Đập hộp ZenPad C 7.0 bản chính thức, hai SIM, 3G, giá 3.190.000 đồng

TDNC
30/7/2015 2:44Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này chụp được k nhỉ??
tui_tui
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình đã ra tgdđ và cầm thử con này, cảm nhận thấy cầm vừa tay, hai dài tí kiểu như nexus 7 đời 2013, chất lượng build ok phù hợp với giá tiền, đường vân phía lưng máy làm máy nhìn tinh tế hơn, trên tay thấy đẹp hơn hẳn mấy con Memo, fonepad cùng tầm giá. Tuy nhiên hiệu năng ko tốt lắm, màn hình 1024x600 nhìn rỗ thấy rõ, ngay cả cái launcher nhìn cũng rỗ, màu sắc màn hình nhìn kém, nhợt nhạt, camera sau chỉ có 2mb, chụp cũng như không, cam trước thì 0.3. Máy hoạt động cũng không được mượt lắm, khi chuyển app vẫn còn hơi đơ đơ. So với con này thì mình thấy con Memopad HD7 đang xài ở nhà ăn đứt. Chờ Zenpad 7 vậy, Zenpad 7 vẫn chưa thấy thông báo khi nào bán.
@tui_tui Đúng rồi bác tầm tiền này thì build vậy là ngon ổn rồi. Riêng quả cam trước thì h con tab giá rẻ nào cũng vậy thôi bác. 😁
tui_tui
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Coreic Sorry mình nhầm, cam sau mới đúng, thế mới đáng nói chứ cam trước mà 2mb là ok rồi :D
Với cấu hình vầy mua cho các mấy nhóc ở nhà chơi là được rồi. Mấy đứa nhỏ xài mấy cái app nhẹ nhẹ vầy là ổn.
Thiiết kế nhìn khác đẹp. Với giá này thì khó có thể đòi hỏi thêm được
Chạy sẵn Android 5.0 ngon rồi. Chip 64bit gánh mấy app nhẹ nhẹ vô tư
Ram 2ghi thì chạy mượt hơn chứ 1ghi không ngon lắm
Tưởng 2ghi để mua cái chứ
Có vẻ tạm dc
L E O 9 X
ĐẠI BÀNG
9 năm
mua về cho bố đọc báo thì ok .
dạo này mắt kém rồi 😁
itfuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
các sp cứ na ná nhau ve kieu dáng và cấu hình
phamminh05
TÍCH CỰC
9 năm
Đúng, con MTB của mình là Encore 2 8". Nhưng hình như giờ dòng này hết rồi, chỉ còn 7" thôi. Đây là dòng xách tay từ Mỹ về, bữa trước thằng BKC nhập về lô này, bán ầm ầm trên Lazada được khoảng 1 tuần thì hết sạch, vẫn bảo hành 12 tháng vì nó là hàng mới. Thấy dòng 7" còn bán ở Yes24 đó. Nhưng 7" thì cấu hình thấp hơn, ROM chỉ có 16GB thay vì 32GB như 8". Nói chung hàng xuất Mỹ nên nhìn cứng cáp lắm, pin cũng rất trâu.
@phamminh05 Mình cũng thấy BK bán, chỉ còn hàng 7" ram 1gb, ssd 16gb. Với ssd như vậy thì không thể lên win 10 dc. Mình thấy còn Toshiba Encore 2 (WT8-B64CN) là ram 2gb, ssd 64gb nữa.
mh87
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đúng là tiền nào của nấy, thà mua con cũ còn hay hớn. Cái Ram 1G, Cái màn hình 1024x600, bác nào ham rẻ mua về xài vài hôm là tức bán rẻ ah. Như con samsung g530 đó, thấy hào nhoán, mua về rùi cũng mau chán. Hên là mình nghĩ lại, mua one cũ, xài ngon tới giờ!
Cu Hoan
ĐẠI BÀNG
9 năm
15h chiều qua, 30/7 mình đã có trải nghiệm thực tế tại cửa hàng FPT. Nhìn chung ngon, bổ, rẻ, thời trang, chạy khá ổn so với tầm giá 3,2 triệu đồng.
Tưởng đâu ram 4G, ai dè nhìn lại bộ nhớ khả dụng..!!
Ngon, bổ rẻ xúc thôi
Máy đẹp cả mặt trước và sau.Phải chi Ram 2gb nữa thì ngon rồi.
kero2005
TÍCH CỰC
9 năm
máy ram 1g, màn rỗ, giá mắc
ásus hoang tưởng à
ram 2Gb thì ngon, chịp
- Lag giật mau hết pin ! K đáng 3tr
philipvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cấu hình ZenPad C 7.0:
  • Hệ điều hành: Android 5.0
  • Chip xử lý: Intel Atom X3-C3230, bốn nhân, 64-bit
  • Màn hình: IPS 7", 1024 x 600
  • RAM: 1 GB
  • Bộ nhớ trong: 8 GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • 3G, hai Micro-SIM
  • Wi-Fi b/g/n, BT 4.0, Miracast, A-GPS, GLONASS
  • Camera sau: 5 MP
  • Camera trước: 2 MP
  • Pin: 8 tiếng
  • Kích thước: 189 x 108 x 8,4 mm
  • Nặng: 265 gram

Mod ơi,

Trong hộp ghi rõ Camera trước là 0.3MP, Camera sau là 2MP.
Mod chỉnh lại nha.
pin có 3450mAh thui, ko bằng con điện thoại của mình nữa 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019