ĐH Hoa Sen khởi động cuộc thi "Sáng tạo phim quảng cáo - TVCreate 2014"

levuongthinh
15/5/2014 3:41Phản hồi: 85
ĐH Hoa Sen khởi động cuộc thi "Sáng tạo phim quảng cáo - TVCreate 2014"
Backdrop TVCreate 2014 (1).jpg

“Sáng tạo phim quảng cáo - TVCreate 2014” là một sân chơi dành cho những bạn trẻ yêu thích quảng cáo và công việc truyền thông đại chúng do trường Đại học Hoa Sen tổ chức. Đây là năm thứ 5 liên tiếp cuộc thi làm phim quảng cáo (TVCreate) được diễn ra để các bạn trẻ có cơ hội thi tài.

Chủ đề của cuộc thi năm 2014 là “Bật tung ý tương” (Turn on your idea), vậy nên tiêu chí sẽ hướng tới những giá trị về sáng tạo, về ý tưởng và ứng dụng thực tế trong từng tác phẩm dự thi.

Bên cạnh mục đích tạo sân chơi mang tính học thuật cho người yêu thích lĩnh vực phim quảng cáo và phát huy sự sáng tạo. Cuộc thi còn chia sẻ, truyền đạt kinh nghiệm và kỹ thuật làm phim quảng cáo, mang đến cho sinh viên một trải nghiệm trọn vẹn nhất về quy trình thực hiện và quảng bá TVC. Đồng thời, ứng dụng sự sáng tạo của sinh viên vào thực tế doanh nghiệp.

Tất cả các bạn trẻ ở độ tuổi từ 16-25 có niềm đam mê, yêu thích lĩnh vực Quảng cáo, Truyền hình, Truyền thông, Marketing; đang học tập tại các trường THPT, Cao đẳng và Đại học trên lãnh thổ Việt Nam, sẽ đều có cơ hội tham gia cuộc thi này.

Thời gian đăng ký tham gia TVCreate 2014 là từ 14/05 cho đến 01/06/2014. Các bạn muốn tham dự và quan tâm đến cuộc thi này có thể tham khảo thêm ở trang web http://tvcreate.hoasen.edu.vn

HÀNH TRÌNH CÙNG TVCREATE 2014

Vòng sơ loại (05/05/2014 - 19/07/2014)

