Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dell hồi sinh laptop Alienware 18, nâng cấp PCIe và USB-C cho bản 13, 15, 17", làm mới X51

Duy Luân
27/8/2015 13:21Phản hồi: 106
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phucmp
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá đẹp nhìn mạnh mẽ thật !
Dùng con này thiết kế đồ hoạ có được không các bác ?
Zoro21
TÍCH CỰC
9 năm
@BullHook Được thì được (cấu hình nó mạnh mà) nhưng nếu bạn làm chuyên nghiệp thì không nên 😁, nếu làm chuyên nghiệp thì bạn hãy hướng tới dòng WorkStation có card đồ họa Quadro nó hỗ trợ tốt hơn 😃.
Nhìn thèm quá. Mà nghỉ lại giờ k chơi game cũng k sài gì cấu hình cao nên k nỡ bỏ tiền mua.
Naruto007
TÍCH CỰC
9 năm
Tiền nào của nấy, cấu hình khủng và giá cũng khủng không kém :eek:
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
alienware 18 ko có đối thủ ở phân cấp này rồi...:p
Hại não quá. ko biếtchojnn ASUS hay DELL đây.
Anh em cho ý kiến cái
@Nguyễn Đức Liêm cái avatar này quen thế, bạn ở HN à, fb mình có add bạn gái avatar
dp1415
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái lap dày quá, chẳng mang đi đâu được, máy để bàn vẫn là lựa chọn tốt nhất, mát mẻ, mạnh mẽ.
_Natsu_
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đợi mãi may mà qua đi xem ko quất luôn ko là hố rồi 😁
rapper1412
TÍCH CỰC
9 năm
Chỉ biết thèm
laptop nhìn đẹp nhưng chắc ko mua về xài dù có nhiều tiền đi chăng nữa
dày nặng
MÌnh thấy mua con này chơi game thì ko khả thi lắm
1- Chơi game phải mất thời gian dài (tốt nhất khi ở nhà)
2- Còn hệ thống âm thanh, màn hình lớn đi kèm
3- Chuột , bàn phím rồi ( tay game thì màn hình bé ko ngồi xa dc)
Thừa tiền ko nói chứ tầm này dư sức làm 1 hệ thống game ở nhà cho trải nghiệm tốt hơn
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@ajack Đơn giản nó nhắm đến những đối tượng game cần sự cơ động, những người hay offline và có điều kiện kinh tế, ví dụ khi bạn mê game tụ tập để làm một trận ra trì thì bạn ko thể vác desktop đi đc, còn vác lap thường thì ko sướng, ko cho trải nghiệm tốt đc, quan trọng nhất là bạn phải có tiền nữa vì người ko tiền thôi mua con lap 10t ok rồi tai vẫn chơi game cơ bản đc, người có tiền nhưng ko quá sung thì tao lắp con desktop ngon hơn, kinh tế hơn, người nhiều tiênd thì à con này ngon, tao mua chơi game tốt, off tao vác đi đc, chơi ngon và còn thể hiện đc ^^
ajack
ĐẠI BÀNG
9 năm
@macpro87 Mình cũng nghĩ ý đó!

Tại cũng có nghĩ tới là những game thủ chuyên nghiệp thì đa phần họ chỉ vác mỗi keyboard + mouse của họ thôi. Còn lại thì đa phần họ dùng PC của chính team luôn. Còn nếu offline thì những nước phát triển hơn hay có những phòng game chuyên nghiệp (Sài Gòn hình như cũng có!).

Cái vấn đề máy laptop giải quyết tốt nhất chắc là mỗi vụ profile với driver :p.

Nhưng, nói gì thì nói, bạn nói cũng đúng là cũng sẽ có một phân khúc riêng mua dòng này. Và chắc gì họ dùng để chơi game? Có thể là thể hiện bản thân, hay đơn giản là đồ họa 😁
Zoro21
TÍCH CỰC
9 năm
@trungnguyenhp Xin bạn hãy chú ý hơn tới lời nói của mình 😃, bạn có biết bao nhiêu cuộc war đã xảy ra vì các bạn phán y hệt thế này không ở các topic laptop chơi game không ? Tôi không chơi game nhiều nhưng tôi đặc biệt thích dòng laptop chơi game nói chung và Alienware nói riêng, nó là cái máy tính cấu hình nó mạnh, có tính di động khá (dòng 17 trở xuống nhá) và nó làm được nhiều việc khác nữa chứ không chỉ chơi game. Tôi rất thích cái cảm giác ngắm 1 cái laptop cấu hình cực mạnh, thiết kế đẹp và cầu kì, hơn hết nó là 1 thú chơi bạn à, không nhất thiết mua nó về phải để chơi game 😃. Bạn không có tư cách phán người khác " thừa tiền " vì đó là tiền người ta làm ra và người ta làm gì với nó là quyền của người ta, xin hãy biết tôn trọng người khác !!!
@Zoro21 Mình chỉ viết lên cảm nhận của mình thôi.
1- Ai war thì kệ nó kqtâm
2- Thừa tiền : ( ý là người ta đã có hệ thống máy khủng ờ nhà rồi thì mua thêm . Chứ chỉ dc chọn 1 trong 2 thì theo mình không hợp lý thế thôi. có làm cho ai bị đổ máu hay bỏ cơm ko ?)
quangvfx
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tình yêu đến em ko mong đợi gì! Em này quá xa xỉ cho một nhu cầu bình thường. Trông đợi em m3800 với chip skylake xeon vào cuối năm nay
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
Rất thích dell nhưng là dòng desktop cơ, dòng này ngon nhưng mang vác nặng nên thực tế là hay ngồi 1 xó chơi, chả khác gì máy cây cả
TTris
TÍCH CỰC
9 năm
Mua về chơi mấy cái mini flash game...
qtoan96
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thèm
17" 4k 1 cặp 980m
HieuLs.Luong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chịu khó tập Gym rồi mới nghĩ đến em này.
Alienware X51 bao nhiêu vậy m.n??? :eek:
Trannghia207
ĐẠI BÀNG
9 năm
nói vậy chứ em lỡ mua con M14X R2 mà hối hận tới giờ 😔
nhìn kích thích nhỉ mấy bác, con này chơi game thì sướng phải biết nhỉ 😁:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095