Dell bắt đầu cho đặt trước máy tính chạy Windows 10, giao hàng 29/7

Nam Air
22/6/2015 4:16Phản hồi: 63
Dell bắt đầu cho đặt trước máy tính chạy Windows 10, giao hàng 29/7
Windows 10 bản hoàn thiện dự kiến sẽ bắt đầu được Microsoft cung cấp cho khách hàng vào ngày 29/7 và đó cũng là thời điểm các hãng sản xuất máy tính Windows bắt đầu bán ra sản phẩm mới chạy hệ điều hành này. Hiện tại, trên website của Dell đã cho đặt hàng máy tính chạy Windows, gồm những dòng máy mới nhất của hãng từ Inspiron, XPS, Vostro cho tới Latitude, hãng này cho biết sản phẩm sẽ bắt đầu được giao hàng từ ngày 29/7 tức là thời điểm Windows 10 RTM được phát hành qua hình thức online để người dùng tải về.

Tham khảo một số dòng máy được bán ra có sẵn Windows 10, ví dụ Inspiron 15 5000 series giá từ 400$, máy để bàn Ispiron khởi điểm 480$, XPS 870 để bàn từ 830$...

Theo Dell
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá ngon cho đội Dell
Binhckxdtl
TÍCH CỰC
9 năm
Tui có con máy xài từ 2012 đến giờ vẫn ngon, pin trâu bò như lúc mới mua. Vớ được chú hàng ref nhưng xài ngon chán, dự định không cần nâng cấp trong vòng 2 năm tới.
mình mới tải w10 prv lúc nãy, chạy xong r mà sao nó ở bản 10074 vậy mọi người @@
@Tín Đỗ hình như vẫn ok mà. nhưng mà máy e cùi lắm, e cài win 10 chủ yếu để cai game 😁 và có chơi cũng lag vì máy yếu nên cũng ko rõ lắm : ))
@namdt2315 CF mấy bản build trước mình chơi ko dc, vào khoảng 20s là văng ra. nãn không chơi tới h không biết ra sao
@thằng khôn em nghe nói win 10 hỗ trợ game tốt mà. ko biết bản final ra sao 😔
@namdt2315 Chắc do game chưa có bản chi win10 nên lỗi. Chờ thôi
traitay95
TÍCH CỰC
9 năm
Mình đã đang ký insider và ở build 10147 ko biết sao
longphuong89
ĐẠI BÀNG
9 năm
chắc gì ng dùng đã thích win 10
@longphuong89 Ở đây có mình thím là không thích thôi .😁:D:D:D
mitd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@longphuong89 Nghe như bạn là fan Bphone lạc sang đây. Ngô nghê thật hay giả vờ vậy bạn
Cho em hỏi, đặt mua trên Dell nó có giao hàng đến tận nhà không ( Việt Nam) ? giá giao hàng có cao không ?
MS mới điều chỉnh lại thông tin rồi thì phải. Đâu có hy vọng gì cho người dùng Preview đâu.
@thanh_nhan Chắc ms đã up bản quyền sẵn trên mấy máy sắp bán rồi. Lên trang chủ ms có nhiều máy chạy win 10 được bán lắm
Cái hay nhất của w10 là khi đồng bộ với tất cả các thiết bị liên quan sẽ tạo ra một sự tiện lợi vô cùng mà androi và ios chưa thấy. ví dụ như ta đang làm việc trên máy tính,mà điện thoại hay máy tính bảng có tin nhắn hay email đến,bạn không cần phải cầm máy lên trả lời mà bạn nhắn tin trả lời ngay trên màn hình vi tinh và gửi đi,tất nhiên là máy đã đồng bộ với nhau..bạn cũng có thể trả lời cuộc gọi ngay trên máy vi tính,hay nghe nhạc chọn bài trên pc thông qua tai nghe hoặc loa ngoài..thật là tiện dụng
@nguyenviphung Ok ,mình có dùng iphone đâu mà biết,nói vậy để tạo gạch xây nhà đó bạn à. bạn là viên thứ hai,cứ tình hình này bao giờ đủ gạch xây nhà..nhà vệ sinh bạn nhé hii
@chocngoayPro Thánh này chắc chuyên xài lap win + win phone kg hể? Ios và osx đã đồng bộ từ năm ngoái rồi nha chú, mail, message,facetime or normal call, notes, reminder,pages, keynotes,number đều đồng bộ trên các thiết bị apple với nhau theo thời gian thực , window mới là thằng đi sau nhé, mà thậm chí mail trên ios còn trả lời đc trên window luôn nhé, chú cứ ở đó mà tinh tướng 😁...
N.D.A
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chocngoayPro Tiện nhưng vấn đề an ninh lại đáng sợ hơn. Hack được 1 cái là hack được cả nhà @@
@N.D.A Hacker đứa nào mà chả làm được nếu nó muốn tấn công ai đó. Mỹ còn bị nó tấn công nói gì dân thường chứ
lekhoabao
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phải nói máy dell cực bền. Mình dùng 1 em inspiron mua từ năm 2007 mà dùng cho tới bây giờ vẫn còn dùng tốt. Mua thời đó mà độ phân giải đạt 1400x900, pin 9 cell; phải nói là hàng hiếm ở VN (chắc cũng vớ phải refurbished), có thể là hàng xách tay.

