Đập hộp Lenovo P70: Điện thoại Android có pin siêu to 4.000 mAh, giá 5.390.000 đồng

TDNC
6/4/2015 8:21Phản hồi: 62
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

4000 mà ram chíp không thuộc loại tiết kiệm thì vứt
tư duy copy ăn vào máu của TQ luôn rồi.
còn các thông số thì chưa bao giờ dám tin vào TQ. nó ghi 4000 hay 10000 cũng được. Quan trọng là dùng được bao lâu.
NNTtruymong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tbtvsg bạn chưa bao giờ xài hàng lenovo đúng ko, mình nghĩ bạn nên bỏ cái thói kì thị đó đi, dù là hàng china thì cũng có tốt có xấu, nếu nó tốt và phù hợp với điều kiện kinh tế của mình thì mua xài cũng ko có gì là vấn đề lớn cả, tuy mình ghét chính phủ china nhưng mình ko kì thị, vả lại đt lenovo pin dùng khá tốt đó, ai dùng rồi thì sẽ biết thôi, còn 1 điều nữa là lenovo ko copy kiểu dáng của hãng khác, bằng chứng rõ ràng nhất là đt của nó ko đẹp lắm(nếu copy thì nó đã đẹp rồi)
KytoSai
TÍCH CỰC
9 năm
@NNTtruymong Thật ra thì có 1 dòng lenovo nhái thiết của iphone là s900, với cái giao diện rom và tính năng hiện tại nhái ip khá nhiều ,lúc trước cái rom cũ không có thế chả hiểu sao thiết kế cái rom nhìn nhía tính năng phong cách nhưng làm chưa tới nên xấu vật vã. May mà có hỗ trợ đổi thêm khá sâu nên cũng chả lo lắm.

Nhưng đó chỉ là dòng máy giá rẻ nên cũng chả có gì, flagship toàn là tự thiết kế cả và luôn có nét riêng 😃 . Ai chê thì chê chứ con này thì mình đánh giá cao nó !!
NNTtruymong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@KytoSai cái s90 nó nói rõ là lấy cảm hứng thiết kế của iphone 6 luôn mà, mình nghĩ nó dám nói vậy thì phải có sự khác biệt cơ bản nào đó để apple ko thể làm gì đc nó, mà kể cả apple cũng từng thừa nhận rằng các hãng đang lấy cảm hứng thiết kế của nhau mà
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
em này được cái "khoai to" 😁
nhìn rất đẹp, không biết màn hình hiển thị thế nào, mua máy này không lo phải ngày nào cũng sạc
Pin trâu để theo dõi người dùng lâu hơn ấy mà 😁
Pin to nổ mới thích
Nhiều bác ở đây không biết đã xài hàng lnv bao giờ chưa mà thấy phán như thánh.nếu cùng tầm giá lenovo bỏ xa ss,lg,sony,htc nha mấy bác. Riêng về khoảng pin lnv có tiếng lâu rồi nhá.thương hiệu lớn như motorola còn về tay lnv nữa là
con này mà nổ thì chắc chắn chết
gaubupro
ĐẠI BÀNG
9 năm
đang dùng con p770, pin 3500mAh. Máy thì không mượt lắm những được cái pin trâu, sạc một lần xài được vài ngày, lên cơ quan là cứ ngẩng cao đầu với mấy a chị samsung. 😃
Cũng ko ưa gì TQ nhưng mà sự thật là máy lenovo pin rất trâu. Con p780 ra trc cũng 4k và đây là đánh giá pin gsm cho ai còn hoài nghi http://blog.gsmarena.com/lenovo-p780-review/
chen8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
đồ họa con này tương đương note4 nhưng chỉ gánh cái màn 720p nên sẽ rất khủng đây
khoanjoin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chen8x note 4 với con này cùng 1 chip đồ hoạ nhưng mà khác số nhân, note 4 6 hya 8 nhân gpu
drakukha
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thiết kế thật đơn giản dễ hiểu.
matrix103dpi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Smart phone pin trâu nhất từng xài là lenovo p780, pin lướt web 3G liên tục được 11h.

Còn giờ đổi qua lenovo s860 rồi, cũng pin 4000 mah nhưng xài thực sự chỉ bằng 2/3 p780 thôi, được cái mẫu mã bắt mắt hơn.

ko biết con p70 này thực tế thế nào.

nhược điểm chung của tất cả con lenovo là xài lâu thì chữ lenovo bóng loáng phía sau bị tróc, rớt ra ngoài ))
Cấu hính có vẻ cao, mặc dù 100% đồ tàu. Mở nắp lưng ra nhìn chán luôn :rolleyes:
Mình dùng Lenovo P780. Wifi, 3G ngày chừng 3 tiếng, nghe gọi khoảng 20 phút/ngày máy trụ được 3 ngày pin còn hơn 20%. Không Wifi , 3G chỉ nghe gọi, với cường độ như trên đã từng trụ qua 1 tuần. Đêm sạc đầy rút ra đến sáng mở máy vẫn báo 100% pin. Chỉ riêng về pin thì trâu gấp hơn 3 lần Sky A830 mình đã dùng qua.
lukhach810
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn cái bo của nó mình thấy giống giống BB nhở
KytoSai
TÍCH CỰC
9 năm
Con này thì quá ngon, hot nhất trong số hàng chính hãng cùng tầm giá, có chỗ bán 4tr6 rồi 😃 .
Cấu hình mạnh, ram 2GB dư xăng, pin tẹt ga 😁 .

À có update 5.0 trong Q2/2015 nhé :D , nên anh em khỏi lo bị tụt hậu
tieuyenhn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trời ơi! Mấy em Lenovo lúc nào cũng pin trâu. Trước có em P629 pin 1900 đã dùng được tuần rồi. EM này 4000. Chắc phải 2 tuần.
okbabe
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lenovo cải thiên cái Camera đi cho em nhờ. 6/10 điểm
khoadanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang dùng P780, pin thì hài lòng. Nhưng thẻ nhớ chưa hổ trợ định dạng exFAT, chỉ là FAT32 thôi 😔. Vẫn thua Samsung ở khoản này!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019