Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Để Không bị xóa khi PoST Bài

vietkid
26/4/2009 15:59Phản hồi: 33
Lời đầu tiên Kid xin chia sẻ cùng anh em về cách post bài và những tiêu chí khi post bài .
Đa phần anh em trên tinh tế rất ít khi nào đọc nội quy forum hay cái nội quy khi đăng ký nick . Vì biết chắc một điều là không đồng ý khi đăng ký nick thì đồng nghĩa với việc không reg được nick nên đa phần đều bỏ qua phần nội quy hay là lười đọc .

Cũng khá dài dòng rồi . Kid xin chia sẻ cùng anh em những tiêu chí post bài sau :
1./ Diễn đàn tinhte theo em biết là thuộc công ty Vi-mobi ( 😁 đã có lần tình cờ thấy cái này ) . Một doanh nghiệp có 1 forum được đăng ký bản quyền thì theo công ước quốc tế về luật chống vi phạm bản quyền thì diễn đàn không được share nhạc có bản quyền , không chia sẻ c rack+key . Không truyền bá các công cụ h a c k , hay kỹ thuật h a c king .
Kid xin giải thích ở đây . Nếu forum tinhte đặt tại server nước ngoài thì chắc chắn account sẽ bị khóa nếu bị phát hiện những phần mềm không có bản quyền hay truyền bá những phần mềm không có bản quyền .
Ở VN cũng đã và đang làm gắt vụ này nên anh em tinhte chịu khó 1 chút .
2./ Không thảo luận hay đăng những bài viết có liên quan tới chính trị .
Đây là một điều rất nguy hiểm các bác à . Nếu như để cho một vài topic đi quá đà sẽ dẫn ra những hậu quả không thể lường trước được đối với đội ngũ lãnh đạo của forum . Cái này các bác tự hiểu dùm em :D .

3./ Không post những hình ảnh hay các bài viết quá dung tục hay đi ngược lại thuần phong mỹ tục của người Việt Nam . Không sử dụng những lời lẽ thiếu lịch sự trên forum .
4./ Không post những bài viết đả kích người khác không có chứng cớ xác thực hay những bài viết miên man về một vấn đề nào đó .
vd : bài viết " công an bede " ," coi lại tư cách xyz của 1 cá nhân abc nào đó "
Ở đây xin giải thích 3+4 .
Ở box cafe tinh tế thì các bạn có quyền tự do ngôn luận . Nhưng tự do ở một mức độ cho phép . Chỉ nên post những bài viết có dẫn chứng xác thực và có cơ sở . Ở đây có một số member có vẻ khó chịu khi staff del bài để lại những comment ngắn gọn . Nhưng hãy nhìn lại những gì bạn đã viết thì sẽ hiểu ngay vấn đề . Nếu một ngày nào đó bạn là người bị nêu ở đây đọc được những dòng chữ ấy liệu rằng bạn có vui khi thấy mình đã quá " nổi tiếng " chăng .
5./ Không bóp méo tiếng việt một cách thái quá . Xin giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt .

Tiếng Việt là niềm tự hào riêng của dân tộc Việt Nam , xin đừng làm nó biến dạng một cách thái quá .

Đôi điều góp ý và giải thích ./.

