Đâu rồi iPhone 5C

DavidxTruong
26/3/2015 6:13Phản hồi: 53
Đâu rồi iPhone 5C
Mặc dù đã giảm giá đến 50% so với lúc mới ra mắt, nhưng hình như thị trường vẫn quay lưng một cách đáng sợ với chiếc điện thoại của Apple. Trên diễn đàn, nhiều người nói thích dùng iPhone vì hệ điều hành và độ ổn định, nhưng tại sao một chiếc điện thoại cũng chạy iOS như 5-5S mà lại không được người tiêu dùng mấy quan tâm. Phải chăng cái định lý dùng vì hệ điều hành đã sai? Cấu hình ngang bằng iPhone 5, giá rẻ hơn rất nhiều, thậm chí nó còn rẻ hơn cả bản iphone 5 cũ được tân trang lại. Phải chăng đó là một sai lầm của Apple khi định giá nó quá cao, tạo ra cái định kiến ngay từ lúc mới ra mắt? Trong tiềm thức của mỗi người chắc chắn không bao giờ nghĩ đến mua 5C? Vậy những người mua 5C để làm gì? Có phải họ chỉ quan tâm đến HDH hay họ có lý do nào khác?

Trên diễn đàn, rất hiếm khi gặp một ai đó hỏi đáp về 5C. Liệu 5C còn tồn tại được bao lâu và Apple có nên khai tử nó không? Anh em nào đang dùng 5C cho biết ý kiến tại sao lại mua nó thay vì 5?
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sonsun93
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tại thời điểm này 6m7 cho 5C FPT là quá hợp lý r.
tại sao lại chọn nó thay 5 à:
1. cầm đầm tay hơn.
2. camera trước đẹp hơn.
3. máy mới 100%, sạc cáp tai zin 100% chế độ bh 1 đổi 1 trong 1 năm.
4. máy mát hơn 5.
5. Pin trâu hơn ip5.
6. Vẫn chạy ios 7 dù 7.0.2 nhưng vẫn hơn 8 😆, hầu hết 5 dựng bây h phải restore lên 8 hết r.
Thế thôi, người mới dùng ip sẽ mua 5, còn người biết dùng iphone sẽ mua 5c.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@sonsun93 Bạn không thể vơ đũa cả nắm như vậy được. Tùy theo ý thích mỗi người khi họ thích vỏ kim loại hoặc là kiểu dáng. Chứ đừng đem người "MỚI" và "CŨ". Xin lỗi bạn, như nào là Cũ và như nào là Mới và hỏi luôn là bạn dùng iphone được bao nhiêu năm rồi.
Đơn giản ở VN thì Iphone như là 1 món trang sức thời thượng. Với những ai không có khả năng về kinh tế thì chấp nhận xài 5c word còn hơn xài 5 Lock =)))). Đó là cảm nghĩ của mình
Trên báo chí thấy nói io5c bản lock nhật 16gb có hơn 3 củ gần 4 củ mà máy mới vậy tội gì ko mua ip5c với cá giá quá hợp lý máy mới cấu hình đâu thua ip5 ko phải lo hàng dựng theo quan điểm của nhiều người dùng ip cứ phải là nhôm sắt nguyên khối nên cứ phải lùng mua ip4/s hoặc ip5 cho bằng đc nhưng bây giờ kiếm đc những con như vậy ngon lành hơi bị khó vì hàng dựng quá nhiều.
Batman47
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huynhphuong1995 mạng Docomo đi bác, e mua 2 con dùng ngon lắm bác, os 8.1.3 bị nhược điểm chưa có jb thôi. 3.4 tr full sim ghép mà check ngày active là trước ngày mình mua 2 ngày (15-3-2015, son vãi 😁 )
@thachnhattrung Đang nói lock nhật dạo này giá rẻ 😃nên cũng là 1 sự lựa chọn hợp lý
ken0168
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Batman47 mua ở đâu ngon vậy bác ? 😃
Batman47
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ken0168 Mua ở Hp bác nhé, Hp quê e g rộ cái loại 5c này lắm, khi mua hỏi chủ shop còn con nào mới active ko may mắn g vẫn còn xót mấy con active 1-1-2015
E vẫn dùng 2 con 5c đây. Trước mua 1 cặp dùg với ng nhà mà giờ đổi đt rồi nên e dùg 2 con luôn. Rớt lên rớt xuốg cả năm rồi mà vẫn chạy ngon lành. Dùg 5/5s chắc banh rồi 😁 hồi ấy mua vì dùg thấy hay hay, lạ lạ chứ chả quan trọg nhôm nhựa
Mình nói thật iphone 5c có nhiều ưu điểm lắm, còn nhược điểm lớn nhất của e nó là e vẫn chưa đủ tiền mua bản world
Batman47
ĐẠI BÀNG
9 năm
nói thật dùng ip cầm cả 5 lẫn 5s rồi nhưng cầm con 5c này là sướng nhất, đầm và ko bị sắc tay. mượt chẳng kém gì 5s, e nói thật./
Batman47
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thachnhattrung Bác xem chủ đề của topic vì sao dùng 5c chưa? e dùng nó vì lý do vậy đó, ca ngợi thì cũng đúng vì e thấy ưng lắm luôn. haha. 3g dùng dễ tuột tay lắm vì cũng có tí kim loại viền :p bác cẩn thận ko rơi nhá/ :rolleyes:
@Batman47 Rơi hoài mà chả hư ấy chứ.
Bin Hero
TÍCH CỰC
9 năm
@Batman47 Ý bác ấy ns là đừng cuồng 1 cái j đó mà tôn thờ nó quá mức ấy hx. Thử 5 vs 5c cùng tầm giá xem các bác sẽ chọn cn nào như mih thì mik chọn 5 r pin yếu tí cũng ks vì hiệu năng nó như nhau 5c vs 5 cam như nhau chat cái nào đẹp hơn cái nào và cũng mượt như nhau thôi . N nếu trg tầm giá bjo nếu để mua 5 cũ thì thà mua 5c chính hãng còn hơn vì mih thấy 5c cũng đẹp. Cầm khá đầm tay. Ns chug giá 5c bjo là quá ổn để có thể sở hữu e nó vs lại ios 7 nữa 😃)

