[Đánh giá] Ultrabook siêu mỏng - ASUS Zenbook UX31

bk9sw
17/11/2011 11:58Phản hồi: 283
283 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ferr@ri
ĐẠI BÀNG
12 năm
thích cái bàn phím kim loại thật nhìn mát lạnh
quá chuẩn vấn đề là kiếm tiền để mua thôi........
walkmanutd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bị cuồng Apple hả bro, topic đang nói về Asus Ultrabook mà. Ng ta thix vì sở thix, nhu cầu cá nhân. Việc gì mà cứ lôi Apple với MBA vào đây thế. Ko thix thì lượn đi cho nc nó trong:adolf:
ko phải là cuồng Apple đâu bạn. Bạn đọc bài này có thấy lố ko? cái máy như vậy mà dám bán với cái giá trên trời thì thử hỏi xem gạch đá các bạn quăng trong bài này nó như thế nào. Bạn có liên tưởng tới Mac book Air khi đọc bài này ko?
walkmanutd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko phải đâu bác ơi, giá cao là do thằng Intel ko chịu giảm giá chip của nó xuống nên mới cao vậy. Với lại là đời Ultrabook đầu tiên mà. Cái MBA lúc mới ra đầu tiên cũng đắt mà. Mình nghĩ Asus cũng muốn cạnh tranh với MBA, nhưng ko thể giảm hơn được. Nếu thix thì đợi chừng nửa năm, có khi nó xuống giá thì mình hốt thôi😃.
p/s: Mình chỉ khó chịu với những ng thix phát biểu theo kiểu bố đời hoặc vào gây war hay troll thôi nên reply đôi khi ko dễ chịu cho lắm. Thông cảm nhé:p
yalenkcha
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bố thử nghĩ xem : muốn sản xuất ra được sản phẩm và bán chạy thì phải có giá cạnh tranh chứ, ai bảo thằng ASUS ko muốn bán với cái giá thấp, nhưng cái điều kiện khách quan là "giá linh kiện đắt" thì bán với cái giá 19-20 củ thì ASUS mốc mồm à?
Hay quá ! Dẫu biết rằng nó cũng chỉ là một chiếc "laptop đời cao" hơn những gì mình đang có chút ít nhưng vẫn cứ thấy ham hố, hix !
Ngày càng có nhiều hãng bị hút theo chuẩn của Apple ! Hy vọng rằng với sự phát triển này giá thành sản phẩm sẽ rẻ xuống để người dùng được nhờ ! Hehe !
Chờ cho cái giá hợp lý tý nữa là múc em nó ngay thôi.
haivugv
TÍCH CỰC
12 năm
nhìn mà thèm quá đi ^^
duytung2608
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngon ước mơ vẫn là ước mơ
moonblack
TÍCH CỰC
12 năm
đẹp thật, nhìn cũng phê
hamyty
CAO CẤP
12 năm
bắt chước nhưng ko ra hồn, chức năng ko bằng, xấu hơn, mà giá thì lại ngang ngữa
nhìn giống giống thôi chứ sao lại nói bắt chước được, nhìn tổng thể thì đẹp ko thua gì Mac Air, nhưg với cái giá đó thì phải nghĩ lại, cấu hình ko hơn bao nhiêu trong khi giá lại ngang ngửa. Có thể sang năm giá sẽ giảm mạnh thôi, ko giảm thì ai mà mua
Haizzz. 1499 auds cho i5. Voi gia nay minh quyet dinh xuc....em n73sv i7.
P/S: Nhin thay gia chua hop ly la da dau buon roi.
garik
ĐẠI BÀNG
12 năm
@walkmanutd: Bạn xem con Ultrabook của Toshiba với HP có ai so sánh với MacBook Air về thiết kế như mấy con của ASUS,Acer với Lenovo không?
walkmanutd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thì thấy vì Ultrabook của Toshiba, HP thiết kế khác đi (theo kiểu laptop thông thường) nên ko mỏng được như con Zenbook này. Muốn mỏng mà trong khi các linh kiện bên trong chưa thể thu nhỏ hơn (do đk kĩ thuật cũng như giá thành) thì chỉ có thể sắp xếp linh kiện thật hợp lý.
sunrise13
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình mới mua con Zenbook core i7, giá 1500$, khá hài lòng với em này
Kagoma
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix, đẹp mà giá chat quá................
Điều quan trọng là nó sinh ra để chạy win,ngoại hình rất đẹp, ko thua gì mba. mong sang năm giá giảm, ra trường kiếm tiền quất 1 em.
Nuột! Vẫn rất thích U & N series của asus! Kết B&O hơn harman :x bass xâu và ấm hơn.

