Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Desire hd]tổng hợp rom, radio [update: 5/7/11]

caddish12
1/1/2011 17:12Phản hồi: 161
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chào bạn Jacker.mobile ,
Rất vui được bạn trả lời.
Xin bạn vui lòng tư vấn thêm :
Mình chỉ muốn backup curent version ( Gingerbreak 2.3.) để dự phòng thôi.
Rất mong và cảm ơn nhiều nếu được bạn chỉ cho phương pháp an toàn.
chỉ khi máy đã Root mới Backup được thôi bạn.
Ok, nếu có phương pháp mới để root em HTC Desire HD chạy Gingerbreak 2.3. Bạn vui lòng
nhín chút thời gian chỉ dẫn giùm nhé !
Cảm ơn vì sự nhiệt tình của bạn !
chết kui rôi !

anh em DHD ơi, vấn nạp rôun xảy ra như sau : minh up rom RCMix3D Evolutionary Sense, link: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1074191 , sau đó minh muốn đổi icon pin hinh mui tên hướng dẫn ở đây : http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/desire-hd-arrrow-battery-caddish12-612485/ sau đó khởi đông lại thi bị treo máy, nó hien cái hinh động "RC Mix 3D" không có cách nào lại boot dc, cũng như ko thể tắt máy được, h minh ko biết làm sao hết ...gần khóc rồi đây... xin các bờ rào help với, gấp gấp... xin hậu tạ: một ly cf Tinhte !
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
😆 Hậu tạ thế lào bác hehe
đúa thoai. bác tháo pin ra, bấm nút nguồn, sau đó nhấn ngay nút voldown, làm đến khi nào vào được Hboot, xong chọn recovery, roài vào đó chọn wipe all/factory sau đo up lại cái rom đó, k thì down rom khác mà up cho lành 😃)
cứ thế nhá bác
Hj, mới đầu ngồi cũng làm cũng ráng vào hboot bằng nút pw + vl up mới đau chứ, lúc đó nó cứ chạy cái "RC mix 3d" nhìn mà muốn điên luôn vậy đó, h thì hiểu ra lỗi lầm rầu 😁 ,ah pác Caddish chỉ dùm cái wipe full với, còn cftt thì cứ call cho mình 😆
bác nào có bản ad 3.0 hay 2.3.4 của Desire HD cho mình xin với
chào bác caddish12 và bác Jacker.mobile

2 bác có thể giúp em 1 số vấn đề như này được không.thông số con DHD của em là như này :
android :
2.2
baseband :
12.28b.60.140eU_26.03.02.26_M
kernel :
2.6.32.21-g66cfb7a
htc-kernel[MENTION=16053]and1[/MENTION]8-2#1
tue oct 26 15:58:17 CST 2010
phiên bản xây dựng :
1.32.707.5 CL277010 release-keys
Số phần mềm :
1.32.707.5
phiên bản trình duyệt :
webkit 3.1

em update qua OTA thì máy toàn báo không có bản update.em đã làm đủ mọi cách như trên diễn đàn tinh tế hay pda nhưng vẫn không update được, vậy mong 2 bác hướng dẫn cụ thể giúp em update lên android 2.3.3 và sence 3.0.mặc dù biết update lên thì chưa root được nhưng em vẫn muốn update.vậy mong 2 bác giúp đỡ em.

Theo mình biết thì Gingerbread ko có sense 3.0 ,nếu muốn thì bác xài rom cook đi

---------- Post added at 11:42 PM ---------- Previous post was at 11:34 PM ----------

Gingerbread hình như chưa root em nó được,bác chỉ hạ em nó xuống thui

Lúc trước mình cũng bị như bác.Bác chỉ cần xem kỷ cái video clip hướng dẩn là okie thui
chào bác caddish12 và bác Jacker.mobile

