Đập hộp tai nghe không dây Sennheiser RS195, giá 10,3 triệu đồng

levuongthinh
24/3/2015 1:30Phản hồi: 90
Đập hộp tai nghe không dây Sennheiser RS195, giá 10,3 triệu đồng

Sennheiser RS195 là một chiếc tai nghe không dây dạng full-size, thiết kế công thái học, chất lượng âm thanh tốt và có mức giá bán 10,3 triệu đồng tại Việt Nam, đây cũng là phiên bản cao cấp nhất trong số 4 chiếc tai nghe dòng RS ra mắt ở CES2015. RS195 khá đa năng, có thể phục vụ tốt cho cả việc nghe nhạc, xem phim hay là xem TV với từng chế độ chuyên biệt.

Sennheiser RS195 là tai nghe không dây sử dụng bộ phát sóng đi kèm, chứ không dùng kết nối Bluetooth, vì vậy nó được đóng trong một chiếc hộp khá lớn. Bên trong hộp còn kèm sách hướng dẫn, cáp kết nối và adapter.

RS195 có thiết kế full-size, thuộc loại Closed và Circumaural với chụp tai (ear-pad) được thiết kế theo kiểu công thái học trong đó phần phía sau vòng theo vành tai của người đeo để đảm bảo khả năng chống ồn và mang lại trải nghiệm âm thanh tốt nhất.

Chụp tai được lót một lớp vải mềm và mịn, đeo rất êm tai nhưng lại nhanh bị nóng, hơi khó chịu nếu đeo lâu vì sẽ bị ra mồ hôi.

Phần đệm đầu (head-band) cũng có 2 miếng mút nhỏ, để khi đeo lâu không gây đau đầu.

Ear-pad có thể tháo ra bằng cách xoay ngược chiều kim đồng hồ, khi đó bạn sẽ thấy được hộc để pin (1 viên pin AAA cho mỗi bên tai) và driver của tai nghe.

Sennheiser RS195 sử dụng Driver Dynamic với dải tần từ 17Hz đến 22.000Hz, SPL 117dB (1kHz, 3% THD). Tổng trọng lượng của RS195 là vào khoảng 340g và khi sạc đầy thì có thể nghe liên tục trong vòng 18 giờ đồng hồ.

Quảng cáo

Đi kèm với chiếc tai nghe là bộ phát tín hiệu không dây có kích thước cũng khá lớn. Chiều cao của nó lên đến 25cm. Bên cạnh tính năng kết nối với thiết bị phát và chuyển thành sóng không dây để truyền đến tai nghe thì nó còn đóng vai trò là một dock sạc cho tai nghe.

Trên bộ phát có nút bấm chỉnh chế độ nghe cho từng thể loại nội dung như nghe nhạc, xem phim hay xem TV. Bên dưới còn có 2 núm vặn xoay để chỉnh Profile âm thanh phù hợp với sở thích mỗi người hoặc nội dung đang xem/nghe. Núm thứ hai là để chỉnh mức độ lớn/nhỏ cho từng bên tai nghe riêng biệt, đây cũng là một tính năng đặc biệt của Sennheiser RS195.

Mặt sau của bộ phát không dây có 2 cổng kết nối gồm analog (3,5mm) và số (optical).

Quảng cáo

Để thiết lập và bắt đầu sử dụng Sennheiser RS195 bạn chỉ cần một vài thao tác đơn giản. Đầu tiên là bỏ 2 viên pin vào ngăn bên trong phần chụp tai. Tiếp theo cắm nguồn vào bộ phát không dây. Lựa chọn kết nối analog hoặc số cho thiết bị phát. Xong mở tai nghe lên và thưởng thức mà thôi. Trên phần chụp tai bên phải cũng có 3 nút bấm dùng để chỉnh chế độ nghe và tăng giảm âm lượng.

Theo Sennheiser cho biết, RS195 có thể truyền dẫn tín hiệu ở khoảng cách 100m trong điều kiện không có vật cản. Trong quá trình nghe thử ở nhà, mình cũng có đi loanh quanh nhà và thấy tín hiệu vẫn mượt và ổn định.

Giá bán cho Sennheiser RS195 tại thị trường Việt Nam là 10.302.000 đồng, đã bao gồm thuế VAT. Tai nghe được bảo hành 2 năm chính hãng.

90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuconghuy
TÍCH CỰC
9 năm
Đẹp quá
2323293
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu giả lập được 5.1 để xem phim thì hay nhỉ, đỡ dây rợ lằng nhằng.

