Dell làm mới máy trạm di động Precision M3800 với màn hình 4K, Thunderbolt 2, mSATA 1TB

Duy Luân
27/1/2015 22:43Phản hồi: 99
Dell làm mới máy trạm di động Precision M3800 với màn hình 4K, Thunderbolt 2, mSATA 1TB
Dell vừa nâng cấp dòng máy trạm di động Precision M3800 của mình với màn hình LCD IGZO 4K cảm ứng, thêm một ổ mSATA dung lượng tối đa 1TB (trước đây đã có sẵn một HDD 1TB), cổng Thunderbolt 2.0 mới và cung cấp tùy chọn cài đặt sẵn hệ điều hành Ubuntu. Màn hình của thiết bị vẫn giữ mức 15,6", tùy chọn độ phân giải 3200 x 1800 đã bị bỏ đi và thay bằng mức 4K 3840 x 2160 như đã nói ở trên. Nếu không muốn thì người dùng vẫn còn thể chọn bản Full-HD 1920 x 1080 để giảm chi phí. Tương tự như thế hệ trước, M3800 sử dụng CPU Intel Core i7 Haswell và card đồ họa NVIDIA Quadro K1100M mạnh mẽ. Giá bán của sản phẩm này bắt đầu từ 1699$.

Đáng chú ý, Dell vẫn gọi Precision M3800 là "máy trạm 15" mỏng và nhẹ nhất trên thế giới". Cụ thể hơn thì M3800 có độ dày ở chỗ dày nhất là 18mm và chỗ mỏng nhất là 8mm, trong khi trọng lượng chỉ 1,88kg mà thôi.

Cấu hình cơ bản của Dell Precision M3800:
  • Màn hình: 15,6" độ phân giải 3840 x 2160 hoặc 1920 x 1080, cảm ứng
  • CPU: các tùy chọn Intel Core i7 Haswell
  • GPU: Intel HD Graphics tích hợp + NVIDIA Quadro K1100M
  • RAM: tối đa 16GB
  • Pin: 6-cell
  • Hệ điều hành: Windows 7, Windows 8, Ubuntu
  • Kết nối: Bluetooth 4.0, Wi-Fi a/b/g/n, USB, Thunderbolt, HDMI, khe đọc thẻ SD
  • Ổ lưu trữ: HDD 1TB 2,5" + SSD mSATA 1TB
  • Độ mỏng: 8~18mm x 372mm x 254mm
  • Trọng lượng: 1,88kg
Nguồn: Dell
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao ko đợi Win 10 rồi upgrade 1 thể 😆 Vote 1 phiếu cho Dell Workstation ;)
ilove1520
TÍCH CỰC
9 năm
Dell rất bền, ko phải dìm hàng chứ sao ai xài HP cũng bị hỏng màn hình nhủ
@pocket061991 Chắc chỉ do xui thôi. Chứ hổng nhiều vậy thì hãng nó khỏi bán máy mà tập trung vào sản xuất màn hình để bảo hành à/
@ilove1520 Tôi lạinghĩ khác bạn. Tôi sài cái hp 430 với cái 1000 chơi game vớicdùng auto cad màn vẫn ngon k vđề chỉ do quá nóng cháy mất main thôi.😁:D
teri.nk79
TÍCH CỰC
9 năm
@pocket061991 số bác xui ?. em học CNTT bạn lớp em cả đống HP Probook có sao đâu :p
ngay cả con Compaq cùi của bà chị em CQ40 mua từ 2008 hay 2009 gì đó đến giờ vẫn phà phà chỉ bị hỏng quạt tản nhiệt 1 lần duy nhất gần đây thôi 😁
Ba em thì con probook mới mua năm trước :D có bị gì đâu
heyheyha
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ilove1520 một phát hiện thật là tinh tế 😁, kiểu như ai xài IP 6 đều bị "bẻ cong, nứt màn hình"
gh0st91no1
TÍCH CỰC
9 năm
Mặc dù không cùng phân khúc nhưng tất cả đều lu mờ trước 😁
@gh0st91no1 Bé này trc thấy đẹp h thấy nó cứ trọc trọc sao ấy, chắc kiểu trên thì mỏng mà dưới thì dày. Cân đối chút chắc đẹp ;)
metarion
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy dòng này mà xài đúng chức năng đồ họa em thấy ớn vụ nhẹ và mỏng. Mấy cái này không khơi khơi mà các hãng nó làm to và dày để chỗ cho các quạt chuyên về tản nhiệt.
@metarion các dòng cpu và card đồ họa sau đã không còn nóng mấy nữa nên ko phải tản nhiệt nhiều.
huy9988
CAO CẤP
9 năm
Thôi em chừa, cái M3800 năm ngoái làm cho cố, cái touchpad làm tệ hại luôn, xài bị lỗi tệ tới mức phải bán tống bán tháo. Dell nổi tiếng bị lỗi cái touchpad mà vẫn ko sửa cho người ta. NGày xưa xài XPS 13 bị, 2-3 năm rồi lên tận M3800 vẫn bị. Bó Tay kiểu làm ăn này!
@huy9988 precision-m4400 vẫn xài ngon lành ko bị gì cả :3
huy9988
CAO CẤP
9 năm
@neomilanista Mình xài M3800 mà bạn, nên chắc là cũng biết mấy cái "phức tạp" đó chứ hen, thân!
@huy9988 Touch pad cua bác bị làm sao vậy, minh xài nhiều Latitude + XPS 13/15 + M3800. Đâu có quá tệ 😃
@huy9988 em đang xai con xps 15 cái touchpad em cũng chả mấy đông chỉ dùng chuột mà bác này dùng gì touchpad nhiều thế con này sài đò họa cần sài chuột chứ touchpad lỗi em cũng chả đọng nên cũng chả quan tâm
dòng máy trạm này trâu bò lắm mà thiết kế cũng đẹp ghê nhỉ
Khoái cái Thunderbolt 2 rồi nhé... 😁
Dell mà dùng mấy mẫu thiết kế này lên mấy con Inspiron hay Vostro giá rẻ thì mấy hãng khác có mà đứt cáp.
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@king_of_mar1311 b mới trên núi xuống ak? Dell ins 5000 series vs 7000 có lâu r nhé
KytoSai
TÍCH CỰC
9 năm
Làm nhảm cái gì thế, dù thích Dell không thích HP nhưng cía kiểu comm không động não thế này thì đáng chửi thật.