2 bác có thể giúp em 1 số vấn đề như này được không.thông số con DHD của em là như này :
android :
2.2
baseband :
12.28b.60.140eU_26.03.02.26_M
kernel :
2.6.32.21-g66cfb7a
htc-kernel@[U][URL="http://www.tinhte.vn/u/and1/"]and1[/URL][/U] 8-2#1
tue oct 26 15:58:17 CST 2010
phiên bản xây dựng :
1.32.707.5 CL277010 release-keys
Số phần mềm :
1.32.707.5
phiên bản trình duyệt :
webkit 3.1

em update qua OTA thì máy toàn báo không có bản update.em đã làm đủ mọi cách như trên diễn đàn tinh tế hay pda nhưng vẫn không update được, vậy mong 2 bác hướng dẫn cụ thể giúp em update lên android 2.3.3 và sence 3.0.mặc dù biết update lên thì chưa root được nhưng em vẫn muốn update.vậy mong 2 bác giúp đỡ em.
2 bác không online à ?

Máy bác root chưa?Nếu đã thì up lại rom ship,sau đó Eng S-OFF và tạo lại CID thì up bằng OTA được thui
mấy cái đó mình không rõ lắm, bạn có thể nói rõ hơn được không ?
kiểm tra máy đã root chưa như nào , và máy mình nên up lại room ship nào ? ( co thể cho mình đường link để mình donw được không ) , Eng S-OFF và tạo lại CID như nào ? bạn co thể nói cụ thể giúp mình được không ? mình mới dùng nên gà lắm :H
không có ai à ?
....................................alo............................loa.................
....
e mới root đc HDH, và rất thik rom LeeDrOiD_HD và revolution HD. các bác có thể cho e hỏi đc là những rom đấy mình úp thì có thể thêm các theme vào đc k và cách up theme vào như nào ạ.
Mọi người cho mình hỏi, có cách nào thay đổi cách nhận cuộc gọi, hũy cuộc gọi, mở khóa trong ROM Android Revolution HD
Bằng cách kéo cảm ứng qua phải, trái (hoặc như cách mở khóa của rom 2.3.4, 2.3.5) chứ ko phải lên xuống như hiện tại (lưu ý là vẫn dùng rom Android Revolution HD)
Cảm ơn
e cũng đang dùng rom này bản 5.2.0 bác lên trang XDA ý có update thêm % pin rồi cả lockscreen nữa đấy
hôm nọ e vừa up lên khi có người gọi đến nó hiện lên trả lời hoặc từ chối hay lắm mà cũng tiện k bị cái kiểu cuộc gội rút ra bị nhỡ

---------- Post added at 09:14 AM ---------- Previous post was at 09:12 AM ----------

Xin các bác giúp đỡ với, e dùng Android Revolution HD bản 5.2.0, hiện giờ e cài đc % cho pin rồi nhưng mà rất thik cái % pin màu xanh của Rom CoreDroid , bác nào có thể chỉ giáo giúp e đc k
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Chào các anh em DHD, mình mới chuyển qua DHD từ HD2 😁
Thấy topic các topic của DHD đc anh em ủng hộ mạnh thật, nhưng từ HD2 sang thấy còn nhiều bỡ ngỡ quá

Chủ tô hay bạn nào có kinh nghiệm có thể cho mình hỏi thăm 1 chút, bên HD2 có 1 trang tổng hợp ROM thật là hay http://android.hd2roms.com/ Mình không biết bên DHD có một trang Wed tương tự không? Bạn nào biết mong rằng chỉ cho mình và các anh em chưa biết :D

Mong được giúp đỡ nhiều :p
Lockscreen

Các bác cho em hỏi máy em đã up lên 2.50 rồi có cách nào downgrade xuống để root được ko ạ?
Nếu có thì em xin bác hướng dẫn ạ😁
cho hỏi làm sao cài sense 3.5 cho rom revolution 5.2.6 vậy, ai biết chỉ dùm mình
thanks
bonte
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cứ táng cái Rom khác vào có phải nhanh hơn không?
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1246626
các bác cho mình hỏi HTC Inspire 4 G thì tìm bản ROM gốc nào để up lại cho nó nhận có dung lượng bộ nhớ trong là 4G? bây giờ chỉ còn 1G thôi, tìm tung cả lên rồi mà up xong vẫn 1G...Các bác cao thủ giúp với
[h=2][/h]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019