Dell ra mắt màn hình U2713HM với panel AH-IPS

Didu
8/8/2012 10:36Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có lẽ sẽ p/p nhất trong tầm giá đây
sao không thấy super a mô lòe trong mấy cái studio nhỉ 😁
em_ut
TÍCH CỰC
12 năm
@luke valentine Đơn giản là khi đó giá thành nó sẽ cao lên rất nhiều. Hãy nhớ IPS là công nghệ LCD đã cũ, còn Amoled là công nghệ Oled còn mới cần nhiều thời gian để phát triển thêm với lại giá thành còn cao nên chỉ thích hợp cho thiết bị có màn hình bé như smart phone thôi.
@em_ut chứ không phải là có panel IPS nên màu sắc trung thực + góc nhìn rộng hơn à :rolleyes: còn amoled thì muôn đời bị ám màu 😃 đừng nói đến chuyện giá tiền vs các studio chuyên nghiệp 😃 nếu nói tiền thì hãy nói mấy cái dSRL ấy 😃
em_ut
TÍCH CỰC
12 năm
@luke valentine Nói về góc nhìn thì Amoled hơn IPS nhé. Mà nói gì thì nói, tương lai vẫn là của Oled nói chung, còn LCD đã đạt đỉnh rồi. Chẳng phải Apple hay hơn nên mới xài IPS mà SS đã đi trước nên áp dụng trước công nghệ mới. Những người làm đồ họa chuyên nghiệp thì họ đòi hỏi sự chính xác cao nên trước đây họ dùng CRT chứ ko phải LCD. Dần dần LCD mới phát triển để thay thế CRT trong lĩnh vực đồ họa chuyên nghiệp thì chuyện tương lai Oled thay thế LCD cũng là chuyện bình thường. Có nói gì thì nói, Apple hay Dell cũng ko thể tự sản xuất 1 chiếc màn hình từ đầu đến đuôi mà cũng phải nhờ các hãng khác sản xuất giùm ít ra là tấm nền hoặc là tất cả luôn. Mà các bạn sao cứ khoái lôi chuyện SS dùng Amoled như 1 cái ko hay để dè bỉu trong khi đó chỉ đơn giản là mục đích sản xuất riêng của mỗi cty. SS nó áp dụng công nghệ mới thì có gì là sai? Miễn sao khách hàng của nó (như mình chẳng hạn) thấy hài lòng với những gì nó sản xuất là đc rồi. Chứ SS mà nó muốn sản xuất màn hình IPS thì cũng dễ thôi.
@em_ut chừng nào oled hết ám màu với cho màu sắc chính xác hơn AH-IPS thì hãy tính đến chuyện thay thế 😃 oled chỉ dc tiết kiệm pin và màu đen hiển thị tốt 😃 mình không dè bỉu, mình chỉ nói mấy cái studio không chơi a-mô-lòe thôi 😃 tại thấy nhiều bạn tung hô màu sắc chân thật nên tò mò tí😃 mà ai sx thì có sao đâu nhỉ 😃 không lẽ thằng nào tự sx thì phải tung hô thằng đó ah 😃 tự sx phần cứng nhưng không đồng bộ dc phần mềm vs phần cứng thì cũng vậy 😃 ví dụ con s1 giờ còn chưa có 4.0 chính thức, trong khi mấy con GLX giá rẻ thì dc cài sẵn 4.0 😃 mà bạn thích a-mô-lòe thì có liên quan gì tới mình 😃
>"< nhu cầu của mình chỉ cần em DELL 24 inch,mua có 4chai thui 😁. Con này thì ngon rùi,ko bik có bản 24 inch ko nữa,bớt dc vài trăm Usd cũng đỡ
vistahome
TÍCH CỰC
12 năm
@sleep_prince_92 có bác ơi, bên voz có bác chuyên 24 và 27, giá 2411 tầm 9 -12 tr, ko nhớ nick, nhưng bác search bán dell 2411 voz cộng hòa thì có.. thik thì xem review bên voz
13 củ thì mơ ước cũng chỉ là ước mơ thôi. đồ họa mà vẫn phải làm việc với con panel TN. buồn 😔
hakaji
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ôi, đỉnh cao của Monitor là đây
giá nó đắt là vì cái độ phân giải cao hay cái công nghệ ah-ips gì đó chứ thời gian đáp ứng 8mm thì dùng để lướt nét à ?
