Đánh giá ứng dụng bảo mật di động NQ Mobile Security tiếng Việt cho Android

Duy Luân
4/4/2012 15:50Phản hồi: 236
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phần mềm này phải nói là khá chuyên nghiệp và cũng chấp nhận đc tuỳ theo góc nhìn mọi người.

Tuy nhiên, vì nó là hàng của người Hán nên không rõ có bị rò rỉ thông tin cá nhân và an ninh quốc gia (nghe lén, sms, remote control...) gì không??

Việc các trạm BTS của Hoavi (Huawei), ZTE lắp nhan nhản tại Việt Nam cho các nhà mạng Viettel, Mobi,Vinaphone... có nguy cơ bị kiểm soát từ xa.
Em nói viễn tưởng tý: nhỡ em NQ này gửi mã đặc biệt nào đó và các thiết bị tàu kia nhận lệnh điều khiển riêng thì không biết thế nào 😁

Thôi em xin, đã xài thử trên S2 và phải gỡ bỏ cho lành. GÌ cứ phần mềm nào chạy ngầm là phải lo tốn pin nữa ;)
cafedenkoda
ĐẠI BÀNG
12 năm
@DaiViet4000+ Ko biết pm dành cho android này thế nào chứ trước kia mình dùng Nokia có cài Netqin Mobile Antivirus thì lâu lâu nó tự động gửi tn,mỗi tn là 3k(điều này trên eChip Mobile đã có bài viết nhưng lâu rồi nên kô nhớ là số nào),thấy tk tự nhiên mất dần kiểm tra thì mới biết,vậy là delete luôn,giờ ko biết thằng NQ cho Android này có vậy hay ko nữa?
@cafedenkoda mình đã xài rồi và cũng đăng kí lên premium đó, khi gọi hỗ trợ khách hàng thì họ bảo chỉ trả phí mỗi tháng 20k thôi, hết tháng thì không tự động gia hạn, nó hỏi bạn muốn up lên premium nữa ko, nếu đồng ý thì bấm ok gửi đi, ko thì các bạn vẫn dùng các tính năng miễn phí bình thường..
à, nghe thông tin thêm mấy ổng bảo là down trực tiếp từ netqin.com.vn thì đc dùng thử 7 ngày trải nghiệm...bác nào muốn thử thì down về nhé, mình thấy cũng nhiều tính năng và giao diện thân thiện, đẹp nữa....cũng ko tốn Pin nhiều đâu !
mình xin góp ý vậy ! ^^
hien80
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chém nhau kinh quá , mà cái nầy cài trên WP ĐC ko các bác ợ ?
Hết trò =)) các bác đừng bao giờ so sánh Iphone với SS hay HTC cũng như iOS và Android =))

Có cãi cả đời =))
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
em xài cái này rồi, có nhiều tính năng rất hay đó chứ: chống mất cắp, sao lưu, quản lí mạng, chống malwear...nghe lén.
chạy cũng không tốn Pin lắm, android tốn Pin 70% là do quảng cáo đó các bác....
có BKAV cho android chưa ta 😁
@plamtuan bkav cho android có lâu rùi mà bạn?
ngthanhngan
ĐẠI BÀNG
12 năm
androi nhìn thế nào áy. ( Mấy bạn an fan đừng ném đá mình tội nghiêp,chỉ là ý kiến cá nhân thui
Mình xài cái này thấy nhẹ và nhiều tính năng hay. Ngoài bảo mật, chống mất cắp còn có nhiều tiện ích hay như tối ưu máy, quản lý dung lượng mạng, firewall, backup danh bạ, ứng dụng,... khỏi cài thêm nhiều app khác. Khoái em này nhất ở cái tối ưu có cái đồng hồ quay quay, đồ thị sử dụng 3G hàng ngày... 😃
terran
TÍCH CỰC
12 năm
Ông lớn Trung Quốc để mắt đến thị trường Việt Nam rồi đây, sẽ rất khó khăn cho BKAV Mobile Security và CMC Mobile Security.
cũng hay
Bài viết rất hay !
các bác yên tâm, lúc đầu mình cũng ngại dùng NQ, nhưng khi tìm hiểu kỹ thì công ty này ngon lắm đấy, lên sàn chứng khoáng NewYork cơ đấy...đc mấy hãng nổi tiếng đầu tư như HTC, Qualcomm, Media Teck đầu tư vào. Cái này mình không chém đâu nhé..đọc báo hẳn hoi đấy.

"giải thưởng 2011 Technology Pioneer của Diễn đàn Kinh tế Thế giới, được thừa nhận về sự đổi mới và thành công bởi Time Magazine và Mobile World Congress và sản phẩm đã vượt qua các bài kiểm tra độc lập, đạt chứng chỉ Checkmark Mobile Security Certification từ West Coast Labs (Hoa Kỳ) với số điểm cao nhất. NQ Mobile Security cũng được AV-TEST đánh giá là một trong 10 ứng dụng bảo mật tốt nhất cho Android với tỷ lệ phát hiện ra virus rất cao (99%) so với các ứng dụng khác trong nhóm 10 ứng dụng này."

