Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Đánh giá] Xperia ION phiên bản quốc tế (LT28i)

huuhiep175
5/7/2012 11:33Phản hồi: 301
301 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình dùng nghe gọi, game thì đc 2 ngày. Riêng dùng 3G thì đốt pin miễn chê. 2-3 tiếng là đã thấy còn dưới 20% roài @@

Sent from my LT28h using Tinhte.vn
Cả nhà ơi tôi tìm ra đc nguyên nhân làm hao Pin máy Ion của tôi rồi. Của các bạn thì mình không biết. Vì tôi không vào đc 3G để truy cập Internet và nghĩ là do sim thế nên tôi ra Mobifone (tôi dùng mạng này) đổi sim. Đổi hoài vẫn không vào đc và lúc được lúc không. Tôi vẫn dùng sim đó là roaming sang mạng Vina và vẫn vào ầm ầm. Tôi thấy chán với mạng Mobifone thế là đổi sang mạng Vina. Một bất ngờ đã xẩy ra ngoài mong đợi. Bình thường khi tôi vẫn dùng Sim Mobifone thì sáng 6h tôi rút sạc pin ra khỏi máy và đi làm thì tối về 7h là tôi phải cắm sạc trở lại vì lúc đó còn khoảng 10% (Tôi dùng rất ít vì chỉ nghe gọi bình thường và đọc báo qua wifi khoảng 15'). Nếu hôm nào tôi dùng nhiều thì về nhà tầm 4h là sụt nguồn luôn. Bây giờ thì đã khác, tôi chuyển qua dùng Vina và để 3G thường xuyên đôi khi vào wifi đọc báo tải game và nghe nhạc, độ sáng màn hình trước đây để 10% còn đây giờ là 30%(thời lượng sử dụng máy nhiều hơn khoảng 30% so với trước đây "cảm nhận cá nhân nhé") mà khi làm về lúc 6h tôi vẫn còn tới 65% pin. Phát hiện này của tôi thấy rằng sóng của Mobi có vấn đề. Nó làm cho máy tôi hao pin quá nhiều, Internet thì không truy cập được (vẫn chính sim này khi roaming sang Vina tôi vẫn vào được Internet nhé). Bài viết này chỉ mang tính cá nhân nhé, các bạn nào nếu gặp trường hợp như tôi thì hãy thử dùng sang mạng khác kiểm chứng giúp nhé. Thanks cả nhà!!!
tungwantai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longngoc1810 Chuẩn đấy bác ah em cũng nghe vụ này rồi, hình như là Mobifone thay đổi loại sim mới (sim mới chân đồng nhỏ - sim cũ chân đồng to) nhưng có vấn đề với sim mới là ngốn pin
(Theo ý kiến cá nhân của em các bác đừng chém nhé)
@tungwantai Chuẩn luôn. Thế nên bác nào có bị như vậy thì thử chuyển dùng mạng khác xem Ok không. Đó là 1 cách cho bạn nào từng gặp hiện tượng như vậy.
lordship
ĐẠI BÀNG
11 năm
thì chủ yếu hao pin của điện thoại là do 3G. em ở nhà và cơ quan đều dùng wifi nên pin dùng thoải mái
@lordship Không phải bạn à. Lúc trước mình vẫn còn dùng Mobi khi mà tắt tất cả kết nối mà chỉ được từ 6h sáng đến 7 or 8h tối thôi. Nếu vào wifi thì chỉ tầm 3 or 4h thôi.
vuhonghai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longngoc1810 bác để yên không làm gì, chỉ wifi mà 3-4h hết à :eek:
@vuhonghai Bác này không đọc nội dung trước của mình rồi. Đến 3-4h chiều ý. hehe... Dù sao bgio tôi dùng thỏa mái rồi. Không phải đắn đo với Pin nữa vì nó đang chạy đúng thực lực của 1.900 mAh rồi.
@longngoc1810 chac bac day chem roi
@lamduy16 Chỉa sẻ cùng anh em thôi chứ chém gì đâu. Thực trang đó hôm trước như vậy nên lên mạng tìm đủ thứ để khắc phục. Đang định mày mò cài fw khác ấy chứ. May quá nên vẫn để nguyên máy gốc.
mình định mua em này nhưng băn khoăn là dùng 1 thời gian mà pin bị chai thì có thay đươc không hay là máy coi như teo
@whitelight Pin hiện tại gắn trong để không cho mình tháo ra dễ dàng thôi chứ nếu có hỏng pin lại tháo máy ra thay có gì đâu. Bạn không phải lo đâu.
Cả ngà cho m hỏi tí. Hôm nọ m vào skype, lại bấm nhầm cái syncontact. Bi giờ trog danh bạ có mấy contact của skype mà k bik xóa thế nào. Xóa danh bạ mình lưu thủ công thì dc, mấy cái mình link thì e k xóa dc. Có bác nào bik chỉ giáo giúp w mí ạ 😔

lordship
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bam1803 baj
C1. Bác vào setting của máy, vào account and syn, nó có mấy cái tài khoản google, yahoo, skype, bác xóa cái tài khoản skype đi, tự động sẽ hết danh bạ. sau đó bác cài lại skype, nhớ đừng nhấn nhầm sync danh bạ
C2. Trong danh bạ của 1 số phần mềm, cho phép lựa chọn hiển thị danh bạ, ví dụ bác chọn hiển thị danh bạ google, danh bạ máy, danh bạ sim, danh bạ yahoo, danh bạ skype, bác bỏ chọn skype đi. nhưng cách này phải cài phần mềm ví dụ như go contact
E cảm ơn bác. Nhưng ỉw cách 1, các tk khác như yh hay gmail thì e xóa dễ dàng. Riêng tk skp thì nó bắt e phải resetting lại theo cài đặt ban đầu của hãng. Nhưbg như thế sẽ mất lun mấy cái app e cài thêm đúng k ạ?
Bác giúp e mí. E cảm ơn lắm lắm.

lordship
ĐẠI BÀNG
11 năm
vấn đề phần mềm thì bác chỉ cần vào market, tìm kiếm phần mềm app back up and restore, sao lưu các phần mềm bác hay dùng. lần sau cài chỉ cần nhấn restore là xong
nghe các bác nói thì em này cũng gặp nhiều lỗi quá nhở?
em đang có ý định rước em nó về dinh nhưng lại nghe nói là pin liền, dùng mau hết,rồi có bác kêu vào mạng chậm,lên fb lỗi nên đang nản đây?
vantrada
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bùi công thìn hết bảo hành 10 ngày - hỏng pin. vừa phải thay mất triệu đây. máy dùng nóng lắm. nên suy nghĩ
Thanks bác vantrada nhé.Có lẽ em sẽ mua chú Arc S thôi.Con đó cấu hình thấp nhưng chụp ảnh cũng tạm.Mà thấy mọi người bảo dùng ổn lắm.
vantrada
ĐẠI BÀNG
10 năm
em ion của mình xài đang rất bình thường. thời gian gần đây tự nhiên dở bệnh ( đã phải thay pin 1 lần - cách đây khoảng 2 tháng ). cụ thể: nếu ko dùng mạng ( wifi, 3G) thì bình thường hơn 1 ngày mới phải sạc. điều đáng nói ở đây là nếu dùng 3G thì khi pin còn khoảng 25 -35% thì máy báo pin yếu và tắt nguồn. bác nào bị tình trạng như vậy và có cách nào khắc phục xin được chỉ giáo.
Ây da.thằng bạn em rước về được nửa tháng mà chán ngắc.Pin quá tồi,xuống nhanh đến mức ko tả nổi như kiểu bị chai pin ấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019