Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá và hướng dẫn sử dụng phần mềm LogMeIn trên iOS!

0oo00oo0
26/12/2011 7:39Phản hồi: 104
Đánh giá và hướng dẫn sử dụng phần mềm LogMeIn trên iOS!
Nhân dịp [TAG]LogMeIn[/TAG] thay đổi chiến lược kinh doanh bằng cách miễn phí phần mềm (giá cũ là 30$) trên iOS và tính phí dịch vụ với giá 69.95$/ 1 máy tính trong vòng một năm, hoặc chuyển lên phiên bản Pro của iOS khi hết trial bằng In App Purchase với giá 39.99$. Và sau khi lướt sơ qua diễn đàn mình có thấy một số hướng dẫn sử dụng phần mềm LogMeIn này nhưng chưa ai đánh giá và so sánh chất lượng nó với các phần mềm có tính năng tương tự khác như Team viewer hay Jumi Controller. Hoặc hướng dẫn hết các tính năng của phần mềm, nên mình viết hướng dẫn này cho các bạn có nhu cầu điều khiển máy tính khi đang ở xa hay là dùng để thuyết trình với laptop và máy chiếu, hoặc đơn giản là lười chui ra khỏi chăn để leo lên ngồi vào bàn máy tính vào cái thời tiết giá lạnh này.

Ok! Trước hết bạn phải tải phần mềm này về trên thiết bị chạy iOS của mình đã AppStore. App rất nhẹ, chỉ 13,3 mb!

Cài xong thì các bạn tự tạo luôn cho mình 1 account LogMeIn (Được dùng thử Pro 1 tháng :mstickle😃 nhé, rất nhanh thôi chỉ cần nhập email và pass 2 lần rồi nhảy sang mail kích hoạt là xong, sau khi tạo xong mọi người Log In vào trang web của hãng để tải phần mềm trên PC!

Sau khi cài xong tất cả mọi thứ, bạn đã có thể cầm thiết bị iOS lên và log in vào bằng account vừa mới tạo

Sau khi log in xong bạn sẽ thấy như thế này !

Để điều khiển máy tính của bạn thì bạn chạm vào hình con trỏ và máy tính( để chia sẻ dữ liệu với máy tính thì chạm vào hình 2 tập tin, mình sẽ nói sau về tính năng này). Sau khi chạm vào thì Log Me In sẽ yêu cầu bạn nhập User cũng như password của windows , lưu ý là nếu như bạn lock máy PC của mình rồi và bạn cũng đã lưu mật khẩu trên Log Me In thì bạn phải cực kỳ cẩn thận bởi Log Me In có thể UNLOCK (do đã có sẵn mật khẩu và quyền truy cập) được máy tính mà không cần nhập lại mật khẩu của User trên Windows.

Trong lúc chờ kết nối và hiển thị màn hình trên iOS devices thì Log Me In hiển thị bảng hướng dẫn thao tác cho bạn ! Nhìn chung thì cách thao tác này tương tự như các sản phẩm điều khiển của Apple như Magic Trackpad, Magic Mouse, chạm 1 ngón để click chuột trái, chạm 2 ngón để click chuột phải, để cuộn lên hoặc xuống thì bạn chạm 2 ngón rồi kéo lên hoặc xuống...etc..!

Rất hay là không chỉ màn hình PC của bạn mà cả âm thanh của máy tính cũng được share sang cho thiết bị iOS của bạn, nếu bạn để ý thì trên màn hình PC của mình đã bị mute âm thanh , đấy là Log Me In đã tự mute đi âm thanh trên PC để bạn không nghe thấy âm thanh trên PC chạy trước âm thanh trên iPad (delay giữa 2 thiết bị là chuyện đương nhiên nhưng mình nhận thấy là tương đối thấp, delay chỉ khoảng nửa giây hoặc ít hơn) riêng phần hình bạn rất khó nhận ra sự delay giữa 2 thiết bị (Mình test bằng mạng Wifi LAN ở nhà, chưa test với các thiết bị khác mạng LAN kết nối qua Internet, độ trễ về âm thanh và hình ảnh sẽ thay đổi tùy thuộc vào tốc độ đường truyền)

Ở ngay góc dưới có phần Setting, bạn có thể thay đổi chất lượng âm thanh cũng như hình ảnh tùy thuộc vào tốc độ mạng nhằm tăng độ mượt (performance) trong việc điều khiển.

Để nhấn tổ hợp phím CTRL + ALT + DEL thì bạn có thể chạm vào hình 3 ô vuông ở góc dưới màn hình!

Quảng cáo

Keyboard điều khiển có thêm phím Windows, CTRL, ALT, Shift và phím Functions (tương tự chuột phải, nằm ở giữa 2 phím CTRL và ALT trên bàn phím PC )

Ở trên là giao diện của tính năng chia sẻ file với PC , bạn có thể truy xuất đến bất kỳ file nào trên PC và copy nó vào iOS devices của bạn hoặc chạy trên các phần mềm hỗ trợ định dạng đó.

Tốc độ chia sẻ file qua mạng LAN tại nhà mình là tương đối nhanh , file video ở trên các bạn thấy là khoảng 110mb và copy nó vào iPad mất khoảng 2 phút hơn!

Quảng cáo

Ngoài ra Log Me In còn hỗ trợ thêm các dịch vụ lưu trữ nền đám mây khác như DropBox , Google Docs và WebDav

Quản lý các công việc của bạn theo dạng cửa sổ, điều này còn có nghĩa là bạn có thể điều khiển nhiều PC khác nhau dùng chung 1 tài khoản Log Me In trong cùng 1 lúc!