thangpxa
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenthanhhieuthanson Màn IPS thì 8ms còn ngon hơn LCD quảng cáo láo bạn ah
đừng tin vào những gì bọn nó nói ,dùng mới biết
đang dùng u2711 đấy ,ko hiểu con này là nâng cấp hay hạ cấp vì u2711 giá giảm nhiều rồi mà vẫn 15 củ này
@thangpxa U2311H và U2711 dùng panel TFT cao cấp cho màu ấm và thật nhưng tốn điện và nóng hơn IPS
U2311HM và U2711HM IPS tiết kiệm điện hơn nhưng màu hơi xanh
So sánh 2 con Dell với nhau là như vậy Nhưng U2711HM hơn mấy cái LCD hãng khác nhiều
Bạn nào nói thà mua LCD 32 , 40 inch vừa to vừa rẻ thì ....... bó tay .com về hiểu biết của các bạn
U2311H > U2311HM
==> U2711 > U2711HM
Panel IPS tiết kiệm điện nhưng hơi ngả màu xanh
hieu xdav
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẹp quá mà giá đắt
thangpxa
ĐẠI BÀNG
12 năm
con u2711 kia nhìn vuông vức ,mạnh mẽ ,kết hợp với windows 8 rất là hợp
con này nhìn ẻo lả quá nhỉ
zeclink
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừa check trên trang chủ của Dell giá em nó là $799.00
Link : http://accessories.ap.dell.com/sna/productdetail.aspx?c=au&cs=audhs1&l=en&s=dhs&sku=210-40773&redirect=1
giá chua thật
tranduy
ĐẠI BÀNG
12 năm
hic hàng khủng mình hài lòng với U2311 đang xài đc rồi
truanang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic , mình đang dùng 2 em u2412 và 2312 , thấy sao bọn dell ko nâng độ phân giải lên 4k nhỉ . Màn hình dell đâu có đắt , chẳng hiểu mọi người so dell với cái gì nữa . Mình thấy dell là quá rẻ rồi , vs apple thunderbolt hay nec, eizo xem . Còn mấy hãng như samsung với lg thì chơi chơi thì được , chứ nhìn hình nhiều lúc cứ hơi mờ mờ , màu ko sắc nét như dell được .
kuduc_bmw
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truanang Thunderbolt đắt hơn chút nhưng chút của nó cũng là một số trang bị thêm như loa, webcam, bla bla. Gì cũng có giá của nó cả
truanang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kuduc_bmw Ai bảo 1 chút , vớ vẩn nào , gấp đôi đó .
kuduc_bmw
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truanang http://accessories.ap.dell.com/sna/productdetail.aspx?c=au&cs=audhs1&l=en&s=dhs&sku=210-40773&redirect=1
Không rõ tinhte là giá ở đâu chứ site của dell là 800$
[7ball]fide
ĐẠI BÀNG
12 năm
hồi chiều mới vô phong vũ thay con ss 27'' cũng với độ phân giải như con này hình như giá gần 15chai😔
dautrockts
ĐẠI BÀNG
12 năm
hạ giá con cũ đi để mình còn có cơ hội mua
hình như màn hình hổ trợ đồ họa thì dell chắc vô đối hả các pác?:mad:
ken1435
TÍCH CỰC
12 năm
ko biết có U2313HM ko nhỉ ?
@ken1435 có 24inch ultralsharp bạn ah. giá cũng tầm 4 triệu mấy thì phải
có tiền mua 1 chú về làm ảnh và xem phim thì thích nhỉ 😁
Tedy186
TÍCH CỰC
12 năm
Đang xài 1 em U2410 khỏi chê luôn
TNgBiz
TÍCH CỰC
12 năm
Xin đừng lôi những thằng như SS, LG, Asus ... vào so sánh với Dell dòng U27 hay U30. Nếu so sánh thì chỉ có thể HP, Apple Cinema, Eizo.
truanang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@steven_nguyen Có cái buồn cười là panel của ultrasharp là của lg sản xuất đó , minh cũng hơi sốc với vụ đó .
lupin212
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truanang Cậu nghĩ màn hình là do nó làm từ A-->Z >< Panel SS nổi tiếng nhưng có thấy nó ra cái màn nào ra hồn cho dân đồ họa đâu 😔
yamantick
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truanang Mấy cái vụ panel sâu xa chính là công nghê của mấy công ty Nhật liên doanh với Hàn Quốc, xây nhà máy bên Hàn vì nhân công bên đó rẻ hơn( và cũng theo lời dụ dỗ của máy anh Hàn) rồi đóng gói thành tên của từng hãng của liên doanh nhưng mấy hãng Nhật phải chở từ HQ về Nhật rồi mới đem bán nên giá thành cao hơn, lâu dài không có khách hàng nên bán lại phần trong liên doanh cho cty HQ luôn. Nhưng chuyện sx panel một lẽ mà làm ra cái màn hình thì đòi hỏi những công nghệ khác nữa, những thứ đó SS hay LG vẫn chưa thể bằng nên có chuyện các hãng dùng penel của LG hay SS nhưng cho ra sàn phẫm tốt hơn mấy thằng đó.
truanang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yamantick Hay vậy , bạn đọc đâu ra mấy tin đó vậy . Theo như mình thấy thì với tấm panel có sẵn , chỉ còn vấn đề là 1 bộ chuyển từ tín hiệu digital sang analog cắm vào nữa là xong , chắc nó khác nhau ở cái này .
Mà thật ra màn lg ips cũng khá mà , mình thấy xem ảnh với nó màu có khi còn hơn dell u2412 , chỉ mội tội 1 số cái nó hơi mờ mờ , ko sắc nét như dell . Dell có nhược điểm là màu đen ko thật sự đen lắm . Nói chung gọi là design chứ dell là dòng rẻ tiền , bọn design xịn toàn chơi nec với eizo là chính , nó có công nghệ riêng cao cấp hơn là ips .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019