Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Desire S - Hướng dẫn S-OFF, cài recovery và root với revolutionary.io

poppy87
6/8/2011 10:6Phản hồi: 179
179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các cao thủ cho e hỏi tí, máy e đã s-off mà hình như chưa cài đc cái recovery hay sao ý, đến đoạn hboot thì k kéo xuống phần recovery đc,n nó cũng tự quét sd card, bảo cập nhật xong xuôi r, n mà k reboot đc như video hướng dẫn, chả hiểu làm sao nữa 😔( kíu e :((
còn nữa, cài gingerbreak là sao ạ? e vào từ astro file explorer thì nó báo là đang root, chờ mấy phút, mà e để cả đêm nó k xong :(( thế là thé nào ạ :((
- Máy mình Hboot 0.98.002 , ROM version 1.48.707.1 mình làm như hướng dẫn đến bước nhập beta key thì báo lỗi : Invalid beta key, aborting...
- Mình đã chạy fre3vo nhưng vẫn báo invalid beta key, aborting... Có bạn nào chỉ mình với
Cuối cùng mình cũng làm dc rồi 😆 Bạn nào bị lỗi như mình thì Copy và paste serial và beta key ấy bằng cách kích chuột phải vào phần title của cửa sổ revolutionary rồi chọn edit rồi chọn Mark rồi bôi đen chỗ nào cần copy rồi ấn Enter để copy. Để copy beta key vào cửa sổ revolutionary thì cũng chọn như trên chỉ thay chỗ chọn Mark ta chọn Paste :d
các bạn có kinh nghiệm xin hướng dẫn giúp mình, mình làm mãi vẫn không tắt được S-off
thông số máy mình như sau:

saga pvt ship s-on rl
hboot-0.98.0002
radio-3805.06.02.03_m
eMMC-boot
mar 30 2011.17:29:31

rom 1.48.707.1

mình đã chạy theo hướng dẫn 1.47.xxx nhưng tới đoạn Waiting for fastboot thì nó nhảy ra màn hình fastboot nhưng vẫn còn S-on, mình đã làm rất kỹ đoạn này và làm đi làm lại rất nhiều lần vẫn không thành công (bây giờ là 7g sáng, đêm qua mình chỉ ngủ 3 tiếng rồi bật dậy ngồi làm tiếp, nếu không được chắc zục luôn quá).
- cho mình hỏi là có phải rom của mình cao quá nên không mở được không?
- và có cách nào s-off bản rom này không?
mong anh em có nhiều kinh nghiệm ra tay giúp đỡ, xin cám ơn và hậu tạ ...
Hix hix, chua ai giup sao
Máy mình HBOOT 2.00.0002, ROM 2.10.401.8. Mình đã thử làm theo hướng dẫn nhưng không dc
Các pro giúp mình với
soibang
ĐẠI BÀNG
12 năm
hboot 2.00 có làm theo các trên dc ko các bạn?
Hboot 2.00.0002 thì dùng HTCDev để unlock booyloader nhé. Sau đó chỉ root đc chứ ko cài custom rom đc, muốn cài custom rom thì hạ hboot xuống.

Sent from my HTC Desire S using Tapatalk
tks bro, mình thử rồi.Có thể chọn All Other Supported Models, nhưng mà thấy chọn cái nào nó cũng ra như nhau.
chủ yếu là get lấy dãy số từ bootloader như bro nói là đc.

Mà unlock hboot 2.00.0002 xong thì Root như lúc trước (lúc còn hboot cũ và S-OFF bằng revolutionary.io) có đc ko nhỉ?
Root bằng super one click là nhanh nhất 😃
Ngoài ra bro có thể dùng recovery rồi flash file su.zip vào.
Thêm nữa khi s-off bằng htc dev thì ko cài custom rom như bt đc, khi flash rom bằng recovery xong thì cần flash file boot.img bằng lệnh fashboot 😃

TKS, mình chỉ cần Root là đủ chứ ko hứng thú với custom rom lắm 😃
nhưng mà cũng chưa biết super one click ntnao nữa
để tìm xem sao
xuanduc3c
ĐẠI BÀNG
12 năm
bao giờ tìm hiểu xong thành công thì hướng dẫn chi tiết giúp mình vụ root DS 2.3.5 nhé
thank bạn
Tình hình là đã unlooked bootloader by htcdev ok rồi, nhưng khi chạy superone click để root tới step#7 thì nó treo như màn hình sau, mấy bro giúp giùm. Cảm ơn nhiều
máy bác bị kẹt ở "WaitForDevice". Bác tham khảo cái này xem:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=803682

[APP]SuperOneClick v2.3.3 - Motorola Exploit Added!