Sent from my iDep using Tinhte.vn
@2323293 Tai nghe nhạc chứ có phải tai để chơi game hay xem phim đâu @@
2323293
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Boy Uchiha "Sennheiser RS195 là một chiếc tai nghe không dây dạng full-size, thiết kế công thái học, chất lượng âm thanh tốt và có mức giá bán 10,3 triệu đồng tại Việt Nam, đây cũng là phiên bản cao cấp nhất trong số 4 chiếc tai nghe dòng RS ra mắt ở CES2015. RS195 khá đa năng, có thể phục vụ tốt cho cả việc nghe nhạc, xem phim hay là xem TV với từng chế độ chuyên biệt."
Có chế độ xem phim, có điều không rõ là 2.0 hay giả lập 5.1.

Sent from my iDep using Tinhte.vn
@2323293 Ý mình là công năng chính vẫn là nghe nhạc ấy 😃 Chứ mấy tai giả lập chơi game mình có nghe qua rồi, nghe nhạc buồn cười lắm 😃)
hoatongoc
TÍCH CỰC
9 năm
@Boy Uchiha Tai nghe nào, hiệu gì, giá bao nhiêu :v
chứ nói khơi khơi ai biết được :v
Cứ chê bóng gió thế thì xấu lắm :v
@hoatongoc Mấy tai nghe chơi game của bạn mình thôi 😆 Steel series thì phải 😃) Mình chả hiểu xấu chỗ nào 😃) Tai nghe chơi game lúc nghe nhạc nghe buồn cười lắm 😃) Kiểu như mình đứng giữa đám nhạc cụ ấy 😃)
MustDie
TÍCH CỰC
9 năm
Có phòng riêng thì mình sẽ sắm bộ loa thay vì tai nghe với giá 10tr đồng. Không bị khó chịu và ảnh hưởng đến tai, mà còn nghe nhạc bằng toàn bộ cơ thể 😁
@xxxfbsxxx Nếu bạn còn không biết headphone có đạt ngưởng đó không thì điều đó chứng tỏ bạn chẳng hiểu gì về âm thanh cả.
Thứ hai là bạn không bao giờ có khả năng để nghe 1đôi loa tiền tỷ (vì lý do gì chắc bạn hiểu rồi) mà đã không nghe được những dòng loa hay đó thì bạn chẳng có một chút kiến thức và kinh nghiệm về âm thanh thì lấy gì để bạn so sánh với cặp loa rẻ tiền, nên nhớ khi so sánh hay đánh giá ta lấy giá trị trung bình của sản phẩm chứ không ai lấy 1thứ rẻ nhất so sánh với 1thứ mắc nhất, dừng ấu trĩ và tự ái khi biết mình có hiểu biết hạn chế về 1vấn đề gì đó bạn ah,bạn và tôi hay bất cứ ai cũng có mặc hạn chế ,quan trọng là ta có chấp nhận nó không thôi
@chavalier Hihi ban
@chavalier Hihi thôi tranh luận chút thôi chứ mình thấy bạn có vẻ không vui vậy thì top o đây được rồi
xxxfbsxxx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thaituanngoc =)) chính vì em biết đầy con headphone (phải nói chính xác là phối cả combo kéo) thừa sức tạo ra cái ngưỡng cảm nên mới thắc mắc thím phán không con headphone nào tạo ra dc nghe hơi gió
chả hiểu thím nghe dc dàn headphone đến tầm nào rồi =))
Eldimio
CAO CẤP
9 năm
Tiếc là chả mang đi đâu được, còn không có dây cắm trực tiếp.
Steve Chu
TÍCH CỰC
9 năm
@Eldimio Có mua ko mà tiếc là ko mang đi đc..😁
Eldimio
CAO CẤP
9 năm
@trontu20 Định mua nhưng mà thấy không mang đi đâu được nên là thôi, đã mua em Momentum (ông lên FB Page của Loa.com.vn là thấy đó).
Steve Chu
TÍCH CỰC
9 năm
@Eldimio Mình cũng đùa tí thui. Biết là bạn chịu chơi nhưng hiện h giá RS195 gần gấp đôi con momentum black của bạn đấy.. 😃
Eldimio
CAO CẤP
9 năm
@trontu20 Của mình là Momentum đời 2 nhé (có gập lại được), vừa ra CES 2015, giá 8M 😁 Khi mua đồ công nghệ thì mình chỉ mua đồ mới ra trong năm thôi.
Cái này đêm khuya thanh vắng nghe truyện ma là nhập tâm luôn.. 😁
không liên quan nhưng so với giá dự kiến Bphone 12tr thì tính ra Bphone cũng không phải là đắt đúng ko các bạn? vì làm ra 1 con điện thoại chắc phức tạp hơn làm ra 1 cái tai nghe
hieu xdav
ĐẠI BÀNG
9 năm
;)
còn tùy bác nghe loại gì mới được, haiizzz
@aslan_zara Mình thì chưa có tiền lên dân dụng đâu 😁 Tên gì là sao bạn??
@thaituanngoc Tks bác 😁 Em toàn dùng dt chả thấy được mặt mũi :|
aslan_zara
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Boy Uchiha À mình hỏi tên tai nghe hoặc bộ loa bạn đang xài bây giờ ấy
@aslan_zara Tai nghe thì h em cầm nhiều lắm 😃 W40, 598,ma350 😃 Cơ mà nghe chính vẫn là T1 😃
fernandopham
ĐẠI BÀNG
9 năm
ng dùng phổ thông như mình thì 110 dùng cũng đã quá ổn 😃
heorung52
TÍCH CỰC
9 năm
Đập cái hôpj uổng quá, hic hic,thèm quá :rolleyes:
thjch that ma ko co$$.. dung ibeats de thay hanh phuc hon bao nguoi duj ma dung con nay chac phai đâp đa nua😁
hàng khủng quá các bác nhỉ 😃
Vẫn thích một quả fullsize, cơ mà toàn 6-7 củ trở lên mới ngon, thấy tiếc tiền quá.
@lethitanth tùy tầm tiền mới mua chứ bạn 😃
Mấy bác đó là người thu nhập cao nên suy nghĩ sẽ khác. Mình đi làm công thì khác.
Mua mấy dàn 5.1 Denon hay Onkyo tầm 5tr nội địa xem phim + dàn mini tầm 4tr nghe nhạc = 9tr tr là đáp ứng nhu cầu cơ bản, phòng mà tầm 30m2 vẫn đủ sức.
Ngoại trừ sợ ảnh hưởng người bên cạnh chứ chơi headphone này chát quá.

