Danh sách những apps trong system có thể delete

harrynghiem
8/6/2012 4:37Phản hồi: 381
381 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chia sẻ vài h.ạng mục mình đã xóa

Soạn bằng cây bút của Note II với tapatalk
@YPMVSTAFF Bác freeze thật là gớm, em thấy trên bảng của bác thì bác ko dùng dịch vụ gì đi kèm với máy à? Sns của facebook cũng freeze luôn.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@binht611 Do mình không thích public nên fb chỉ gọi là thử xem sao và ko sd.
S3 note2 mình chỉ dùng duyệt net, tapatalk, và music (ngoài ra sms call) và chơi bia online.

Về mảng công việc thì Note2 thật tuyệt. Nhưng đt mình thích nó là một đồ chơi hơn

Wrote by Spen on Titanium Note2. Tapatalk
@YPMVSTAFF sau khi xóa thêm vài cái theo bác này ko biết do cái j mà máy e bị báo giao diện đơn giản đã dừng, vào cứ đen xì, lại phải up lại T.T
@Minh Hz Chắc xóa nhầm file hệ thống r🆒

Nhớ Để Quên
cuti7x
TÍCH CỰC
11 năm
Mình làm thế nào để remove mod gõ tiếng Việt,chỉ giùm mình với.
@cuti7x Vào setting/application/ tab all tìm đến nó và chọn unistall

Sent from my GT-I9300
Bác chỉ cho em cách backup lại rom được ko? em gà lắm,,thank bác
@Diệu Lê Quang Cái này đơn giản mà bạn:
Vào Recovery Mode chọn Back up and restore thôi (máy có root sẵn)
vidaibao
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác harry ơi cứu em với, em lỡ xóa mất Splanner widget, em có down file zip về rồi cài như bác nói nhưng ko được ạ.
Bạn tải file SPlannerAppWidget.apk rồi dùng RootExplorer để copy nó vào thư mục rm /system/app/, sau đó reboot là được. Mình xài cook rom nên đã bỏ file này, bạn nhờ bạn khác up lên cho, hoặc tải tại đây.

vidaibao
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Black Mamba em sửa dc rồi, em cảm ơn bác nhiều ạ
Các pro ơi cho mình hỏi, có ai gặp trường hợp này chưa: cuộc gọi đến thì có rung, còn tin nhắn thì không, ko biết là do root máy, cài bản rom L2 hay cài bản Rom 1 của bác Điinhtrung141 nữa, mình làm đúng như hướng dẫn, ko có lỗi gì, máy chạy ngon lành, tất cả đều ngon, mỗi cái là khi có tin nhắn đến máy ko rung báo.hic.Có bác nào gặp và pro nào xử lý được chỉ giúp mình với. Thank trước và thank cả nhà.
@Nam_kk Mở tin nhắn lên, vào phần setting, mục notifications kích hoạt rung lên.
E sợ khi xóa. Mà ko xóa thì máy uống pin. Root rồi vào xóa . Kết quả là vào bệnh viện điện tử nó load lại máy cho.. 😔.
Cái Samsung push service mình thấy nó cứ gạ gẫm cập nhật

Có nê từ chối không các bác???
@Mr Sức Khỏe cập nhật mấy cái app của samsung ấy, ko thích xóa đi cũng dc
các bác cho em hỏi freeze trong titanium và xóa file apk trong system/app thì nó có tương đương nhau không? cái nào dùng thì hiệu quả hơn ạ ?
@binht611 Khác nhau hoàn toàn bạn à:
Freeze là đóng băng, tạm thời khoá nó lại, nếu cần thì "xả băng" ra để chạy lại.
Còn vào system/app thì xoá vĩnh viễn luôn, nếu xoá nhầm thì khốn khổ hơn:p
@thaikhang91 không, ý em là khi muốn bỏ bớt vài phần mềm để tiết kiệm pin và giải phóng bộ nhớ thì xóa file và freeze có tác dụng như nhau không. còn tất nhiên là em k0 xóa file nào cả rồi, em chỉ move nó qua chỗ khác cho nó k0 chạy được thôi chứ ai dại gì xóa 😃 😃.
@binht611 Tất nhiên đóng băng nó thì nó sẽ bị cô lập==>không chạy==>tiết kiệm ram và CPU 😃
@binht611 Đó là cách làm khôn ngoan, nếu có bị nhầm dính lỗi thì wipe data là nó chạy lại

