS lần đầu tiên! Cũng may nhà mình ngay gần, đỡ ngại đi lại.

Ra bảo hành ko quên nói check giúp loa.

1 tuần sau lấy lại máy: phím ngon + loa ngon (kĩ thuật viên nói là sau khi siết chặt ốc thì loa hết hiện tượng rè -> cũng tốt). Mang về dùng đến gần hết pin thì cắm sạc. Cắm xong rút sạc ra: máy tắt! (OMFG?????)

Test đi test lại, sleep hibernate rồi shutdown các kiểu. Cứ rời sạc ra là tắt. Lại đem ra bảo hành trình bày. Phán là lỏng kết nối giữa pin và main. Ồ, tự dưng nó lỏng được à? Ừ thì lại chấp nhận để máy lại thêm vài ngày.

Nhận lại máy lần 2. Về kiểm tra thì thấy pin bị chai 10% rồi, do mấy lần bật tắt kia ấy mà, chưa chết main là may.

Giờ thì lại phát hiện ra là máy nóng bất thường. Để Batt saving, unplugged mà cũng hơi nóng. Nếu cắm sạc và bật High performance thì sờ vào bỏng tay.

Đến nước này thì mình bắt đầu đặt dấu chấm hỏi về chất lượng bảo hành thực sự của ASUS Việt Nam, mà cụ thể là trung tâm tại 131 Thái Hà, Hà Nội.

Mình ko muốn để máy ở lại đấy nữa. Cố gắng bố trí một hôm trong tuần ra gặp trực tiếp và cùng khám máy vậy. Mất công mất việc!

Chú thích thêm là lần nào nhận máy cũng thấy mấy con ốc ở mặt dưới máy được vặn rất cẩu thả!
tội ngịp cái máy pác, vận chuyển đã bị sốc rồi, qua tay người chủ chắc cũng chẳng biết bảo quản lun. Pà chị mình xài cũng 5 tháng rồi, vậy mà pả ôm khư khư, kiu cho mượn nhất quyết ko, cưng như cưng trứng
jilee
ĐẠI BÀNG
12 năm
cậu nói "người chủ ko biết bảo quản" nghĩa là sao?
Sau khi đã dùng được 3 tháng mình cảm thấy khá ổn, mặc dù lúc đầu gõ bàn phím thấy chưa được thoải mái vì có hiện tượng gõ ko lên do mình gõ nhẹ quá thì giờ đã ổn rồi.
Mình chưa dùng Win bản quyền vì từ trước tới giờ toàn dùng lap ko có win bản quyền nên mình chưa biết cách sử lý thế nào với con này. trong máy đi kèm ổ recovery đi cùng. Khi mình dùng mình định dạng lại là chia ổ sử dụng ra làm 2 (1 ổ chứa Win và 1 ổ giữ liệu) nhưng nếu máy lỗi win mà phải recovery lại thì tất cả lại biến thành 1 ổ duy nhất làm mất hết giữ liệu. Bác nào biết cách khi recover lại mà vẫn giữ nguyên 2 ổ đã định dạng ko vậy ?
jilee
ĐẠI BÀNG
12 năm
@arcthuynguyen Rất tiếc là không. Vì ý nghĩa của từ Factory Reset nó chính xác là như vậy đấy. Mà dùng win 7 thì chia ổ nhanh thôi mà bác, có khó khăn gì đâu

Máy em phải đem vào trong SG khám rồi. Lạy chúa =.=
các bạn ai cũng có đánh giá riêng của mình...bản thân tui cũng đã dùng 1 con i7 hơn nửa năm nay cũng có những trải nghiệm khá thú vị!!! bình thường những nhu cầu lướt web,xem phim..v..v... thì chỉ cần 1 chiếc laptop trên 12,13 triệu là thừa sức thỏa mãn nhu cầu.bên cạnh đó với nhu cầu chơi game online cần cấu hình mạnh,Ram lớn,hiệu suất máy chạy ổn định thì trên dòng laptop ít lắm chỉ có vài dòng chuyên nghiệp dành cho chơi game thui...Vấn đề là chúng thường dầy và nặng nề và nhiệt năng tỏa ra rất lớn,đây là 1 vấn đề vẫn thường gặp! bên cạnh đó bạn cũng phải bỏ ra 1 số iền khá lớn để có 1 chiếc.Điều tiếp theo là nếu bạn là 1 game thủ thì chắc chắn bạn sẽ ko chọn 1 chiếc của apple vì hầu hết các game chỉ đc chơi rông rãi ở windows.Bạn là 1 người bận rộn muốn mang,xách đi 1 cách gọn nhẹ thì nó rất hợp vì độ mỏng nhẹ và chắc chán của nó...khả năng khởi động và tắt máy cũng ko thua gì macbook air nói chung là nhanh...Với windows bản quyền có sẵn trong máy thì bạn sẽ đc trải nghiệm những gì tốt nhất mà nó mang lại....Về tính thời trang thì khỏi phải nói đối thủ với macbook rồi! lời cuối cùng là tôi khuyên những ai thick dùng windows và có 1 khoản tiền thì nên mua nó thay vì macbook ít ra vẫn còn rẻ hơn độ sành điệu cũng chả bị kém cạnh,pin và tuổi thọ pin cũng đc chăm chút khá khĩ lưỡng,hiệu suất mạnh mẽ.Đặc biệt có thể đáp ứng nhu cầu chơi game online nặng trên laptop 1 cách ổn định nhất.Còn 1 số vấn đề về bàn phím và màn hình tôi nghĩ chả quan trọng vì đó chỉ là những đánh giá từ cái nhìn chung chung trong khi sự trải nghiệm là chưa có.
muốn so sánh với mac thì nên so sánh touchpad vì mình chưa thấy cái nào tiện bằng "măn ti tút" của mac cả.
Ổ 128G chắc phải dùng kèm 1 em HDD rời
Ổ 128G chắc phải dùng kèm 1 em HDD rời
cho mình hỏi có bác nào dùng chán em này muốn bán không ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019