Đập hộp, trên tay và trải nghiệm ALIENWARE AllPowerful M17x!

SillyHoney
20/11/2009 9:42Phản hồi: 431
431 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác ko built cái card màn hình lên 280GTX à,mà HDD lại chơi hẳn loại SSD,ghê thật.
Em cũng đang dùng con M1730 World Of Warcraft Edition,sức thì ko bằng con này nhưng mà giá lại cao gấp đôi bác 😆
Em nghe nói bỏ WoW còn khó hơn bỏ thuốc lá 😁
M1730 đã đẹp và WoW Edition còn ghê hơn ;)
GTX 280M không hơn được nhiều mà lại đắt hơn $300 ($300 cho khoảng 4-5 framerates per second em thấy chát quá)
Ổ SSD em quyết luôn dù dung lượng nhỏ 128GB vì đã có External HHD rùi. Và cũng vì để chống sốc (xem phim động tay mạnh không bị khựng hình như HHD), đỡ ồn (tiếng cọt kẹt thi thoảng phát ra nghe đêm hãi lắm) và tiết kiệm pin.
_NyX_
ĐẠI BÀNG
14 năm
hjx hjx
đây là niềm mơ ước của mình
mình cũng đang cố gắng dành tiền để có nó.
nhưng chắc là khó có dc
vì ở VN khó mua dc em này. hjx hjx
hiện đang dùng DV7
xin hỏi bác chủ topic 1 câu.
bác đang ở VN hay nước ngoài, bác mua con này bi nhiu thế 😃
công nhận nom e này khủng thật,nang quá bác oiiii
mrkissn
TÍCH CỰC
14 năm
Quá khủng, bài review quá xá là chi tiết luôn. coi mà ướt nhẹp bàn phím vì thèm =p~
Trước trên tinhte có 1 bài Cảm nhận sơ lược Alienware M17x. Chính bài đó đã khiến mình chú ý lại về Alienware và nhận ra dòng All Powerful với vỏ kim loại và hệ thống tản nhiệt xuất sắc. Khi rước vợ mình đã chủ định làm 1 bài review chi tiết theo cách NotebookReview làm để chia sẻ cùng mọi anh em tinhte. Xin cảm ơn bác 😁

Đây cũng là ước mơ của em hùi còn bú (.)(.) mẹ 😁

Ở VN không những phải chờ lâu, không chờ lâu thì thuế cao mà còn KHÔNG BẢO HÀNH. Đây là vấn đề đáng ngại nhất. Hiện bảo hành của Dell/Alienware đối với máy Alienware là 1 năm bảo hành Qua điện thoại => Trợ giúp remote => Đến tận nhà sửa. Đồ hỏng không qua Dell để free thì rất khó kiếm và rất đắt. Ngoài ra còn có chương trình upgrade để thay phần cứng cho ai sau 1 thời gian trúng lô đề muốn đổi qua Core 2 Xtreme hay X-Fire 4870M. Đặc biệt là ví dụ sang năm All Powerful ngừng sản xuất và máy em hỏng không thể sửa được thì Dell sẽ phải đổi cho em dòng đang sản xuất có giá tương đương hoặc tùy nếu mình thêm tiền :D
Đó là lý do chính (+ lý do tuổi trẻ) để em quyết Alienware luôn. Hơn 1 năm nữa về VN là không xài được nữa rùi :mad:
Chưa bao giờ nghĩ có em nào đẹp và chuẩn hơn em MBP, hôm nay được mở rộng tầm mắt là có 1 đại diện thay cho cái PC ở nhà thật hoàn hảo...... 😁