Riêng mình thích nhất tính năng chống mất cắp, sao lưu danh bạ, cái này nó hạn chế các phần mềm chạy tốn Pin cho máy các bác tối ưu hiệu suất máy đấy nhé...
có cái hay nữa mình thích là đk 1 năm đc dùng free SEcrectBox ẩn dữ liệu nóng nữa.. ;))
hoangtu2410
ĐẠI BÀNG
12 năm
@multiLove bác đã cài thử chưa, máy có nặng lắm ko, em đọc hết cũng chỉ thích mỗi secretbox với chống mất trộm, có khi thử tìm các phần mềm chuyên dụng phục vụ 2 vấn đề đó thôi
@hoangtu2410 mình đang dùng cho con HD2, chạy ổn định và mượt...giao diện đc lắm bác.
nó dc cái quản lí lưu lượng truy cập mạng hàng tháng, quản lí các ứng dụng để tiết kiệm PIn nữa,chặn cuộc gọi, tin nhắn thì ok rồi ...
Gạch đá văng tùm lum rồi
Các bác có nhận xét gì về cái Avast! của Android không? Thấy nó cũng hay, chạy cũng nhẹ, tốn ít bộ nhớ mà lại Free tất nữa chứ.
Thêm cái nữa là nó có chức năng Firewall (cái này mình chưa tận dung nhiều lắm) yêu cầu root mới chạy được
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
Em đang dùng này 😁 đăng kí vip 1 năm luôn. khá tuyệt vời. đang dùng bản beta 6.2 nó có thanh xem lưu lượng đường truyền trên màn hình luôn ,cực tiện cực thích 😆
@pirates30 Mình dùng bản 6.0 tải về từ www.netqin.com.vn cũng thấy có thanh cho xem tốc độ đường truyền trực hiện tại mờ ở góc trên màn hình. Nhắp vào, nó hiện ra các ứng dụng đang kết nối mạng luôn.
@mobiit ối chà, đã có bản beta 6.2 của NQ rồi cơ à, nhanh thế. Nghe nói hãng NQ này chuyên dành riêng cho smartphone nên cũng an tâm, chứ cứ như mấy bác khác chuyển từ máy tính sang điện thoại thì cũng hơi không yên tâm (smartphone mà quét virus như máy tính cả tiếng đồng hồ thì ôi thôi)
Adroid có lắm thứ hay ho nhề
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
android là hệ điều hành mã nguồn mở mà, nên có virus cũng là điều đương nhiên thôi, vấn đề là người sử dụng thông minh biết chọn lựa phần mềm bảo mật nào tốt để cài vào máy cho an tâm thôi. Mình thì cứ em nào bảo mật tốt, tính năng nhiều (để khi buồn vào vọc vạch cho vui luôn chứ chỉ có bảo mật chống virus không thôi thì chán lắm) nên mình quất luôn em NQ Security này hẳn bản quyền 1 năm luôn, được xài miễn phí Secret Box (ẩn tin nhắn, hình ảnh nhạy cảm khỏi cặp mắt tò mò của gấu nhà mình) và Mobile Manager (chống spam rất tốt).... Nói chung là hài lòng
Tui thì khoái NQ Mobile Security ở điểm nó có tiếng Việt, hehe, một lợi thế lớn. Có BKAV cũng có tiếng Việt, nhưng ở đây tui không dám nói đến BKAV nha, hehe, sợ rùi. Thêm cái nữa NQ này chạy rất ít tốn pin và quét nhanh, lúc trước có cài Kaspersky quét em HTC HD2 thẻ nhớ 2GB đến 47 phút, vãi cả linh hồn và tốn hết cả pin của tui😁
đã sử dụng Android và yêu Android thì phải chấp nhận có virus thôi anh em à, hehe, quan trọng là có thứ để diệt virus và mình yên tâm khi sử dụng nó là ok rồi. Mình mãi yêu android, hehe. Đang xài em NQ này có bản quyền và khoái nhất cái tính năng sao lưu chính file ứng dụng ra định dạng .apk với những ứng dụng tải từ market về, hehe, lần sau muốn cài chỉ việc vào lấy ra cài, khỏi phải lên market làm gì cho rách việc. Mình thấy có nhiều người cần cái này lắm nè...
hơ hơ, trước đây tớ chẳng tin rằng android có virus đâu nhé, tình cờ một hôm dạo trên market thấy cái này tải về thì mới được NQ phát hiện ra có một con virus bự chảng luôn

Lúc đó tớ cũng chưa tin đâu, vài ngày sau lên lại CH Play thì chẳng còn thấy cái game í đâu nữa, mà lúc tớ tải về nó thì đã có hơn 50 nghìn lượt tải rồi đấy nhá. Kinh khủng không...
Bác nào mà lỡ tải cái game contra í về thì mau mau xóa đi nhá, không thôi đến tối nó lại âm thầm gửi tin nhắn đến mấy đầu số 1900xxxx hoặc đầu số dịch vụ thì cuối tháng chỉ có nước khóc bằng tiếng Irac thôi nhé
@smartphone_no1 Cái trò này cài thử lúc chơi nó ra 1 đống ký tự linh tinh trên màn hình trắng nên xóa luôn. Ai ngờ đó là mã độc. Contra thì có vài cái nó mod lại từ game trên pc, h chơi = dt vẫn còn hay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019