Danh sách các sản phẩm đoạt iF Gold Award 2015: Apple Watch, Leica T, Xperia Z2 Tablet, GearVR...

sonlazio
4/3/2015 3:6Phản hồi: 81
Danh sách các sản phẩm đoạt iF Gold Award 2015: Apple Watch, Leica T, Xperia Z2 Tablet, GearVR...
Có hơn 1000 sản phẩm đoạt giải thưởng iF Design Award 2015, một trong những giải thưởng về thiết kế công nghiệp uy tín nhất thế giới nhưng chỉ có 75 sản phẩm đạt mức Gold, tức mức cao nhất của iF Design. Trong số 75 sản phẩm này có một số quen thuộc với chúng ta như máy tính Lenovo Yoga 3 Pro, máy ảnh Sigma dp Quattro, máy ảnh Leica T, tai nghe Sennheiser Urbanite, máy tính bảng Sony Xperia Z2 Tablet, xe Volkskagen Passat, phụ kiện bổ trợ cho Google Glass của Intellivue, kính thực tại ảo Samsung GearVRApple Watch. Rất tiếc là giải thưởng cho điện thoại lại là một hãng ít người biết: Smartisan T1, một công ty Trung Quốc.

Tham khảo: iF
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thpxken
TÍCH CỰC
9 năm
Trung quốc mà lấy được giải thiết kế về đt cơ ak?? Cho nó cái giải coppy đt nhanh nhất thì đc
@thpxken vâng copy giỏi cũng cả một nghệ thuật đó ạ. nếu chưa sang chinh bao giờ thì bác nên đi cho thay đổi góc nhìn.
trời, trao giải cho sản phẩm chỉ xuất hiện ở mức photoshop luôn?
Apple mua giải à, thắng 1 cái giải trong khi dân tình chưa đc sờ vào sản phẩm thì có ý nghĩa gì với người tiêu dùng 😁?
@Fall1ng vai~ cả giải về thiết kế. trông cái đồng hồ như đồ chơi trung quốc
JQK_Át
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Fall1ng b noi vay khong so bi an gach ah. bon i cuong sap quoc te roi do
gh0st91no1
TÍCH CỰC
9 năm
@Fall1ng Kiểu như giải ao làng ý mà bác, hay là mình đứng lên tổ chức rồi tự trao giải cho mình luôn cũng được :D
@gh0st91no1 Chài ai cái này giống hệt mấy mẹ Hoa Hậu, Ớ Hậu người Việt tại Mẽo, toàn cái miss Vietnam Florida, Ms Vietnam Orange County bỏ tiền ra mua giải xong đi đâu cũng vác theo cái danh HO HẬU :D
kimlong_ot
ĐẠI BÀNG
9 năm
có ai như em: đọc xong phải google search xem cái điện thoại Smartisan T1 mặt ngang mũi dọc trông nó thế nào không?
@kimlong_ot mình cũng vậy, gg search cái con đt tàu đầu tiên, nhưng phải thừa nhận nó cũng là đẹp đi, noi chung là các sp đạt cái giải International Forum Design Awards này mình đều thấy đẹp, tuy thấy năm nay con đồng hồ của "táo" và con xe Volkskagen ko dc đẹp lắm, xe thì thấy audi A3, A4 đẹp hơn
Apple chưa bán ra mà đạt giải được à? Thật vl (vô lý)
Apple Watch là clgt ? Chả biết có dùng đc ko mà cũng có giải à 😁:D:D

Smartphone khựa đoạt giải đây 😕 hèn gì đến Apple watch còn được giải mà :rolleyes: "giải Photoshop"
1ink
TÍCH CỰC
9 năm
Không có gì nên tiếc khi giải thưởng cho điện thoại là Smartisan T1. Như vậy sẽ khuyến khích sự sáng tạo hơn.
Minh Stan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào tìm hộ em cái ảnh của Apple Watch cái, em tìm mãi chả thấy....