Máy từng bị rớt khi vẫn đang hoạt động từ trên bàn xuống, giựt phăng cáp sạc. Nhặt lên sợ die ổ cứng nên cho quét bad sector, cơ mà ko có cái nào hỏng (mừng gần chết 😁)

Nói chung, máy do dell build phải nói chắc chắn (trừ build tại China). Máy mình build tại Malaysia hehe.
rò rỉ bản win 10147 gần như hoàn thiện. chắc vậy nên mấy hãng này mạnh miệng
@dktran01 Có 1 bác đã up lên rồi và bảo trình duyệt chạy như hack speed kìa 😆 không biết that không 😁 :D
lilw
TÍCH CỰC
9 năm
nhà mình có 3 con máy, tất cả đều là của Dell, Vostro 1500, XPS 17, Inspiron 14. Sắp tới mới build thêm 1 con AW đang chuẩn bị về 😁

hàng dell xài bền nhưng mà hay hư mấy cái lặt vặt vớ vẩn. tìm phụ kiện thay thế mòn con mắt mà không có =))
Ngày 29 cũng là ngày Windows 10 chính thức phát hành
Đang dùng bản 10130 loa hay cắm phone đều nghe rè rè như kiểu radio. Đợi bản mới không biết khi nào ra nữa 😔(
Suongdem1290
ĐẠI BÀNG
9 năm
hóng các bác bác nào dùng win 10 rồi cho ae xin cái cách ..... thế nào
nh0ztykute
ĐẠI BÀNG
9 năm
vừa mới mua em inspiron 5548 được 1 tuần thì dell lại ra sắp ra máy mới số nhọ vậy trời
Ko bt win 10 chạy ổn định ngon lành chưa mà đã ăn theo rồi
@thằng khôn Tội cái app Music của mình không mở được. Lên được 5s, giao diện thì loạn lên xong crash 😔 Mấy app kia thì ngon, khoái app Calendar và Mail mới
@bango123 klq nhưng máy mình vừa có update driver Card Nvidia xong lướt web ngốn ram ít hơn và nhanh bất ngờ :3 không thể tin nổi 😁
@thằng khôn Chiến game luôn cho máu :D
@bango123 Bỏ game lâu rồi bác ơi 😃 build khi xưa có tải CF chơi ko đc, chả biết này thế nào
phải chi có option loại cái win 10 ra bớt được tí tiền 😁 :D
@cardmanhinh.com ý bác thích dùng hàng ấy ấy :D :D
lecaothang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình mua con 5548 i7 5500 về vọv mới biết nó có 2 nhân. Mà thấy cũng ổn, đợi win 10 ra quất luôn bản quyền chứ cái vụ insider không hy vọng 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019