Desire S - Hướng dẫn S-OFF, cài recovery và root với revolutionary.io

poppy87
6/8/2011 10:6Phản hồi: 179
179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zadbui
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hạ hboot 2.00.0002 về 0.98.000. radio: 38.03.02.15_M

Đã hạ hboot 2.00.0002 về 0.98.000. radio: 38.03.02.15_M

Các bạn có thể làm theo hướng dẫn này *http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1318919
Tôi đã làm theo các bước sau và đã thành công :
1. Copy tất cả các file trên vào 1 thư mục *misc_version, recovery.img*
Các file gồm có:
- File recovery.img bạn lấy từ bản ROM RUU_Saga_hTC_Asia_WWE_1.31.707.2.
- File Míc_version bạn có thể tải ở đây
2. Kết nối điện thoại với máy tính. Trên điện thoại phải để "Charge ONLY" và USB Debugging là ON.
3. Mở cmd và gõ:

adb push C:\downsaga\misc_version /data/local/tmp
adb shell chmod 777 /data/local/tmp/misc_version
adb shell
su
cd /data/local/tmp
./misc_version -s 1.27.405.6
exit
exit
- Nếu hiện dấu # thì bạn không cần gõ *su*

4.Tắt điện thoại và kết nối nó trong fastboot.
5.Trong CMD gõ :

fastboot flash recovery C:\downsaga\recovery.img
fastboot reboot-bootloader
6. Bây giờ chúng ta khoá bootloader, với điệu kiện máy bạn đã mở khoá bằng htcdev.com/bootloader.
7. Kết nối điện thoại trong fastboot.
8. Trong CMD gõ dòng lệnh để khoá Bootloader.

fastboot oem lock

- Bạn có thể nhận được một thông báo lỗi trên CMD của bạn nhưng hãy bỏ qua. Điện thoại sẽ tự khởi động lại.
- Trên điện thoại bây giờ bạn sẽ nhìn thấy "*** RE-LOCKED ***"
9. Hạ cấp nó.
- Kết nối điện thoại trên fastboot.
- Mở file RUU mà bạn chọn để cài đặt.
- Nếu nó không làm việc bạn lại làm lại từ bước 1.
- Tôi dùng RUU_Saga_hTC_Asia_WWE_1.31.707.2 để hạ cấp nó. Tôi khuyên bạn nên dùng bản này. Có thể tải ở đây.

Xin lỗi vì làm nhanh quá không để ý chụp ảnh lại được. Mong các bạn thông cảm.
lequocvan
TÍCH CỰC
12 năm
Nhờ bài viết của bạn mình thêm động lực. Và đã làm thành công thông qua bài viết này:http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=20171892&postcount=88
từng bước làm theo hướng dẫn và đã làm thành công
Bây giờ trở về ROM gốc và chờ ICS 4.0 cập nhật OTA thôi
@zadbui bạn ơi có thể cho mình hỏi tí không.
Mình up Rom CM9 4.0.4 bị lỗi.
Bản này được hướng dẫn up như sau:
Installation (From any other ROM):
In recovery:
- Wipe all (system, data, cache)
- Flash update-cm-9-XXXXXXXX-NIGHTLY-saga-signed.zip
(where X is date of the latest build)
- (Optional) Flash Google Apps
- HTCdev unlocked devices only: Flash boot.img via fastboot
Mình up từ bản Rom 2.3.5 thì bị kẹt ở màn hình HTC. Mình làm theo hướng dẫn, nhưng không biết Flash boot bước cuối cùng là như thế nào? Bạn có dùng Rom này chưa xin hướng dẫn giúp mình. Xin cảm ơn.
@zadbui hix em làm theo các bước trên để hạ Hboot mà làm mãi ko đc..
-bác nào ở Hà Nội hay Bắc Ninh em mang đến nhờ bác giúp với ạ
thông số máy em :
Code:
Hboot 2.00.0002 ,
kernel version
2.6.35.10-g9ac6c7a
software number
2.10.401.8
Android Version
2.3.5
HTC Sense Version
3.0
baseband version
20.4801.30.0822U_3822.10.08.04_M
TramLyTNP
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình làm theo hướng dẫn này và vài giây sau hiện lên H [3.5G] mừng quá trời, nhưng sau đó vài phútđang thoại thì mất sóng, phải reset máy thì nó trở lại Edge T___T mình thao tác lại và ... đến bây giờ vẫn vô vọng.
Nếu do máy thì nguyên nhân vì đâu? Ra đến trung tâm SG cũng ko có 3G.
Ng nhà dùng IP4 connect 3G tuyệt vời, mình tháo sim Vina đó gắn qua Desire S, chỉ lên E :unsure:
Sim Mobi của mình chưa cắt nên ko bỏ qua IP4 test thử.

