Đây có phải là vỏ bảo vệ dành cho iPad Pro?

Duy Luân
15/2/2015 22:8Phản hồi: 64
Đây có phải là vỏ bảo vệ dành cho iPad Pro?
So sánh vỏ bảo vệ cho iPad Pro (lớn) với vỏ cho iPad Air 2 (nhỏ)

Trang Nowhereelse mới đây lại đăng tải một vài tấm ảnh được cho là phụ kiện vỏ bảo vệ được một nhà sản xuất bên thứ ba làm cho "iPad Pro" (hoặc "iPad Air Plus"). Sản phẩm này có khoét lỗ cho cổng Lightning ở cạnh dưới, cụm nút tăng giảm âm lượng và nút switch khóa xoay thì có vẻ như nằm gần camera hơn so với iPad Air. Nút nguồn và lỗ cắm tai nghe thì vẫn nằm ở phía trên giống như iPad từ trước đến nay. Nhìn thiết kế tổng quan của bộ vỏ cũng thấy được nhiều nét tương đồng với dòng iPad Air và iPad mini, đồng thời khớp với các tin rò rỉ trong thời gian qua mà chúng ta được nghe nói về chiếc iPad màn hình cỡ lớn 12,2" đến 12,9" của Apple. Máy được cho là sẽ ra mắt ngay trong năm nay, có thể là ngay trong Quý 1.

Nguồn: Nowhereelse
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zz195zz
TÍCH CỰC
9 năm
mới xúc ipad air 2 mà thiếu cái gạt khóa xoay màn hình thấy khó chịu vãi...
tính đợi ipad+ nhưng nghĩ cầm cái mtb 12" thì to quá, khác gì ôm cái màn hình đâu...
HV889
ĐẠI BÀNG
9 năm
@twin snakes tưởng nó mở khoá cho mình luôn chứ
@squashy Jb xong thì cài smarttouch , CCseting 😃 đảm bảo với bác là các nút vật lí ko cần dùng nữa
Trừ mở máy vs DFU thui 😁

Sent from my iPhone using Tapatalk
@twin snakes Bác ấy tưởng ipad là đồ chơi e bé 😃

Sent from my iPhone using Tapatalk
zz195zz
TÍCH CỰC
9 năm
@HV889 Ko đặt pass thì nó sẽ mở khoá luôn còn nếu pass thì phải gõ pass vào. Dùng air2 có touch id thì thò ngón tay vào 😁
zz195zz
TÍCH CỰC
9 năm
bao giờ apple mới chịu bắt chước HTC làm loa stereo ở 2 đầu nhỉ 😔
@zz195zz Thảm họa. Apple có bao giờ ra mấy cái sản phẩm xấu cỡ đó đâu.
@thanh_nhan Chuẩn anti fan HTC
@November Rain... Không anti, thấy sao nói vậy. Hơi thích M7 và 816.
Con Air 2 có 9,7 inch mà như luyện cơ rồi, bấm phím thì khó bấm vùng chính giữa, nói nhẹ thì nhẹ chứ cầm đọc e-book mỏi tay vãi cả đái giờ còn tính đẻ thêm thằng cpn gần 13 inch giống con mac air :eek:
@nguyensang12 Đụng vô hình bàn phím ( dưới cùng bên phải ) rồi chọn undock.
@schtroumf di chuyển bàn phím dc ko bạn.
@nguyensang12 Không được bạn ơi. Họ set cho nó ở 1 vị trí hà 😃 Nếu cầm máy đứng thì thấy cũng vừa tầm 😃. Cầm ngang thì phải Split bàn phím mới tiện.
@nguyensang12 chưa hiểu ý bạn cho lắm, nếu muón tách hẳn bàn phím mà di chuyển như di chuyển cửa sổ trên window thì chẳng có tablet nào làm được đâu bạn ơi 😕
duy900020004
ĐẠI BÀNG
9 năm
Theo mình thì ý tưởng Ipad màn hình lớn hơn cũng là ý tưởng hay đó. Cứ đợi khi sản phẩm ra mắt và mức độ chấp nhận của người dùng là biết ngay.
nokia lumia
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn giống mình, cầm cái 9.7 đã thấy to rồi.
toilatuantk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thay macbook air đây. Nhưng mình cầm cái ipad đã nặng rồi. Ko biết Pro sẽ như thế nào. Chắc vẫn chạy song sóng cả win được nhỉ
@toilatuantk nếu gọi là ipad pro thì chắc chạy ios rồi, nên ko hy vọng j song song win bác nhé, chỉ là cầm con iphone cỡ 12inch thôi :v

