Đập hộp Galaxy SIII Hàn Quốc RAM 2GB chip lõi tứ đầu tiên tại việt Nam-Update Video

cellphone_uk
12/7/2012 11:17Phản hồi: 45
Đập hộp Galaxy SIII Hàn Quốc RAM 2GB chip lõi tứ đầu tiên tại việt Nam-Update Video
Khi Samsung công bố Galaxy S III, không ít người đã cảm thấy thất vọng vì máy không có được sự nâng cấp RAM cần thiết từ mẫu Galaxy S II. Thực tế, 1GB RAM vẫn đủ cho quá trình sử dụng, nhưng có nhiều bộ nhớ hơn sẽ tốt hơn.

Samsung thông báo đã nhanh chóng bán được ở Hàn Quốc 50 ngàn smartphone Galaxy S III chỉ trong ngày đầu tiên.
Đây cũng là kỷ lục của Samsung về số lượng một smartphone bán được tại một quốc gia trong ngày đầu.

Model mới có số hiệu SHV-E210S. Các thông số kỹ thuật còn lại của Galaxy S III Hàn Quốc giống bản quốc tế: Hệ điều hành Android 4.0.4, màn hình Super AMOLED 4.8 inch độ phân giải 1280 x 720 pixel, mật độ điểm ảnh 306 ppi và lớp kính cường lực Gorilla 2, đồ họa Mali-400MP, bộ nhớ trong 32GB ( chưa có bản 16GB ), pin Li-Ion 2100 mAh, camera mặt sau 8 megapixel, camera trước 1.9 megapixel. Bản LTE sẽ dày hơn 0,4mm so với phiên bản 3G.

Sau bài đập hộp Cellphones sẽ sớm có các bài thử nghiệm so sánh "siêu phẩm" này với chiếc Galaxy SIII quốc tế và HTC One X.
Mọi thông tin anh em có thể cập nhật sớm nhật tại Facebook CellphoneS: http://www.facebook.com/cellphones.befirst.always
Facebook
facebook.com

Clip đập hộp Galaxy S3 phiên bản Hàn Quôc đầu tiên Việt Nam
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hchuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhanh thật
chưa unlock được sao cellphone ? Nhìn thấy cũng y xì khác ở chỗ dày hơn có 4G và 2G ram. Nhưng sử dụng lâu rồi thấy 1G vẫn tốt chưa bị tình trạng "thiếu" ram hay lag bao giờ.
@pond1597 Nguyên do là dùng mạng 4G nên phải 2G Ram sẽ ổn hơn 1G Ram chứ không phải do 1G Ram bị thiếu đâu 😁
trongsy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pond1597 thấy 1gb ram hok thiếu, nhưng hok chừng sao này 1 gb ram là cái cớ để samsung hok hổ trợ nâng cấp người dùng đó
Hàng ngon quá......16tr đào đâu ra mà cưới em nó đây

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
phê thế =.= k biết có chạy tít hơn s3 quốc tế ko 😁
Thế sao hôm trước có tin là bản HQ vuông vắn cơ mà, hóa ra giống hệt s3 quốc tế

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
ngon quá, kìm nén sự sung sướng lại để chờ e này ra lâu rồi. hi vọng cellphone đánh giá và sớm cho nhận xét để anh em còn múc 😃
ayakech
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngon quá, tiếc là mua SS Vina rồi. Phải chi ko thèm quá múc trước thì giờ mua ngay con này. Kiểu gì vẫn thèm thèm thêm tý RAM 😃
@ayakech Cái gì cũng có mặt mạnh mặt yếu của nó,cứ chờ xem sao đã 😁
cauchunho93
ĐẠI BÀNG
12 năm
@clic2x ý bác về khoản pin chứ gì;)-->chuẩn lun:D
nhìn quả ram 2Gb mà thèm híc,chot mua em1Gb rồi chung thành thui.......biết làm sao đc,chờ samsung galaxy s4-5 gì đó,lên đời 1 thể,chứ vụ 2Gb này chẳng lãng phí tiền bán em 1Gb đi làm gì,chỉ bác nào chưa mua bjo là ngon, 😁
Đợi kết quả flash rom của i9300 😁
Namdiablo
ĐẠI BÀNG
12 năm
1gb bh thì thừa dùng, chỉ lo 2-3 năm sau thôi, như hồi SII mới ra, cấu hình như vậy bh dùng thì game gủng năm sau là lag rồi 😔
@Namdiablo 2-3 năm sau bao nhiêu người dùng smart phone đợt 1 này dùng lâu như vậy 😁

Sent from my GT-I9300
haithanh59
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có cả dock sạc pin.....
bán nhiều tiền thế cell
Ko biết vụ tin nhắn có bị giới hạn kí tự ko
2G ram thì ngon thật,pin bọng mà vẫn ổn thì cũng đáng lựa chọn đó chứ
dangtheluc
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thích nhất vụ 2Gb ram chạy chắc hơn bản QT nhiều nhỉ
Hix nhìn mừ thềm. Ko biết có phải phá núi mở đường đc cho em nó ko nhỉ. Sim gắn vào chạy đc chưa bác? Giá em nó mắc hơn s3 nhieuf hông? Có wed nào sell em nó ko nhỉ 😔
001102
ĐẠI BÀNG
12 năm
em nghĩ là e s3 này với e s3 QT mỗi e có 1 điểm mạnh. nếu ra e s3 với ram 2g này thì lgi còn ai muốn mua s3 ram 1g nữa. samsung chắc sẽ ko tự tay bóp chết đứa con cưng mới ra của mình...đây là suy nghĩ của riêng e . còn sự thật thì phải chờ đợi xem sao đã
@001102 đã có bài phân tích rùi đó bạn, s3 ram 2g là kế hoạch B cho android JB nếu có yêu cầu phần cứng cao hơn, tuy nhiên với tình hình hiện tại thì s3 i9300 sẽ đc ưu ái nhiều hơn về nâng cấp os, còn s3 lte này thì có lẽ sẽ còn hạn chế, ít nhất là đến khi samsung cho ra s3 plus chẳng hạn 😃
tuy nhiên các bạn xài ics thì sẽ thấy rõ độ mượt của ics thực chất là do ram chạy quá nhiều, các máy như s2 hay note thậm chí s3 thì chỉ 1 thời gian ngắn sau khi khởi động thì ram free đã dưới 300mb ( stock rom) mình đang dùng note và s3 i9300 nên có nhận xét như thế.
Mặt khác mình cũng có em lg lte2 với ram 2g thì so với s3 tốc độ duyện web full flash nhanh hơn chút từ 1-1.5s còn lại hầu như k khác biệt, với ram 2g ít khi nào cần quan tâm ram trống bao nhiêu, tuy nhiên nhược điểm các máy Hàn như tin nhắn 80kt chưa giải quyết đc, k biết s3 này thế nào hả bác Văn ?
Nghe đồn bản s3 Hàn có thiết kế vuông vắn hơn cơ mà
http://sohoa.vnexpress.net/sh/dien-thoai/smartphone/2012/06/3b9b6373/galaxy-s-iii-han-quoc-dang-vuong
cubi92008
TÍCH CỰC
12 năm
@manhmanh989 Đây là bản dự thảo bị lộ và phác họa chứ chưa chính xác.
Cảm ơn bác, up lên cho mọi người cùng thấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019