Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đập hộp, trên tay và trải nghiệm ALIENWARE AllPowerful M17x!

SillyHoney
20/11/2009 9:42Phản hồi: 431
431 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác SILLYHONEY có nick yahoo hay gì không mình muốn nhờ bạn chỉ cách thức mua trên trang chủ Dell trực tiếp cho dễ...tại thấy khá rắc rối...nên chưa tự mình mua được
hoidaica05
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hiz, em nhìn mà thèm rỏ dãi! Chỉ muốn đập luôn cái con máy ghẻ mình đang dùng đi thôi!😔
_NyX_
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác đừng đập, có j thì cho em nhá bác
😁
mọi người xem con alienware m15x chạy game có ngon không có chạy được moderm wafac 2 không mọi người
awp1323
TÍCH CỰC
14 năm
hic... nhiệt độ full loaded mà chỉ có tầm 50 độ... chả bù cho con máy ghẻ của mình 😔( k chay j cũng trên 50 độ rồi :((
Già rồi ko dám chơi loại này. 5.5 Kg ko khéo gẫy lưng chứ chả chơi 😃
M15x nếu gắn GTX 260M thì chém chết Modern Warfare 2. 1 card GTX 260M hiện là là đủ để đâm hầu hết các game ở full res và settings maxed out. Những games sắp ra thì chém vẫn nhiệt tình lắm bác ạ 😁

Hôm test nhiệt độ phòng hơi lạnh và mình để máy trên 1 tản nhiệt laptop loại tốt là Zalman NC2000 nên kết quả có phần không khách quan. Chính xác hơn là:

Idle: 39-43
Fully Loaded: 62-65

Mình đang overclocked CPU từ 2.0GHz lên 2.4GHz nên khi fullyloaded đạt tầm 68-69 :D Khi Idle vẫn vậy vì CPU tự động giảm xung nhịp về 2.0GHz khi không gaming hoặc benching.

Thực tế là nhiệt độ cho phép của các phần cứng khoảng vào 90C nên không có gì đáng ngại :D
Máy đẹp cấu hình khủng bố, nhưng nặng quá e vác ko nổi. Chơi MBP cho nó lành.
Hơ hơ..... pác pác hạnh phúc thật............... em duoc như pác quá.... máy đẹp thật *_^
bài viết rất hay rất thú vị
quả là hoành tráng
nhưng ko nên cái gì cũng đem ra so sánh với Mac chứ
2 trường phái hoàn toàn khác nhau mà....so sánh quá khập khiễng
Mình so chỉ là so về chất lượng màn hình, độ tỏa nhiệt, âm thanh... chứ không so về sức mạnh hay HDH mà 😁

Mà mình cũng chỉ dùng có mỗi Mac để mà so thui chứ có biết máy gì khác nữa đâu :D
monkeyvn87
ĐẠI BÀNG
14 năm
khủng quá, quá khủng, ôi, em còn chưa có Mac 13, chứ mà con này chắc em chỉ dám nằm mơ, nhưng dù sao, em vẫn rất thích MBP.
Hôm nay hàng bên DELL store về , mình múc luôn con màu đỏ, chỉ 1 từ ĐỈNH :x :x :x. À, 10 người đầu tiên lấy sẽ được tặng con netbook Dell Inspiron 10v
😁

Mà mình ko thấy có cái card trong tập tài liệu. Nhưng nó lại cho 2 cái đĩa, win 7 và 1 cái của DVD thì phải. K biết thế có sao ko ? H mà cài lại win 7 UL có khó tìm driver ko nhỉ?
OH chúc mừng bác nhé 😁 Bác lấy M15x hay M17x. Cần gì mình hỗ trợ nhé. Riêng về đèn LED thì mình có nhiều theme cực đẹp luôn. Giáng sinh không cần mua cây thông Noel mà nhà vẫn cứ lập lòe xanh đỏ ảo lắm :D

Bác nói card là các card nào 😕

Đĩa còn lại là Alienware Resource. Trong đó có hết các drivers rùi. Muốn update bản mới hơn thì vô trang chủ của Dell và tìm theo dòng máy.

Drivers thì đơn giản thui. Nhưng tình hình chung là lúc đầu bác cứ trải nghiệm hết đi đã rùi hẵng cài lại Windows. Có lỗi gì còn xài AlienRespawn được :D
M15x bác ạ. VN mới có M15x thôi. Sau mấy ngày dùng thì thấy máy tính cũ giống như máy đánh chữ vậy. Mà có cách nào khắc phục cái t-pad ko, dùng nó cứ giật giật thấy ghét thật.
Mà quên, vỏ với màn hình có phải dán ko bác nhỉ. Thấy bên dell họ kêu ko phải dán, vì nó chống xước rồi.
em hơi thắc mắc là hình phía trên hình như là vista, hình dưới là win7 ?

à sorry em quán gà
@ bimbimx: Mình không dán gì hết trơn. Nếu bạn dùng mà không cào cấu gì thì không xước được, không giống kiểu nắp lưng của iPhone, iPod Touch.

Có 1 cách khắc phục trackpad là bạn gỡ cái Synaptics đi và để Windows 7 tự tìm driver cho trackpad, sẽ cải thiện được rất nhiều nhưng cơ bản là vẫn lởm 😁

Gửi bạn 2 theme cực đẹp cho AlienFX:

Police theme

Rainbow theme

@ delphi.about: Hình Windows Vista là hình mình mượn của NBR. Đó là hình test màu màn hình của họ, ở dưới mình có chú thích rõ mà.
Máy có phần cứng tuyệt vời quá. Hệ thống làm mát như vậy là tốt quá rôi, dù có ồn đi nửa thì có sao đâu. Chơi game thì phải chịu thôi. Hơn nửa lúc đang chơi thì làm sao rảnh để nghe quạt máy nó kêu như thế nào. Cám ơn bác đã dáng giá máy để giúp các game thủ thêm các lựa chọn khi đang chuẩn bị trang bị vũ khí để chiến đấu ngày đêm
hehe, ông anh e vừa phịch 1 con này nhưng M15x ở VN, lão bạn cũng có 2 con gạ gẫm e mãi mà màu bạc cơ, e kết hơn :X
Qua bài của bác e thấy mình đang rên rồi 😆 Làm 1 em thay máy bàn vậy, vì con này nặng để khác gì máy bàn nhỉ 😁
Hôm nọ build thử cấu hình max mải quá nó vọt lên 8000 $_$
_NyX_
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác chủ topic cho mình hỏi.
con m17x này sound card có hỗ trợ loa 5.1 ko. nếu có 5.1 thì coi phim và choi game đã hơn
mình nhờ ng nhà bên mỹ mua con này, mà ng nhà mua ko có hàng.
nên mua cho mình con dv7 core i7 ram ddr3 6gb, GTS 230M, chán wa
đang tính bán để mua m17x đây
ah, thấy cái balo của bác đẹp ... bác có thể cho thêm vài tấm ảnh về cái balo của alienware dc hok, nhìn thèm ....
tiết là mình mua ko dc, ko là cũng chụp vài tấm đưa lên đây với bác rùi 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019