Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đi mua iPhone chính hãng

niky
26/3/2010 4:44Phản hồi: 274
Đi mua iPhone chính hãng

Sáng nay VinaphoneViettel đã đồng loạt bán ra iPhone tại thị trường Việt Nam. Tại TP. Hồ Chí Minh, trong khi Vinaphone chọn các điểm bán iPhone ở gần khu vực trung tâm thành phố thì Viettel lại chọn các cửa hàng ở vùng ven thành phố để bán iPhone. Anh em Tinh Tế cùng các báo khác đã sớm có mặt tại cửa hàng Viettel 195-197 Bà Hom lúc 8 giờ và nhóm mình là khách hàng đầu tiên mua iPhone tại đây. Nhóm mình mua chiếc iPhone 3Gs 32GB không cam kết, khóa mạng Viettel và tổng số tiền phải trả là 15,999,000đ. Thực chất là muốn mua bản không khóa mạng Viettel nhưng do hệ thống chưa thông nên sẽ ra mở mạng và trả thêm 600,000 sau.

Trong vòng khoảng 30 phút sau thì có ít nhất thêm 5 người khác mua iPhone tại cửa hàng Bà Hom này. Trong khi người mua iPhone với gói cước cam kết nhanh chóng có iPhone và đăng ký thành công thì người mua iPhone quốc tế không cam kết gặp một số trục trặc về đăng ký thông tin để mở máy.

Tình hình tại cửa hàng Viettel:

1 - Chưa có máy 3G 8GB, chỉ có máy 3Gs 16GB và 32GB

2 - Những lô hàng này do chính Viettel nhập về, trên hộp có in thông tin về máy, sản xuất, hướng dẫn sử dụng... bằng Tiếng Việt.
3 - Hệ điều hành không có lựa chọn ngôn ngữ Tiếng Việt
4 - Cho dù mua bản quốc tế, không khóa mạng Viettel thì bạn cũng phải đợi nhân viên Viettel đăng ký thông tin lên máy chủ Viettel và kỹ thuật viên mở mạng tại chỗ. Khâu này tốn khá nhiều thời gian.
5 - Quy trình mua iPhone ở đây khá phức tạp, nhân viên, hệ thống chưa thông suốt nên nếu có quá nhiều người đến mua một lúc thì chắc chắn các cửa hàng này không thể phục vụ được.
6 - Các cửa hàng nằm ở rất xa trung tâm: Quận 6, Bình Tân, Quận 12.

Tình hình tại cửa hàng Vinaphone:

Bọn mình đến đây khoảng 10 giờ, gặp một anh tư vấn viên là thành viên Tinhte.com, anh cho biết đã có khoảng 100 chiếc iPhone được bán ra tại đây. Ở trung tâm này của Vinaphone rất đông vui, không gian rộng rãi và cảnh các tư vấn viên đứng tư vấn, người đã mua iPhone đứng thử... rất đông vui.

Tại điểm bán iPhone của nhà mạng VinaPhone:

Tư vấn viên ở cửa hàng Vinaphone tư vấn các gói cước

Quảng cáo

Thử trình diễn iPhone cho khách hàng xem

Khách hàng ngồi đợi nộp tiền mua iPhone tại cửa hàng Vinaphone

Một khách hàng mua iPhone 3G 8GB từ Vinaphone

Thử chức năng chụp hình

Quảng cáo

Thử chụp hình với mẫu là tư vấn viên.

iPhone của Viettel được chính cty phân phối của Viettel nhập còn của Vinaphone thì do cty trên nhập

iPhone 3G 8GB ở cửa hàng Vinaphone

Tại điểm bán iPhone của nhà mạng Viettel:

Một khách hàng đang đăng ký mua iPhone tại cửa hàng Viettel Bà Hom

Chờ lấy SIM khuyến mãi số đẹp cho iPhone

Nhân viên bán hàng Viettel đãng tư vấn máy

Các thông tin sau hộp iPhone được in bằng Tiếng Việt

Ngồi chờ nhập thông tin để mở mạng quốc tế ở cừa hàng Viettel Bà Hom

Mở mạng quốc tế không thành công. Nhưng dùng Sim Viettel nên không cần thiết 😁
274 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁 Bác Hiệp nhà ta ra tay lẹ quá! 😃
hihi vui nhỉ 😁 ở chỗ e vẫn chưa thấy chỗ nào bán hết...để chiều lượn một vòng xem thế nào :p
serain
ĐẠI BÀNG
14 năm
vẩn đang chờ mobi ra tay xem giá thế nào:mstickle:
tình hình là ko thể chờ đc dù đang dùng mobi, múc thôi 😁
Hay quá, nhìn đã thiệt.

