[DEV] Khoá học BlackBerry Java Development

Keeper
7/8/2012 3:45Phản hồi: 149
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiếc là mình cũng ko biết gì về java
darkeys
ĐẠI BÀNG
12 năm
AD nên quay phim lại và cho 1 giáo trình để mọi người ở xa có thể học và copy lại phần giáo trình thì như thế sẽ hay hơn. chứ mọi người ở xa thì không thể vào tận đó được, mong AD xem xét nhé 😁
seiko12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko bít có ở HN ko?
Mong chờ ở HN quá 😁
bbmanhtien
ĐẠI BÀNG
12 năm
hic ở Đà Nẵng xa quá k đăng ký đc, ace đi học về chia sẻ tài liệu cho đệ với nha ;)
nagayashi
ĐẠI BÀNG
12 năm
ủng hộ bác keeper, ủng hộ RIM, vì 1 niềm đam mê 😃. Khi nào có thông tin j thì pm e bít nhé bác, đã mail info đăng kí course cho bác rùi đấy 😃.
giobay
ĐẠI BÀNG
12 năm
Gởi mail đăng ký rồi mà sao chẳng thấy hồi âm gì thế nhỉ?
@giobay em cũng vậy...mai khỏi đi ah các bác
Mình đã gửi mail,
xin chủ thớt hồi âm qua email hoăc cập nhật trưc tiếp trên thớt để ae bít mà chuẩn bị đi học, :d
Thanks
nhanvat2112
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hà nội k có ah.chán nhỉ 😔(
binhpv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác keeper hồi âm lại cái hoặc thông báo gì đó cho anh em biết chừng nào 😁
giobay
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác Keeper thông báo sớm để ace biết mà xắp xếp thời gian.
Nhân tiện, khi thông báo Bác hướng dẫn ace chuẩn bị những soft, tài liệu ... gì trước khi tham gia khoá huấn luyện luôn thể.
lee5783
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã nhận được mail xác nhận
Bữa nào về Đà Nẵng phát đi bác 😃
giobay
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhận được mail nói là reply trong hôm nay. Chiều nay chẳng check mail, bây giờ mới check, mới reply email xong, không biết có kịp không nữa.:rolleyes:
Sorry mọi người do số lượng đăng ký quá đông nên hôm nay mới gút được địa điểm và thời gian dựa trên nhu cầu của các bạn đăng ký tham gia. Trong hôm nay sẽ có email confirm địa điểm và và thời gian cho từng bạn.

Cơ bản là các bạn sẽ chỉ tham dự 1 trong 2 buổi (thứ 7 hoặc chủ nhật) từ 9H sáng đến 5H chiều tại Cafe Tinhte.vn Số 436/2G đường 3 tháng 2 quận 10, T/P HCM.

Những bạn không nhận được email confirm vui lòng thông cảm vì nhiều lý do trong đó có việc có nhiều bạn không thích hợp cho nội dung training lần này nhưng lại thích hợp hơn cho 2 nội dung training sắp tới. Như vậy nội dung sẽ phù hợp với thế mạnh và sở thích của các bạn. Tài liệu sẽ được đưa lên http://blackberryvietnam.net để mọi người không có điều kiện tham dự có thể tham khảo.

Các bạn tham dự sẽ có điểm danh và cuối buổi sẽ có quà cho ai có điểm thực hành cao nhất. Danh sách và nội dung sẽ được gửi cho RIM APAC. 😃

