Đánh giá ứng dụng bảo mật di động NQ Mobile Security tiếng Việt cho Android

Duy Luân
4/4/2012 15:50Phản hồi: 236
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thằng này đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm nữa,đệ tử stíp dốt chắc muốn theo ổng hay sao đó .
CHO THÊM CỤC GẠCH NỮA NÈ TÁO THỐI.
Tai230
TÍCH CỰC
12 năm
Đang sử dụng thấy cũng tốt nhưng có vẻ nhử pin nhanh hết hơn một chút, cũng từng thử qua nhiều phần mềm khác nhưng cái nào cũng hao pin hết. Chắc muốn an toàn thì phải hi sinh thời lượng pin thôi.😔
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
@Tai230 mình nghĩ tốn Pin ko bao nhiêu, chủ yếu là các phần mềm quảng cáo trên các ứng dụng mới làm hao PIn là chủ yếu...😁
Cyber_man
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã xài android thì phải chấp nhận có virus vì thơm quá nên bọn tin tặc mới nhảy vào viết malware, chứ không thơm thì chẳng ai thèm nhòm ngó đâu... tui thì chỉ thích cái nào miễn phí thôi, hehe, cũng đang xài NQ vì đơn giản là nó có miễn phí😃
quanqw
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đang cần một cái Advanced Call Manager của Symbian cho android.
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
@quanqw uhm, có thế không bằng, nhưng nó cũng có cái hộp thư thoại, chuyển tiếp cuộc gọi đó bác. Bác cứ thử xem sao, mình thấy cũng có nhiều thứ để vọc vạch lắm đó, miễn phí là khoái à, hihi. Nó chặn tin nhắn spam cũng okie lắm đóa bác
quanqw
TÍCH CỰC
12 năm
@vitxiem02 Thực ra mình chỉ khoái mấy cái hộp thư thoại ảo và chuyển cuộc gọi miễn phí không cần đăng kí nhà mạng nhưng tìm không thấy.
@vitxiem02 Có bản tiếng Việt rồi đó bác à
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
@quocviet2065 Ohh, sorry bác nhiều, mình chưa cập nhật kịp! NQ Mobile manager đã có bản tiếng việt rồi ạ
tui khoái cái quản lý mạng của NQ Security đó, định mức sử dụng lưu lượng, rồi quản lý kết nối 3G hay wifi của các ứng dụng (có mấy đứa bạn mượn máy vào 3G mà đâu có biết mình khóa lại rồi, tụi nó kêu sao vào mạng không được rồi trả lại luôn, hehe, khỏe)
Tui cũng đang xài cái này nè, hôm trước ngồi vọc vạch thấy cái tính năng chống mất cắp của NQ cũng hay phết. Có tin nhắn tới để kích hoạt chuông báo động hoặc khóa máy mà không có password để mở khóa thì coi như mấy thằng ăn trộm vô phương luôn, NQ nó vô hiệu hóa luôn mấy phím cứng của Android (như phím Home, Menu, Back, Power đều không sử dụng được), tháo pin ra thì ok, lắp pin vào ngay lập tức nó hú ầm ĩ hoặc khóa máy luôn không có cách nào khác ngoại trừ biết được password, không ROOT không RESET được luôn. Lợi hại thật, hehe
quanqw
TÍCH CỰC
12 năm
@Strong_boy Thực ra hiện nay có cái Avast antivirus cho android cực hay có các tính năng cao cấp nhưng miễn phí hoàn toàn chứ không mất tiền như cái này.
@quanqw Avast mình cũng đã xài rồi, nói chung cũng được, nhưng không nhiều tính năng bằng NQ Security này, hơn nữa NQ lại có tiếng Việt dễ chơi hơn nhiều.Với lại tương lai Avast cũng không còn miễn phí nữa đâu, vì thời gian đầu họ sẽ tung ra bản miễn phí để thu hút nhiều user, sau đó họ cũng phải bán kiếm tiền chứ không thì làm sao hoạt động kinh doanh được, hihi
quanqw
TÍCH CỰC
12 năm
@quocviet2065 Tính năng đầy đủ mà bạn, chỉ là không có tiếng Việt, còn chuyện nó sẽ miễn phí mãi hay không mình cũng chưa điều tra nữa.
hieuans84
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã test tính năng xoá từ xa của NetQin kết quả vừa nhận được lệnh là âm thầm xoá sạch thẻ nhớ & bộ nhớ máy luôn 😁
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
@hieuans84 hic, bác chịu chơi thật, dám test cái tính năng xóa dữ liệu từ xa luôn, bái phục, bái phục, mình thì chỉ dám test cái tính năng khóa máy và phát chuông báo động thấy okie là được rồi. Thật là nể bác quá đi, hehe🆒
Phòng bệnh hơn chưa bệnh ,, anh em down về xài đê \m/
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
vote cho NQ 1 vé...mình cũng đang theo dõi phần mềm này !
nhiều tính năng hay và cần thiết...