Khoái nhất là hàng theo hãng điện thoại có in thông tin bằng tiếng Việt
quá đã, em thích có iPad quá, giờ em chưa mua iPhone đâu, ha ha ha
iphone quốc tế của vina có F.W bao nhiêu thế bác? Có JB được ko?
heogia
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đã là bản world rồi thì cần gì JB hả bro
ufdb
CAO CẤP
14 năm
chắc chắn là 3.1.3, mua về để nghe gọi thui 😁
Ai nói nghe gọi ....? cài facebook được, cài yahoo được, lên itune kiếm mấy cái free cài cho đầy máy cũng đâu ai cấm
biết là ko đủ khả năng mua nhưng nhìn mấy tấm ảnh trên mà thèm quá .Mình nghĩ ai muốn mua nên cố gắng kiềm chế vì còn nhiều máy khủng sắp ra trong đó có iphone thế hệ thứ 4 ,cũng chỉ còn 3 tháng nữa thôi. Mà VN ta ko có cảnh xếp hàng mua iphone như ở bên mỹ nhỉ *_^
Cty Viễn thông Miền Tây này là thành viên của VNPT đó mà.
Chuyên nhập và bảo hành bộ hòa mạng ALO của Vinaphone
nbkpr0
TÍCH CỰC
14 năm
hehe chuẩn bị tiền xách 1 em về mí đc
Bác hiệp sướng nhể, ôm 1 lúc 4, 5 em
Hàng này nhập từ Hồ Cẩm Đào thì giá cao so với thị trường hiện nay
chả thấy liên quan j mà đào với mận, thế ông mua ở nc ngoài nó ko có chữ ASSEMBLED in China chắc? gét nhất mấy đứa ôm hàng rồi dìm hàng ng` khác... TQ có nhà máy SX đàng hoàng, nhà ông có chưa mà chê này chê nọ... đen từ đầu đến chân thì khá sao đc.
mua cai ipod touch hay 2g choi game cung được rồi can gì 3gs cho mắc tiền =))
VugiaA9
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em đồng quan điểm với bác này. Thà mua ipod touch + BB Tour còn hơn mua iphone, Tính ra giá 2 con này cũng bằng 1 con 3g mà cầm 2 thứ trông còn pro hơn.
Em vân yêu BB nên cũng ko mặn mà với thằng iphone này lắm
Sao bác Hiệp không mua dạng cam kết nhỉ. Vợ bác được công ty trả tiền dt mà.
Ack ack... Thế Anh làm chung với Chị hay sao mà nắm tường thế! 😁
hoalt
ĐẠI BÀNG
14 năm
E đang ngồi nhà chơi, cũng định bụng là chiều nay đi xem cửa hàng Vịt teo thế nào, đọc bài xong thấy vui vui, em out luôn bh đây....!

Hôm trước bác Hiệp bảo mua con IP của nhà mạng MOBIFONE cho vợ vì vợ xài MOBI, thế mà hôm nay đi mua IP VIETTEL, chắc là đi mua cho "phở" rồi 😁:D:D:D:D:D:D
nhìn cái mặt này thấy" gian gian" các bác nhỉ ^^
boyhs
ĐẠI BÀNG
14 năm
ko những gian mà còn xấu trai quá...hehe
đang có 1 em 3gs-32s mà mình vn64 cứ làm thêm một em chính hãng nữa 😃
Lại nói linh tinh rồi. iPhone ở thịt trường nào chẳng nhập từ TQ

Cái này anh mua cho anh hihihi anh đang sài viettel, nhưng vì đang cam kết bis nên không thể hủy và chuyển qua iPhone được nên mới phải mua Quốc Tế.

Nói nhỏ thôi cu
hoalt
ĐẠI BÀNG
14 năm
thông cu là gì hở bác :bounce:
Đang tính lấy 3 con 3Gs của VT(2x16G+1x32G).Mình xài 32G,còn 2 cụ lấy 16G cũng được rồi.Mà ở chỗ mình Viettel chưa bán chán ghê.
oop119
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đại gia "vu to". Spam tý. :spin::spin::spin:
nó chém đấy mà, kệ nó đi, mấy cái loại này nhan nhản chấp làm j! mai tớ cũng đi mua 10 mấy con IP ấy mà, 2 cụ 1 cái thằng e 1 cái mình 2 cái rồi khỏi cẩn 7 cái chia cho hàng xóm ấy mà... mà có lẽ tớ sẽ ko như đại gia vú nhỏ đâu tớ đợi hẳn 4G mua cho "rẻ", chém cho nó bão luôn, mà có lẽ là ko chia cho hàng xóm nữa, thân thik j` đâu, đôi khi để lại cho chó mèo dùng dần...WTF... bão lớn
Chúc mừng iPhone đã chính thức có mặt ở VN........ Mình bảo dảm mốt 4G ra thì anh em tinhte cũng chạy xếp hàng cho đông vui nè 😁....!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019