( Có tham khảo trong nội quy khi post bài của forum )
Các bạn có thể tham khảo thêm quyền gửi bài của member ở đây
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thấy nhiều bác vào topic mà phản hồi giống như là chửi đổng vậy, chả có tính xây dựng gì cả. Nhiều khi topic bị xóa vì mấy bài rất vớ vẩn:no6xn:. Nên chăng mod chỉ xóa những bài vi phạm thôi, còn topic nếu ko vi phạm thì để lại 😕?
vietkid
TÍCH CỰC
15 năm
Cái này thì nên coi lại , vì đa phần ai cũng mang bức xúc trong người mà khi nóng giận mấy ai được tỉnh táo hả bạn . Staff cũng là con người đọc vào cũng thấy khó chịu đấy chứ . Nên cần phải bình tĩnh , ngày xưa kid cũng hay bị del bài . Kid cũng nhiều lần muốn vào làm cho ra lẽ nhưng Kid bình tĩnh lại tìm đọc nội quy khi post bài mới biết mình sai ở đâu . Thật ra thì mod làm như vậy cũng là vì trách nhiệm của họ thôi bác Cùi Bắp à
Với những bác lần đầu sinh hoạt trên forum thì việc bị del bài có thể gây bức xúc. Còn nếu có "thâm niên" rồi thì forum nào cũng có luật của nó. Có nhiều forum có mod vớ vẩn del bài vô tội vạ thì tẩy chay, không vào nữa. Riêng em thấy tinhte như vậy là lịch sự lắm rồi. Các bác nhập gia tùy tục đi.
bác vietkid được toàn mod thanks sướng nhỉ.
thanks bác ! 1 bài có tính chất xây dựng cao.
Thank cu Kid cái lấy tinh thần. Suy nghi của chú hay lắm, làm mở mày, mở mặt cho ae BB Biên Hòa. he he
3./ Không post những hình ảnh hay các bài viết quá dung tục hay đi ngược lại thuần phong mỹ tục của người Việt Nam . Không sử dụng những lời lẽ thiếu lịch sự trên forum .
4./ Không post những bài viết đả kích người khác không có chứng cớ xác thực hay những bài viết miên man về một vấn đề nào đó .
vd : bài viết " công an bede " ," coi lại tư cách xyz của 1 cá nhân abc nào đó "
Ở đây xin giải thích 3+4 .
Ở box cafe tinh tế thì các bạn có quyền tự do ngôn luận . Nhưng tự do ở một mức độ cho phép . Chỉ nên post những bài viết có dẫn chứng xác thực và có cơ sở . Ở đây có một số member có vẻ khó chịu khi staff del bài để lại những comment ngắn gọn . Nhưng hãy nhìn lại những gì bạn đã viết thì sẽ hiểu ngay vấn đề . Nếu một ngày nào đó bạn là người bị nêu ở đây đọc được những dòng chữ ấy liệu rằng bạn có vui khi thấy mình đã quá " nổi tiếng " chăng .
Chẳng có ai cục cằn và cảm thấy khó chịu cả bạn ạ, bạn phải hiểu cho đúng? ý tôi nói ở đây là các nói của khi delete bài. Diễn đàn phải giải thích, chứ ai nói cục cằn như vậy. Tôi mong mọi chuyện dừng lại ở đây. và mọi người hiểu cho đúng. Tôi cũng tham gia nhiều diễn đàn,có phải không hiểu đâu. Dù sao cũng cảm ơn bạn, vì bài viết có ích
Còn một điều nữa mà tôi muốn chia sẽ: có thể tôi coi diễn đàn quá thân thiết và tôi thực sự nghĩ vậy. trc khi post bài tôi không suy nghĩ điều gì cả. Mong các mod thông cảm. Chỉ vậy thôi. vê sau tôi sẽ rút kinh nghiệm.
vietkid
TÍCH CỰC
15 năm
Cái này mình nghĩ bạn nên trao đổi thắng thắn với staff . Có lẽ những câu hỏi ngược của bạn khiến cho Staff khó chịu . Mình cũng đọc qua bài viết của bạn nhưng có lẽ bạn chia sẻ nó hơi quá thành ra thành 1 topic đi bôi nhọ người khác . Mong bạn hiểu 😃 .
Stop here, mình không muốn chuyện bé thành to thì chết, diễn đàn là trên hết.:biggrin9gp:
tung-71
ĐẠI BÀNG
15 năm
thanks em nhé.anh thấy bài post củ em củng rất hay,có tính chất xây dưng cho anh em khi vào post bài.
diễn đàn là nơi trao đổi không chỉ về kinh nghiệm và còn là cách ứng xử cũng như lối sống của các bác đi trước với các anh em đi sau thôi làm cho xã hội ngày càng đi lên( em chỉ nghĩ đc vậy thôi mong các bác thông cảm cho em)
các bác dừng nóng thế anh em dễ mất hòa khí có gì các bác dóng cửa bảo nhau
namcungkiem
ĐẠI BÀNG
15 năm
Các bác bình tĩnh nào, mình trao đổi nhỏ nhẹ thui, phù hợp với cái tên "Tinh Tế" của chúng ta
@Mod quản lý : Cho Heo hỏi cái topic share key KIS 2009 của Heo sao bị xóa vậy ?

Dù là vừa hết trò tìm số đẹp nhưng đâu phải là Heo ko chăm lo nữa đâu T_T .

Cho xin 1 câu trả lời hợp lý .

Cám ơn !

Edit : nếu ko nhầm thì mình vi phạm điều 1 chăng ?
- Bản thân thấy key KIS 2009 100 ngày (của Heo share) thật sự là key free ( chia sẻ cho anh em tinh tế sử dụng ) , nguồn gốc sạch sẽ . Một số tạp chí hay các trang web lớn uy tín vẫn có tổ chức share key KIS ( KAV ) --> thế thì đâu có vi phạm bản quyền .
- Nhu cầu sử dụng KIS ( KAV ) là lớn , trong đó có anh em tinh tế , Heo có nguồn key trong sạch và chia sẻ miễn phí thì có vi phạm quy định 1 để rồi bị xóa bài ko ?

- Việc tổ chức share key , lúc đầu Heo tập trung share cho anh em có đóng góp tích cực cho tinh tế ( >100 bài ) , về sau , nguồn key ko còn nhiều nên mới tổ chức lấy số đẹp và send key cho ai đạt được bài viết số 69 và 99 . Nếu Mod cho đó là PR thì xin xác nhận là có ( nhưng PR như thế có hại gì ko ? T_T ) , và nếu Mod thấy việc tổ chức lấy số đẹp như vậy là khuyến khích spam thì Heo xin nhận khuyết điểm .
vietkid
TÍCH CỰC
15 năm
Ý kiến thắc mắc của bạn sẽ được giải đáp trong box : GÓP Ý
cũng hay quá hen, nghiên cuu1 cái
bác nói chí phải. phải làm vậy thôi.
Định lập topic chia sẽ Mini Games cho mọi người, nhất là các bạn làm ở văn phòng. Không biết có vi phạm và luật nào của forum tt ko? 😃
Mình chưa bị del bài nhưng đôi lúc trong lời nói của mình có chút nóng giận. Tiếp thu! Thank bác phát 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019