Ai giúp mình với huhuhuhuhu :furious:
Bạn ơi cho mình hỏi mình dùng desire s, download file recovery của bạn cho vào thẻ nhớ đổi tên thành PG88IMG.zip và vào boot loader chạy nhưng máy toàn báo "CID incorrect update fail " là Sao bạn ,máy mình đã s-off ,hboot 0.98.0000 .giúp mình với
Chẳng là con Desire S của đứa em muốn cài lại rom khác nhưng HBOOT của nó là 2.00.0002 , mình đã làm theo các hướng dẫn của tinhte và xda nhưng k sao hạ HBOOT đc
Vậy xin a e nào biết bản ROM 2.3.5 có sense cài được trên HBOOT 2.00.0002 thì chỉ mình với.
Cám ơn mọi người
zadbui
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn nên mở unlock bootloader đã nhé. http://htcdev.com, mở rồi thì mới làm gì thì làm.
tớ đã unlock bootloader rồi , nhưng k làm sao hạ hboot đc nữa 😔
ai có bản rom htc desire s mà có sense k dành cho hboot 2.00.0002 í , cho mình xin

ai ở hà nội xử lý đc vụ này thì cho mình xin thông tin liên lạc với :(
@moco16 ai giúp mình với nào
upppppppppppppppppppppppppppppp
moi ng lam on giup m voi.m mua may xach tay nen luc mua ve cau hinh may da la:
saga pvt ship s-off rl
hboot-0.98.0000
radio-38.03.02.14-m
emmc-boot
ko hieu sao m ko recovery va root dc.mong moi ng jup voi.thanks all!!!​
@sieufam cái này mình cũng bị như thế, không tài nao unlock bootloader được, không cài recovery được, ai giúp với
@KandL nghĩ cũng kỳ ..đã soff rồi mà k cái đc thì lạ đấy..mà soff rồi vẫn unlockbootloader bt mà...bạn bị tắc ở đoạn nào
moi ng giup m voi.may cua m van chua unlock bootloader dc.thanks all moi nguoi
Xin chào cả nhà. Mình có 1 vấn đề tương đối đau đầu mà tìm tòi suốt bao lâu rồi nhưng chưa thể làm được. Mình port lên đây mong nhận được sự giúp đỡ của toàn thể mọi người. Mình xin chân thành cảm ơn trước cả nhà. Vấn đề của mình thế này:
Thuở máy còn nguyên thuỷ thì nó có thông số thế này:

Vào 1 ngày đẹp trời tớ đã S-OFF nó bằng công cụ Revolution và nó có hình ảnh thế này đây:

