Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đập hộp Vua sky VGA s5 (a840), đỉnh của đỉnh (màn 5", ram 1G, camera 13mpx..)

trieuchitrungg
26/7/2012 7:49Phản hồi: 460
460 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sau 2 tuần trải nghiệm A840.e có nhận xét như sau
- Pin cực trâu @ @!.lúc mới mua về 2 ngày đầu e băn khoăn nhất khoản pin vì thấy nó trôi nhanh hết hồn con chồn luôn và nóng kinh dị ở nửa màn hình trên của máy nhất là khi bật 3G.Nhưng hình như dùng 1 thời gian máy ổn định thấy pin trâu dần lên.đến hôm nay e test dùng 3G đọc báo 1 tiếng, chơi game 15p.nhắn 5 tin sms, gọi điện 5p, dùng ứng dụng hoặc chỉ đơn giản bấm mở khóa xem giờ linh tinh thì gần trung bình 30p 1 lần thì máy trụ được hơn 2 ngày thì mới hết sạch pin
- máy ảnh chụp dk đủ sáng thì rất đẹp nhưng vào tối 1 tí thì thôi như cái máy ảnh VGA của tàu
-máy chạy nhanh hầu như ko có tí độ trễ giật nào trong ứng dụng bt, chơi game nặng thi load lâu tí
-cho đến ngày hôm nay em chưa thấy hiện tượng hú ghi gọi điện tí nào cả
-khám phá hết tùy biến cái giao diện Sky gốc của máy cũng mất khá nhiều thời gian, rất hay rất nhiều tùy biến
-test thử hiệu năng bằng Quadrant standart máy được 4893 điểm. cao hơn Htc one X và asus tranformer prime TF201 là 2 chiếc chíp 4 nhân
-test bằng antutu bendmark máy được 9461.chỉ bằng 1/3 ô với Samsung galaxy S4 8 nhân @ @!
-Nói chung đến giờ tạm hài lòng với em này, chỉ buồn vì camera hơi cùi và máy hơi to và mỏng đúc túi quần bò chỉ sợ cong máy 😃
@xuanhung259 bác dùng một viên pin hay hai viên mới được thế ạ. ak bác mua ở đâu đấy bác chỉ em với. bác dùng rom gì ạ?
mình cũng đang sài con này !!!
search thì thấy có 2 loại: A840 và A840s. Vậy 2 mẫu này khác nhau thế nào zậy các bạn?
co 3 loại S, K, L là các nhà mạng bên hanquoc đó
quá tuyệt, có tiền là múc luôn 😁
Vài bữa nữa sẽ mua con A840 bên Bạch Long mobile giá đang khuyến mãi gần 6 triệu, Không biết mình cần test những gì hé mấy bác. Lần đầu dùng sang dòng Sky này, mong giúp đở.
P/s: cho mình cái link cách test Sky A840 cũng được.
Thanks mọi người nhiều
@thongnguyen_87 Nếu bác ở Hn thì ra ngay clickbuy trần đăng ninh mua giá 6tr2 được giảm giá 150k cho sinh viên và 1 voucher 200k cho lần mua dt tiếp theo.e vừa mua con này ở đấy dc 1 tháng.lúc mua 6tr4 dc 2 hôm mấy ông ý giảm xuống còn 6tr2 😔.chỗ này có ông chủ vui tính và nhiệt tình.hàng cũng đảm bảo ok
@thongnguyen_87 e đang bán con này giá 6tr390, nếu bác cần thì inbox, mua nhanh gọn e fix giá cho.
Máy đảm bảo brandnew, fullbox.
e giao dịch tại nhà nên bác yên tâm ko sợ lừa lọc.
Mình đang ở SG hì hì
namtnu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo dõi con này một thời gian mà down giá khiếp thật. Sky hót thì hot thật, nhưng cũng nhanh chóng đi vào quên lãng.
ờ, mà nhiều pác bán phá giá có 5tr7, e ko bít phải hàng thiệt hay ko? nhập con này về mém nữa ngồi cười tiếng miên, theo dõi tiếp thôi
Cả nhà ơi. Em không phải là dân chơi điện thoại. Nhưng thấy con A850 thích thật đó. Em cũng thích con LG Optimus LTE2. Không biết nên mua con nào? Với lại trên trang http://duclinhmobile.vn em thấy giá bán rất được. Đang tính mua online các bác ở Hà Nội cho em hỏi trang này có uy tín không? Rất cám ơn các bác!
@michaelle2905 mình chưa dùng LG LTE bao giờ nhưng cá nhân mình thấy con A850 đẹp hơn, nhìn sang trọng hơn. chip 4 nhân thì ngon rôi, nhưng màn hơi to. Mình đang dùng con A840 thấy màn hình nó quá đẹp và trong, pin tốt, chạy nhanh, Sky cũng là hãng rất có tên tuổi. Bạn nên lấy A850 hoặc 840 để có trải nghiệp mới lạ
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@michaelle2905 Nên search google để biết thêm chi tiết, mình thấy thương gia này ko có tiếng, mà hiện giờ các dòng sky từ 840 đổ xuống hàng Tàu nhái đông như quân Nguyên, ko phải thương gia nào cũng vì quyền lợi người tiêu dùng, nếu khả năng của bạn đủ để cưới 850 thì mình khuyên bạn nên cưới ngay ko phải nghĩ nha , lte2 thua là cái chắc ^^

Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn
@michaelle2905 Đây là 1 cửa hàng có tiếng thì phải, tiếng xấu 🆒

Gửi từ Lenovo P700i của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@xuanhung259 game
nhẹ 3h, 3g web 2h đến2.5h có trụ đc
từ 7h sáng đến 7h tối ko ạ?
con này mạnh hơn lg optimis lte2 về khoản game không mọi người
Sky840 có lỗi rè hú ở người gọi bên kia, mình sd nó thì bình thường nhưng thỉnh thoảng người bên kia bị như thế,,, rõ chán, ko bit lte2 thì thế nào...

Sent from my LG-P920 using Tapatalk 2
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@hugokaka Bên loantrung nhận fix lỗi miễn phí khi mua máy tại shop nha, mình dùng hơn 2 tháng nay rùi chưa vấn đề gì ^^

mọi thứ đều ngon,chỉ trừ điểm "nắp máy" chứ k phải "lắp máy" đọc của bác làm e lứu cả lưỡi,hehe,
em đang tính múc em nay o viễn thông bảo minh đường thành thái q10 ko biết ổn ko các bác thấy giá rẻ đâm nghi nghi o_Ohành new 100% nha các bác. mong các bro tư vấn dùm ạ.
http://www.5giay.vn/mobile/6506134-cty-tnhh-vien-thong-bao-minh-chuyen-cung-cap-sky-samsung-gia-tot-nhat-thi-truong.html
đây là hàng của loantrungmobile đúng không ạ? ở đây em nghe nói cũng uy tín, không biết thế nào hả các bác?
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@ourstylorswift Ah ko phải, 21% là lượng pin còn lại, 2 day 8h là thời gian dùng từ lúc đầy tới lúc còn 21%, bổ sung thêm 1 thông tin cho bạn là em LTE3 bộ nhớ trong chỉ có 8gb thui ^^

@mitu_pham 8g em cũng k qtrọng lắm.hi. Em đang định mua đt trong tầm nửa tháng 8 ms đủ. Đã tìm hiểu lòi mắt về 2 con này. Giá như mà 840sp nó đc cái ram 2g và pin 2k5 em chọn sky ngay :v nhưng chả biết lúc đấy nó ra lte 4 hay gì gì rồi : . Nhưng mà nếu chọn thì em vẫn thích ram 2g hơn vì xử lí nhanh và bớt nóng hơn
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@ourstylorswift Ram thì ko liên quan gì đến tốc độ xử lý và nóng máy đâu nhá, chủ yếu là chip thôi

@mitu_pham chíp ý ạ? 2 con này chip y hệt mà mọi ng bảo game nặng 840 nóng hơn lte 3 ._. Cơ bản là em cũng vào tinh tế xem phiếu bình chọn của anh em rồi. Lte3 áp đảo sky. Thoi chọn lte3 :v
nói tóm lại cái điểm yếu duy nhất của con sky 840 này chỉ là thương hiệu thôi 😆. khoản pin HTC gọi bằng cụ nhé. hoàn toàn có thể dc 2 ngày nếu dùng ít. bằng chứng như trên 1 bạn đã up rồi
Ghom cac bac tang boc sky qua nhi
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@tuansiro Tâng cái gì mà bốc bác? :p, e chỉ biết là từ khi cưới e 840 về thì sau này có dự định lên đời vẫn chỉ là Sky thoai, đích ngắm tiếp theo sẽ là bé siêu mẫu 870 =))

Helo chào cả nhà

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
có bác nào biết phiên bản sky hàn quốc nào 2 sim không?
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@chungz1989 Hien tai thi chua co dong nao ban ah

mysoul9999
ĐẠI BÀNG
11 năm
em đang phân vân không viết nên mua sky a840 new hay là A850 used đây, vì 2 con này giá cũng same same nhau , và mua ở didongviet.vn có bảo đảm không . bac nào tư vấn giúp em. thank
@mysoul9999 Nên mua A850 bạn nhé, RAM 2GB dùng Android mới trụ đc, mình dùng A840 thỉnh thoảng vẫn bị tràn ram.
mysoul9999
ĐẠI BÀNG
11 năm
@QXPro mà mua máy cũ sợ không an tâm cho lắm, ban thấy a850 màu đen hay trắng là đẹp
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@mysoul9999 Chịu khó up rom là hết ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119