Đập hộp Asus PadFone S: mới có màu đen, bản ở Việt Nam có LTE

sonlazio
12/3/2015 13:7Phản hồi: 158
Đập hộp Asus PadFone S: mới có màu đen, bản ở Việt Nam có LTE
Hôm qua thì mình đã trên tay chiếc điện thoại Asus PadFone S ở Việt Nam, và giờ thì bạn đã có thể mua nó ngoài cửa hàng với giá 6.99 triệu đồng. Phiên bản mình mượn được của Mainguyen.vn là phiên bản màu đen, bản màu trắng phải chờ vài ngày nữa. Đáng chú ý là chúng ta đã có thể xác nhận phiên bản của Việt Nam có LTE, dù chưa biết nó có trùng với LTE sẽ triển khai ở nước ta trong năm sau hay không.

Asus PadFone S phiên bản màu đen nhìn đẹp hơn màu trắng ở khu vực đỉnh máy, khi nó giúp che giấu các cảm biến ở đây. Ở bản màu trắng thì các cảm biến lộ hơi thô còn bản đen thì nó tiệp màu nên chúng ta sẽ không thấy điều đó. Tuy vậy, ưu điểm này lại đi kèm với một nhược điểm khác: phần màn hình PadFone S bị lộ rõ là không sát mặt kính bên trên, nó không cho chúng ta cảm giác nổi tạo hiệu ứng thị giác tốt. Phiên bản màu trắng không bị lộ nhiều như vậy, và mặt sau màu trắng cũng đỡ bám vân tay hơn một chút (Asus PadFone S không bám nhiều nhưng vẫn có).

Đáng chú ý nhất trong hộp là cục sạc 10W 5V 2A. Có lẽ vì cấu hình rất mạnh và cục pin nhỏ, chỉ 2300mAh nên Asus trang bị sạc lớn để chúng ta có thể nạp điện cho máy nhanh hơn. Với cục sạc 10W và dung lượng pin này thì có lẽ máy sẽ đầy pin trong vòng chưa tới 2 tiếng hoặc thấp hơn. Bọn mình sẽ thử kỹ hơn khi đánh giá máy.

