Đập hộp BlackBerry Porsche Design P'9983 chính hãng

TDNC
29/12/2014 8:24Phản hồi: 184
Đập hộp BlackBerry Porsche Design P'9983 chính hãng
Điện thoại Porsche Design P'9983 chính hãng tại Việt Nam có giá bán 49.990.000 đồng, máy được sản xuất ở Mexico, cài sẵn BlackBerry OS 10.3, hộp đựng máy rất to vì bên trong được nhà sản xuất tặng kèm theo tới 4 cục sạc khác nhau để sử dụng với nhiều loại chân cắm trên toàn thế giới, nhưng hơi tiếc là máy chỉ có 1 viên pin, nếu BlackBerry trang bị 2 viên pin thì sẽ tốt hơn, đặc biệt là với đối tượng khách hàng thường phải di chuyển nhiều.

Hôm trước Tinh Tế đã có một bài trên tay khá chi tiết, các bạn có thể xem lại tại đây: Trên tay BB Porsche Design P'9983: đẹp, sang trọng và đắt tiền.

Porsche Design P'9983 khá nhỏ gọn với màn hình cảm ứng vuông 3,1". Nhìn máy khá cứng cáp và nam tính nhờ có dòng chữ Porsche Design được khắc trên một miếng kim loại kích thước to ở mặt trước, mặt sau cũng có một miếng kim loại khác khắc tên model P'9983. Máy nhìn đẹp về tổng thể nhưng khi xét đến chi tiết thì mức độ hoàn thiện chưa cao, ví dụ như đường nối giữa mặt trên và dưới máy thật sự khớp với nhau, các cổng kết nối trên cạnh viền cũng chưa được trau chuốt kỹ lưỡng. Ngoài ra mặt kính ở trên bàn phím và lớp nhựa bóng ở mặt lưng tuy giúp máy trở nên bóng bẩy hơn nhưng nó cũng đem lại mối lo về sự trầy xước sau một thời gian sử dụng.

Phụ kiện theo máy gồm có:
  • Tai nghe.
  • Thẻ thông tin chứa mã PIN.
  • Khăn lau màn hình.
  • Cáp microUSB.
  • Sách hướng dẫn sử dụng, thẻ thông tin liên lạc chứa số điện thoại đến các trung tâm bảo hành của nhiều quốc gia.
  • 4 cục sạc với 4 loại chân cắm khác nhau, tất cả đều có công suất đầu ra là 5V/820 mAh.
Cám ơn cửa hàng MaiNguyen.vn đã hỗ trợ Tinh Tế thực hiện bài viết này.

184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã cầm trên tay 9983, phải nói là về độ sang trọng và quyền lực thì còn kém Passport một bậc.
iPlay
ĐẠI BÀNG
9 năm
@navy.seal Vẫn trung thành với em 9981 bạc 😃
@vidiashop2015 Cái này thuộc về gu mỗi người. Mình thì thấy cho đến giờ Passport đúng là Best Design.
Mình nghĩ những máy sang trọng và đắt tiền thế này tinhte.vn nên đầu tư hơn vào hình ảnh và clip cho bài trên tay. Vd: đeo găng tay khi hand on nhìn sp sẽ đẳng cấp hơn nhiều.
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@cả vũ trụ găng tay e nghĩ cảm giác sờ cầm nắm nó ko sướng nên ko thể có được đánh giá khách quan nhất.
peterpan80
TÍCH CỰC
9 năm
@dohoa13@gmail.com đẳng cấp như hand on mobiado hay vertu bác nhể...😁
@dohoa13@gmail.com đúng rồi, 😁
quyendt2612
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dohoa13@gmail.com Em đi mua mũ bảo hiểm còn phải đeo găng nè =))
phamtlsoft
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bỏ khúc PORSCH DESIGN trở lên trên đi thì máy quá đẹp ... rất tinh tế .... mặt lưng xấu rẻ tiền, ko đẹp vad dễ thương bằng Bold béo cuả mình :p
@phamtlsoft mặt lưng bằng con máy của ông mà kêu rẻ tiền 😁:D
phamtlsoft
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hanguyen129 Mắc tiền mà làm nhìn nó rẻ tiền nên mới phải chê ... Chưa được cầm ngoài dư lào . Nhưng nhìn hình thấy lưng giống mấy đt tàu khựa hồi trc. Thời mà chiếc lá 7610 đang làm mưa làm gió mà Tàu đã ra cảm ứng :D
@phamtlsoft chữ posche desgn nằm to tướng wá nhìn hơi bựa! cứ tường hàng chơi vỏ lô =))
VanThang90
TÍCH CỰC
9 năm
không xem đc video
cái giá 50t liệu ở vn bao nhiêu con được tiêu thụ nhỉ?
mr.nhoxsin
TÍCH CỰC
9 năm
@ngoctuan2tk nhiều đấy bác, không chơi chính hãng thì cũng xách tay, thường người có tiền mà ko mua chính hãng mà mua xách tay vì họ nghĩ chất lượng hoàn thiện lẫn hàng xách tay lúc nào cũng "chất" hơn hàng chính hãng.
đeo găng tay vào thì chỉ chứng tỏ là cu đi làm thuê, sợ trầy đồ của chủ thôi, cái này phải cầm chà chà xuống đất hay gì đó mới chứng tỏ đẳng cấp, chuối cho các bác chỉ biết xem tivi mà không biết gì về thực tế