Gửi từ iPhone 6 Plus của tôi sử dụng Tinhte.vn
@leuleu9x chỉ lo ở cấu hình thôi bạn chứ thích thì cài à :p iphone 5s với 6 bữa có người còn chạy được win 98 😆
Bàn ăn di động 😁:D
12 inch to ngang laptop mà lại k làm nhiều như lap 😃
HieuVoSG
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cũng bằng cỡ Surface Pro 3
Dùng con Ải thôi đã thấy mỏi tay lắm rồi, em này chắc không cầm nổi 1h liên tục đâu nhỉ 😁
Con này to thế này, nếu mà nhẹ hơn dòng Air thì mới khen Apple tài ;)
@squashy Có gì mà ko nhẹ hơn.
Lấy Air 2 rồi kéo nó ra.
Cơ mà 9.7 như Air 2 là ngon rồi.
Trừ khi Apple muốn Air plus chạy Mac os
@Ryzkie Bác cứ làm như cái bài kéo dãn nó xài mãi dc 😁
Nếu màn to thì Apple nên nghĩ support keyboard/mouse để ai làm việc với office
Thế iPad mini của em thành iPad micro ah 😁
@xuan anh NG sắp cho vô lãnh cung rùi mà ở đó micro.
@nguyensang12 Ipad mini đc dùng nhiều trong các trường đh lắm, còn lâu mới die đc bác ơi 😁
@xuan anh NG Nhìn ipad mini 3 ko có nâng cấp nhìu như ipad Air 2 là bik sắp vô lãnh cung rùi. Trước sao cũng khai tử ipad mini.
Mình thì khoái màn hình bự ra thêm nhưng kích thước chung đừng thay đổi 😁
Ko biết có cú đột phá nào để có thể dùng Ipad làm việc ko, chứ giờ toàn dùng để giải trí ^^
@khuchatdem Lại có người đưa "làm việc" với "chỉ dái" (à nhầm, giải trí) để nói.
Mình làm việc với iPad bình thường với những công việc mình cần. Tất nhiên nó ko phục vụ hết hoặc tốt bằng laptop nhưng nó đủ cho 80% công việc của mình rồi (Word, Excel, PowerPoint, Wunderlist, Mail, Safari, Concur, FTP Client, Webex, Startmeeting, Onedrive, Evernote...)
Các bạn ko dùng iPad để làm việc không có nghĩa người khác cũng vậy.
HV889
ĐẠI BÀNG
9 năm
đợi khi nào ipad dùng osx thì đc. chứ hiện giờ cũng chỉ để mail, lướt web, làm office thôi. còn mình ipad toàn để chơi clans
Ây dà quê quá, quên mất smartcover :p Các bác thông cảm iPad nhà em nó toàn ở truồng cho dễ tản nhiệt :D

Nhưng mà bật với tắt máy vẫn cần nut power còn gì...
@squashy Tắt nguồn thì dùng assistive touch dc còn bật nguồn thì vẫn nhấn nút. Xài máy thì ít khi reset lắm có khi 1 năm reset 1 lần hoặc treo máy cũng vậy. Còn jb reset tới reset lui thì ráng chịu. 😃
kiencuong001
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy bạn nhà quê dùng cái ipad mà giữ như giữ mả tổ vầy. Cái chấm tròn tròn nhìn trên màn hình ngứa cả mắt mà cũng để được
@kiencuong001 Đúng ý e 😁
@kiencuong001 Thì bác có quyền ko xài. Xài thế nào là quyền của người ta chê tới chê lui. Bác thấy quê, nhưng người xài ko nghĩ vậy. 😃 Vậy mà Apple chưa bỏ tính năng Assistive Touch trên iPad, cũng dành cho người thật sự cần xài.
HV889
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyensang12 ipad có vẻ ng ít xài tới nút home, chứ iphone xài nut home nhiều lắm. ko có assistive touch có mà đi nút home

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019