Đập hộp Oppo Find 7 2K: 12.5 triệu đồng, bán ngay hôm nay

sonlazio
25/6/2014 4:40Phản hồi: 583
Đập hộp Oppo Find 7 2K: 12.5 triệu đồng, bán ngay hôm nay
Oppo Find 7 2K là chiếc điện thoại có màn hình 2K được bán đầu tiên ở Việt Nam, dù đã có lúc chúng ta tưởng rằng LG sẽ làm điều đó với LG G3. Find 7 2K có sự khác biệt về màn hình, chip xử lý, RAM, bộ nhớ trong và pin so với Find 7a FullHD cũ. Với những khác biệt đó, Find 7 sẽ được bán với giá 12.5 triệu đồng, cao hơn 2.5 triệu so với 7a. Tuy đây không phải là số tiền nhỏ nhưng nó sẽ rẻ hơn khoảng 3.5 triệu so với LG G3 có cùng cấu hình.

Oppo Find 7 được đóng gói rất cẩn thận, nó gần tựa tựa như kiểu đóng gói các điện thoại HTC hiện đại nhưng thay vì dùng giấy như các nhà sản xuất khác thì Oppo lại dùng nhựa cứng để tạo sự khác biệt cho sản phẩm. Việc dùng nhựa cứng làm khung vỏ hộp sẽ cao cấp hơn nhưng lại không thân thiện với môi trường bằng giấy. Oppo trang bị khá đầy đủ các phụ kiện như tai nghe in-ear đóng gói khá lạ, cục sạc 45W (lớn gấp 8 lần các điện thoại bình thường hay 4 lần iPad) và cáp microUSB.

Để nhìn từ phía bên ngoài thì bạn sẽ không thể phân biệt được đâu là Find 7 (2K) đâu là 7a (FullHD). Một số thông tin trước đây cho biết phiên bản 2K sẽ có nắp lưng sau vân sần kiểu carbon còn 7a vân trơn nhưng ở một số thị trường, Find 7a vẫn có vân sần như thường. Cách phân biệt dể nhất là tháo nắp pin ra, nếu viên pin 2800mAh là Find 7a còn 3000mAh là Find 7.

Nhìn vào các thông số của máy cũng là một cách phân biệt khác. Oppo Find 7a có 16GB bộ nhớ trong và 2GB RAM trong khi Find 7 có 32GB và 3GB RAM. Chi tiết hơn nữa thì tuy cả 2 cùng sử dụng SnapDragon 801 nhưng Find 7 mạnh mẽ hơn với bản revision MSM8974AC mới hơn hoạt động ở xung nhịp 2.5GHz (giống Galaxy S5) còn Find 7a là MSM8974AB 2.3GHz.

Về màn hình, tất nhiên Find 7a sẽ không sắc nét bằng Find 7 do chiếc máy bán sau có độ phân giải 2560x1440 cao hơn hẳn. Thực chất thì mắt của mình không thấy được sự khác biệt lớn giữa 2 độ phân giải này với màn hình 5.5" trên Find 7. Một số bạn sẽ thấy khác biệt rất lớn nhưng điều đó còn phụ thuộc vào cá nhân chúng ta. Điểm dễ thấy nhất là Oppo đã dùng font chứ mảnh hơn trên Find 7. Với các máy có độ phân giải cao thì chữ mỏng hơn, hiển thị nhiều hơn nhưng vẫn bảo đảm khả năng quan sát y như các máy độ phân giải thấp phải dùng font dày.

Về màu sắc, Oppo Find 7a cho màu chính xác hơn. Lý do dẫn đến việc này vẫn chưa được giải thích rõ ràng nhưng hầu như những tấm nền 2K mình thấy cho đến thời điểm hiện tại đều có tình trạng hơi thiếu độ tương phản, hơi dư sáng một chút và ngả vàng rất nhẹ. Hầu hết người bình thường không nhận thấy được những khác biệt này nhưng nó vẫn là một điểm cần nhắc tới.