Mình thử chơi Warcraft bằng iPad thì có vẻ không ổn lắm hình chạy mượt nhưng bị nhấp nháy, nhưng vẫn chơi được :bounce:

Đánh giá chung của mình sau khi dùng thử toàn bộ tính năng của Log Me In là rất tốt, mọi thứ chạy rất mượt và đẹp, không bị khựng hay giật hình như các app điều khiển khác có trên App Store! Phần mềm rất tốt, đáng với cái giá 69.95$ (hoặc 39.99$ trên iOS) cho dịch vụ của nó ;)!
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này hay quá, vậy có cài được trên iphone 4 ko vậy bạn.
nếu là ipad thì có thể kết nối với bất cứ máy tính nào với bất cứ windows nào hay sao. Máy tính có cần phải cài phần mềm nào ko vây. Tò mò quá hehe
Sau khi tạo xong mọi người Log In vào trang web của hãng để tải phần mềm trên PC, tác giả đã ghi rõ.

Dùng cho tất cả các thiết bị iOS. Bạn nhớ đọc kĩ trước khi hỏi nha.
Thân
vậy là chơi game của PC qua phần mềm này được luôn hả 😁. Để bữa nào bật Battlefield 3 lên chơi thử coi được không =))
Hay quá .
0oo00oo0
ĐẠI BÀNG
12 năm
À, mình nói thêm là bạn có thể điều khiển bằng cách chạm chứ không cần phải rê con chuột ảo trên màn hình iPad đâu nhé 😁
quá chuẩn kết cái chơi warcarft trên ipad rùi đóa 😃
Vừa down về trưa nay xong. Dùng thấy cũng đc. Tiện cái chuyển file, đỡ phải cắm cáp. Hoặc nghe nhạc bằng Mac sau đó có thể tắt nó trước khi ngủ ở trên giường
Cái này chỉ dành cho Mac thôi nhỉ
0oo00oo0
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng hình minh họa là Windows kìa bạn ;)!
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
trên hình hướng dẫn của bác chủ thớt là windows 7 mà, hayyyzzaaaa.
2 năm trước j đó mình dùng cái này rồi, chức năng cơ bản và còn là free, giờ thì nó pro như này và giá cũng khác rồi 😃.
cái này chuyên cài lên các máy tính nào mình cần điều khiển từ xa qua mạng internet. Ngày trước bạn gái mình chả biết j máy tính nên cứ phải ngồi dùng cái này bấm chọt hộ cứ. call phát nào là phải online liền :|. giờ thấy sao mình dại thế 😃)
Trungk13n
ĐẠI BÀNG
12 năm
Win cũng xài tốt nhé bạn
I_Like_IT
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay wá fãi test thử mới dc
Mình cũng đã tải về và dùng thử.Không biết tại sóng yêu hay vì lí do gì khác (Mình dùng Mac chia wifi cho iPad) mà mình thấy hơi giật nên out luôn. Để lúc khác thử lại xem thế nào. 😃
0oo00oo0
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng Lap của mình phát Wifi cho iPad đấy bạn ạ, nhưng delay rất thấp, không thấy có tình trạng như bạn nói ;)!
bongham
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết mọi ng thế nào chứ e thử trên Ipad2 thấy giật ghê lắm...
rattouille
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đang dùng cho 3gs.remote lap chạy windows nè.thấy khi zoom thì mượt nhưng cuộn trang thì có delay rõ ràng.dùng có vẻ ổn như team viewer mà lại đc free mode pro trong 1 tháng^^.rất hay
vừa ngắt pass PC security , lưu ý log in qua ubuntu 😁 .
kjll3rvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng spashtop streamer, bật lap rồi chui vào wc mở vtc hd2 xem phim trên http://tv.vnn.vn, chạy nuột luôn, ko giật tẹo nào 😆, độ trễ cực thấp, gần như là tức thời. Hình như trên 4r cũng có 1 bài review rồi hay sao ấy?!
quocloc213
ĐẠI BÀNG
12 năm
- Đánh giá và so sánh với Jump desktop( 1 phần mềm tượng tự nhưng FREE)
+ Log in chậm
+ Ko cần thiết phải bỏ ra 1 số tiền như vậy, trong khi cũng có hàng loạt app tương tự nhưng FREE, chẳng hạn như mình giới thiệu JUMP DESKTOP trên HIP STORE.
0oo00oo0
ĐẠI BÀNG
12 năm
Log In chậm là do kết nối internet bạn ạ, mình log in rất nhanh luôn( chưa đến 4s) ngoài ra còn có phần chia sẻ file và dùng chung với các dịch vụ nền đám mấy khác cơ mà ;)! .... Và theo như mình vừa check App Store thì Jump Desktop có giá là 15$ cơ mà 😁
JUMP DESKTOP mình mới xem thử là tới 15 ôbama mà. =_=.
Cảm ơn bạn.
nhìn cái giá la buồn luôn..............ép mình làm kẻ cướp đây mà.^^"
xlaws
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã test lúc chiều nay, mượt hơn cả team viewer trên PC 😃
Dùng cái này tốn pin kinh
testtichip
ĐẠI BÀNG
12 năm
đánh dấu mai ngủ dậy rồi đọc
thanks for share 😁