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Batman47
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bin Hero Tính e thực dụng, cái gì oki e dùng, chẳng cuồng gì cả. Thấy con này ngon bổ rẻ nên chia sẻ theo topic thôi mà 😃 g 3tr 1 con 5c lock docomo full phụ kiện có 3tr bác thấy có phải là nbr ko?( e mua check ngày active 15-3-2015 nữa chứ) Đừng nói hình thức máy vì hình thức tuỳ từng ng bác nhé. Sang hay ko sang vs e nó chỉ là cái đt 😁
tung.ank
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hqua vừa làm một con 32G 6tr990k hàng FPT, về active dùng thử thì mình thấy:
- cầm 5C cảm giác thích hơn cầm 5S đặc biệt là ko có cảm giác cấn tay khi cầm lâu.
- máy mát, dùng lâu ko bị nóng như 5s. Đặc biệt là khi dùng 3G thì 5s rất nóng.
- Càng nhìn kĩ thì càng thấy 5S đẹp lạ , có thể nhiều người thích vỏ nhôm 5s thì sẽ chê vỏ nhựa 5c nhưng m thấy 5c ko xấu đến nỗi nào 😃
minhnam84
ĐẠI BÀNG
9 năm
E đang tìm mua con 5C như trên mạng nói là 3,6 củ mà ko biết mua ở đâu đây, bác nào biết địa chỉ ko? Nhìn giá mà thèm quá

