Dell hồi sinh laptop Alienware 18, nâng cấp PCIe và USB-C cho bản 13, 15, 17", làm mới X51

Duy Luân
27/8/2015 13:21Phản hồi: 106
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Suongdem1290
ĐẠI BÀNG
9 năm
800$ thì giá này cũng ngon đấy chứ nhỉ
@Suongdem1290 800$ là cái màn hình thôi 😁 Alienware đâu có mẫu laptop nào dưới 1299$ đâu
Suongdem1290
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhoccavali91 đắng lòng, em tưởng 800$ thì quá ngon bác ạ :D
😁 em 18 mới thực ra thay thế môĩ modun vga,hóng ra vga 980m của Dell nâng lên là vừa
AW 17inch mà 2.5kg em sẽ mua 1 cái, nói thiệt tình 100% đó.
thanh_uong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá nặng-QUá nguy hiểm với em này=)))
mua năm ngoái giá ~3000$
dvthong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mai nên làm con gì để đổi máy mới đây các bác?
Ngày xưa đã từng đầu tư một em này để chiến đế chế mà phê lòi 😁
DuyDuy425
ĐẠI BÀNG
9 năm
giờ mới biết lap allien là của Dell @@ cứ nghĩ nó là dòng lap của hãng tên là allien
có mấy pác chắc dân văn phòng quanh năm suốt tháng chắc biết đến word or excel rồi vô phán như đúng rồi ... một người thật sự cần đến một cái máy như vậy thì thật sự có rất nhiều chuyện để làm ví dụ như render video , stream game , làm đồ hoạ ,cũng có thể chỉ đơn giản là code ... nhưng những cái đó thì đâu phải lúc nào cũng làm ở nhà .. muốn đi cafe vừa làm vừa ngắm gái thì sao ... muốn đi chiến game cùng nhóm bạn thì sao ... các bác vô so về cấu hình của các máy thì ok còn vô đem so 1 con laptop giải trí thông thường và con này thì chứng tỏ bác chả biết mợ gì về máy tính... hoặc so con này với máy bàn thì cũng bó ...
CUBASE
TÍCH CỰC
9 năm
@duymocay002 😁 dùng thì biết thôi bác, bác cứ đi phân tích cho mấy thánh đó làm gì, 100 thằng chê hoặc so sánh thì 90 thằng chắc chưa đc sờ vào cái máy chứ đừng nói là sử dụng. nên chắc họ cũng chả hiểu gì đâu
Nếu ai đó cho tôi một macbook pro restina tôi sẽ ném nó đi,nếu ai đó cho tôi một alienware tôi sẽ ôm nó hàng ngày và ngủ.
😁 đơn giản đó là đam mê
Zoro21
TÍCH CỰC
9 năm
@macpro87 Xin lỗi bạn chứ chẳng ai chê Alienware chất lượng kém nhé 😁, thế đã nhìn cái comment trên bài viết của bạn chưa mà bảo người ta anh hùng bàn phím với Google thế :D, tôi mới thấy bạn là người vô lý ở đây nhé 😃.
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@Zoro21 bạn đã dùng những con đời đầu chưa bạn, mình không chê alien nhé,cá nhân cũng rất thích mình chỉ nói là nó chỉ hhàn hảo mấy năm trở lại đây, mình chưa có đk để dùng tất các loại máy đắt tiền nhưng dùng của người khác thì cũng khá nhiều
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@CUBASE mình ko ý kiến, tại bạn lôi mac vào rồi kêu vứt đi nên ngứa mắt mới rep thôi
@macpro87 Mình dùng nhiều quá ko nhớ nổi nên bạn tìm google Fb nha chắc là ra thôi,hàng từ đời đầu luôn đến giờ là đời chót. image.jpg image.jpg

image.jpg image.jpg

image.jpg image.jpg image.jpg

image.jpg image.jpg
lilw
TÍCH CỰC
9 năm
có bác nào giống e vác AW về để combine code không? e để máy chạy gần tuần lễ rồi, CPU lúc nào cũng trên 70C mà máy mát rượi.
marklost
TÍCH CỰC
9 năm
@tw2ts 😁 Bình thường mà bác, đam mê nhưng đâu phải lúc nào cũng sử dụng liên tục mới là đam mê,kiểu cưới vợ lâu lâu hun 1 cái,hun nhiều nó oánh chết :D
image.jpg image.jpg
Mình từng dùng qua tất cả các máy alienware,hiện đang là admin Alienware VN và dùng Alienware 18 và M18x r2 cấu hình:
i7 4930xm,gtx 780m Sli,16gb ram ddr3l,3x ssd raid 512gb
@myheartalone Alienware 14 hiện nay hãng ngưng sản xuất rồi. Alienware 13 thì xài CPU chip U tiết kiệm pin nên hiệu năng thấp. Alienware 15, 17 thì mới khủng và ngon nhưng giá hơi cao.
Vấn đề là bạn dự tính đầu tư bao nhiều tiền thì mới tư vấn cho bạn con tốt nhất được
myheartalone
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngochantoto Bác con 15 inch thì khoảng bao nhiêu ạh
@myheartalone 😁 hôm đi offline thì có máy cấu hình thấp nhất là 26tr với cấu hình 4710hq + gtx 965m
còn có bác mang con 60tr đi cấu hình 4720hq + 4k res + touch screen + gtx 980m + ssd 256gb +1tb ssd
@myheartalone Con 15 inch cấu hình chuẩn Core i7-4710HQ bên mình đang bán giá 36,9 triệu. Bạn tham khảo thêm ở đây nhé
https://nhattao.com/threads/alienware-15-17-model-2015-vga-gtx-980m-4gb-gia-tot.3813284/
Mình thì chưa đc dùng con G751 vì nó mới ra chưa có đk mua đc nhưng đã dùng qua G73jh,G73Sw,G750jw đời trc thì tựu chung là phím của Rog bấm flex khá là nhiều,độ nảy tốt hơn nhiều so vs đám máy K,Dell,Hp nếu so vs alienware m1x đã ko bằng rồi chưa nói đến đời mới phím giống workstation Dell.

Phím dòng 15,17 như nhau,size đều 18x19mm hệt dòng Dell máy trạm.
Mua con này ở đâu nhỉ, hình như chưa phân phổi chính thức tại Việt Nam. Hỏi mấy website ở VN thì toàn thấy ổ 5400rpm trong khi chat với support dell thi2 bảo k có loại ổ cứng này, chỉ có 7200rpm thôi. vậy có thể khẳng định aw ở VN toàn hàng dựng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019