Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đập hộp Galaxy Note

cuhiep
15/11/2011 2:8Phản hồi: 371
Đập hộp Galaxy Note
Vậy là Galaxy Note đã chính thức bán ở Việt Nam. Hiện tại bạn có thể mua ở cửa hàng Viettel và Thế Giới Di Động với giá 18,5 triệu đồng. Đây thực sự là một chiếc điện thoại to, cảm giác của thời gian dùng [TAG]Dell Streak[/TAG] nó tràn về khi mình cầm trên tay Galaxy Note. Tuy nhiên với cấu hình mạnh mẽ hơn và hệ điều hành mới hơn Galaxy Note cho cảm giác sướng hơn. Hộp của Galaxy Note màu trắng, vẫn in thông tin cấu hình bên ngoài hộp giống như những hộp máy Samsung cao cấp khác, nhưng bố trí, và cách mở hộp đã khác chút. Trong hộp có máy, sạc, dây sync MicroUSB, sách hướng dẫn sử dụng và tai thoại chống ồn.

Nếu tính về khía cạnh điện thoại thì Galaxy Note là chiếc điện thoại có màn hình lớn nhất hiện nay và cũng là chiếc điện thoại màn hình HD 800x1280 đầu tiên bán ở Việt Nam. Máy có kiểu dáng giống phong cách của nhũng chiếc điện thoại [TAG]Samsung[/TAG] khác. Màn hình Super Amoled độ phân giải cao hạn chế được nhiều nhược điểm rỗ và ám màu.

Samsung cho biết Galaxy Note sẽ nằm trong danh sách nhũng chiếc máy được nâng cấp lên Android 4.0 sớm vào sang năm.

Galaxy Note có trang bị một cây bút mà Samsung gọi la Spen với nhiều tính năng thú vị. Mình sẽ thử cái này nhiều hơn và giới thiệu với anh em trong một bài khác.

Pin của Galaxy Note có dung lượng 2500mAh. Về số thì rât tuyệt vời, nhưng chúng ta cũng cần thời gian để biết được là khả năng tiêu hao như thế nào. Có sống qua được 48 giờ không....

Hộp màu trắng có in hình chiếc Galaxy Note cùng Spen

Mã máy là N7000, máy này làm ở Hàn Quốc, máy bán ở Việt Nam có lé là làm ở Việt Nam.

Phiên bản của mình là 16GB

Chiếc điện thoại với màn hình to, nút home hình chữ nhật

Quảng cáo

Sách hướng dẫn sử dụng nhanh

Phụ kiện trong hộp

Dây Sync

Đầu sạc tiêu chuẩn Anh, Pháp, Việt Nam

Quảng cáo

Tai nghe thoại có đầu chống ồn

Spen

Có nút nhỏ tren Spen cho tác dụng khác ngoài viết

Nắp sau mỏng và đàn hồi cao

Pin 2500mAh

Pin không to nhưng dung lượng cao

Máy trên tay

Lưng máy sần

Cạnh trái có nút tăng/giảm âm lượng

Cạnh phải có nút khoá/mở máy. Không có nút chụp hình riêng

Đỉnh máy có lỗ cắm tai nghe 3,5mm và mic chống ồn

Cạnh dưới có lỗ MicroUSB và mic thoại, Spen nhét vào từ cạnh này

Camera 8.0Mp và đèn flash

Loa ngoài của máy ở phía sau

Ngàm mở máy

Nút khoá/mở máy

Mặt trước, phía trên có loa thoại, cảm biết và Camera trước

371 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này trên website samsung xếp nó vào nhóm máy tính bảng, không phải điện thoại:

Link: www.samsung.com/vn/consumer/mobile-devices/tablets/index.idx?pagetype=type_p2&
Vậy gọi nó là "Điện thoại máy tính bảng" 😃
hay nhỉ.... ước gì mình cũng có một cái
em vừa mới đập hộp S2 được không lâu,giờ SS lại ra note làm S2 giảm hot 😔
Jake
TÍCH CỰC
12 năm
yên tâm vài bữa nữa lại ra 1 cái mới ngon hơn thôi lúc đó em note lại giảm nhiệt haha
Đó chính là điểm khác biệt giữa Samsung và Apple
2nd
TÍCH CỰC
12 năm
chắc phải mặc quần hiphop mới nhét con này vào túi quần dc quá
fine
TÍCH CỰC
12 năm
Không. Nó cần đi theo một cái xe 4 chỗ là ít nhất 😁
tettit
TÍCH CỰC
12 năm
xem ra nếu cái này bán ở việt nam phải kèm them dịch vụ tặng quần có túi lớn thì mới bỏ vừa em nó
zin.1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko cần đâu bạn ơi , hôm qua vừa ra TGDĐ trải nghiệm , đút túi quần jeans vừa vặn ( máy này tuy to mà mỏng , ko phải như Dell 5 ). Đi xe có người gọi rút ra nghe thì hơi khó ( s2 mình đã thấy khó rút rồi ) , tốt nhất xài máy này nên dùng tai nghe b-lu-tút ( đợt hàng này có KM đi kèm )
chắc không cần quần hiphop gì đâu. nhét vào bình thường thì được, nhưng không ngồi, không chạy và không đi lên xuống cầu thang được thôi.
to nhưng mỏng, nên nhét vào cũng như S2, không có cảm giác cộm và nhẹ nhàng.
khamvision
ĐẠI BÀNG
12 năm
thik câu nói của bác này 😁, hehe, hoặc làm túi áo sơ mi có dây cài để bỏ điện thoại vào :D
gabb8100
TÍCH CỰC
12 năm
like .
mình thấy ss ra em nào nhìn cũng tương tự nhau chỉ khác về kích cỡ và cấu hình
ra liên tục thì đào đâu ra thiết kế
ra càng nhiều máy thì người tiêu dùng càng có nhiều sự lựa chọn chứ sao bạn.... mỗi người có 1 tiêu chí để chọn điện thoại riêng. sản phẩm phong phú càng dễ lựa chọn
Nó là dòng galaxy, cùng 1 dòng thì giống nhau là bình thường thôi, sao nói ss ra con nào nhìn cũng tương tự nhau được.
đẹp quá anh Hiệp ơi,xài thích không a?cây bút đấy dùng để vẽ hay có làm gì khác như nhắn tin viết chữ đc k a Hiệp
Cây bút đó còn dùng để "cắt" 1 phần của 1 bức hình rùi dán qua những chỗ mình muốn nữa đó. 😁
1 cây bút đặc biệt
1202
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cây bút này giống như 1 camera. Có thể chụp lại những tấm hình trên web
máy đẹp wa nhung mình thích ip hơn
rất ghét kiểu coment này, bác không thích thì vào đây làm gì ( ps dù mình không thích samsung nhưng vẫn kết em này )
tieugia35
ĐẠI BÀNG
12 năm
công nhận bác Hiệp nhanh tay thiệt ,một cái máy tính bảng có thể nghe gọi dc của SS
one heart
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác hiệp giào thật , con nào ra là mua liền 😆
@one heart Ha ha. Mấy ai đủ giàu mà mua tất những con tinhte trên tay hả bồ? Công việc của bác ấy là rì viu cho anh em mà. Với cả những con như thế một là bác ấy được hãng hỗ trợ để giới thiệu và PR sản phẩm, hai là chi phí của diễn đàn hoặc Vimobi cho việc thu hút và phát huy tính phổ cập của tinhte ra người dùng để còn có đất mà quảng cáo, phát triển còn phục vụ anh em mê công nghệ chứ. Chính nhờ có những trang như tinhte, những người như cuhiep mà anh em mới được sớm mở rộng tầm mắt, nhanh chứng kiến các thể loại mới nhất và được update công nghệ đấy!
khoatk777
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ước gì em được như anh ấy. Nghèo nên chỉ biết xem cho đở ghiền thôi.
fotlan16
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn cũng đẹp nhỉ...nhưng giá chát thật ....bài trước còn trả góp 0% cơ mà
SS cứ tung hàng khủng liên tục làm anh em đam mê công nghệ điên mất. Lại phải tốn lúa đổi máy, không đổi thấy khó chịu làm sao ấy.
tphongtran
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lát nữa em qua Viettel store làm mọt em đây.
Tiếc là em này không có NFC để có thể giao tiếp với em N9 của em dễ dàng hơn.
promano
TÍCH CỰC
12 năm
Ôi ngon quá...
Thích cái màn hình...
Thích cái bút Spen... Cái bút này sau này chắc nhiều tính năng lắm đây... ;;)
azquang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nên mua em này hay em Galaxy S II nhỉ.... Mà Galaxy S II cũng có nhiều loại I777, I727, I9100 rồi thêm vài chú của T-Mo... nữa 😕

Bó tay, đang nhờ cậu bạn lấy giúp con I777 cuối tuần hàng về. Đọc bài này song thấy lăn tăn quá. Các bác tư vấn giúp nên ntn bây giờ nhỉ?

Note: Em đang dùng Tab 10.1 Wifi.
bạn nói hơi ngược đấy mày mò thì phải android chứ sao lại ios?
Ip4 vs 4s thì mày mò ₫ược cái gì,hic e nghĩ chắc bác chưa sài smart phone bao giờ

Theo em bác nên mua iphone thay đổi chứ 2em đều ăn roi thì hơi thừa và nhàn chán
khoatk777
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xài iOS chưa? Tối ngày mò 3 cái Firmware. Jailbreack. tùm lum. xài đi rồi nói nhá
thanhhungvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dạo này anh Hiệp hiếm khi phát biểu chính kiến của mình, ví dụ cầm nó có thích hay không, có tiện dụng khi xài không?...như hồi xưa trên tay BB hay phát biểu. Giờ chỉ nói chung chung, chắc do có sự ảnh hưởng nào chăng....? 😃
cesc84
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn quả pin đã thiệt. Nhỏ gọn vậy không biết bỏ vào S2 vừa không nhỉ? Nếu S2 có quả pin như vậy thì thật là ok. dùng chắc củng được 4,5 ngày 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019