Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đến 99 thì mình không đặt nhiều niềm tin vào BB

alexzai
17/5/2012 8:39Phản hồi: 240
240 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác mua máy của thương gia hông rõ xuất xứ rồi ạ :| hức :|
mt1394
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vô dâu đen xài thử 9900 rất đã, vô topic này đọc đc mấy dòng nhận xét của người đi trước, quyết định mua bold 9780 hehe
Sống sót được đến ngày nay là cũng nhờ tình yêu mãnh liệt của chúng ta dành cho Blackberry thôi. Chỉ để phục vụ tốt cho doanh nhân ư? có được bao nhiêu doanh nhân trên tổng số người dùng BB ở Việt Nam? Email, quản lý danh bạ, sms đã tay, manly kiểu dáng.. Nhiêu đó thôi, phải chi cho ẻm mười mấy triệu đồng.. đã vậy đâu có yên, cả hàng đống khuyết điểm kể không hết, trường hợp xấu nhất là em nó die trên tay mình kìa (có rồi đó). Đôi khi tui nghĩ ẻm còn tệ hơn cái 9xxx trị giá 2,5t của tui nữa. Bis 100k Viettel đủ cho tất cả nhu cầu. 😃
Túm lại, thoải mái tiền bạc thì cứ trải nghiệm cho biết. còn lương dưới 5t/ tháng thì không nên.. hê!
@latilute khi mua máy đt cao cấp thì việc đầu tiên chúng ta luôn nhớ là tỉ lệ chết cao hơn hàng cỏ...
Có nhưng người lương họ thấp hơn 5tr .. nhưng họ vẫn tìm đến mua 9900 ...
@kemsaurieng Nói về sở thích của con người thì vô cùng lắm (nghe nói bán thận mua ipad,ở TQ...rồi bán tùm lum để mua dtdd)vụ này ko bàn tới.
Cái anh em ở đây đang phân tích có nên mua cái đt giá trị lên tới 13tr490ngàn(mai nguyên) mà rủi ro cao như vậy,độ bền kém đến thế(thanh ngăn bàn phím),độ bền kém sẽ dẫn đến nhan sắc mau tàn,mất đi tính thẩm mỹ,rồi pin yếu hơn ví dụ là em 97k...vậy có nên mua em nó với rất nhiều khuyết điểm và giá thành cao như vậy ko nào ?
@Theman9889 Giá thành của nó bây giờ chỉ khoảng 8tr thôi.
Giờ mình sẽ phân tích những cái bạn nêu ra:
- bạn phải hiểu là sức mạnh bên trong của 97 và 9900 khác nhau hoàn toàn; màn hình 2 thằng khác nhau hoàn toàn --> tốc độ xử lý công việc cũng khác nhau --> mức tiêu hao pin 2 thằng khác nhau. Cho nên nếu bạn so sánh mức tiêu thụ pin giữa 9900 và 97xx là cách so sánh khập khiễng.
- Khi bạn xài hàng điện thoại cao cấp thì mức rủi ro cao hơn nhiều so với hàng rẻ tiền .
- Nhan sắc thì khi đã sử dụng cũng xuống cấp như nhau .. Ko riêng gì 99xx mà ngay những mẫu cao cấp khác cũng vậy. Xài điện thoại mà sợ "xuống cấp" thì mình nghĩ nên bạn nên nhớ là mồ hôi tay chúng ta có chất muối .. mà xứ ở VN là ẩm và nóng .cho nên tính ăn mòn cũng cao hơn so với các nước Châu âu hoặc Bắc Mỹ. Muốn khác phục - giảm bớt nhược điểm thanh ngăn bàn phím thì bạn chịu khó mang theo tấm khăn lụa (loại dùng lau màn hình trước khi dán). Lâu lâu chúng ta lau thanh ngăn .. thì tình bong tróc cũng giảm đáng kể.
mình đang dùng 9780, cũng có ý định lên 9900. anh em cho hỏi làm sao biết date sản xuất của 9900 vậy?
haihazin
ĐẠI BÀNG
11 năm
[quote="kemsaurieng, post: 27159255, member: 342451"/]
- Khi bạn xài hàng điện thoại cao cấp thì mức rủi ro cao hơn nhiều so với hàng rẻ tiền.[/quote]
Cái này ko hợp lý chút nào, bỏ ra nhiều tiền hơn để mua điện thoại cao cấp thì ta phải được hưởng dịch vụ và chất lượng tốt hơn chứ nhẩy...
Hơn nữa bạn dùng đến 3 quả pin sơ cua thì mình cũng chịu bạn thật nhất là BB khi phải tháo pin ra lắp lại load mất rất nhiều thời gian.
@lovemycountry nếu mà khó khăn ... ko nghĩ cách khắc phục để vượt qua, giúp công việc thuận lợi hơn. Thì chúng ta chỉ mãi mãi dừng tại 1 điểm nào đó.
@kemsaurieng câu nói hay nhưng có vẻ không phù hợp hoàn cảnh, hêhê..
chấp nhận dùng 9900 thì mình cũng ko thích thay pin, cắm sạc cho khỏe.
Còn riêng về 9900 thì quá tuyệt rồi, cũng đang muốn tiễn 9780 để trải nghiệm!
@lovemycountry Pin em nó ổn .. làm 1 em xài cho sướng... ^^
@haihazin Chịu bạn này nè, bỏ cả mớ tiền mua một thiết bị cho là cao cấp mà đủ thứ nguy cơ, liệu có đáng không?
Bởi vậy mới có chuyện ngày càng nhiều khách hàng từ bỏ.
Hệ điều hành thì quá tuyệt rồi, chỉ có cái phần cứng là tệ, mặc dù yêu BB nhưng vẫn xác nhận điều này.
Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
điểm trừ lớn nhất trên BB99 chính là cam ko có AF, chán nhất trên đời, sau 1 thời gian xài mình đã quay về với 9780.
@vicenzow800i mình ko biết là RIM sống dở chết dở hay ntn .. thì cái đó mình ko chắc , vì mình chẳng phải là giám đốc RIM. nhưng RIM hay bất cứ 1 hãng nào khác thì càng ngày càng phải thay đổi để phù hợp với nhu cầu người dùng. Thế mạnh của RIM ở thiết bị là tính bảo mật và sức mạnh văn phòng. Nói nôm na là sức mạnh dành cho công việc. Người dùng 9900 đa phần họ thích ngoài kiểu dáng .. còn có tính tiện lợi khi sử dụng vào việc soạn thảo 1 cái email ngay trên đó.
@kemsaurieng Ôi, bạn đề cao RIM quá, bây giờ ko như xưa nữa rồi. Thế mạnh của BB là push mail mà mình thì thấy nó ko được như mong đợi, còn nếu nói thẳng ra thì quá chuối và phức tạp.
@vicenzow800i ko đề cao .. có sao nói vậy. 1 phần do chúng ta sử dụng dịch vụ của nhà mạng VN , ko đc hỗ trợ nhiều như các nhà mạng nước ngoài. Dịch vụ của RIM thì rất đơn giản , nếu như chúng ta biết sử dụng, mình thì ko đủ trình độ để phán xét chuối hay ko , nhưng với mình thì dành cho công việc như thế là đạt .. chấp nhận được.
@kemsaurieng Đúng là chỉ chấp nhận được thôi bạn. Tính năng pushmail là đỉnh nhất thế mà trên Mail Exchange thì chuối cực kỳ. Thôi đành tạm chấp nhận vậy.
nghe nói gỡ pin ra gắn vào nhiều lần thì đầu tiếp xúc giữa pin và máy lâu ngay sẽ bị chai đi ( ở máy ) ?
@quanghuy_computer cái này thì mình ko biết .. mình xài từ khi mới ra tới giờ .. tháo pin ra .. lắp vào mấy trăm lần .. vẫn chưa thấy chuyện đó.
romero
TÍCH CỰC
11 năm
Đúng vậy chất lượng gia công kém thật sự bất ngờ là BB 99 ông anh dùng 2 tháng mà một số chỗ sơn bị bay vì dùng nhiều, hix, cú tưởng nhái mới bị thôi chứ
t2t_102
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em ngắt lời chút, có phần mềm skype nào cho 9900 k ah?
@t2t_102 khong ...........
t2t_102
ĐẠI BÀNG
11 năm
Một chút chia sẻ của mình.
Trước kia mình dùng 87, 88. Giờ mới dùng 99 được 2 tuần, trước đó thì cũng nghịch qua 9000 (papa xài), 9700 (anh trai xài) thì mình thấy 99 bị chê chẳng qua là do mọi người bỏ ra 1 số tiền lớn + bị Rim tung hê 99 lên cao quá nên khi xài thấy không đáng như thế. Bản thân mình thấy đúng là pin yếu, camera kém, dễ toi hay không thì mình chưa gặp nên k biết nhưng mình thấy chấp nhận được. Các dòng trước đây cũng được cái này, mất cái kia, không gì là hoàn hảo cho tất cả mọi người được.
@t2t_102 bây giờ bạn cài bản rom 7.1.0.746 đi.. oke hơn rất nhiều.
t2t_102
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn bạn nhé ^^. Đang down rồi.
xin lỗi các bác em đào mộ tí nhé
em thấy anh em có nhiều nhận xét và có nhiều điểm so sánh khác nhau về em 99
phải trăng bác chủ thớt mua phải em 99 fake?
em nghe thấy bên tàu nó chế 99 fake kinh lắm
em đang định nâng đời con 9780 lên 9900 và vào đọc mấy bài đánh giá của các bác mà thấy hơi nản.
có thể thấy điểm yếu của 9900 mà các bác nói thì hoàn toàn không có ở 9780 ( camera có autofocus, pin trâu ..)
em chưa dùng os7 bao giờ nên nhờ các bác chỉ giúp xem cái gì 9900 làm được mà 9780 không làm được ( trừ cái màn cảm ứng, và cái thiết kế khỏe khoắn chắc chắn với bàn phím đỉnh cao nhất thời đại này nọ ).
@tinhtuong thì cái đầu tiên là OS 7 ... và OS 7.1 thì 9780 ko làm đc.
@kemsaurieng em chưa dùng nên chưa biết. vậy bác cho hỏi những gì os7 làm được mà os6 không làm được 😁
dùng BB phát wifi , sử dụng NFC ...
ngoài 2 điểm đó , còn vô số những điểm khác mà đang chờ bạn khám phá.
t2t_102
ĐẠI BÀNG
11 năm
kemsaurieng mình chuyển sang note 2 rồi, tạm biệt BB thôi
@t2t_102 note 2 cũng có cái hay của nó.. còn em thì vẫn cứ xài 1 em 9900 cho công việc ... em cò lại là tá lả em nào em thích..^^
Rim bế tắt trong thời cho ra mẫu mới nên cho em 9900 ra đời, phần cứng máy này đễ die hơn là dùng một điện thoại thằng Hồ Cẩm Đào. Đến 9900 mình vô cùng thất vọng. Ong rim này có sông hay chết chờ bb10
tệ nhất là không có af,,nhưng vẫn đang mê man vuốt ve em nó mỗi ngày,,,đúng là có bis ,ta cangg thêm yêu bb,,,,pin thì dở tệ nhưng đc cái sạc nhanh vô....==..vẫn rất hào lòng nhé anh em...
cac ace chỉ dùm cách xem date cua 99 vơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019