Sau 1 thời gian nghịch ngợm chán, giờ tớ muốn S-ON máy trở về như cũ nhưng không tìm được bài hướng dẫn nào. Đưa máy về bộ ROM gốc thì không thành vấn đề nhưng cái S-ON thì không tài nào làm được.
Kính mong các bậc cao thủ trợ giúp.
Bác ơi em có vấn đề như sau: máy em S off rồi, em mang ra quán cho người ta làm, xong mang về muốn root nhưng gặp vấn đề là hboot 2.00.0002, nên ko làm theo bài của bác dc, tìm mãi cách ko làm sao hạ dc hboot, có bài http://www.tinhte.vn/threads/850118/ có hướng dẫn nhưng họ bảo tụ chuẩn bị file hboot cần thiết để làm, mà ko biết kiếm ở đâu. Thực sự bí quá, làm cả buồi chiều ko xong, ai biết có thể giúp em dc không ạ? Cảm ơn nhiều 😔
zadbui
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn vào trang XDA. Bạn tải Rom sense v3.5. Với bất cứ rom nào. Cài đặt từ recovery. Xong reboot cho máy chạy sau đó làm theo các bước của mình là bạn làm được. Chúc thành công.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1146601 from my HTC Desire S using Tinhte.vn
ptlsky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nào chỉ giúp mình chi tiết cách S-OFF và root kon Desire S có HBOOT 2.00.0002 với. Mình mới sài chưa biết gì cả. Có cần phải thay đổi HBOOT không?
chẳng cần s-off đâu bác, ở bên topic kia bác unlock bootloader rồi thì cài recovery và sau đó root thôi
ptlsky
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vndnguyen Bạn chỉ mình thêm tí được không. Mình chưa hiẻu lắm
@ptlsky Bạn chỉ cần unlockbootloader sau đó cài recovery CMW là có thể up rom thoải mái rồi
ptlsky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nào cho mình số dt đi. Mình gọi hỏi vài thông tin tí nha.thank!
Có bác nào ở tp hcm mo shop ko.. Cho em ghé qua nhờ làm lun ạ :p
máy mình hboot 2.000.2_ S ON mình mới unlock bootloader và cài recovery clockwordmod
giờ đã up rom thoải mái
Quythieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrbinhminh45 Bác hướng dẫn em chi tiết với, em nâng cấp em DS lên ICS qua RUU của HTC rồi...máy chưa vọc qua gì hết, bữa giờ tìm cách Root, mà chưa tìm được!thanks
@Quythieu
Nên unlockbootloader qua Htcdev đi bạn. Sử dung android 4.1, 4.2 nuột vô đối. Trước cứ trung thành với 4.0 của HTC nên ko cảm nhận được độ mượt của 4.1, 4.2. Điều các bạn cần phải làm rất đơn giản.

1. Chỉ cần unlockbootloader qua Htcdev theo hướng dẫn. chú ý máy vẫn S-ON nhé. Cứ để thế ko phải làm gì nữa cả. (mình đang ở Hboot 2. bởi đã up lên 4.0 của HTC, thấp hơn thì ko có máy thử)

2. Có 3 file lúc unlockbootloader yêu cầu cần tạo bỏ vào 1 foder trên máy tính

adb.exe

AdbWinApi.dll

AdbWinUsbApi.dll

Dow thêm

fastboot.exe

recovery.img

cho vào cùng foder.
Link dow: http://www.mediafire.com/?ndbds56a4o9k57n
3. Cài recovery cho máy.

Vào chế độ fastboot của điện thoại. Kết nối với máy tính bang cáp. Giữ phím Shift và nhấn chuột phải vào khoảng trống trên foder ở bước 2 đã đc tạo chon Open command window here.

trên dòng lệnh đánh : fastboot flash boot recovery.img

Đợi 1 lát là đã cài được recovery cho máy.

4. Tiến hành Root.

Với máy đã update bản mới nhất thì ko dùng được GingerBreak nữa mà dùng cách sau.
1. Bạn download http://dl.dropbox.com/u/33970472/su-2.3.6.3-efgh-signed.zip về rồi copy vào thẻ nhớ.
2. Khời động lại máy vào bootloader. Chọn bootloader -> chọn recovery. HTC DS của bạn sẽ khởi động vào chương trình recovery.
3. Trong menu của recovery. Bạn chọn install from SDcard. Chọn tiếp “chooser zip from sdcard” rồi bạn tìm tới file su-2.3.6.3-efgh-signed.zip ấn nút power để chọn, chọn Yes – install su-2.3.6.3-efgh-signed.zip .
Sau khi cài đặt xong, bạn khời động lại máy. Máy bạn đã xuất hiện Superuser là thành công.