Sent from my iPad using Tinh tế
máy đệp quá. nếu ép cân xuống đc 1kg như Portege Z850 của Toshiba thì tốt. dù sao thì cầm đi kí hợp đồng thì oách phải biết 😃
đã dùng qua em này được 2 ngày

cảm nhận
+ lcd : nói thẳng là 1600x900 nhưng độ mịn và độ % màu thì không bằng mac air 13in ( cũng như nhìn màn vaio TT hay Z sandy rồi thì chỉ muốn đập lcd mac air đi vậy
+ keybo bấm : nói thật là không thoải mái lắm
+ touch pad : hay bị dính chuột khi dùng 2 tay hoặc vừa di chuyển vừa bấm chuột trái phải
+ vận hành : tốt, tốc độ quá tốt
+ nhiệt độ : hợp lý
+ pin : tuyệt vời

======== con em demo là màu gold bên trong :
garik
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con UX31 là dày nhất trong đám Ultrabook mà bạn:lmao:18mm lận mà!
Bác nói sai rồi , mỏng thì đẹp và đẳng cấp hơn chứ , Ipad 2 mỏng 8.8mm , Galaxy mỏng 8.6mm , Transfomrer Prime 8.3mm , chênh nhau chưa đến 1mm cũng là 1 vấn đế để nói lên đẳng cấp của 1 hãng rồi
Trước khi có Galaxy Tab , Transformer Prime thì ipad 2 vẫn bá đạo về danh hiệu mỏng tablet mỏng nhất thể giới rồi

Còn nếu nói vỏ thì vỏ hợp kim magie chịu lực cao , thế nhôm không chịu lực cao à
Xét về mặt hóa học thì Mg có tính kim loại mạnh hơn Al nên hoạt động mạnh hơn (vàng, bạch kim là kim loại ít hoạt động nhất nên bền và giá trị nhất) nên không bền bằng Al rồi .
jilee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cá nhân mình rất thích đọc những post như thế này. Thường 1 thread tầm > 40 pages chỉ có được < 10 posts kiểu này. Vậy nên bây giờ lên tinhte chủ yếu cho mục đích giải trí, giá trị tham khảo ko cao như trước.

Mình cũng đang quyết tâm múc em Zen này. Ra hàng vọc thử thì:
Kiểu dáng ko được "ngỡ ngàng" như các bài review nói (có lẽ 1 phần do mớ dây lòng thòng bảo vệ buộc vào nên ko nhấc hẳn lên mà xem được).
Bàn phím vừa đủ, cái này mình thấy nhẹ cả người vì thực sự nó ko kinh khủng như các bác nói đâu. Ghét cái là ko có backlit, nên độ đẹp đẽ có giảm hơn chút xíu. Mua dòng này 1 trong những giá trị tăng thêm rất lớn là cái đẹp, mà như thế này thì Asus hơi vùi dập em nó rồi. Có lẽ là do chiến lược của hãng, muốn dành đất phát triển cho các dòng "Next Zen" sau này chăng?
Loa thực sự ấn tượng. Mình chẳng phải audiophile, loa laptop đơn thuần là để phát tiếng, nghe nhạc 1 chút, đạt đến độ trong và vang như em này là quá tốt rồi. Thích nghe nhạc nặng hơn thì cắm tai nghe thôi? Ko ai rỗi hơi nghe rock bằng loa ngoài
Trackpad dùng ko cho cảm giác ấn tượng.

Tuy nhiên @hlinh85: mình nghe nói asus đã cho nâng cấp driver của trackpad, hiệu năng tăng lên đáng kể (xin lỗi vì ko đưa link kiểm chứng được, có lẽ vào asus.com sẽ có?). Về phần loa thì có 1 lỗi rung máy như bạn nói, ko biết có fai do lỗi cá biệt hay là lỗi của cả dòng máy này nhỉ? Vì có bác trên bestbuy nói là lấy 1 con đầu về bị lỗi đó, đem đổi thì hết.

To all: cảm nhận là tùy từng người thôi. So sánh cũng là vô cùng.
Bác nói chuẩn đấy , tại có thằng Garik gì đó comment trẻ con quá nên em mới chém , thằng này em biết nó bên VOZ , chuyên giới thiệu hàng Toshiba với nick Kaneshiro , tào lao
hlinh85
TÍCH CỰC
12 năm
Driver mình không rõ là đã update chưa. Thấy cửa hàng nói mới về được 2 ngày, chắc là chưa update. Mình cũng nghĩ mấy lỗi này có thể do 1 máy bị nên sang cửa hàng bên cạnh check lại. Kết quả vẫn như vậy. Có lẽ số mình đen nên gặp 2 máy đều bị lỗi như nhau.

@cuocchiengame: có thể bàn phím do mình quen dùng thật. Mấy lỗi kia có thể cá biệt nhưng mà gặp 1 lúc 2 cái đều thế thì hơi mất hứng.
hix 1 e suất sắc của asus.có điều kiện là rước e nó về rồi
rất đẹp và sang hơn macbook nhiều,có đắt hơn mac cũng mua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019