583 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phụ kiện và hộp đẹp quá
tommycat
TÍCH CỰC
10 năm
giá thực sự hấp dẫn cho 1 em cấu hình khủng màn 2k thời điểm này
Em rất tốt nhưng anh rất tiếc
Vì em là Tàu kh ựa :mad:
andoan19
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenson_44 Bộ bạn tưởng ĐL đối với TQ thì thân với mình à? 😆 Bạn đọc báo nhiều vào. Đừng mơ tưởng, suy đoán. Mấy năm trước nó xây cái gì ở đảo VN rồi đấy. Bây giờ tới cái cảng. Báo thanhnien có đăng đây:
http://www.thanhnien.com.vn/pages/20140526/dai-loan-chi-100-trieu-usd-xay-ben-cang-o-dao-ba-binh-thuoc-truong-sa.aspx
Thằng Taiwan và TQ chả khác gì đâu, thằng nào cũng tham vọng. Chẳng qua TQ nó tham hơn thôi 😃). K thì bạn cứ ngồi binh thằng Taiwan đi nhé. Mua HTC, ASUS, ZENPHONE ủng hộ nó đi nhé. Để nó xây dùm trên đảo giúp ta 😃)
K phải lúc nào kẻ thủ của kẻ thù luôn là bạn đâu nhé 😁

P.s: Cái này phải khôn ngoan, giống như ta đang xài hàng TQ trước giờ thì đó ta bỏ tiền ra mua, tất nhiên nó là đồ của ta. Chỉ có thằng ng* mới đem bỏ đồ của ta. Các Cty TQ ở nước VN vẫn vậy. Nó đầu tư cho ta có lợi k dại gì loại bỏ nó. Còn mấy cái đt, sp của TQ, ĐL mình mua là ta đã giúp nó nhiều hơn, còn lợi dành cho ta thì rất ít. Bây giờ tẩy chay nó là k mua nữa chứ k phải đem bỏ đồ trong nhà đang có. Phải khôn ngoan chứ nhể?? :p Thằng Nhật nó tẩy chai từ đời nào rồi. :D
mr_kuka
ĐẠI BÀNG
10 năm
có app phim nào có phim 2k,4k để xem trên máy mày ko nhỉ?
toilatuantk
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mr_kuka
@mr_kuka youtube đó, có video 4k ròy mà
Máy chất, giá tốt.
thích oppo vì thiết kế nguyên khối nhưng mà thất vọng vì 2 con 7 lại tháo nắp lưng
@Mr KOP Mình lại thích tháo đc nắp lưng vì có thể thay dc pin, ko bị phụ thuộc vào cục pin dự phòng. Oppo đã làm rất tốt điều này, nắp lưng tháo đc mà hoàn thiện như nguyên khối

Sent from my C6902 using Tinhte.vn mobile app
@Mr KOP Thì mua về đổ keo 502 vào khe nắp ý thành nguyên khối luôn
congdayhi10
ĐẠI BÀNG
10 năm
namitnd
ĐẠI BÀNG
10 năm
congdayhi10
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thiennhan2566 Đây là chiếc đt mà trước đây thời se làm ra nhưng ko được thương mại hoá n đấy bác.
trungcz
ĐẠI BÀNG
10 năm
hàng khủng, nhưng bỏ hơn 10t ra mua oppo thì hơi ngại :rolleyes:
Nếu e ko phải của Tàu khựa, có thể a sẽ để mắt đến e 😁
đẹp, nhưng mình nói không ... thích
12 triệu thì mua hàng Apple cho khoẻ 😁
@IceNinja mua thêm cái kiếng nữa bác 😃
4'' mà đòi so sánh 5'' :D
@zodanh2102 Vậy những người xài 4" phải đeo kính ah?
@phuongvic84 sorry bác, tại mình xài loại chà bá lửa quen rồi, quay về 4" ko đc. đang hóng 4.7 or 5.5 đây 😃
dash.oad
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mọi tính năng rất thú vị, và có khi em có vài cái firmware cũng thú vị bên trong.
Vĩnh biệt em, R.I.P 61398
đẹp...cho thì lấy, lụm được thì xài!
Còn cầm 13 tr trong tay vào mua smartphone thì không bao giờ nghĩ tới em này! 😁
@Tikis Trầm Chuẩn !
Trong tay có 13 triệu thiếu gì máy ngon .:D

Gõ xong và gửi đi tức thì từ vỉa hè Tinh Tế !
@Mi Xì Trét Bà Tám Chuẩn 13 chai đi mua cái này làm gì hehe
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
Nếu mọi người ko ngại hàng xách tay. Thì LG G3 bản Hàn Quốc là 1 lựa chọn tốt hơn rất nhiều so với em này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019