5. Flat Room

http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=1033

http://miuiandroid.com/community/threads/2-12-7.18948/

+ Down rom về, copy vào thẻ nhớ điện thoại.
+ Điện thoại đang ở một rom ICS bất kỳ, đã root và cài recovery.
+ Vào recovery (bằng cách nào tuỳ ý).
+ Chọn wipe data, yes. Chọn tiếp wipe cache partion, yes.
+ Chọn advance, chọn wipe dalvick cache, yes. Chọn wipe battery stats, yes.
+ Quay lại bằng nút back, chọn install zip from sdcard, chọn tiếp choose zip from sdcard, chọn bản rom, yes và đợi nó cài xong.
+ Chọn reboot system now, chờ chừng vài phút, máy sẽ khởi động vào menu chính.

Lưu ý. Khi unlockbootloader qua Htcdev có thể xảy ra hiện tượng máy mất boot khi cài room. Vì vậy nếu sau khi retast mà máy ko vào menu chính đc thì bạn tắt máy vào chế độ fastboot, cắm cáp nối với máy tính.

Giải nén file Zip vừa cài đặt vào điện thoại trên máy tính, copy file boot.img vào foder ở bước 2 trên. Giữ phím Shift và nhấn chuột phải vào khoảng trống trên foder ở bước 2 đã đc tạo chon Open command window here.

trên dòng lệnh đánh : fastboot flash boot boot.img

Đợi 1 lát là đã cài được boot cho máy.

Retart lại là ok.

Hiện tại đã có android 4.2 cho máy chạy ổn định và chưa thấy lỗi gì. Các bạn cài và cảm nhận em DS này nhé.
Quythieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangdajca Thanks bác, cho em hỏi thêm luôn, file này dơn ở link nào? "fastboot.exe

recovery.img" ?????bác gửi link cho em luôn thể đi!
@hoangdajca ko cần S-off hả bạn ?
Em nghĩ các bác cứ để S-On cũng được mà. Hem biết có cài được ROM cook không nhỉ? Máy em unlock bootloader rồi nhưng chưa S-OFF vẫn dùng bản ROM RUU 4.0.4 của HTC. Bản này dùng hơi bị giật có bác nào dùng bị giật giật không.

Bác mrbinhminh45 nói rõ cụ thể được không bác? Bác cài clcokword kiểu gì mà mất cả ROM
Các bác cho em hỏi phát. Máy em đã cài recovery, unlock bootloader, cài SU, Titanium bản Pro (.....) và cài thử 1 số phần mềm root ngon lành tuy nhiên vẫn S-ON. đang dùng ROM 4.0.4 của HTC, HBoot 2.00.0002 (update lên V4 em mới tiến hành root ở Hboot 2.) vậy là của em đã root được chưa?

Em dùng phần mềm Lucky patcher để loại bỏ quảng cáo thì bị báo là not true root 😔 vậy là chưa root ạ?

Em có nên tiến hành S-OFF máy nữa không các bác? Nếu có thì các bác chỉ em phát cách S-OFF nhé nhưng vẫn giữ bản ROM 4.0 của HTC và HBoot 2.00.002 😁
@Duc201287 mình cũng đang muốn S-off với hboot 2.00.2..nhưng chưa làm đc..có cao nhân nào cao tay giúp đỡ k
dailoan_vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã thử flash mấy bản này rùi nhưng sao lại bị lỗi Wifi nhỉ? không mở dc Wifi
@dailoan_vn bạn flash rom gì
dailoan_vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrbinhminh45 mình flash mấy bản rom 4.0 cho HTC Desire S tìm trên google và diễn đàn mà không dc.... Nhưng giờ mình đã cài bản rom của HTC One V và dùng ngon rùi bạn ạ...
@dailoan_vn thế thì ok rùi...rảnh thì làm wa Cm7 cho ổn định mà lại tiết kiệm pin
@dailoan_vn bản gửi cho mình bản rom đó được ko ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019