Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dell Venue, Up ROM, Rom Cook, Kernel

HDJACK
22/10/2011 8:17Phản hồi: 6.376
6.376 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thường là copy paste sai code để flash, ko rename đúng tên của file + thư mục ko trùng với thư mục trong code, mấy cái này trang trước ko có lưu ý nên nhiều người ko làm dc là phải
Xem ra, thảo luận tới 205 trang là nhiều đủ để lập 1 forum mới/ blog mới cho riêng con DV này rồi đấy! 😃
@chacona nếu tính 2 topic trước từ đầu + giữa năm 2011 thì cũng phải gần 500 pages rồi bác
aceenzo
ĐẠI BÀNG
12 năm
TÓM LẠI E LÀM ĐƯỢC RỒI, CẢM ƠN CÁC BÁC
Em giữ xai tiếp, k bán nữa 😔
@aceenzo Lúc mới mua e cũng chán lắm bác ak 😁 Nhưng càng dùng càng thấy yêu em nó 😆
Phải nói là tự mò mẫm đc rồi thì cực thích dùng luôn.hqua ông a bảo đổi S2 của ông ý nhìn mỏng dính đã thấy ghét.

Sent from my Dell Venue using Tinhte.vn
aceenzo
ĐẠI BÀNG
12 năm
con dell này xài bị lỗi màn hình hay sao ý, e cũng vừa thấy 1 bác xài bị lem màu hồng giống y xì e, đang lo quá
Có bác nào biết chỗ bán nắp lưng em này ở đâu ko ạ ?? Cái mặt kính camera của em bị keo dính vào, h nó cứ mờ mờ, tẩy ko hết, h chụp ảnh ko được nên bực, nếu các bác biết chỗ thì bảo em, hoặc là giúp em xem có cách nào giải quyết cái mặt kính camera ko ạ 😃
ji1180
ĐẠI BÀNG
12 năm
DV của nhà mình có bị tình trạng này không nhỉ.

Trích từ Vnexpress.net:

Gần 30 smartphone 'chia tay' với ICS CyanogenMod

Nguyên nhân chính là bởi thư viện media của chipset Snapdragon đời đầu không đầy đủ.

Nhiều smartphone cấu hình khá không thể chạy Android 4.0 Cyanogen.
Đội ngũ phát triển ROM Android nổi tiếng vừa lên tiếng thông báo các thiết bị dùng chipset Snapdragon đời đầu sẽ không thể nâng cấp lên tiếp từ Cyanogen 7.x, bản ROM đang chạy hệ điều hành Android 2.3. Trong đó có nhiều cái tên smartphone "đình đám" như Google Nexus One, HTC Desire, hay Xperia X10.
Theo đó, nguyên nhân chính được đưa ra là do thư viện media của những dòng chipset Qualcomm QSD8x50, MSM7x25, MSM7x27 và MSM7x27T không đầy đủ, và các giải pháp chạy Android 4.x trên những thiết bị này cũng không được mượt mà như mong đợi.
Tuy nhiên, các thành viên của CyanogenMod không hề phủ nhận khả năng chạy Android 4.0 của một số thiết bị có tên trong danh sách, và khẳng định sẽ xem xét lại quyết định này khi thời gian và điều kiện cho phép.
Phương Ngân
em đã up lên CM 7.2 của bác HDJACK cơ mà hình như bản này không đổi được nhạc chuông ah???
aceenzo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuarua1011 mình đổi bth mà bạn
@aceenzo trong đấy nó chỉ có tùy chọn ringtone thôi ấy ???
Chào các bác.. E mới xài androi và h chuẩn bị tập tành cách úp room.
Nhưng có điều em không hiểu là tại sao có người nói úp room thì cần đến laptop mà tho như bạn này hướng dẫn thì lại không cần ? Ai giải thích dùm em cái. Hay là 2 kiểu khác nhau?

1. Copy bản ROM cần cài vào thư mục gốc của thẻ nhớ (là dạng file .zip)
2. Cài ROM mới sẽ cần phải Wipe (trong trường hợp ROM cài mới): Tắt máy -> bấm nút power +home (giữ chặt home) hệ thống sẽ hiển ra 1 số lựa chọn, bạn chọn WIPE. Lúc này hệ thống sẽ xóa sạch dữ liệu trên điện thoại của bạn.
3. Sau đó bạn chọn Flash zip from card và bạn đồng ý cài bản ROM mới màn hình sẽ hiển thị như sau:
4. Chờ đợi hoàn tất và máy sẽ khởi động lại là xong.

