Để Không bị xóa khi PoST Bài

vietkid
26/4/2009 15:59Phản hồi: 33
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuân theo nội quy thì không bị del thôi chứ có gì đâu mà cãi nhau ầm ầm vậy các bác
hongnobita
ĐẠI BÀNG
15 năm
vủngtàu mobile.com

chào các bác thực ra nếu bài vi phạm bị xóa thì không sao nhưng có những bài góp ý cũng bị xóa mới tức chứ ,em rất bức xúc vì em gửi bài góp ý ở (vungtau mobile ) rằng nó bán máy sao mắc thế ví dụ ku 990 sài gòn có 2t5 -2t75 nhưng nó bán tới 3t5 hoặc m1000 ....... thế mà nó xóa,em hỏi các bác 4u là nơi bàn bạc góp ý nó không nghe thì thôi ,sao lai kiểu 1 mình 1chợ thế khi nào khá lên được (mấy lời bộc bạch các bác ,bác nào ở vũng tàu cảnh giác nhé
thông tin này đã có trong phần hướng dẫn của diễn đàn nhưng hầu như chúng ta k ai đọc nên ...hehe.. dù sao cũng nâng cao tinh thần vì cộng đồng của bác vietkid. thật sự thì diễn đàn là 1 nơi trao đổi thông tin và học hỏi hữu ích, có những bức xúc trong cuộc sống mà lôi vào diễn đàn để "chửi rủa" nhau thì...phí thời gian quá.
Chúc các bác một ngày tốt lành...
hi.xxx... các bác ui em vào diễn đàn cả tuần ni rùi mà chưa dc post bài, răng kỳ rứa các bác nhỉ?
Lam Sơn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có gì khó đâu, cứ tìm cái Nội quy mà đọc. Tuân thủ Nội quy triệt để thì post bài vô tư chẳng ai có thể nói gì thậm chí còn được hoan nghênh. Dưng mà thấy nhiều Bác chẳng quan tâm mấy đến vụ này nhỉ? Đến khi bị xóa bài, ban nick thì lại kêu trời như bọng. Vào nhà người ta chơi thì phải tuân thủ những gì chủ nhà yêu cầu, nếu không được như vậy thì chẳng ai welcome các bạn đâu?

Còn một việc nữa hết sức quan trọng thỉnh thoảng vẫn hay xảy ra: Chúng ta đều xác nhận đây là sân chơi chung, tất cả mọi người đều bình đẵng không phân biệt về mọi phương diện. Chúng ta gặp nhau ở đây ngoài vấn đề giao lưu còn là nơi học tập chia sẻ lẫn nhau. Nói là thế nhưng thấy có Bác vào trả lời tư vấn hết sức cọc cằn, đọc bài trả lời tư vấn hình như ai cũng cảm nhận được một điều được ẩn chứa trong bài viết "Sao ngu thế? Có vậy cũng hỏi?". Nếu ta biết thì vào trả lời trên tinh thần vui vẻ còn không thì thôi chẳng ai bắt buộc, ai cũng có lòng tự trọng tự ái cả, cớ chi tốn thời gian ngồi gõ bài lại khó chịu như thế dẫn đến việc anh em thành kiến với nhau liệu có nên không?
kinh nghiệm sống và học tập theo tinh tế
xin cám ơn bạn nhé, bài viết hữu ích quá

Trứng
14 năm
lâu lâu chẳng thấy ai vào đây, spam thử một phát xem có bị phát hiện không........!
autec
ĐẠI BÀNG
14 năm
chắc là ko vì khu này quá vắng bóng mod 😁

Trứng
14 năm
hay hay! thế thì spam thêm một phát nữa, sướng quá, thoải mái quá! chẳng ai biết cả! biết chỗ này thì ngày nào mình cũng spam!
Mình có câu hỏi nogài lền thế này nhé ,mong bạn KID hoặc Mod nào đi qua trả lời giup mình với :
Ví dụ mình có 1 topic bán hàng .Theo qui định của box mua bán thì 12h mới được up bài 1 lần .Nhưng giả sử mình vừa up bài xong thì có 1 bác hỏi lúc đó dẽ có 3 phương án :
1/Trả lời luôn trên topic => Dẫn tới vi phạm nội qui 12h mới được up 1 lần
2/Để đủ 12h mới trả lời (replly) => Không vi phạm nội qui nhưng người đó lại phải đợi để trả lời
3/Pm bạn đó =>Nhiều người cũng có cùng câu hỏi thì lại phải pm trả lời từng người
Mod và bạn KID xem thế nào chứ mình tháy 2,3 hơi bất tiện .Lắm lúc muốn trả lời ngay mà lại phải đợi 12h .Pm cho người hỏi xong thì nhiều người cũng gửi hỏi y như thế ? 😔(((
Theo em biết thì trả lời người mua hàng ko xem là up bài, vì thế ko cần đợi 12h

Trứng
14 năm
topic ít người thế này mà vẫn đóng khung trên diễn đàn!
spam thêm phát nữa cho bõ ghét........................................!
Có đôi lời góp ý đằng sau cái "Để không bị xóa khi PoST Bài" thì tinhte hơn một chút nữa là: Các thành viên khi post một chủ đề mới thì tên tiêu đề nên rõ ràng và chính xác với nội dung cần trao đổi, với những nội dung cần trao đổi có thể hợp với 1 chủ đề đã được post từ trước thì nên post gộp vào, tiện cho việc trao đổi. Nếu ai cũng muốn tự mình tạo ra một topic mới thì sẽ có rất nhiều topic, gây loãng, hơn nữa có quá nhiều tiêu đề bài viết có những cái tên rất chung chung và viết tắt, viết mang tính chất nổi bật nhưng không phù hợp ví dụ: "Các bác giúp em với", "bệnh này là gì","các pro giúp em","nên chọn cái nào","giảm stress nào","hot đây vào xem nhanh nào"...Ngay cả cái tiêu đề của bài viết này mình cũng cho là có "lỗi". Cần phải việt hóa hoàn toàn, nếu những từ tiếng anh nào mượn phải có mở ngoặc giải thích nghĩa, cụm từ nào viết tắt phải có chú thích. Tinh tế chính là ở cái tiêu đề vì nó ngắn gọn, xúc tích thôi nhưng diễn tả được phần nào nội dung bên trong.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019