SuperOneClick FOR ANDROID GINGERBREAD AND EARLIER DEVICES Downloads available at http://shortfuse.org/ v2.3.3 ------ Motorola ADB Patching Checks for shell root before applying exploits...
xdaforums.com
Thanks vndnguyen, đã thử theo cách trên, vẫn vậy 😔

---------- Post added at 11:16 PM ---------- Previous post was at 11:10 PM ----------

sau khi thử chạy superone click nhiều lần, bây giờ thị bị lỗi này
Sẽ thử theo cách bên dưới, còn đây là link gốc, click Here
xuanduc3c
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình làm như hướng dẫn này. đến bước cuối cùng thì cứ chọn Instal from SD card là máy khởi động lại không cho chọn su-2.3.6.3-efgh-signed.zip file from the sd card
bác nào hướng dẫn em với.
thank cả nhà
Chắc là bác cài 4ext bị lỗi nên nó mới như thế. Bây giờ bác cài lại 4Ext sử dụng fastboot,rồi sau đó thử lại xem.
xuanduc3c
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác hướng dẫn kỹ cho em từ bước 7 được không ạ? em không làm được vụ này. thành công từ bước 1 tới 7 rồi mà không hoàn thành
bác vẫn dùng SuperOneClick 2.2 ah? Bác thử bản mới nhất SuperOneClick 2.3.3 chưa?

Thấy nó bảo phải cắm SD card trong khi root nữa đó.
Đã thử và vẫn vậy 😔 ( bị dừng ở step#7 : wait for device)

Mình vẫn để sẵn SD card trong máy mà
tiếp theo cái link trên, bác xem cái này nhé:

Ban đầu nó làm theo link trên thì ko thành công

Nhưng sau đó nó dùng CWM thì đã Root thành công

Link: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1314349&page=10
@vndnguyen cái này dành cho phiên pản châu âu hay châu á vậy bác
Thanks, Tối nay thử format lại SD card rồi làm lại xem sao
Btw, làm sao thanks trên tapatalk nhỉ ?
Dùng Taptalk với XDA thì thank đc, còn Tinhte thì ko 😁
Bực mình format rồi mà vẫn hok root được bằng superone, nên quất luôn theo cách của bro ovanitas mà mình đã đưa link ở trên ( vẫn use 4ext recovery). và đã okie . Tks
bác rảnh thì viết cái tutorial cho box DS đi 😃
hic, bác cứ chọc e hoài, đâu dám múa rìu qua mắt thợ ^-^. Bi giờ đang còn vướng cái vụ Volume key để wake up. Đã thử những cách sau nhưng tất cả đều ko works
1/ Download & ghi đè file android.policy.zar for Android 2.3.5
2/ Sử dụng Remap App
3/ Flash zip
hii, chọc cái gì chứ, mình nói thiệt mà. Có thể nói bác là người đầu tiên trong box DS Root đc 2.3.5. Vậy thì tại sao ko làm cái short tutorial để người đi sau đỡ vất vả chứ. Sẽ có nhiều người cảm ơn bác đó.

Về vụ wakeup bằng Vol thì mình cũng đã thử nhưng ko đc, có lẽ do ROM của mình khác với các ROM khác. Bác có thể tham khảo thêm ở đây:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1297237
thelightvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho hỏi bạn mình mua desire S ở Hnam sao không có google market? lại bị lỗi tin nhắn không hiện tên contact mà toàn hiện số....?
Thanks bác. Thực ra trong cái link mà bác đưa ở trên, chỉ cần flash cái file của Cordlyn là chạy liền à nhưng lúc đó mình còn sử dụng rom cook (cái này mình đã có nói trong topic của thảo luận). bi h đang thử unpack & repack cái file KeyguardViewMediator.smali. hi vọng nó ok 😃
Tình hình là cái link này : "Downloaded 4EXT recovery file from this link, extracted recovery.img file to my PC." ==> die...kiếm đâu ra file đó bây giờ đây mấy bác 😔
ok, nghĩa là không cần sử dụng andoid flasher, sau khi bạn Downloaded 4EXT recovery từ bước 6 ở trên, bạn có được file recovery.img, bạn copy file này vào thư mục fastboot(vd C:\Fastboot). Cắm USB vào máy tính và từ máy tình bạn vào command promt và gõ những lệnh sau :
cd C:\Fastboot
adb reboot bootloader
Khi đã khởi động vào bootloader bác gõ tiếp:
fastboot flash recovery recovery.img (đợi flash xong rồi gõ tiếp)
fastboot reboot (đợi máy khởi động xong rồi mới gõ tiếp)
adb reboot recovery

khi tới đây rồi bạn flash cái file su-2.3.6.3-efgh-signed.zip như bình thường. Thân

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019