hieu xdav
ĐẠI BÀNG
9 năm
@shrelax84 eo ơi mơ ước 1 thời của em đấy.
@hieu xdav He he bác thích cũng Chế Linh hả ? Mình cũng dự định làm 1 dàn mini tầm 5tr nghe nhạc vàng đây. Nhưng vì nhà chật hẹp nên chưa mua được. Đang rao bán nhà, mốt nhà rộng rãi nghe "thành phố buồn" cho đã.
hieu xdav
ĐẠI BÀNG
9 năm
@shrelax84 em lâu lăm rồi cũng it nghe, thỉnh thoảng bỏ cái bang cối ra nghe cho nó đỡ mốc
ko liên quan nhưng mình có con in ear của galaxy s6, hỏi các mod xem có burn in được ko 😕
audi10
TÍCH CỰC
9 năm
nhìn tai nghe này thiết kế như đồ đồng sắt của Nga Ngố, chán chả muốn coi nó thế nào... 😕
p.s: các mod tinhte quay clip review chịu khó sắm cái đèn đánh sáng cho clip nó chất lượng cao hơn chút...
tiennp
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko dám mơ :3
Hãng này tầm 1tr thì nghe bá đạo rồi@ có một em loại đầu tiên hỗ trợ iphone! Hình như mm50
@nguyenhai712 Bá đạo là so vs cái gì vậy @@
@Boy Uchiha Vãi là trong tầm giá một triệu đó bác.@ mà con này từ 2009 bác ơi!

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
thế này nhé. klq nhưng tai nghe sony vs beat dòng nào ngon hơn 😆
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@th4nhc0ng68 Hồi đầu thì thích beats vì nó đẹp nhưng để ý trong Studio ngta dùng rất nhiều Sony MDR
mình không thích cái củ tai cho lắm bọc da rất mỏng . nghe thì êm thật nhưng mình bị cận . đeo kính lúc nghe nhạc một thời gian là cái chủ tai bị trốc da ra hết trơn .
mình hỏi thử giá thì họ kêu 500k/cặp . tai mình mua có 1tr5 mà cái củ tai hết 500k thôi để mua tai mới luôn ^^!
mình thì chắc ko thay chứ bác nào xài tai như bài thì 500k đáng gì 😁
Eldimio
CAO CẤP
9 năm
@HoLyNightKing Tai nghe của bạn có 1.5M thì đệm tai mỏng và nhanh rách là phải rồi. Bạn phải chơi những em tầm 6M trở lên như V-Moda M-100, Senn Momentum, đệm tai da thật, dày, êm, bền lắm.
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@Eldimio Klq cơ mà bác ko thể lấy giá tiền để nói lên chất lượng đc, ngày xưa beats solo hd cũng khoảng 300$ mà dùng khoảng 2 năm vẫn bị như thường, nhất là ở thời tiết nóng âm ở VN

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019