tung.ank
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhnam84 của bác đây
http://dtgshop.com.vn/apple/iphone-5c/iphone-5c-16gb-like-new-lock
Chỗ mình nó vẫn bán iPhone 4 2 củ tư, nếu mà có chỗ bán 5C 3củ sáu thì sao phải mua 4 nhỉ.
Mình đã xài qua 5 qt, 5s lock, và bây giờ 5c lock Nhật ios 8.1.2 .... 5,5s dc cái đẹp, phụ kiện nhiều, sang trọng nhưng cầm lâu hơi cấn tay với lại lúc nào cũng sợ rớt, rớt là móp liền,phụ kiện ốp lưng bao la. Còn 5c thì cầm chắc tay đầm tay hơn, mặt trước màu trắng nữa là đẹp, phụ kiện ốp lưng thì kiếm lòi con mắt, máy xài ko nóng như 5,5s. Mình xài bản lock thấy y như qt chả khác biệt gì,loa ngoài y như 5s còn loa 5 thì nhỏ với ko dc ấm cho lắm. Mình chơi game fb liên tục tại vì đi làm ngồi rảnh rỗi, màn hình 20% thì pin dc 6-7 tiếng có khi hơn nếu ít game hơn onl fb. Ai chê chê chứ mình chả phàn nàn gì. Đt tốt đủ chức năng dc rồi. Có tiền quất 6,6+ ko thì xài con này cũng chả vấn đề gì, máy lock giá ~4tr ngon gấp chục lần mấy con android cùng tầm giá. Giờ tìm chỗ nào dán nguyên cái mặt trước màu trắng cho đồng bộ vỏ là xì teen dâu rồi
Mình đang sử dụng 2 cây: 1 là 5s Gold, 1 là 5c trắng. so sánh:
- lướt web không chênh lệch nhiều.
- 5c cầm chắc tay hơn mà cảm giác không bị cấn tay do được bo tròn.
- ngoại hình thì 5s sang trọng hơn.
- giá cả thì 5s hơn 5c khoảng 3tr-3,5tr.
Kết luận: nếu ACE không quan tâm lắm ngoại hình 5c thì với giá cả và chức năng của 5c xài tốt hơn rất nhiều máy khác. đây chỉ là nhận định riêng của mình.
Mình kể vd ở cty mình.
Trước giờ trong mắt ae đồng nghiệp, iphone luôn là thần tượng của cả nhà, dù chỉ có GĐ dùng 5 còn đâu đôi ba ng dùng 4 hay 3s. Họ sẵn sàng mua lại 4 của nhau với giá 4tr chứ ko thích dùng android mới cùng tầm tiền, mình thì chuyên mua mới, thà SS, LG new 4tr thấy vẫn thích hơn 4, 4s cũ. Cái này là sở thích.
Đến khi 5c sale còn 7tr, mình quyết định mua vì thấy giá hợp lý, và cg muốn dùng thử IOS. Về dùng thì thấy nó ko hoàn hảo như những gì ae đồng nghiệp từng ca ngợi, so với android cùng tầm tiền, nó có ưu và nhược rõ ràng, chứ ko phải thần tượng hoàn hảo.
Tuy thế, với ae, 5c vẫn là rất tốt, rất ngon. Nhưng họ vẫn ko thích mua như mình, vì nó NHỰA. Họ chọn 5s cũ hoặc 5 mông má, hoặc 4s. Chứ ko chọn Nhựa. Cái này cũng là sở thích. Họ ko quan trọng cái máy họ dùng thế nào mà quan trọng máy họ cầm ra sao thôi.
Đây là nghiên cứu qua 1 nhóm nhỏ nam giới cùng Cty, ko phải tất cả.
nhimxu061013
ĐẠI BÀNG
9 năm
5c em thấy dùng cũng tốt mà. Ngang ngang với 5, pin thì trâu hơn tý. Ngoại hình thì em thấy bt. Em làm bộ vỏ độ full 5s roài. Thích thì chuyển sang nhôm. Chán nhôm lại về nhựa hehe
tungvanpro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Với tầm giá này thì 5c quá là tuyệt vời rồi. Sao phải bàn nhiều nhỉ
bacbeo911
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng 5c mà nhiều lúc

e đang có nhu cầu mua đt tại địa chỉ này http://dvs.vn/khuyen-mai.html có bác nào mua chưa ?? chất lượng máy móc ntn ?? bác nào mua rồi nhận xét về máy móc giúp e với ạ..e cảm ơn 😃
@Sơn Nhung Toàn hàng trung bày, hàng lock nên mới có giá đó, đừng nhầm lẫn nhé
Chjmnonlam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Sơn Nhung sao máy ở đó rẻ nhỉ, bác mua chưa thấy chất lượng thế nào e ra xúc cái
các bác ở đây cho em hỏi 1 chút e vừa mua con 5c xong hàng lock docomo 7.0.1 nên đã JB rồi e về nghiên cứu khắc phục lỗi *101# thì bây giờ máy nó ntn các bác ios pro giúp e với đc ko e mới nhảy qua đây thôi e xin cảm ơn trước ạ
manhhavard
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ở Hà Nội có hoangha, ddtm, dtg, clickbuy ... nhiều lắm
Dùng trải nghiệm ios không cần khoe của thì ip5c là quá lý tưởng ip5-5s bây giờ soi kiếm con máy zin đỏ mắt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019