Tinhte.vn_Asus_FonePad_S.jpg Hộp Asus PadFone S được đóng gói theo kiểu truyền thống của Asus Tinhte.vn_Asus_FonePad_S-2.jpg Ngoài hộp ghi rõ có LTE Tinhte.vn_Asus_FonePad_S-3.jpg Và trong vỏ máy cũng nhấn mạnh yếu tố này Tinhte.vn_Asus_FonePad_S-5.jpg Cục sạc 10W Tinhte.vn_Asus_FonePad_S-6.jpg Tinhte.vn_Asus_FonePad_S-7.jpg Phiên bản màu đen chúng ta sẽ gần như không thể thấy các cảm biến Tinhte.vn_Asus_FonePad_S-8.jpg Tinhte.vn_Asus_FonePad_S-9.jpg Khung này bằng nhựa, nhìn thì bạn sẽ tưởng nó là kim loại phay xước Tinhte.vn_Asus_FonePad_S-10.jpg Cổng microUSB và 2 chấu gắn vào tablet Tinhte.vn_Asus_FonePad_S-11.jpg Tinhte.vn_Asus_FonePad_S-12.jpg Tinhte.vn_Asus_FonePad_S-13.jpg Camera 13MP với PixelMaster Tinhte.vn_Asus_FonePad_S-14.jpg Tinhte.vn_Asus_FonePad_S-15.jpg Tinhte.vn_Asus_FonePad_S-16.jpg Hai chấu tiếp xúc, chấu trên có thể là NFC và dưới là sạc không dây Tinhte.vn_Asus_FonePad_S-17.jpg Tinhte.vn_Asus_FonePad_S-18.jpg Tinhte.vn_Asus_FonePad_S-19.jpg Tinhte.vn_Asus_FonePad_S-20.jpg Tinhte.vn_Asus_FonePad_S-21.jpg Cụm camera khá lớn Tinhte.vn_Asus_FonePad_S-22.jpg Tinhte.vn_Asus_FonePad_S-23.jpg
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon, bổ, rẻ hơn S6 mấy phân gà😁
Sao pin hẻo vậy. Bèo cũng phải tầm 2k6 - 2k8 mới đủ vật cái cấu hình kia 1 ngày chứ 😁
tuananh_bi72
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đen nhìn cứng cáp hơn bản trắng nhiều, bản trắng nhìn nó yếu yếu vỏ thế nào ấy
Anh Tạ
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thấy cũng đẹp mà nhỉ hay tại mình dễ dãi quá ta...
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@Anh Tạ dễ dãi quá mất trinh đó cha nội:eek:😁
toi cung nghi vay
tin này có vẻ mới nhỉ các bác!
@heartfeltlove25 Hôm nọ mình nghe hội thảo của Viettel ( Đến trg mình tuyển dụng ) thì họ có nói trong cuối năm nay hoặc năm sau sẽ triển khai LTE (4G) và phát triển 3G rộng khắp như 2G bây giờ. Mong là nó đến nhanh 😁
giống con bb gì mới ra ấy nhỉ... 😁
Nhìn cũng đẹp phết chứ có sấu lắm đâu nhỉ
Tội cho Gà E7 quá, ko bết bán đc ko? Mời seeder $$ vào ném đá :p
@galabuon Tội như iPhone 5c bán tại VN là cùng chứ gì bác! Nói vui thôi không có ý gì khác kẻo có bác chọi gạch
atusu
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho hỏi ngu cái. cái này full hd khi gắn vào tablet độ phân giải cũng vậy hay tăng thêm
datngo95
ĐẠI BÀNG
9 năm
@atusu đô phân giải của dock tablet cũng là full HD 😁 chỉ khác là màn hình nó 7inch thôi
@atusu Vẫn Full HD, thêm pin 4990 mAh nữa
leeherolak
ĐẠI BÀNG
9 năm
@atusu khi hiển thị trên tablet thì nó phụ thuộc vào độ phân giải trên tablet chứ.sao lại bên này full HD thì bên kia full HD đc.
Crystal199
TÍCH CỰC
9 năm
Hình như tháo đc pin
Liệu Asus có sản xuất và bán pin + dock sạc ngoài ko nhỉ
@Crystal199 Máy có pin được gắn chết bạn ơi
máy xấu nhưng dc cái 64GB và có thẻ nhớ . vẫn chưa biết làm gì với 64GB trên một chiếc điện thoại tầm trung .
tannamhd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@HoLyNightKing vẫn chíp 801 nha bạn , màn fulhd , để chứa phim , hình ảnh . phim 4k nữa
zzkiuzz
TÍCH CỰC
9 năm
@HoLyNightKing Nó là điện thoại tầm trung, vì giá của nó, nhưng cấu hình của nó thuộc phân khúc cao, theo bạn thì dung lượng 64GB được sử dụng trên cơ sở "tầm trung" hay "cấu hình cao" ? Vậy với điện thoại dòng cao có cùng cấu hình như thế, bạn sẽ làm gì với 64GB?
Lắc não phát nào:eek:
cdang
TÍCH CỰC
9 năm
Cấu hình ngon nhưng phải đánh đổi yếu sinh lý..

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@cdang có khi nào asus có liên kết vs 1 hãng xạc dự phòng nào đó 😆))))))))
giosongduong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Với xạc này thì 1h15 thì đầy pin,
Phía trên là xạc không dây, dưới là nfc
kidboy2412
ĐẠI BÀNG
9 năm
không phải xấu. Chấp nhận được trừ pin thôi
Bộ nhớ khủng. Điểm trừ là mặt sau xấu.pin thấp
vietmeosp1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vì là người dùng Đt ko vì thương hiệu và mẫu mã nên thấy em này giá chính hãng quá tốt so với cấu hình
cái cấu hình này mà là máy tàu mình cũng mua ...
@vietmeosp1 Vì xả hàng ế chứ làm gì có giá rẻ trừ zenphone intel tài trợ tiền
vietmeosp1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ragefighter Uk thì cho là ế! Nhưng bác có công nhận giá này quá tốt ko?
@vietmeosp1 Không? Hàng xả xài nguy hiểm và mấy hàng xách tay cao cấp ngon hơn. Mình ko quan tâm chính hãng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019