P/s: Cách BackUp & Restore ROM Cũ Vs NAND
Thớt này của Dell bạn ah.bạn đang dùng máy gì ?

Mình dùng máy dell Venue.. Đang ở bản Nighty Cm 7.2 muốn úp lên Bản CM 7.2 của bác HDJACK thì mình phải làm thê nào.. Có cần sử dụng laptop không?

Tại mình xem video úp CM7 của HTC. mình nghĩ máy dell chắc cũng vậy phải không?
ji1180
ĐẠI BÀNG
12 năm
@never4get Cài bằng clockworldmod, chỉ cần chép bản rom (file zip) vào thẻ nhớ và cài, không cần máy tính đâu bạn.
Cài với Laptop, chỉ dùng dùng với FlashADB để flash boot, recovery (mục đích là sợ cúp điện)
Còn uprom với CWM thì không cần, vì nó tự up với nguồn pin trên phone.
** Tất cả hướng dẫn cài uprom đều có ở mục lục trang 1, các bác vào trang 1, xuống phần mục lục, click vào từng cái để xem (td: cách cài chi tiết với CWM tại đây)
@HDJACK Bác Hjack cho mình xin link chuẩn nhất của bản cm7 408 đc ko ah.mình up link cũ vẫn là 406.thanks

@thaocun_hl Vẫn là 408 mà bạn??? http://www.mediafire.com/?apixv3z2gtiz87g
@SuTôm Mình up xong máy vẫn báo 406.thế mới lạ.để thử link này xem.thanks.

@HDJACK Bạn HDJACK cho mình hỏi chút:
Trong phần Uprom2.3.3 cho verson không phải Korea(319)
http://www.tinhte.vn/threads/899475/page-18#post-11761894
các link Recovery.img và Update.PKG đều bị die hết rồi.
Bạn có thể check lại link được ko? Thanks.
Thêm nữa là màn hình mình bị bụi chui vào rất khó chịu, bạn có thể hướng dẫn cách tháo lắp kính màn hình gorilla glass ra được ko? Thanks
cài bằng clockworldmod đơn giản hơn bằng lap hả các bác.. Sr em hỏi mấy câu hơi ngớ ngẩn vì em mới bước vào nghề android.
Cài bằng clockworldmod có sợ bị treo logo dell hay Brick không các bác.
Thank các bác đã trả lời.
@never4get Đơn giản hơn nhiều bạn ạ. Đôi lúc bị treo. Nhưng ko vấn đề gì. Tháo pin ra làm lại 😁
Mà đây vẫn là link bác Jack up lên mà 😁
aceenzo
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai xài CM7 do bác Jack up lên mà vào dc 3G ko, e bật data enable rồi chuyển sang GSM?WCDMA mà ko dc gì cả
ji1180
ĐẠI BÀNG
12 năm
@aceenzo Trong phần Mobile network settings, bạn đã bỏ dấu check mục "Use only 2G networks" chưa?
MiuiCamera cho các bạn nào cần (download tại đây)
Dùng RootExplorer copy vào System\app (nhớ set Permissions xxx | x )
Có thể dùng cả hai camera, hoặc xóa Camera mặc định của CM7 đi.

Dưới đây là hai hình chụp cùng góc độ, và gần như cùng thời điểm để so sánh. (chụp dưới ánh đèn neon)

Với CM7 nhấn giữ nút chụp cãm ứng sẽ auto focus, bỏ tay ra sẽ chụp

@HDJACK copy vào thẻ cái luôn cũng dc ko cần dùng root 😃
cái này chỉ là app thôi hay sao ấy, giống bản flash qua cwm của bác nào đã post lên, ít tùy chọn hơn miui, dc cái giao diện giống thôi.

camera cm7.2 mới chụp ảnh ra kích thước file bằng camera miui, 3-4mb/tấm
mấy bản cm7 trước chỉ 1-2mb là căng
enrollvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HDJACK bác nào làm cái này rùi chỉ e củ thể hơn đc ko ạ ? có phải là down về copy vào thẻ nhớ và dùng rootexplore copy và làm như hướng dẫn ko ạ. ko bit chất lượng ảnh thế nào ?
Bác HDJACK có cái con điện thoại gì kia ngộ thế 😁
cam của cm7 ko có chạm để lấy nét
E không thấy khác gì cả.. Ít tuỳ chọn hơn.. Hiz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019