Đánh giá Yamaha Exciter 150: dáng đẹp, máy mạnh, một chiếc xe để vui vẻ

chuyengiaphaxe
22/4/2015 9:50Phản hồi: 350
350 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tbdat11
CAO CẤP
9 năm
Hix. Mình cũng chạy Ex, nhưng gấu có đâu 😁
Chỉ được cái, gái thì mỗi lần 1 em :p
namlangno90
ĐẠI BÀNG
9 năm
vừa nhìn cái hình đầu tiên tưởng ẻm nào 😆. thì ra là trai :3 :3
xe này ngon,nếu đúng giá đề xuất thì ý kiến cá nhân là vô đối trong tầm giá,dáng xe k kén người,xe mạnh,vút nhẹ là lên 60km/h,bao phê 😁 phanh ăn,lốp lớn cảm giác rất an toàn,hộp số dẫm dẫm gẩy gẩy thích hơn bản cũ :D nói chung là nâng cấp đáng giá so với ex 135 😃
thèm quá!.. :v.. anh này nói tiếng anh nghe lọt tai ghê, chứ ko như vài mod tinh tế tiếng việt đánh chính tả còn sai be bét!
Mèo Rio
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói thật xem vid mới biết thêm về một số kĩ năng dùng clutch
ước mở của e
vitunet
TÍCH CỰC
9 năm
xem ảnh đầu cứ tưởng ảnh ghép, đầu trai mình gái
Tai230
TÍCH CỰC
9 năm
Review thì tốt mà style thời trang thì hơi bị buồn cười.
Ngoài lề xe: mình thix các làm video của bạn này 😃
privatevn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giá bán lẻ đề xuất RC 45tr + 2tr đăng ký = Giá bán trọn gói 54tr. Công thức toán học mới.
utnguyen177
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngựa chạy dường dài mới biết ngựa hay.
Like
1 bài review rất hay 😃
Vẫn mong ngày nào đó Ex được trang bị cốp để đồ. Nhiều lúc ko có cốp thấy phiền toái thật.
lamtrieu
ĐẠI BÀNG
9 năm
nói chung vẫn cùi bắp, chạy sao ngon bằng raider, dán sao đẹp bằng rai ..
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
@ngtruongcm Ngòai 30 có một bộ phận người đi Rai nhìu đó bác. Có khi lấn ác cả 9x ấy 😆
leo1510
ĐẠI BÀNG
9 năm
@angelsun Raider à? Đi ra đường một ngày gặp ko dưới 10 con ex,còn rai thì cả tuần có khi chả gặp em nào. Mình 30t đây,mới lấy ex và hài lòng. Rai thì nhìn ko hợp được tú nào.
Ai thích xe gì chạy xe,đó. Có gì đâu mà xoắn.
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
@leo1510 Bởi ai thích j đi xe đó thế sao bác còn bảo ngòai 30 ai chạy rai??. 8x thích Rai là do cái dáng hyper huyền một thời với nova, sonic, leo thời đó. Em đi học đg từ Q3 sang Q5 thấy mấy bác đi rai chở con đi học miết. 😆
@mylovely312 Đù, t đích thị là trẻ trâu nè, còn rai là già trâu, toàn mấy thằng già chạy bạt mạn, 2 thành phần này mà gặp nhau ngoài dg thì dui phai biết
alanpham4192
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em càng nhìn càng yêu raider. Tuy nhiên phải công nhận con này quá hot. Mới ra mà đã đầy đường. Raider thi thoảng gặp đc 1 em
@turquoise Em bồ kết đôi dép trong hình, cho em hỏi mua ở đâu vậy bác ơi ;)
tvhiep261089
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình mới mua và đang chạy, tại lần đầu tiên chạy xe tay côn, mà mình cảm thấy tây côn hơi lỏng, mình thử đi tăng lên nhưng khoang 2 tuần là y như cũ, do xe hay do mình chạy nhi?
tvhiep261089
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tvhiep261089
sunsunai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ý kiến của mình sau khi lấy em nó được 1 tuần.

Thứ nhất là xi-nhan ở đuôi xe khá thô, về là mình thay ngay cái rizoma :p , dè xe thiết kế đẹp, không cần thay gì cả, để zin đi hạn chế được tốt nhất khả năng hứng nước bẩn😔

Thứ hai bình xăng nhỏ, đổ 60k muốn full bình, khá tốn thời gian trong việc đổ xăng :p

Thứ ba là chúng ta cần tốn thêm tầm 100k để bỏ cái baga và móc đồ vào xe chứ yên xe thì coi như không có như những đời khác rồi, theo ý kiến của mình ý nhất cũng có chỗ cho cái áo mưa full-body thì tốt biết bao.

Còn lại thì xe chạy rất phê, chạy đường trường thì không cần nói, 90km/h trong thời gian lâu k cần hạ ga , xe chạy rất ổn định tạo cảm giác rất an toàn khi lái ở tốc độ trên.

Trong đường thành phố thì việc điều khiển xe giữa những con đường chật hẹp đầy xe oto rất dễ dàng. (lạng lách đó mà😁 )

Chốt cái thì giá như shit so vs giá hãng đưa ra, các đại lí nhập xe với giá 38.xxxtr chưa VAT. nghĩa là khi bán vs giá đề xuất thì các đại lí đã lời 3-5tr/1 xe, nhưng về đại lí thì toàn là >< 50tr. Rất buồn khi Yamaha k thể làm gì đối với việc này cả.
Chiến HN
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phong độ là tức thời đỉnh cao là mãi mãi cho chạy trước rồi cũng bị tụt vậy mà gọi là nhanh nhất 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019