Desire S - Hướng dẫn S-OFF, cài recovery và root với revolutionary.io

poppy87
6/8/2011 10:6Phản hồi: 179
179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MÌnh quên mất cần phải wipe all nữa, phải như thế này phai ko bạn:

S-OFF ==> Cài Custom Recovery ==> Backup ROM gốc ==> Root ==> Wipe all ==> Cài Custom ROM

tiện thể nhờ bạn hướng dẫn luôn Wipe All thì làm như thế nào. Có phải chính là FACTORY RESET (CLEAR STORAGE) không?
kilicu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Help me ! S-Off không thành công....hix

Có bạn nào có thể giúp mình được không. Đã làm lại nhiều lần mà vẫn không có kết quả gì, máy DS vẫn chưa S-Off thành công. Các bạn có thể chỉ cho mình đã làm sai ở đâu được không?

Không biết bước đầu tiên chuẩn bị còn cần thiết cái gì nữa không mà mình làm mãi không được.
Khi tiến hành S-Off vẫn dừng lại ở Waiting for fastboot và DS treo đứng với màn hình hiển thị như sau:

Đợi tận nửa tiếng vẫn không thấy có hiện tượng gì xảy ra. Nản kinh. Chắc phải từ bỏ em DS thôi:timebomb:
Nếu cài custom rom luôn thì ko cần phải root, cứ cài custom rom trong đó có sắn superuser cho bạn rồi.
Còn wipe all, bạn vào Recovery sẽ tìm thấy nó trong phần wipe/format ấy.

Vẫn còn 2 cách cho bạn.
1. Bạn hạ rom xuống (cái này mình chưa thử, mình chỉ có thể đưa link hướng dẫn cho bạn, còn bạn có liều hay ko thôi 😁)
2. S-OFF bằng XTC-clip (S-off bằng dụng cụ chuyên biệt, cái nì hình như mất tiền, mình thấy developer bên XDA hay dùng nó)
thêm cái video cho trực quan:

Mình đang ở hboot 09.8
Sau đó làm ko được mình đã nâng lên bản 1.47.xxxx
Và làm theo cách fre3vo.zip chạy ok ngon rùi quay lại bước 7 để chạy
7. Quay trở lại thư mục mà bạn vừa giải nén file “revolutionary-0.3pre7.zip” rồi chạy file có tên “revolutionary.exe”
Mình load bản mới nhất là revolutionary-0.4pre4
Nhập key vào nó toàn báo
Failed to get root!
Press (almost) any key to exit.
Giúp mình với cám ơn
Bạn có cài HTC sync ko ? Lỗi đó thường xuất phát khi bạn cài HTC sync.
Bạn ơi cho mình hỏi chút thằng bạn mình up bản custom MIUI.us_saga_1.8.26 sao hboot lên tận 6.98.1002 là sao nhỉ
Với hboot như vậy thì up các rom custom # có sao k nhỉ
Sau khi bạn S-OFF xong thì hboot của bạn cũng sẽ thành như vậy 😃 nên up custom rom ko có vấn đề j đâu ^^
firsa
ĐẠI BÀNG
13 năm
Help me, mình làm giống như bác nhưng mà sao khi cài rom miui vào thì chỉ hiện lên cái hình trái đất quay vòng vòng cùng với trang web của MiUi thôi. Mong bác nào biết giúp đỡ.
Bác thử install bản rom khác xem nào. Lưu ý wipe system,data,cache trước khi cài nhé. Và ko nên tháo pin ra khỏi máy khi máy đang chạy, sẽ gây brick.

Sent from my HTC Desire S using Tapatalk
Mình mới mua đc em DS phiên bản phần mềm đã up lên 1.48.707.1 ,kiểm tra HBOOT là 0.98.0002,giờ mình muốn S-off ,Recovery & root nhưng không biết làm theo cách nào mà các bạn ở trên đã hướng dẫn vì máy mình đã up lên phiên bản mới nhất.Mong các bạn giúp mình nhé
Có phần update dành cho rom 1.47.xxx đấy, 1.48 cũng vậy mà.
thnks bac cai
chac ko du tu tin root
minh o hn
neu bac co the thi minh xin 1 slot giup root htc desire s europe cua minh
va xin hau ta 1 chau cafe bong da neu bac co thien chi
tks
Em đánh dấu cái...
guhh123
ĐẠI BÀNG
13 năm
root S-off 0.98002 ghê răng phết, xác suất xịt là khá cao, hic
Cọ xịt đâu 😃 mình S-OFF máy minhg đc 3 lần rồi 😁

