Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá Yamaha Exciter 150: dáng đẹp, máy mạnh, một chiếc xe để vui vẻ

chuyengiaphaxe
22/4/2015 9:50Phản hồi: 350
350 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghia3d
CAO CẤP
9 năm
Ế quá nên mướn người review à 😃
Chừng nào về mức 30 triệu VNĐ như bên INDO thì mua! 🆒
Nhìn vào tổng thể em này thì phần đuôi là phần đẹp nhất, trông rất thể thao 😁! Nhưng nhìn lên phần đầu "cục mịch" tự nhiên cảm thấy trớt quớt, nó làm cho con xe nhìn không được liền lạc cho lắm 😕!
Mặc dù dáng Raider nhìn có phần dị hơn, nhưng mà nó dị từ đầu tới đít chứ k có dị phân nữa :D! Nó dị theo 1 thể đồng nhất!
Tất nhiên con xe nào cũng phải có mặt yếu, mặt mạnh của nó! 1 con xe mua cả mấy chục triệu thì không thể là 1 con xe tồi được :D! Chủ yếu là phải biết khắc phục những khuyết điểm của nó, nếu muốn gắng bó lâu dài!
Nhưng nếu so tốc độ trên những cung đường dài, thì tính ra Ex 150i vẫn chỉ là đàn em ở chiếu dưới vài thằng trong phân khúc xe 150cc 😃! Đường dài mới biết ngựa hay, nên nếu chỉ xét từ 0->60 mà đánh giá nó tăng tốc nhanh nhất hoặc là 1 trong những con xe nhanh nhất trong phân khúc 150cc thì có lẽ là hơi vội! Và nếu đã là nhanh nhất thì không thể có từ "1 trong" :D!
o0chick0o
ĐẠI BÀNG
9 năm
ANh cứ tiếp tục phát huy nhé , anh đã bỏ công tìm tòi và làm clip để ACE review thì đừng để ý đến những comment đó làm gì !
Nếu test từ 0-10kmh có thể t150 sẽ sánh ngang z1000 luôn quá.
QuangTKHD
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mỗi người một ý thích. Xe nó cũng kén người chạy. Mình thấy Ex đời cũ bền bỉ hơn hay như Honda xe cũ cũng vậy. Raider bên Thái hay Indo chạy rất nhiều.
B.U.H|Kiss
TÍCH CỰC
9 năm
Cỡ nào thì cũng là Underbone, vì thế nên mình quyết định chia tay em RC135 để tậu Backbone 😁
Cái này chỉ phù hợp cho các bạn trẻ mới lớn thuộc đồng bào các dân tộc thiểu số miền núi và vận hành trên địa hình miền núi là phù hợp. Đối với thực tế đường phố VN mật độ giao thông đông đúc, đèn xanh lắm đèn đỏ nhiều, tắc đường liên miên mà đi cái xe côn tay này thì đúng là một cực hình, do vậy Yamaha nói cái Exciter 150 là vua đường phố là hoàn toàn không phù hợp và không đúng với thực tế.
huydiem.mr
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TBM Nói như bạn thì mấy con PKL như Z1000 chắc ma nó mua nhỉ? Còn cái chuyện Vua đường phố gì đó chỉ là cách YAMAHA nó PR.

Mình chỉ là người tiêu dùng bình thường, hợp với nhu cầu và sở thích + túi tiền thì mua. Bạn nói "Cái này chỉ phù hợp cho các bạn trẻ mới lớn thuộc đồng bào các dân tộc thiểu số miền núi và vận hành trên địa hình miền núi là phù hợp" thì mình chịu bạn. Chắc Hà Nội và các thành phố lớn toàn thanh niên dân tộc thiểu số?
@TBM Ý chú là thanh niên chạy con này nhìn nhà quê chứ gì
@TBM - gê vậy ah, có 150 mà căng vậy ah :eek:. nói vậy cafe racer là chỉ phù hợp dân nghèo đú pkl (toàn xe ráp chế) và ko thể chạy nổi ở Vn (giấy tờ trên trời, mất xe ko khó), chứ có ji hay mà thiên hạ đồn thổi 🆒...Đơn giản là đam mê chưa đủ😁
foolish mick
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mông mod với mông xe mông nào cùng đẹp hết à, 😆
killmek2x
ĐẠI BÀNG
9 năm
đi ex đội fullface nhìn hơi lố
quá hay,cứ giữ phong độ như thế nhé
Đúng như tiêu đề: chiếc xe để vui vẻ thì chuẩn, còn Yamaha nói nó là The King of Street hay Vua đường phố thì nhảm quá.
vuchoan
TÍCH CỰC
9 năm
:rolleyes::rolleyes: Nghe Giọng bác này hài vãi chưởng
hamyty
CAO CẤP
9 năm
Có mạnh bằng msx 125 của honda ko ,phân vân quá , msx thì kiểu dáng thể thao mạnh mẻ hơn 😃
@luckydom tôi có con future 125cc, thế ai có con phân khối lớn cỡ 1250cc đua với tôi không?đua 10 cột điện nhưng phải chấp tôi 9 cột vì xe pkl kia dung tích gấp 10 lần xe tôi 😁 :D
@nhokkute_nike8008 - :D:D:D e mới tham giá diễn đàn, nút like ở đâu bác chỉ, e bấm cho bác cái :p
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
@Mèo Rio nó được cái cặp phuộc trước :rolleyes::rolleyes:
@Stranger412 Thím chưa like comment của tui hả?
Like đê like đê :D
Nhìn cái phía sau hầm hố phết, cứ như mô tô phân khối lớn
Mun.2m
ĐẠI BÀNG
9 năm
đôi sandal tên gì vậy ạ?
hoangclick
TÍCH CỰC
9 năm
nghe các bác bảo ăn ít xăng mà e thèm quá,
có bác nào cũng đang sử dụng thì xác nhận thêm về mức tiêu hao nhiên liệu của nó để em có động lực mua với?;););)
emchuotcong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ko bốc bằng con raider đâu bác top ơi
khanhmr
ĐẠI BÀNG
9 năm
@emchuotcong Mình đang có 2 con. Bạn chưa trải nghiệm thì đừng phát biểu như vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019