Down bản trên web việt nam mà về toàn english @@'
Nó lại còn tự động gửi tin nhắn kích hoạt mất bà nó 20k =((
@doraem0n11o2 Download về từ www.netqin.com.vn có Tiếng Việt mà bạn. Nếu muốn hiện Tiếng Việt, bạn phải chuyển ngôn ngữ máy sang Tiếng Việt. Khi cài đặt NQ cho miễn phí Premium 7 ngày. Sau đó NQ sẽ chuyển sang bản miễn phí. Khi nhấp vào nút nâng cấp lên lại bản Premium, NQ có thông báo cước phí thu qua tin nhắn là 20K. Nếu mình thích thì nhắp nút xác nhận nâng cấp, ko thì xài bản miễn phí cũng có nhiều tính năng. Nó không tự động gửi tin tính phí khi chưa có xác nhận của bạn đâu.
Cyber_man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thấy đứa bạn xài cũng hay hay, để tải về xem sao...
cái này miễn phí rất hay,,,,
Thằng Bin hị hị mày bốc phét thế hả em??? Mày dùng S2 bật 5game một lúc là những game gì vậy??? Iphốt của e bật được mấy game mà ko lag??? Chém gió thế ra đường cẩn thận em ah... Có ngày ăn nói linh tinh mang vạ vào thân đấy em ah...
trước dùng Blackberry cũng không thấy virus, nhưng đâu có ai chắc chắn được 100% đâu nên cũng cài em NetQin này vào, vừa diệt virus vừa sao lưu danh bạ, tiện lợi, 🆒 . Nay chuyển sang em HTC HD2 rồi nên càng cần em này nhiều hơn, bên Android em NQ này hay hơn bên Blackberry nhiều, có nhiều tính năng hơn như tối ưu điện thoại, quản lý mạng, chống nghe lén... rất tuyệt....
nghe nói dc free 7 ngày, xài thử gòi tính sau...keke
thấy free là thích hà...
Có cả free lẫn tính phí thì thích rồi, cứ xài thử trước 7 ngày rồi mình có thể xem xét có xài bản tính phí hay không, thấy hay thì mua xài thôi, keke
Thấy trên Market có bản NQ Mobile Security 6.2 mà không biết là bản chính thức hay là bản beta nữa, mà hình như chưa có tiếng Việt. Các bác cho em hỏi là bản 6.2 với bản 6.0 này có gì khác nhau không, cái nào hay hơn vậy????;)
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
@ricardo.kaka đã có Tiếng Việt rồi mà bạn, bản nào mới thì chắc sẽ có nhiều tính năng hay hơn...down trên netqin.com.vn được dùng thử 7 ngày..bác tha hồ mà vọc..
mấy bác đã xài rồi cho mình hỏi nếu mình cài đặt cái chống mất cắp này rồi, nhưng không may quên mất password, quên luôn số điện thoại của người thân thì làm sao mà đổi password lại vậy? có cách nào không vậy?
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
@ohyeahhh Hơ hơ, bác đặt password mà quên thì còn có khả năng, chứ bác đặt số điện thoại người thân vào phần mềm mà bác cũng quên luôn thì hơi bị khó hiểu đó nha, không có cách nào lấy lại password nếu quên hết cả 2 đâu nha bác. Nhặc được của rơi hả bác, 😁
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
@ohyeahhh làm sao mà quên sdt ng thân mà bạn add vô dc...vd như add số thứ 2 của mình dùng, số bà xã...
cái gì cũng quên thì bó tay ùi bạn ợ..^^
Hức, vậy có cách nào khác hem? số người thân thì em có nhiều quá, bà xã, bé gấu, bé cọp, bé bi...tùm lum hết thì làm sao mà nhớ số của ai, với lại mấy thứ bí mật đó không nên đưa cho mấy bé biết. Cái phần mềm NQ này bảo mật gì mà ghê quá vậy, không có cách nào h@ck pass sao bà con?
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
@ohyeahhh trời ơi, số điện thoại đó là để phòng trường hợp mất máy thôi chứ đâu có đưa pass đâu mà sợ lộ bí mật của bác. mà nghĩ cái pass của bác đặt ra hiếm khi quên lắm đó...keke

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019