Đến năm 2020, 90% dân số thế giới trên 6 tuổi sẽ có điện thoại di động

levuongthinh
1/12/2014 9:39Phản hồi: 46
Đến năm 2020, 90% dân số thế giới trên 6 tuổi sẽ có điện thoại di động

Ericsson vừa mới công bố báo cáo mới nhất của họ về mảng di động, cho thấy thị trường điện thoại thông minh vẫn đang phát triển tốt. Có được điều này là nhờ số lượng người sử dụng mới tại các quốc gia như Trung Quốc và Ấn Độ.

Theo nghiên cứu, để đưa ra các số liệu dự đoán cho thập kỷ kế tiếp, 90% dân số thế giới trên 6 tuổi sẽ sở hữu 1 chiếc điện thoại di động. Trong khi đó, đến năm 2020, Ericsson dự đoán sẽ có ít nhất 6,1 tỷ smartphone được sử dụng trên toàn cầu. Hiện tại con số này là khoảng 2,7 tỷ, và ước tính sẽ tăng thêm khoảng 800 triệu cho hết năm 2014.

Để đạt con số 6,1 tỷ, các nhà mạng và nhà bán lẻ cần phải thu hút khách hàng mới ở tất cả các thị trường. Ấn Độ và Trung Quốc hiện đang là 2 thị trường có mức độ tăng trưởng lớn nhất với 18 triệu và 12 triệu lượt thuê bao sử dụng điện thoại di động mới trong riêng quý 3/2014. Tuy nhiên, trong tổng số lượt thuê bao sử dụng điện thoại di động mới trên toàn cầu, chỉ có 37% là dùng smartphone, vì thế vẫn còn rất nhiều cơ hội cho các nhà mạng và nhà bán lẻ giúp người dùng thay đổi một chiếc điện thoại thông thường sang điện thoại thông minh với nhiều tính năng hơn.

Mobile-Subcriptions copy.jpg

Báo cáo lần này cũng đưa ra các thống kê về xu hướng có thể thấy trong vài năm tới, chẳng hạn như dự đoán về lượng sử dụng cuộc gọi thoại trên di động, và Ericsson cho biết nó sẽ chiếm khoảng 55% tổng lưu lượng dữ liệu di động vào năm 2020. Hiện tại các dịch vụ stream nhạc và video đang chiếm một lượng lớn lưu lượng sử dụng, hơn cả cuộc gọi thoại.