P/S: Kể ra có cả AW trong ds cũng vl thật...
gt2mot
ĐẠI BÀNG
9 năm
- Tai nghe Senheuser Urbanite chất quá, từ chất liệu đến phối màu.
- Tiếc là không với tới cái giá đó. 😔
Con lenvo yoga đúng là ngon that.. Có điều giá khá chát
tonion
TÍCH CỰC
9 năm
Apple Watch ? =)))) Tưởng chỉ có mỗi SS có trò mua giải thôi chứ =))
icon929
TÍCH CỰC
9 năm
Apple wát được giải mới sợ chứ.hahahaha
vinhveo0812
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chán mấy ông, sản phẩm người ta làm ra mà cũng bảo là mua giải, giỏi thì đưa bằng chứng ra mà nói?
Uh, giải thưởng uy tín nhất thế giới do dân tộc thuộc loại nhiều tiền và sang chảnh nhất thế giới là Đức tổ chức là ao làng, là mua giải. Tuyệt. Đúng là bọn tư bản thối nát
@sonlazio Okay, em có quan tâm đến design, và em biết iF là ai. Cơ bản là sau khi đọc chi tiết thông báo trao giải thì nó đã rõ ràng và bớt buồn cười đi nhiều rồi, vậy là họ cũng ko lú lẫn tới mức trao giải cho 1 thiết kế bên ngoài không đẹp mắt cho lắm như Apple Watch, cái họ đánh giá cao không phải thiết kế cái mặt đồng hồ đó, mà là sự kết hợp các vật liệu cổ điển như da vào trong 1 thiết bị công nghệ 1 cách hài hoà, và các trải nghiệm người dùng nó đem lại (cái này thì là thế mạnh bậc nhất của hệ sinh thái iOS).
Còn việc tự nhiên cảm thấy nay anh @sonlazio ko công bằng đc như mọi khi, cái đó là quan điểm cá nhân thôi, anh nghĩ sao cũng đc. Dù gì em cũng thích anh ở cái điểm giữa 1 rừng các kiểu fanboy, có đọc bài của anh với Duy Luân là ko bao giờ có cảm khác khó chịu vì thiên vị 1 bên nào đó, nay em thấy sao, thì em nói vậy thôi. Peace.
@duytungnguyen mình thấy cái gì nói cái đó thôi bạn ơi, mình chả phải fan hãng nào cả, fan của sản phẩm tốt. Cái gì Samsung tốt mình khen, dở mình chê, Apple tốt thì khen, dỡ cũng chê. Thực chất là cuhiep hay vuhai cũng vậy thôi, mà họ đứng ở góc nhìn của họ, một số người thấy nó là cực đoan chứ chả ai đi dìm ai cả, có thể nhiều người sẽ không tin.
BillMVN
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình không biết giải này xuất xứ từ nước nào mà lại bắt chước kiểu VN, VN lại bắt chước TQ : "Chuyên mua giải" theo như cách nói của các bạn trên diễn đàn (VN và TQ thì cái gì cũng mua được).

Chắc chắn là Apple chi nhiều hơn SS rồi. 1 sản phẩm trên giấy cũng đạt giải 😆

Sao sửa bài nhanh thế ku?
Sửa lại tưởng hay ho ai ngờ lại càng thể hiện rõ bản chất trẩu tre của tụi isheep.
@Bikervn1122 Anh thấy nó không hợp lý thì anh sửa cho hợp lý hơn, có sao không cu?
@Bikervn1122 Bác thấy "năm sinh" của nó là 2014 là bác biết rồi, nói chuyện với nó mệt lắm. Nếu nó biết sd internet và có iphone 3g thì để tự nó lên google tìm hiểu.
vinhveo0812
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bikervn1122 Có hiểu sản phẩm trên giấy là như thế nào k? Apple Watch chẳng có sản phẩm thật rồi còn j? Bạn bảo Apple chi nhiều hơn mạnh mồm lắm, thế đưa cái bằng chứng coi nào? hahaha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019