@shizunguyen đầu óc mấy bác kiểu này mấy hết hay là không có tính hài hước vây
JimmyLa
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Airblade14 Chú em là mod mà ăn nói bừa bãi, thiếu văn hóa quá. Người có trình độ chưa chắc có văn hóa nha bác. THÀNH VIÊN GÓP Ý NHƯ THẾ CŨNG HỢP LÝ, NẾU KHÔNG MUỐN NÓI LÀ ĐÚNG. Bác là cái đinh gì mà nói dọng khinh người như thế? Người làm thuê thì không biết gì hay sao? Mà người làm chủ cũng có nhiều loại lắm. Có loại chạy sau lưng mang danh nghĩa là hợp tác để quảng bá sản phẩm cho nhà phân phối, nhà sản xuất rồi kiếm tiền tài trợ, tiền quảng cáo. Công ty nào không hợp tác sẽ bị review "chọt" vài câu về điểm yếu của sản phẩm là coi như "xong phim". Lâu lâu có sự kiện công nghệ nào ra mắt sản phẩm thì ngủ không được vì chờ đợi các hãng cho vé mời miễn phí để tham dự. Nhưng chớ có đợi Apple mời ra mắt sản phẩm mới của họ nhá. Vì đối với Apple thì "ông chủ" này chỉ là hạt cát trên biển. Hôm nào ghé Cafe Tinh Tế xem chú em thể hiện mình không là người làm thuê nhá.
trandaubac
TÍCH CỰC
9 năm
@thangpham.bka Vui nhưng phải biết cách , bạn thử đi làm rồi gặp ông sếp Tổng ở hội nghị nào đó ,bạn đến vỗ vai xoa xoa trán rồi nói " dạo này bóng nhỉ " xem.....
truongngoc
TÍCH CỰC
9 năm
@vn_soft chủ thớt chỉ là mượn để view bài thôi chứ có phải là chủ nhân đâu pác...
Mình thắc mắc là vì sao người ta không làm 4 kiểu nối chân cắm khác nhau, và 1 cục sạc là được. Mắc gì phải làm cả 4 cục sạc ???
thukaka
ĐẠI BÀNG
9 năm
@WoodHouse làm thêm xạc tính thêm tiền mà bạn 😁
longxek8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@WoodHouse Thường thì mỗi nước có 1 chuẩn chân cắm riêng, máy này hướng đến doanh nhân hay di chuyển giữa các nước nên bổ sung thêm cái đấy rất tiện lợi bạn ạ.
@WoodHouse nguồn điện và cấu tạo ổ điện mỗi nơi 1 khác chớ.Nên người ta mới làm 4 cục.
Chuối hay Na thì chưa biết nhưng đập vào mắt người xem là sản phẩm không còn sang trọng nữa vì người xem phải nhìn đôi đũa lệch.
Nhìn mặt lưng của 9981 cũ vẫn đẹp hơn
Nhìn mặt lưng của 9981 cũ vẫn đẹp hơn
binobin
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dep qua
Quá là đẹp!
Bữa thấy không thích lắm, giờ nhìn trên tay lại thấy thèm quá 😔 😁 Nó mà tầm dưới 15triệu thì hay biết mấy :D
Thế này là sao?
Video không xem được kìa bác @TDNC 😔

@tú tầu Vua lọ mọ có khác :p ipad trang trí đẹp quá 😁
đẹp thật cầm con này chất hơn iphone .. nhìn đep thật nó mà 20 triệu mình cũng ko mua iphone mua em này
Never Gone
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hàng BB luôn nam tính và mạnh mẽ :p
YouTube chắc đang bị điên hay sao mà video up rồi xử lý hoài ko thấy xong 😔 Mình đang up lại nhé các bạn...
ko liên quan nhưng phải nói 9981 nhìn và cầm bên ngoài phải nói là toẹt vời so với nhìn trên ảnh. sang trọng và đẳng cấp. còn em này thấy ko sang bằng. kể cả nhìn trên ảnh .điện thoại cao cấp thì cái quan trọng nhất vẫn là bộ vỏ và các chj tiết phải thực sự được trau chuốt.
Đẹp quá sang quá nhưng mình nghèo quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019