Dell Venue, Up ROM, Rom Cook, Kernel

HDJACK
22/10/2011 8:17Phản hồi: 6.376
6.376 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bản CM 7.2 của bác Jack và kernel của bác chacona ko chơi chung với nhau được. E làm đủ kiểu rồi nhưng toàn bị khời động lại thôi 😔
@SuTôm ô mình đang dùng đây 😆
@SuTôm 😃 Ngoài bạn ra có ai gặp phải vấn đề này không nhỉ? Chắc mai mình cũng thử CM7 của jack xem sao. Thấy đẹp nõn, đỡ phải mất công build lại.
@SuTôm mình đã up kernel của chacona chạy tốt mà, hiện đang quay kernel thường để test máy sao đã.

Đã cài toàn bộ Go Launcher EX (tất cả mọi thứ) thấy chạy mượt
@chacona Mình cũng bị i chang vậy làm đủ kiểu cuối cùng chỉ uprom đc thôi ko up kanel của chacona đc.

Sent from my Dell Venue using Tinhte.vn
gnutirt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quan trọng có ai test camera chưa? Nhạc bé này nghe quá nhỏ (chế độ tai nghe)
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
12 năm
@gnutirt thực ra là còn tùy tai nghe nữa,ko phải cứ tai bluetooth hay tai của Sony là to hơn đâu ;)
hnay cắm con SENNHEISER Headphone RS110 II vào nghe,thấy nghe classical thì bt nhưng nghe rock/pop thì phê lòi :X
MooRin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KaKaShiHp Đụng vào hàng sennheiser làm gì hả pác 😁 nó là hãng nổi tiếng headphone rồi, mà đeo headphone ở VN nóng lắm >.< E thấy cứ tai nghe iphone ipod là đủ rồi >:D
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
12 năm
@MooRin h đi làm,ngồi điều hòa suốt nên mới định sắm headphone chứ,tai nghe iphone thì âm nghe đc cơ mà ko phải in-ear nên mình k thích :|
@KaKaShiHp em DV của minh kén tai nghe kinh khủng lun huhu
Mình cũng bị như bạn trinhhaweicco trong lần flash đầu tiên, sau đó downl lại bản CM7 đã fix lại của bác HDJACK, flash xong, khởi động lại, flash tiếp bản kernel của bác CHACONA thì ok. Bắt đầu trải nghiệm! hehe!
ấn nút nguồn chọn reboot hiện ra 3 tùy chọn, chọn vào recovery mà ko dc nhỉ 😁
đang cay ko cài dc maps 6.9.2
Bác nào không up được kernel của Chacona, chịu khó download lại Rom và cài lại, có thể lúc mới up lên mediafile bị lỗi.
@HDJACK Kernel của Chacona ngoài ép cpu còn có gì khác so với rom của bác ko? Bác Jack ko nghiên cứu đổi màn hình nghe gọi mặt định của rom đi bác. Cài exdialer nhưng khi nghe và gọi thì cái mặt định xấu quá 😃

Send from my Galaxy Tap 2.......
cái mihome down ở đâu hả bác chanhkho1908 ơi 😔(
nguyen_vh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bomnhim1410 market search "mihome"
theo ngu ý của mình sau một thời gian dùng DV, mình thấy em này up rom rất an toàn cứ flash theo hướng dẫn của các bác là chạy. chỉ có rom miui bác HD là bị hiện tượng chơi điện tử lâu là tự reboot, một số app thỉnh thoảng bị FC còn ngoài ra ko bị lỗi gì. Cảm ơn các bác đã bỏ thời gian nghiên cứu.
GalaxyIV
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình ko chỉnh cyanogenmod setting được vậy ai biết ko chỉ với
Kinh nghiệm xương máu : Các bạn đừng vào CyanogenMod setting chỉnh phần Choose background/Custom image nhé, chỉnh xong máy reset tới hết pin cũng không vào được chương trình, tất cả ROM CM7 cho dell venue đều bị lỗi này (4 lần up lại ROM vì nghịch dại).
GalaxyIV
ĐẠI BÀNG
12 năm
@taolaokeke cũng chả nhớ có chỉnh cái này ko nhưng mình nhớ lúc cài CM7 night lâu rồi vẫn chưa vào được cái phần Cya Mod settting này và nó cứ hiện lên cái thống báo ứng dụng cài đặt bắt tắt đi ~.~
mớii thấy lỗi ko tự lock màn hình 😔
Hi
Xem đoạn video này chơi nhé
Sau khi up đi up lại 6 lần trong 1 buổi tối quết định dùng Cm7 nighty và kernel của bác chacona,cùng cái theme mixer của cm7.Ko up nữa đợi room mới.hehe.mượt và chưa thấy nóng
các app system dùng link2sd ko link sang sd đc đúng ko các bác.
Xem cái này

giải đáp cho "CyanogenMod setting chỉnh phần Choose background/Custom"
& "vẫn chưa vào được cái phần Cya Mod settting" & "các app system dùng link2sd ko link sang sd đc đúng ko các bác"
@HDJACK Lạ nhỉ, hay do khổ ảnh lớn quá, ảnh 3072x4608, nặng khoảng 10MB 😔
@taolaokeke ảnh cho wallpaper chỉnh lại 480 (hoặc 960) x 800 là đẹp và nhẹ
lỗi tiếp: sạc pin đầy nhưng chỉ hiện đến 98% vẫn báo đang sạc, rút sạc reboot lại pin đầy 100%
Mình chỉ dùng bản của bác HDJack thì vẫn chưa bị sao cả. Nhanh, mượt hơn rả miui
p04ttmt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trinhhaweicco Nhờ bác review chi tiết hơn chút. Mình quan tâm 1 số thứ thế này:
- Có lỗi đen màn hình, nháy đèn 3 phím ko?
- Pin hao ở mức độ nào?
- Mạng (Wifi, 3G) ok ko?
- GPS?

Thanks bác nhiều.

Sent from my Dell Venue using Tinhte.vn
Thank bạn đã giúp.
cũng bị hiện tượng pin 98% rồi ko lên nữa,rút ra thì báo 100%
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
12 năm
máy mình ko bị,sạc lên 100% bt @@
@KaKaShiHp lúc bị lúc ko, bạn chưa gặp thôi 😃 bản cm7.2 này lỗi nhiều đấy
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
12 năm
@chanhkho1908 từ hôm dùng đến h là đc 3 hôm rồi,có 4 lần sạc lên 100%,hay các bác chưa wipe battery stats nên mới bị lỗi đấy?
@KaKaShiHp để em wipe thử xem sao 😃
oggiat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào mọi người ! Hn mình mới ra nhập ngôi nhà dell venue. Thấy nhộn và vui quá !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019