Chúc vui.
giobay
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã nhận được email xác nhận việc tham gia khóa học ngày CN. 😃
lee5783
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng nhận được mail ngày chủ nhật 😃
nagayashi
ĐẠI BÀNG
12 năm
hic, bữa đó buý đột xuất nên đành bấm bụng cancel ko join khó học được. Bác Kepper (hoac bất cứ bác nào biết) cho mình hỏi tài liệu và hướng dẫn được up lên đâu vậy? Cho mình xin cái link nhé. Thanks!
giobay
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không có tài liệu, Bác Keeper chỉ cung cấp examples, file hướng dẫn thực hành và một IDE (eclipse có sẵn blackberry dev tool plugin) để ae thực hành.
Bạn hỏi xin mấy cái này từ bác Keeper xem sao. (mình không dám share khi bác Keeper chưa đồng ý, thông cảm)
giobay
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm đi training, bác Keeper có than phiền về việc một số bạn đăng ký nhưng không tham dự, đại loại là: "Tôi rất buồn khi có nhiều bạn đăng ký nhưng không tham gia mà không để lại lý do". Nếu mình là người đứng ra chủ trì cái buổi training đó thì cũng buồn thiệt, các bạn không tham dự thì chưa nghe được lời than phiền này nên mình lặp lại đây để ace rút kinh nghiệm.
boma
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Keeper Mình không đăng ký đợt này nhưng nói thật, bạn cũng nên coi lại cách tổ chức.Thông báo có từ ngày 07/08/20121, bắt đầu học 18-19/08/2012, nghĩa là người học chỉ có 10 ngày để thu xếp, nhưng đến tận ngày 16/08 tức trước một ngày mới gởi thư yêu cầu xác nhận có học hay không, nghĩa là trước 1 ngày người đăng ký mới biết là mình được chấp nhận, đến ngày 17/08 mới có thư thông báo thời gian và địa điểm học, nghĩa là tới lúc đó người học mới biết chính xác học ở đâu và vào lúc nào. Trong khi chờ đợi, mọi người cũng có kế hoạch khác nữa nên cận ngày ko thấy trả lời người ta buộc phải lựa chọn kế hoạch khác, cái gì đảm bảo mình đã đăng ký được ? Còn việc đã cancel rồi mà còn trả lời thư xác nhận là có đi là tâm lý chung của những người đang lưỡng lự vì đã lỡ chọn kế hoạch khác, mà đang lưỡng lự thì cứ "xí chỗ" cho chắc cú, cái này cũng chính là bạn đẩy người ta vào tình huống phải lựa chọn với thời gian quá gấp. Vài dòng góp ý mong không làm giảm bớt nhiệt tình của bạn với cộng đồng hâm mộ BB.
@boma Cái Keeper không muốn nói rõ ở reply truóc chính là cái nhận thức "xí chỗ" của nhiều bạn. Nếu không chắc thì đừng reply confirm để nhường chỗ cho các bạn khác. Mong lần sau không gặp những bạn như vậy.

Thực chất đúng ra sẽ không có việc gửi email trễ, vì từ đầu đã cố gắng limit còn 10 người và max là 15 người. Nhưng nhiều bạn đăng ký quá nên Keeper phải thu xếp đổi toàn bộ kế hoạch về địa điểm và thời gian để nhiều bạn tham dự hơn. Tốn kém hơn plan ban đầu.

Thôi thì rút kinh nghiệm...

PS: Riêng các bạn đã đi 2 ngày vừa qua và có đăng ký tham gia 2 nội dung tiếp theo, Keeper sẽ thu xếp và cố gắng tổ chức riêng cho các bạn tại công ty với tư cách cá nhân 😃
lee5783
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Keeper mấy đứa bạn của em quan tâm về mảng này lắm. Bữa trước cũng đăng kí đi nhưng chỉ có mỗi mình em được đi. Thành thử ra mới nói, nếu mà ai thực sự quan tâm muốn đi thì hãy gửi mail, còn không hãy nhường chỗ cho những người khác quan tâm và đam mê hơn. Chán cái cảnh người đc mời đi mà không đi còn kẻ muốn đi thì lại không có cơ hội.
@lee5783 Nếu có group tầm 10 người muốn học thì cứ bàn với nhau và email cho Keeper, cùng xem tổ chức ở đâu tiện thì Keeper sẵn lòng truyền đạt lại những gì mà Keeper biết và được dạy để các bạn thoả chí đam mê 😃
ZzleozZ
ĐẠI BÀNG
12 năm
thành thật xin lỗi 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019