"Ai xài HP cũng bị hỏng màn hình.." ai ở đây là ai, 1 mình cậu hả ? hay là lên trung tâm BH ngồi soi người ta hư ? 1,2 người hư mà đại diện được cho cả 1 thương hiệu, ghê đấy

Nếu bạn có theo dõi thì hiện dòng inspiron với vostro đã đụowc làm mới thiết kế, ngon không kém con này đâu
sao dell ko có màn 99% A.RGB ta
mapmapuu
TÍCH CỰC
9 năm
@cosmos47 Precision M6700,6800....IPS RGB Led 10bit panel 1.07 billion colors đó bác
@mapmapuu M4800 M6800 giờ cũng chỉ còn 72% Adobe RGB cho QHD+, thấy Dell ko còn option 100 từ lâu.
hoatongoc
TÍCH CỰC
9 năm
Máy trạm bây giờ cũng mỏng dc như máy laptop thường, kể cũng thấy giật mình thật...
NỒi đồng cối đá ! Nhưng nói thật vẫn thích mac chạy window hơn !
dohoa911
TÍCH CỰC
9 năm
Màn hình 4K về tăng ppi cho icon, text chứ nhòm laptop full HD đã muốn lòi con mắt rồi, ức chế.
Máy này có nâng cấp về cổng Thunderbolt nhưng Windows chưa hỗ trợ thì sẽ làm được gì với cổng đó @Duy Luân?
locyt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hoangcamapas Cùng thắc mắc với bác này 😁
Nếu mua máy để làm việc thì mình thấy nên tránh xa mấy con mỏng nhẹ này, hồi trước mình xài con Dell XPS T9300 cũng vì mỏng và thiết kế đẹp, xài vừa hết hạng bảo hành mấy ngày là bị cháy mainboar, đi thay hết 250$ về xài được 2 tháng cháy mainboar lần hai nên bán xác luôn, sợ mấy con Dell này rồi, mấy dòng Dell khác mình chưa xài nên không dám phán, nhưng laptop Dell để lại ấn tượng rất xấu đối với mình
tamthat1787
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hieupy89 Vì vậy dòng đó ko phù hợp với bạn. Nếu bạn dùng M3800 rồi thì bạn sẽ thấy, nó cũng không quá nóng. Độ nóng chỉ như một chiếc laptop thông thường.
@ktxc15 Hôm trước mình lỡ tay làm đổ nước vào máy, không sạc điện được nữa, gọi điện thoại thì hôm sau nhân viên mang main mới tới tận nhà thay... Nhân viên có hỏi có làm vô nước không, mình cười cười bảo dòng Latitude có chống nước mà... Thay main xong nhân viên dặn không được làm đổ nước vào nữa. Máy mình xài hơn 1 năm giờ vẫn còn bảo hành hơn năm rưỡi nữa...
@tamthat1787 Nói vậy nghĩa là bạn đã và đang xài dòng máy trạm này đúng không, cho mình hỏi là nhiệt độ của khi sử dụng những ứng dụng đồ hoạ là bao nhiêu, bởi vì máy mình cháy main là do quá nóng chứ không phải do bị đổ nước hay bất kỳ lý do gì khác, vì thiết kế mỏng nên khả năng tản nhiệt rất kém nên mới ra như vậy
tamthat1787
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ktxc15 Dùng đồ hoạ bình thường, render các kiểu vào khoảng 74-76 độ. Còn không chạy gì về đồ hoạ mà chỉ sử dụng những ứng dụng bt thì ổn định mức 52 (+-3 độ).
Hải - Ajax
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã máy trạm mà mỏng nhẹ thì không ham nổi rồi =]]
các bác cho em hỏi máy trạm này dựng hình 3ds max được không nhỉ? :v
@Con ngáo ộp Dựng tốt nhé bạn !!! Render bền bỉ lun
@smoothcriminal em dùng dell precision m4600 ạ 😃
@Con ngáo ộp vi vu luôn đó bạn.
DmooN
TÍCH CỰC
9 năm
@Con ngáo ộp