Review chi tiết và chất lượng,

Thanks bác chủ nhé! (quên, về trang 1 bấm Thanks cái :D )
Price = 1/2 con của mình ngày xưa mua :">
Máy đẹp thôi, còn cấu hình vầy là thấp so với em AW
1st: Quan trọng nhất là tiền. Sinh viên bác ơi. Cưới vợ này là em cũng cố lắm rùi chứ hơn nữa không đỡ được bác ạ.
2nd: Em còn tính trường hợp đổi nếu có dòng mới nên không dám manh động.
3rd: Quan điểm của em là Best Bang for the Buck. Em mua gì cũng tính làm sao tỷ lệ Hiệu suất/Giá thành đối với nhu cầu bản thân là lớn nhất thui. Tiết kiệm quá thành ra không được việc hay chi tiêu quá không cần thiết đều trở thành phung phí.
híc nước chảy đày bàn fim rồi. kết nhất là cái bàn fim nó có num lock ví it laptop co num lock lắm và cái màn hình 17ich, cad man hinh, ram thật tuyệt ... nói chung là kết tất cả ko biêt giá bao nhiu nhỉ ............?
duythanhhp
ĐẠI BÀNG
14 năm
đập hộp AW thế này thì đúng là dân Mỹ rùi 😃 khi nào về Vn để lại cho e nhớ ^^
Dám chắc là máy chạy rất ồn 😁
Bác chủ nhà đã nói là máy chạy rất em mà, em thấy các mtxt của Dell nói chung hoạt động rất nhẹ nhàng, ko có nhìu tiếng động và gây khó chịu về nhiệt độ. Các bác post bài sớm thế, nhìn thời gian thì toàn 4 -5 giờ sáng ( giờ Hà Nội :biggrin9gp: ) híc,
Cảm ơn bác SillyHoney nhìu nhìu nhé, hum nào bác về HN thì nhớ mang " người đẹp ngoài hành tinh" về ná , anh em sẽ tổ chức offline để đc chiêm ngưỡng em nó, hihi :rofl8yi:
^^ Bác ơi All Powerful khác với các dòng gaming laptop khác và cũng khác luôn với các dòng Alienware trước đó về khả năng tản nhiệt. Em so sánh với 1 máy siêu êm siêu mát là Macbook Pro chạy Snow Leopard (Snow nhé chứ Leopard thì nóng lắm) thì về cơ bản là như nhau thui bác ạ.
Em có bảng đo nhiệt độ ở bài mà bác.
Nhiệt độ khi fully loaded chưa đến 70. Lúc đó thì ồn thật, tiếng gió vù vù. Nhưng lúc duy nhất cần đến 2 card và chip chạy ở xung nhịp tối đa là lúc gaming. Lúc đó thì hoặc loa ngoài hoặc tai nghe nên đâu còn quan trọng nữa bác 😃
Lúc chạy idle thì quạt quay rất êm, êm hơn quạt trong cái tản nhiệt laptop nổi tiếng về êm là Zalman NC2000 và nhiệt độ ở mức 40 😃

Kết quả đó ngoài lí do vì hệ thống làm mát hiệu quả còn vì:

- Công nghệ PowerMizer của nVidia giúp card đồ họa có khả năng tự giảm xung nhịp xuống còn 1/2-1/3 tốc độ thực sự khi nhàn. Trên Alienware tính năng này hoạt động rất hiệu quả.
- Hybrid SLI hay Stealth Mode có thể tắt hoàn toàn 2 card rời, chỉ dùng chipset nVidia 9400M.
- Core 2 Quad có xung nhịp thấp hơn tương đối nhiều so với Core 2 Duo nên tiêu thụ ít năng lượng hơn và mát hơn (chỉ đúng trong 1 số dòng)
pham.huy
ĐẠI BÀNG
14 năm
chuột cảm ứng bên trái vậy có thuận cho người tay phải không biết.. sao phải lệch như vậy nhỉ....!
máy nhìn khũng khíp quá,kết cái dàn phím 😃
khí thế thật, ước gì em có thể sờ vào cái máy cái cho mát tay. body ngầu, màu sắc chuẩn. chỉ có bàn phím hơi màu mè tí.
cái này mà chơi nấm chắc phê phải biết.
sặc, nhìn cái máy khủng quá. Sát thủ phần cứng đây mà.
VitekB
ĐẠI BÀNG
14 năm
máy tính khủng nhất và bài viết chi tiết nhất từng được đọc, thiếu mỗi cái video cảnh chơi game😁.
keannypham
ĐẠI BÀNG
14 năm
mơ ước của hàng ngàn game thủ VN ... đẹp long lanh và cái giá phải trả để có dc cái đẹp cũng chả nhẹ nhàng gì . Dù sao cũng thanks bác đã post để ae rửa mắt 😁
AW mau hư lắm, nhiều người ở VN hư do thời tiết khác nhau, card đồ họa quá mạnh hiệu suất quá cao nên mau hư.

Nhiều người ở VN khóc ròng khi không bảo hành được đành bỏ ở nhà, đóng khung kính, và đề bảng tên gọi là trưng bày!

Chủ thớt nói đúng đó, AW đem về VN thì khó sài, ko bảo hành nên ko chơi là đúng rồi!
hic nhìn thấy thèm quá, bao giờ mới mua đc đây.....
vinhhip
ĐẠI BÀNG
14 năm
máy thì e ko ham nhưng bộ wall thì quá đẹp! thanks bác.... 😁
Nếu ham Wallpaper bạn vào AlienSurface để tự tạo Wallpaper cho mình nhé 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119