Danh sách những apps trong system có thể delete

harrynghiem
8/6/2012 4:37Phản hồi: 381
381 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Update thêm
Link download những apps mà các bạn lỡ xóa có thể khổi phục lại bằng cách up nguyên file *.zip qua cwm recovery - ​
Link​

cubi92008
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác phá đi cho e xem vs máy e ko thich root nên ko phá, hi hi hi😁:p:D
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo cảm nhận của mình rom hãng ngon và đủ xài nhưng vẫn root để kill những app vớ vẩn ko xài.vừa nhẹ máy đỡ tốn pin.khi nào chán thì up rom thử nhưng giờ thì chưa
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác harry giúp e với chả biết đóng băng cái nào giờ gps nó định vị mà nó cứ load hoài ko ra điểm mình đang đứng.e xài titan nên file nó không đúng tên lắm bác giúp e test những file đó trên titan được không cho e cái list tên trên titan ấy.cảm ơn bác
@yeuquahoaro BoardcomMEMSService xem, nó điều khiển gps của Nga đó.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrynghiem Cảm ơn bác e làm được rồi
Bác ơi, cái talk.apk là dịch vụ gọi thoại bằng tài khoản của google, ko liên quan gì đến việc đăng nhập và dùng google play đâu ạ.
@inflames_dnk Apps mất hình là do mạng vnn ko phải do xoá app đó đâu. Còn vụ kia thì hồi xài s1 bị, s3 chưa thử.

@harrynghiem Oh, thế hả. Mình đi công tác dùng wifi ở khách sạn nên ko để ý là mạng gì. Hn mới cài wanamlite 1.4 thấy bác bảo ko down được nên cứ để xem sao thì lại có hình như bt, còn lúc trước dùng s2 mình toàn remove cái talk đấy đi mà vẫn down ầm ầm, s3 cũng thế. Cứ tưởng do cái talk làm mất hình
@harrynghiem Em down vô tư mà bác.

Máy ban đầu lấy về phiên bản dxlp7 em đã xóa cái talk đi rồi vẫn download vô tư, giờ em dùng rom dxlpb cũng thế, đóng băng hoặc xóa hoàn toàn thì không ảnh hưởng gì việc download từ play ạ.
@Thiên Thanh Hi Uhm, mình đã test, có thể ICS sau này Google đã sửa lại, trước đây xóa nó đi thì bị tình trạng thế
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác harry cho e hỏi SysScope 1.1.11 là gì sao e đóng băng nó rồi giờ mở đóng băng không được mấy cái khác mở bình thường e xài titan backup.máy e từ khi root xong lên gplay down một số chương trình nó báo là đã sảy ra lỗi khi giao dịch mua hàng mà đa phần nhiều là down không được.mong bác giúp
@yeuquahoaro 1. App đó mình ko rành. Bạn nên quan tâm apps nào chạy nền hay hơn. App đó ko chạy nền.
2. Unfreeze ko dc chắc bug của TB.
3. Lỗi download nó báo lỗi gì? Hay nó down chạy hoài cứ thế? Bạn có xóa app talk.apk không? Vào TB có mục wipe app chọn CH play wipe thử xem
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
12 năm
E chỉ đóng băng chứ không xoá app bác.e thử wipe google play nó vẫn vậy.nó vẫn báo error processing purchase [ DF-BPA-09] tất cả các app mở đóng băng được ngoại trừ SyScope đó.máy còn bị lỗi xem youtube có tiếng mà không hình chán thế.
@yeuquahoaro Ecc, lâu lâu xả thôi, xả hoài mau die pin đó, nó cạn pin dẫn đến việc phân mảnh ko tốt.

yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrynghiem Cảm ơn bác giờ e mới biết
daqauto
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrynghiem bác cho em hỏi thêm chút là lâu lâu là khoảng bao lâu ạ? Mà xả thì xả cạn luôn hay tới bao nhiêu % thì mình sạc ạ?

Với lại nếu mình dùng máy bình thường thì khi pin còn bao nhiêu % cắm sạc là tốt nhất? Cám ơn bác
@daqauto 1. KHoảng 2-3 tháng, dùng cạn pin và sạc qua đêm 1 lần
2. Việc máy dùng còn bao nhiêu thì sạc ở mức nào cũng dc.
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bác nhiều.chả biết đóng băng cái nào giờ chạm màn hình cảm thấy tê tê.screen on đỡ hao pin cực kì mà tín hiệu chờ thì ngc lai​
@yeuquahoaro Tín hiệu chờ là do fd nó gây ra, phải disable nó mới hết. Cách disable hơi phức tạp, nhanh up rom cook đã dis sẵn như wanamlite ấy.

yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrynghiem Bác chỉ e disable nó với e thấy room stock ngon hơn mấy room còn lại e có thử omega ma vào web nó nóng quá.screen on của máy e gần 7h (min độ sáng,đóng băng gần như các app e không xài .e chỉ duyệt web với nghe nhạc 3g lẫn wf ) bác giúp e xem đóng băng cái nào mà chạm tay vào màn hình nó tê tê bữa thấy có bác nói mà e kiếm mãi không ra
@yeuquahoaro Qua topic rom có đấy, mấy post mới nhất, chạy qua cwm luôn.
http://www.tinhte.vn/index.php?posts/19955472

Hôm nay vào recorevy wipe data để up rom khác thì ôi thôi mất sạch sẽ dữ liệu trên intrenal sdcard. Mình chưa gặp trường hợp mất dữ liệu như vậy bao giờ, tiếc những tấm hình & video chụp từ ngày chuyển sang S3 quá.

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
@prthainn Do bản recovery cũ nên bị thế đó bác, dùng bản recovery mới là hết bị ah.

@harrynghiem Đúng rồi, vào recovery không thấy có mục install rom from sdcard. Mình ếch quá vì cũng chưa sử dụng bản recovery cũ bao giờ nên mất hết dữ liệu.

Có một vấn đề nhỏ nhưng khá khó chịu là để điện thoại trong túi quần khi đi lại nó cọ vào đùi rất hay bị tự chụp ảnh màn hình. Chế độ chụp màn hình của S3 nhạy quá. Anh em có ai bị thế k nhỉ?

@prthainn màn hình s3 vẫn sáng khi bác dể vào túi à
@nhuankhom Khi có thông báo đến nó sáng màn hình, mặc dù đang ở màn hình khóa nhưng vẫn chụp được.

yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nó chỉ chỉnh hiển thị thôi bác chứ vẫn ngốn pin như thường.tối về e up hình screen on máy e được 6h rưỡi của stock e chỉ root xài cực phê
Chủ thớt cho hỏi chút về cái mình đang thắcmắc với hệ room của galaxy S3 :
1.Trong system của S3 không thấy có Adobe Flash player hay chỉ máy mình thế mà máy khác có ?
2.Tại sao mình xóa các app chạy nhạc và kể cả là sound player mà nhạc chuông vẫn chạy được là làm sao nhỉ ? Không hiểu nhạcchuông chạy bằng app nào ? Kể cả trên S2 cũng thế . THANKS
@dungnang 1. Cái flash phải cài thêm bạn ah, update bản mới nhất trên ch play.
2. Việc chạy nhạc chuông nó ko phải gọi trình nghe nhạc, mà tại nơi chọn nó cho nghe thôi. Trình nghe nhạc là một hướng khác về nghe nhạc thôi.

Hoàng-Long
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác Herry cho e hỏi ngoài luồng tí. Cái Widget nghĩa là như nào vậy bác? Máy e nó hiện 8trang, có rất nhìu thứ linh tinh trong cái Wid này mà clik vào thì chả hiện ra cái gì cả.
@Hoàng-Long Widget giống như kiểu icon đưa ra màn home mà nó ko có icon trong drawer. Một số app khi cài vào phải dùng widget để lôi nó ra. Bạn có thể xoá bớt pages trên màn hình home + icon ko cần.thiêt.