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Và số trẻ cận sẽ là 99%
@galabuon cái điện thoại thì ko đến nổi cận đâu bạn. Điều quan tâm hơn hết là ko thể quản lý trẻ sẽ làm gì với cái điện thoại khi vô mạng được. Riêng mình thì chả ủng hộ vụ này chút nào, làm vậy thì làm cho thế hệ trẻ phát triển theo chiều hướng xấu đi chứ chả tốt đẹp gì, riêng can=í mảng sóng điện thoại, rồi vi khuẩn bám trên điện, rồi có điện thoại đeo tai nghe nhạc, làm giảm thính lực,... đủ điều nguy hại. Nếu cần thì chỉ nên để trẻ lớn hơn 1 chút sẽ hay hơn và ra đt dành cho kid có vài tính năng để gọi cầu cứu người lớn khi cần thiết thôi
@galabuon Chắc chắn đến lúc đó phải có kính chống cận rồi nên đừng lo
@galabuon Bạn lấy số liệu ở đâu hay vậy? 😁
Sau này rồi trẻ con cũng dùng điện thoại, còn gì là tuổi thơ nữa. Thay vì rủ nhau chạy ra ngoài chơi, thì bây giờ chúng rủ nhau chơi game online trên di động.
@huygapro bạn cũng vậy nói gì trẻ con 😁
@JerryKist Tất nhiên là mình cũng vậy. Nhưng trẻ con đang trong giai đoạn phát triển nhanh, nên sẽ ảnh hưởng lớn. Còn người lớn biết tự kiểm soát hơn, còn nhiều việc để làm hơn là suốt ngày bấm điện thoại.
@huygapro thì bạn đừng mua điện thoại cho nó là xong.
@JerryKist Đang bình luận bài viết chứ không phải nói chuyện nhà
trung__123
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sau này làoi người tiến hóa sẽ mắt bệnh gù gù, người khòm khòm !!
Trẻ em cần khu vui chơi,thể thao,thư viện,...
Hãy để chúng hoạt động chứ đừng cùm chân trói tay bằng smartphone .
Con gái mình chỉ cho nó sử dụng ĐT chơi game, coi phim trên Youtube vào cuối tuần thôi, còn trong tuần thì cấm đụng đến ĐT. Tuổi thơ là phải vận động ngoài trời chứ không phải ngồi trong nhà chơi game.
@hnadov Sau có con em cũng thực hiện chính sách như bác mới được. 😃
Thiên Nha
TÍCH CỰC
9 năm
xu hướng tất yếu, sản sinh ra thế hệ idiots.
tiếp sau là giảm tuổi thọ đến 10 tuổi (7,8 tuổi là đẻ, 9, 10 tuổi là die).
và tiếp theo là thời kỳ diệt vong (idiots + tuổi thọ 10 thì diệt vong cũng dễ hiểu).
@Thiên Nha Sống dai chi cho chật đất chết sớm để nhường chổ cho người khác sống nửa chứ
@Thiên Nha Vậy mà bây giờ còn người như bạn sống cũng hay thiệt.
@thanh_nhan Bạn thông cảm vì bác đó đã thành bạch cốt tinh rồi sao chết đc
Thiên Nha
TÍCH CỰC
9 năm
@thanh_nhan nói câu này thì bạn chưa hiểu gì rồi, hãy học hỏi thêm bạn sẽ hiểu, còn cứ mở miệng nói lời châm biếm ác khẩu vậy thì không tiến bộ được.
Đến năm 2020, 90% dân số thế giới trên 6 tuổi sẽ bị cận thị 😁
Số người tự kỉ sẽ tăng 30% còn số người tự sướng sẽ tăng 90%.
Cần gì đến năm 2020 thằng cháu mình 5 tuổi đã có dtdd rồi mở ipad iphone lên pc chơi game ầm ầm luôn
@Myheart1984 Cháu bác có nhưng cháu người ta ko có,con cháu của 90% dân số chứ phải của 90% số người nhà hay người quen quanh bác đâu hehe
@tran.thai.hoang Mình đang nói cháu mình chứ đâu có nói con cháu của bác đâu mà nói
@Myheart1984 Đang nói về mặt bằng chung dân số nhé,bác tự kỷ vãi ra
Mà 90% có điện thoại di động để liên lạc nhé,chứ chả phải 90% smart phone
Trẻ con giờ sướng thật.
và sẽ ảnh hưởng các tệ nạn nhiều hơn. Bây giờ chưa gì đã thấy kinh khủng lắm rồi.
HungAnh9
TÍCH CỰC
9 năm
Tụi dev và tụi smartphone sẽ lại càng giàu 😁
công nhận, đang mong thằng cu con lớn để cho nó cái SP bố nó đang dùng để đổi em khác 😁

LG vừa mới trình làng thiết bị thông minh đeo trên người, có thể xem như một chiếc smartwatch dành riêng cho trẻ em, với tên gọi KizON, mà đối tượng nhắm đến là những trẻ em ở lứa tuổi sắp đến hường và học sinh tiểu học. LG cho biết KizON là một thiết bị giúp phụ huynh có thể thuận tiện hơn trong việc quản lý và theo dõi hoạt động của con em mình.
KizON hỗ trợ kết nối Wifi, 3G, GPS, cho phép các bậc phụ huynh có thể xác định được vị trí chính xác theo thời gian thực của con em mình thông qua ứng dụng chạy trên smartphone hoặc máy tính bảng sử dụng nền tảng Android 4.1 trở lên.

Với nút One Step Direct Call, cha mẹ có thể dễ dàng kết nối, nói chuyện với con mình cũng như nhận được thông tin về những nơi con mình đã đi trong ngày. Ở chiều hướng ngược lại, trẻ em cũng có thể gọi điện đến cho bố mẹ của mình thông qua KizON, tuy nhiên chỉ có thể gọi đến những số điện thoại đã được thiết lập từ trước.
Một tính năng quan trọng khác của KizON là Location Reminder, cho phép người lớn cài đặt trước chức năng thông báo địa điểm vào các khung giờ cố định trong ngày.

Tre em dùng Smartphine sớm thì các hãng công nghệ cũng bán thêm phụ kiện giúp phụ huynh quản lý con mình tốt hơn.
Số liệu này ko có việt nam ah! Ở nước ta ra đường thì mấy em đánh giầy, ông bơm xe, bà bán rau hay bán vé số .... Đều có xì mát phôn hết cả rồi

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Mình thấy mấy bác toàn lôi Vn ra mà ...làm hình mẫu của thế giới thôi.
L E O 9 X
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình có con thì đuổi nó về quê cho các cụ dạy , về cho đi chăn bò 😁
rồi còn đâu những trò chơi nhãy dây lò cò năm mười bắn bi banh đũa trốn tìm ...
@squareslaw Con nít bây giờ không đứa nào chịu chơi mấy cái trò đó nừa đâu bạn ơi,xa rồi xa rồi con đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019