Dell ra mắt Venue 11 Pro 7000, dòng tablet lai không dùng quạt tản nhiệt, CPU Core M, giá từ 799$

Duy Luân
5/11/2014 22:27Phản hồi: 48
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

15 tr
Pc > lap > mtb, có nhìu web hay video trên YouTube mtb ko coi được bùn ghê
Mình cũng mua con 11 pro này nhưng là bản atom 3770. Ko hiểu sao dell làm cái màn hình của con i3 và i5 lại khác con atom. Hôm đi mua định lấy i5 và cửa hàng hết i5 nên phải lấy i3. Lúc mới đến xem con atom và thấy rất ưng ý rồi chỉ việc bóc con i3 ra là trả tiền thôi. Sau khi bung win xong mình thấy màn hình của i3 nó lại tối hơn hẳn con atom. Trc khi mua mình đã tìm hiểu và biết là dòng dell venue 11 pro này màn hình bị tối, khi đến xem con atom thì thấy ko hề tối mà còn sáng choang. Mình đã ko lăn tăn về vấn đề màn hình nữa. Mình đã so sánh con atom và i3 và thấy rằng con i3 có độ sáng chỉ bằng 1 nửa con atom, người bán hàng nói con i5 cũng tối như vậy. Cuối cùng vì cái màn hình mà mình đành lấy atom. Về sd mình thấy màn hình tuyệt vời, màu sắc rực rỡ góc nhìn rất rộng gần như ko có chút sai màu nào khi nhìn góc hẹp nhất, máy chạy rất nhẹ nhàng và mượt mà ko bị lag như máy android. Mình chỉ web và văn phòng nên máy chạy rất nhanh, loa ngoài rất hay, tiếng ấm. Ko biết con 7000 này thế nào chứ giống con i3 và i5 thì quả là tối, bất lợi khi xem ngoài trời.
quang252
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trong_hang2007 Em cũng mới dùng bản Atom z3770 này được 3 tháng, đầu tư được cái dock bàn phím nữa thành cái laptop mini pin trâu vô đối, cứng cáp, màn hình đẹp. Yêu em nó vô cùng luôn, chơi Dota 2 ngon lành vs đám bạn là ok rồi.
Bác dùng lâu chưa? Có thấy lỗi vặt gì ko? Mà bản core i màn tối lắm ạ? Em cũng ngạc nhiên vì bản Atom này màn sáng và đẹp quá, hơi khác mấy bản review trên mấy trang báo nước ngoài phản ánh.
@quang252 E dùng mới đc 2 tuần chưa phát hiện ra lỗi gì. Đầu tiên định mua surface pro 1 kinh phí có hạn nhưng gọi cho bác bán surface bác ấy khuyên ko nên lấy sf pro 1 nó nóng và pin kém khuyên nên cố con surface pro 2. Trc khi đi lấy dell venue 11 này e định lấy con acer w700. Dự định là xem dell trc nếu đúng là màn tối như các trang mạng đánh gía thì sẽ quay sang chơi acer w700. Nhg khi xem con atom z3770 thi kết ngay cái màn hình, rất ổn, ko hề tối.góc nhìn tốt, ktra hở sáng gần như ko có nên quên ngay w700 mở hộp i3 để xúc ai ngờ màn nó tối quá, tăng hết cỡ mới chỉ bằng con atom 50-60%, hơn nữa khí test màu trắng lại có thấy nó sáng ko đc đều. Khi tắt màn hinh thì lại nhìn thấy các đường kẻ ô vuông như bao tải ở panel cảm thấy thất vọng quá. Atom Máy cảm ứng rất nhạy và ko thấy có độ trễ, nếu bấm phim ảo ko dứt khoát có thể bị dính luôn 2 phát vì nó phản hồi rất nhanh. E chơi thử alphat 8 thấy ngon lành, rất mươt, ko vấn đề gì. Nói chung là e rất ưng ý. E ko có tiền mua ban phím của nó chơ tạm cái phím chuột blutooth của Logitech cũng rất ok. Bao da thì e thấy có 2 chỗ bán ở hn, 1 chỗ có bao da giá 500k và có ốp lưng như đt ấy cũng 500k còn chỗ khác bán bao da 320k tìm đến mua, vừa khít và rất đẹp, và chắc chắn. E cũng tìm tấm dán cường lực cho nó nhưng chưa thấy bác ạ.
quang252
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trong_hang2007 Em ko rõ vụ dán cường lực lắm đâu. Tìm trên nhattao có 1 anh dán chuyên tay nghề cứng 4-5 năm rồi, vác máy qua anh ý lấy tấm dán laptop 15inch ra cắt dán, nhìn như ko dán luôn. Lưng máy sợ xước và bẩn em cũng dán nốt. Thế là yên tâm.
Đầu tư thêm combo Chuột + bàn phím nổi ko dây Fuhlen A150 370k nối HDMI ra tivi 32inch ngồi chơi từ xa ngon lành 😃
@trong_hang2007 Bác tìm được miếng dán cường lực cho em dell venue 11 pro chưa, cho mình xin thông tin với!
@trong_hang2007 Bác tìm được miếng dán cường lực cho em dell venue 11 pro chưa, cho mình xin thông tin với!
Chờ mòn mỏi ko bán o vn

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn mobile app
Dell chỉ trâu bò thôi, thiết kế xấu.
Đón chờ làn sóng tablet lai cpu Broadwell nào ))
samlee929
ĐẠI BÀNG
9 năm
?mình mua con này hơn nữa năm nay rồi mà ta.. con mình cũng dell venue 11 pro. còn 7000 gì đó có khác con dell venue 11 pro gì ko ta.nhìn hình với phụ kiện y chang.
vote cho em này nhỏ gon,mượt mà
Giá đắt quá 😔
Bác nào đang sài dell 11 tải phần mềm này về cài, loa ngoài nghe phê lắm, to gấp 2 lần mà ko bị rè, khối loại máy khác phải ghen tị nhé
http://www.mediafire.com/download/xdbcxbhdojyp2qr/DienDanBacLieu.Net_dfx11.109.Setup.rar
ryan_mu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bạn cho hỏi DELL VN đã chính thức bán dòng này ở Vn chưa ?
Dạo qua thị trường toàn thấy hàng xách tay với chip core i3, i5 thế hệ 4 chứ không được core M thế hệ 5 như thế này
So với surface 3 pro bản i3 thì con nào đáng mua hơn vậy các bạn
quang252
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuantuan880 Có tiền thì lên Pro màn 2k cho sướng. Chip M ko bằng i3 nhưng ko tỏa nhiều nhiệt và tốn pin như i3. Nói chung muốn toàn diện màn đủ đẹp, máy đủ khỏe, pin trâu, kp quạt tản nhiệt ko ồn ào, ko quá nóng thì chọn Dell hơn.
Surface đẹp, sang chảnh, nhưng dày và nóng, có quạt tản nhiệt nên ồn hơn, dùng bàn phím cũng ko sướng bằng dock bàn phím kiêm pin của Dell...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019