Sent from my HTC Desire S using Tapatalk
chào bạn poppy87
máy mình có số phần mềm là: 1.47.720.1
SAGA PVT SHIP S-ON RL
HBOOT- 0.98.0002
RADIO-3805.06.02.03_M
Mình đã làm đến bước nhập beta key nhưng khi nhập xong bấm enter thì lại báo lả sai betakey
bạn chỉ giúp mình cách s-off
thanks.
mấy bạn cho mình hỏi:
1. Mình thấy htc đã unlock bootloader ko biết s off máy với root máy có dc FPT bảo hành ko nhỉ?
2. Sau khi root máy xong thì dữ liệu có bị mất ko và có thể phục hồi lại tình trạng ban đầu của máy ko?
thelightvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi máy bạn em mới mua về đã SHIP S-OFF 0.98.0002 thì cài recovery bằng cách vào bootloader rồi thực hiện lệnh fastboot flash recovery recovery.img luôn phải không....? lúc thực hiện thì nó báo lỗi thế này:

F:\Desire S\adb\fastboot>fastboot flash recovery recovery.img
sending 'recovery' (6388 KB)... OKAY [ 1.961s]
writing 'recovery'... FAILED (remote: not allowed)
finished. total time: 1.981s

SHIP S-OFF 0.98.0002 có cần đổi hboot không vậy?
Ko cần đổi đâu nhé. Mình cập nhập thêm ở trang đầu, bro đọc lại giúp mình nhé.
thelightvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình chưa hiểu câu này: Lấy file android-info.txt từ android-info.txt ....?
treo_kon
ĐẠI BÀNG
12 năm
trên cả tuyệt vời... e đã làm được...😁
hoatien2i
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thằng samsung làm ăn gì chán thế.
firsa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giúp mình với các bác ơi. Con DS của mình cái recovery nó hiện lên cache/aborted hoài không vô được gì hết. Là sao vậy bác.
các bác cho em hỏi s-off để làm gì
Máy của em bản quốc tế số phần mềm là 1.48.707.1 , adr 2.3.3 thì làm kiểu gì
dbt123
CAO CẤP
12 năm
S là Security, On là mở. S on có nghĩa là mở khóa S off la tắt khóa. Bạn có thể hiểu là bạn muốn đột nhập vào 1 ngôi nhà. Trước hết bạn phải phá khóa, đó chính là S off, sau khi vào đc nhà ( đây là nhà của bạn mới mua) Để xác thực nó là nhà của bạn, chứ ko phải nhà đi thuê bạn phải root để chứng minh rằng bạn là "superuse" Người sử dụng toàn quyền. Và bây giờ thì bạn dùng thôi, nếu bạn ko ưng với cách trang trí sắp xếp của chủ cũ thì bạn sẽ trang trí lại bằng cách "uprom" thay thế rom gốc "android 2.3.3" bằng cái adr 2.3.5 chảng hạn.
Đã có hướng dẫn rồi đó thôi.
e đã làm đc rồi , đã s-off và đã root.... đang up lên 235 rồi, e muốn hỏi cái phần mềm của e là 1.48 thì có ảnh hưởng gì không , lúc mới root xong , đã có superuse rồi , e thấy có thông báo gì đó về bản quyền không đúng và hỏi có muốn báo cáo lên HTC không , e chọn là không , vậy có ảnh hưởng gì không
... cảm ơn bác và chủ topic rất nhiều ^^ . e toàn dùng iOs giờ mới sang adr nên hơi gà mờ
dbt123
CAO CẤP
12 năm
ko vấn đề gì đâu. mình chưa đọc đc thông báo đó nhưng có lẽ đó là xác nhận của HTC thôi. Mà bạn chưa up rom, vẫn là rom gốc mà đã đc lên adr 2.3.5 rồi à? sense 3.0 đúng k?
rom gốc của e là 233 sense 21 mà bác , e vừa mới lên 235 rom cock
à mà cho e hỏi , e connect đc wifi rồi 3/4 vạch sóng, thế mà vẫn k vào đc mạng , toàn báo lỗi kiểm tra lại kết nối , ngày trước captivate thỉnh thoảng cũng bị , e dùng iphone thì vào điểm wifi đó bình thường ( e dùng chùa nhà hàng xóm =)) )
với cả Market không dùng được , cứ ấn vào tải về là bị bắt dừng lại và đẩy ra ngoài , e không hiểu tại sao 😔
vậy là do máy hay do router wifi , có cách nào khắc phục đc k , e thấy bảo lên 235 là fix đc , thế mà vẫn k đc :((
handukims
TÍCH CỰC
12 năm
TRời ơi, thật là mệt. Con evo 4g của em vẫn là S-on mà chả biết phải làm thế nào bây giờ.
dbt123
CAO CẤP
12 năm
thì s off chứ sao
handukims
TÍCH CỰC
12 năm
Em k biết cách off. Làm mấy lần mà chưa dc.
dbt123
CAO CẤP
12 năm
máy của bạn là gì nhỉ?
handukims
TÍCH CỰC
12 năm
evo 4g mạng Au by KDDI ạ. Bạn biết thì chỉ mình với . Dùng rom gốc cũ mãi chán lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019