Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dell ra mắt màn hình U2713HM với panel AH-IPS

Didu
8/8/2012 10:36Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang xài Dell 2408 đã thấy rất tốt rồi huống chi mấy em này nữa công nghệ AH-IPS nữa chứ, mấy dòng Eizo, NEC thì còn mắc nữa nhất là mấy e Eizo chất lượng màu sắc phải nói là rất đẹp vì trước đây e có bán đồ 2nd
duongv3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật tiếc cho những em Ultrasharp .Ngoại hình đời đầu đẹp bao nhiêu, thì những đời sau cải lùi đi bấy nhiêu .
zduannv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đẹp vãi .
Làm cái tivi Led 32 inchs hợp lý hơn....

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
@trungthanh37 phán bừa nè. xin hỏi bác làm gì. nếu bác làm đồ họa em đố bác xem dc trên LED 32inch với khoảng cách gần đó bác. LED em cũng có đây Samsung 55inch 3d luôn nè bác. màn hình tv chỉ đẹp khi ngồi xa Vd như bác xem phim hay chơi game. chứ bác xách LED lên làm monitor thì nhức mắt lắm đó bác 😁
@le hoang tuan Mỗi người 1 ý kiến, hợp lý cần phải hiểu ở chố đó ... nếu như bác nói thì tv led nhiều ứng dụng hơn chứ...
Công nghệ IPS giờ đang nổi đình nổi đám, mình vẫn trung thành với thằng CRT
Kiểu dáng của Dell U..12hm mềm mại mà vẫn khỏa khoắn hơn dòng U..11.
Tiện cho mình hỏi các bạn chút. Con U2312hm bị không full màn hình. Chỉnh hết cỡ auto Adjust vẫn có viền đen (khoảng 1.5mm) ở 3 cạnh là do thiết kế hay đây là hàng ngoài vậy? Hàng chính hãng mà có thẻ dell pass có bị vậy k?
😃 hap dan that
khiemni9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
không quá đắt cho ai theo đuổi con đường thiết kế chuyên nghiệp.
TNgBiz
TÍCH CỰC
12 năm
Vâng ạ, có nhiều tiền e đã ôm con EIZO chứ khôm xài dell đâu a. E xài ít nhật là là phải từ 2-4 cái màn hình, EIZO không có mà sặc máu chết tươi ah.
con này sẽ kế tục huyền thoại U2312HM chăng?
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Cần thiết cho game thủ, mình chẳng có nhu cầu 😁
dell hay ,thử hỏi nó hay, hiển thị tốt, các bác ca cẩm nó nhiều là màn hình đẹp rồi thế này thế nọ.Vậy mà nó có dám bước chân vào mặt hàng Ti vi chưa hay tắt ngóm.Nói thế không có nghĩa là nó chỉ chuyên về monitor máy tính nên không thể so sánh. Các hãng khác SS ,LG , đều đứng tốt về lĩnh vực tivi thì công nghệ cho màn hình máy tính no cung chả kém ai.
TNgBiz
TÍCH CỰC
12 năm
Cái gì gọi là " Sản xuất giùm" ở đây? Đương nhiên các hãng sẽ làm vậy để cut đi cái production cost rồi. Tuy nhiên phải xem bản quyền Công nghệ thuộc về thằng nào? Thời điểm hiện tại, công nghê Oled chưa đủ độ chính xác màu khi làm color grading.Thử làm trên nó ra màn hình thương mại hoặc in nhựa xem. Về kỹ thuật thì chắc chắn là thằng SS sản xuất được màn hình có chất lượng cao như Eizo chẳn hạn. Tuy nhiên quan trọng là nó có tập trụng vào 1 phân khúc thị trường vô cùng nhỏ hay không là chuyên khác. Nếu là mình thì mình cũng chọn cách làm SS là sản xuất hàng tầm tầm chất lượng khá và bán cho người tiêu dùng bình dân.

Lập luận nhảm nhí.
haui2281
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn là đẳng cấp ultrasharp, đẳng cấp Dell..
Đang xài con U2312HM đây! Chỉ có 1 chữ tuyệt
Đừng có đem mấy con LCD vào so sánh với monitor!
ken1435
TÍCH CỰC
12 năm
không nói tới những màn hình khủng, giá cũng khủng luôn thì mình thấy Ultrasharp là hợp túi tiền cho nhu cầu đồ họa, thử hỏi ở đây mấy ai bỏ mấy chục triệu mua một màn hình có độ chính xác màu cao. Xin lỗi nhưng mình hông phải dân design xịn, sai màu tí cũng chả sao😁 bởi vì mình thấy U2312HM của mình màu khá chuẩn rồi
prince_cntt
ĐẠI BÀNG
10 năm
SR mọi người nhưng mình xin 1 Cm cho ai đó cần Màn hình này
Bán Dell U2713HM Monitor-LED-27Inch
một trong những đỉnh cao công nghệ hình ảnh .

cấu hình tham khảo:
Kiểu màn hình: WQHD LED
Kích thước màn hình: 27 inch
Độ phân giải: 2560x1440
Độ tương phản: 2.000.000:1
Thời gian đáp ứng: 8ms
Kiểu kết nối: DVI-D,4 x USB 3.0,HDMI,Display Port 1.2,1 x Audio out

* link tham khảo: http://www.tinhte.vn/threads/dell-ra...h-ips.1433899/
* link tham khảo giá : http://www.hanoicomputer.vn/linh-kie...ed-p10076.html _ ( 11T980 VNĐ)
mới 100% còn nguyên kiện nhé mình bán 9T600K

ĐT: 0977 271 879 _ Đống Đa, HN
@prince_cntt Màn còn k bạn, bh chính hãng còn bao lâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019