Sent from my GT-I9300
lúc trc có ham hố remove và cài lại rom quài , h thì cái nào biết thì remove ko để đó hoặc freze nó lại
Vụ đóng băng hay qua bác nào chỉ cụ thể em tính và cái nào thì đóng băng được. Thanks.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
fogy0
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy bồ cho mình hỏi mình đã cài CWM , giờ mún cài TWRP làm sao để xóa CWM vậy ?
với có ai có link down rom stock nhanh nhanh hok ? down hotfile chờ mòn mỏi lun 😔
@fogy0 TWRP cũng chỉ là 1 dạnh recovery cook dùng để up rom cook thôi. Xóa cwm ý bạn là xóa Clockworkmod recovery, up lại kernel gốc là okay.
Hotfile bạn lên google search từ leech link sẽ down cực nhanh thôi

Sent from my GT-I9300
Mr_nhat
ĐẠI BÀNG
11 năm
e ko biết xóa nhầm cái gì nữa,mà h ko thể lấy ảnh từ thẻ nhớ ra máy tính đc@@ còn các chức năng khác thì ok,copy ảnh từ máy tính vào s3 đc,mở album trên s3 thì xem hình củng đc nốt,bác nào giúp em với
@Mr_nhat Ko thêt lấy ảnh từ thẻ nhớ ra máy tính cụ thể là sao? Lỗi gì

Sent from my GT-I9300
Mr_nhat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@harrynghiem
Có ai biết file âm thanh báo sắp hết pin nằm o đâu không vậy
@oan System/media/audio/ui/ LowBattery.ogg

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem Mình tìm hok có bạn ơi, máy mình là lenovo A690
@oan Acc đây là topic s3 mà, lenovo mình ko rõ

Sent from my GT-I9300
ko có bạn ơi, máy cua mình là lenovo
thuy8x8
TÍCH CỰC
11 năm
các bác chú ý trong danh sách system có file wssyncmlnps.apk - đây là file chạy Kies . Không có nó Kies sẽ không nhận ra thiết bị đâu nhé . Đương nhiên nếu ai k dùng Kies có thể loại bỏ nó
@thuy8x8 Kies có tác dụng gì đâu, dùng chi. App này nó chạy nền ko ngốn nhiều ram lắm but nên bỏ kies và xóa hẳn

Sent from my GT-I9300
note 2 cũng dùng đc đúng k bác?
sao e xóa bằng root explorer nó cứ k cho xóa bảo là file hệ thống??
@Teeni Panda Note 2 xóa vô tư bạn à.
Bạn chuyển từ Mount R/W qua R/O là xóa được.

Sent from Sony Xperia Z®
Thế các bác có nghĩ đến trường hợp System call app, không thấy app nên không thể finish Lifecycle của nó, cứ thế gọi mà không dừng, càng tốn pin không?
RAM thì đúng là nhẹ hơn thật. Mà pin em thấy tốn hơn. :v
@SuperStar_91 Quam trọng là bạn muốn nói app nào, chứ mấy app như widget yahoo news thì chẳng có vấn đề gì

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem Đúng thế bác ạ. Những app kiểu Widget thì nó sẽ chẳng bao giờ call. Nhưng cũng có vài cái, ví dụ:
rm /system/app/SyncmlDM.apk - update FW
rm /system/app/SyncmlDS.apk

Đấy là em cũng chỉ thắc mắc thôi. 😁 Có gì sai mong các bác chỉ giáo.
Cho e hỏi, xóa file .apk có cần xóa theo file .odex kèm theo ko hả a? Nếu xóa đi có giảm RAM ko? Hay vẫn như vậy
@lap thanh Ko giảm ram với .odex

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem Cảm ơn a nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019