Thời gian đăng ký: 05/05/2014 – 01/06/2014

Ngày bốc thăm chủ đề: 06/06/2014

Thời gian nộp bài: 01/07/2014 – 10/07/2014

Thời gian bình chọn: 12/07/2014 – 20/07/2014

Công bố kết quả sơ khảo do BGK chấm: 19/07/2014

Quảng cáo

85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc đk tham gia quá! Thích sáng tạo!
vanbien86
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chất lượng của Clip yêu cầu là :
"Chất lượng hình ảnh HD-720p hoặc HD-1080p, tỉ lệ màn hình 16:9, định dạng file mp4, mov, avi, mpg. Chất lượng âm thanh 128kbps trở lên."
Không có máy ảnh xịn, nhưng quay bằng Lumia 525 được không vậy mọi người.
@vanbien86 525 quay HD, file mp4 đc mak bạn. Có điều hình ảnh ko đẹp dù đủ độ phân giải
Mấy cái cuộc thi mà bình chọn rồi huy động like này thì nghỉ cho khoẻ
duong8x
TÍCH CỰC
10 năm
cái này không có huy động like... , bạn đã đọc thể lệ cuôc thi chưa mà nói . Cuộc thi này quan trọng là ý tưởng : "
- Ý tưởng (độc đáo, sáng tạo, hiệu ứng lan truyền) 60%
- Kỹ thuật (hình ảnh, âm thanh, diễn xuất) 40%
@duong8x Thời gian bình chọn: 12/07/2014 – 20/07/2014 cái này là cái gì hả bạn?
duong8x
TÍCH CỰC
10 năm
@vihuan
Là thời gian bình chọn và rating của khán giả, đồng thời BGK cũng chấm bài thi để chọn ra top 10.
" Sau thời gian kết thúc nhận bài dự thi, tất cả các TVC sẽ được BGK chấm kín và chọn ra top 10. Tiêu chí chấm điểm:
- Ý tưởng (độc đáo, sáng tạo, hiệu ứng lan truyền) 60%
- Kỹ thuật (hình ảnh, âm thanh, diễn xuất) 40%
Những tiêu chí chi tiết nêu trên là cơ sở để BGK lựa chọn 10 TVC đạt yêu cầu (Top 10) tiếp tục vào vòng Chung Kết;
Giải do Khán giả bình chọn sẽ được công bố và trao giải vào đêm Chung kết của cuộc thi."
Fanpage nè bạn ^^ www .facebook.com/tvcreate
Cuộc thi nghe có vẻ hay quá, nghe nói năm ngoái cũng hoành tráng lắm. Mà cái này không biết thi thế nào nhỉ?
cái này không biết thi sao, năm nào cũng thi hả bạn ơi
@hongtrinh.it hình như năm nào cũng tổ chứ đó bạn. mình đọc thấy năm nay là năm thứ 5
@hongtrinh.it Đúng rồi bạn, đây là cuộc thi sáng tạo phim quảng cáo tổ chức hàng năm của trường ĐH Hoa Sen đó bạn ^^ .
Các bạn vô link xem chi tiết đi. Đây là cuộc thi dành cho ai thích sáng tạo + thích quay phim và có tí nghề về biên tập phim.^^
giờ mới biết trường mình tổ chức một cuộc thi hoành tráng thế này
Mình thích làm quảng cáo, mún tham gia chương trình này, vừa đủ tuổi > v <
mình cũng v nè bạn hamstervy ơi, tham gia chung đi :3
@gautruclaiheo ok lun > v < sắp có workshop đó bạn pk chưa? Mình đang tính đi bạn đi chung lun không?
25/5 có workshop đó mấy bạn :3
workshop là ngày mấy và chủ đề gì v bạn ?!
@gautruclaiheo chủ đề là Turn on your idea đó :3 mình cũng mới biết đây. Nghe nói là sẽ chỉ xách để hình thành ý tưởng TVC
@khuedao Đăng ký tham gia thế nào vậy bạn 😃
@hamstervy lên trang facebook chương trình đó bạn
TVCreate nè, hôm bữa cũng có nghe mấy đứa bạn của mình loáng thoáng nói về chương trình :3? Mà chương trình này mình thi chung cả với người ngoia2 trường được đúng không?
@hyunrin mình nghe đồn tổ chức quy mô toàn quốc đồ :3
duong8x
TÍCH CỰC
10 năm
@hyunrin được nha bạn 😁 miễn sao trong độ tuổi từ 16--> 25 :D
mình có vài người bạn đã không còn đi học nữa nhưng vẫn trong độ tuổi từ 16-25 vậy có được tham gia không?
@DAINQ6883 hình như dc ma :3 đâu ai trách dc. đủ tuổi lầy là dc rồi :3
@DAINQ6883 nghe đồn là dc nhé bạn ^^
@hyunrin: cô cũng tính tham gia nữa hả 😆) tgia chung w tui k :3
ủa mình có nghe nói là phải bốc thăm chủ đề gì đó nữa hả bạn?
@hyunrin bốc thăm sản phẩm mình phải thi thì phải
duong8x
TÍCH CỰC
10 năm
@hyunrin Uh xong 3 workshop là bốc thăm chủ đề .. 😁
@hamstervy : cũng có ý định thôi, bà cũng có biết chương trình này hả :v?
@hyunrin pk chớ đang tính đi thi mà :v à 25/5 này có WS có tính đi không?
@hamstervy Có chứ, WS thú vị như vậy tất nhiên là phải đi a ^^
Minh mun di dự het may ws oi mới dang ky dc ko bạn? tại mình chưa tự tin lắm vs khả nang cua minh 😆
@Vo Ha Trinh hạn đăng ký tới 1/6 lận mà :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019