Tất cả mọi thứ về Galaxy S3: www.facebook.com/S3.I9300
Các Pro cho mình hỏi 1 chút :
Con galaxy S3 của mình đã tự root rồi nhưng vẫn còn thắc mắc sau :
Mình root lần đầu qua Odin bằng file CF-Root SGS3 v 6.0 thì đã pass rồi xong mở máy lên thì chỉ có biểu tượng của Super User mà không thấy CWM đâu cả . Thế nên mình lại root lại lần 2 bằng CF-Root SGS3 v6.2 và lần này thì có icon của CWM nhưng lại không chạy được vì không vào đc chế độ recovery. Mình laih tiếp tục root qua Odin lần nữa bằng CF-Root SGS3 v6.3 kiếm bên XDA forum về và lần này chạy ngon tuyệt . Nhưng cái vấn đề mình muốn hỏi ở chỗ là 2 file mình root 2 lần trước hiện nó nằm ở đâu trong máy ? Có tìm và xoá đi được không ? Hay là nó bị lần root thứ 3 của mình đè lên rồi ? Vì sau khi root xong lại thấy pin hao nhanh hơn là chưa root . Xin mọi người cho ý kiến với. Cảm ơn rất nhiều .
@dungnang 1. Cái app CWM nó khác với việc cwm recovery. Hai cái đó không nhất thiết phải đi chung với nhau. Quan trọng là máy có cwm recovery không? Bạn có thể dùng phím cứng để vào recovery or cài các app trên market để khỏi dùng phím cứng (app cwm là 1 dạng như thế)
2. Khi bạn nạp CF nó sẽ ghi đè lên cái cũ & nó được lưu trong rom. Nếu xóa đi sẽ bị lỗi.
@harrynghiem Bác Harry cho hỏi app để vào cwm mà không dùng phím cứng là gì vậy? Xin bác chỉ giùm hay cho link càng tốt! Rất cảm ơn MOD!
@inspiron free https://play.google.com/store/apps/details?id=com.siriusapplications.quickboot&feature=search_result
yugi_mylove
ĐẠI BÀNG
12 năm
@inspiron CWM Manager.
@harrynghiem Cảm ơn bác Harry, bác yugi nhiều nhé!
Các bác cho hỏi khi xóa file thì chỉ xóa file .apk hay cả file .odex nữa nhỉ ?
Vì file .apk chỉ đơn thuần là bộ cài của apps nên nếu chỉ xóa nó thì apps vẫn còn ở trong máy ?
@trungpb 1. Xoá apps để nó ko còn chạy nền gây tốn pin + ram. Đó là mục đích chính.
2. Nếu bạn muốn giảm dung lượng bộ nhớ xuống thì xoá luôn odex

@harrynghiem Bác cho hỏi sao cái push jj đó của ss (nó có icon giống quả pin ,màu blue, có thêm cái mũi tên cong ý) khi xóa đi nó vẫn chạy như ma làm ?
Xóa trong sys/app rồi, vẫn thấy nó chạy hạy đệm j đó trong ram!

@YPMVSTAFF Cho hình minh hoạ đi bác.
@YPMVSTAFF Ý bạn là app này SPPPushClient_Prod.apk
Nó là thằng samsung push service.apk

Rõ ràng deleted khỏi system sao nó vẫn còn chạy ngầm , chuối thâht

@YPMVSTAFF Sau khi delete bạn có restart máy lại không?
@thaikhang91 Mình đã rs.
Nó vẫn hiên ngang

Ps cái hình thì nhầm tab, nhưng cx là nó có trong tab "đang chạy" nữa

@YPMVSTAFF Dùng titanium backup freeze nó + samsung apps xem

Theo gương bác harrynghiem, em cũng làm topic chia sẻ những gì mình tìm tòi được, mong bác và mọi người ủng hộ ^^
http://forum.cellphones.com.vn/threads/4282-Tong-hop-nhung-ung-dung-co-the-xoa-tren-S2-va-mot-so-tren-android-noi-chung.html
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
bâc nào cho e hỏi cái app google+ có xóa đc k ah. vs lại khj xóa hết app k cần thiết rồi thì có thể xóa luôn cả ROOT EXPLORER k ạ.thhank các pac
@vannhatka Cái Google+ bạn xóa vô tư nếu bạn không có nhu cầu xài nó.
Còn cái RE để đấy còn sử dụng vào nhiều việc khác, xóa làm chi vậy bạn, có tiết kiệm được gì đâu.
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
Các pác cho e hỏi app google+ vs app messenger+ tên là j trong root ex vậy ạ..e kiếm mãi k ra. Vs lại messenger+ có tác dụng j vậy. Xóa đi có sao k ạ

yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrynghiem Bác harry cho e hỏi file Sysscope là file gì sao e không đóng băng nó tự đóng băng trong titan.máy e chỉ root không up rom mà nó ko cho update qua OTA mà hard reset thì nó cho update qua OTA.p mềm reset couter e làm như bác hướng dẫn nhấn vào reset flash counter nhấn tiếp tục nó nói ok rồi văng ra màn hình chính vào lại nhìn vào current counter = 0 khi chưa reset thì nó là 2.mà làm các bước nó không reboot máy mới ác bác giải thích giúp e với
@yeuquahoaro Đúng là khi root máy xong thấy nó tự đóng băng polaris office và SysScope, không defrost được. Mà sau khi update OTA + root máy, khi quay phim mình ko thấy nút chụp hình khi đang quay nữa. Vậy là sao các bác?
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@laphungtien Mình bó tay.cái này bác hỏi bác Harrynghiem.máy mình root bằng cf mới nhất nó cũng không cho update qua OTA mà các bác khác thì được.factory reset nó unroot lại update qua OTA được
@laphungtien Chẳng liên quan gì đến root cả, tắt chức năng chống rung mới dc

Sent from my GT-I9300
Boyzvupro
TÍCH CỰC
12 năm
Oanh dau phat

Sent from my DROIDX using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM