Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Điểm danh Nokia 101 bị lỗi không nhận sim, tự khởi động lại, ...

duyphuongth
25/10/2011 8:56Phản hồi: 404
Còn đây là nơi điểm danh những anh em dùng Nokia 101 cũng bị lỗi hay mất sóng, tự khởi động lại, không nhận sim thì vào đây điểm danh nhé! Cũng tập hợp lại đem lên Nokia care nhé!
404 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho ké 1 vé ^^
nktung318
ĐẠI BÀNG
12 năm
chỉ bị duy nhất 1 lần bị khởi động lại lúc mới cho sim vào, còn lại chưa bị lặp lại. cũng điểm danh 😁
Chác tuy may e chua bi lan nao a mau đo dep that sr e lên bang phone
hổm rày xài được 11 ngày ok, đến hôm nay lại bị. cho em 1 vé với!
cho e 1 vé nhé, e mua 2 cái đều bị, thỉnh thoảng bị restart, mất sóng thì cứ gọi sim này sim kia tịt song, để 1 lúc lại bình thường, chắc đây là những lỗi chung rồi 😔
Mới mua được 1 tuần, bị 3 lần lỗi "No simcard" ở sim 1. tráo sim cũng bị. đem lên viễn thông a bảo hành thì họ nói "lâu lâu anh mới bị thì làm sao em biết được nó như thế nào, khi nào nó bị anh mang đến em mới biết được." Mình trả lời : "Ko lẽ bây giờ em đang đi làm , nó bị thế em chạy về chỗ các anh nhờ hỗ trợ, nó bị thế em khởi độgn lại nó lại bình thường, nhưng rất bất tiện khi chỉ bị lõi 15p thôi, khách hàng ko liên lạc được với em là chết em rồi." Rồi bên vienx thông a nói "anh gửi máy ở đây để em gửi qua hãng , khoảng 10 đến 15 ngày thì lấy được". Bó tay thôi, mình là nhân viên sale, khách hàng gọi đến thường xuyên, 15 phút ko online điện thoại là đã khó lắm rồi, nói chi 15 ngày. Điện thoại thì có 3 cái nhưng ko đủ xài.
và lâu lâu cũng bị restart. chán ghê luôn.
Ước gì có ít tiền mua cái nào xài ổn định, chỉ cần nghe gọi liên lạc tốt là ôkê .
kendied13
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhtrivn Tình hình là lôi cục BL-5c ra gắn thử. Được như bạn nói thì thank bạn rất nhìu
@anhtrivn Bac oi mua pin bl-5c chinh hang o dau a? Bac bit k? E o hcm a.
@quandong121994 Ra chổ bảo hành của Nokia, tớ thấy nó trưng bày linh kiên đó, ra đó xem
11030661
TÍCH CỰC
11 năm
@vandoanhit mua mấy kái sonim xài bền lắm bác ơi

Số nghèo
capxuanhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang tính mua con này mà nghe các comment vãi cả hàng :hot:
Mình dùng cái này 1 tuần nay. Hqua chủ nhật bị khoảng nửa ngày. 3,4 lần bị không nhận sim, tự restart máy.
Em điểm danh 1 phát: đang đút túi nó cũng khởi động lại hoặc tự nhiên mât sóng - báo "Lắp thẻ SIM"; đang nghe nhạc tự nhiên tắt ngóm hiện cái màn hình khởi động.
Phản đối Nokia giá rẻ, ko bằng mấy thằng tàu khựa!
Mình cũng bị báo nosimcard và hay bị khởi động lại quá. Liệu có phải đem đi bảo hành ko nhỉ. Mà lúc nào cũng chỉ mất duy nhất sim số 1 thôi số 2 thì ok. Thế mới đau sọ chứ
Thằng trong cty mình cũng bị , mà chỉ bị sim 1 thôi. lô hàng này bị lỗi hoàn toàn sim 1 rồi
Vậy thì có lẽ phải đem đi bảo hành thật àh.
vinhquangqn
ĐẠI BÀNG
12 năm
đứa nào bảo nokia là lồi đồng cối đá lên xem lại nha, hàng nokia bây giờ lỗi quá trời luôn
Vừa đưa em nó đi bảo hành xong đợi 2 ngày nữa xem tình hình thế nào.
duyphuongth
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có gì thông báo cho anh em biết nhé! Mình đăng bán mà ngại chẳng muốn bán! Cứ để xem sao. Hix, pin yếu, loa rè, buồn quá!
Ok có gì thông báo ngay.
bạn mang đi bảo hành là bên đó làm gì cho bạn vậy, nhanh hok bạn, ở đâu ?
Thì họ nhận máy và khắc phục thôi. Đem ra NokiaCare để họ kiểm tra, Họ hẹn 2 đến 3 ngày thông báo kết quả.
em lúc mới ra mua ở Mainguyen, bạn e mua ở TGDĐ 2 thằng đều bị, đem lên bh NOKIA ở Điện Biện Phủ 2 lần đều update phần mềm lại, nhưng vẫn bị,tức wá em lên kêu đổi main mới ko chấp nhận sửa nữa,hàng Nokia nản wá thua thằng Mobell nữa, tại lúc nghe tin trên mạng thấy ham wá,ngu ghê làm chuột bạch cho thằng Nokia
Cuối cùng bọn NokiaCare nó giải quyết thế nào bạn. Dạo này hơi buồn vì chất lượng của bọn này.
e thì đem ra bảo up rom cho anh, bọn ấy dạ dạ rồi làm chừng 30p, đem ra vẫn là V6.25, ức chế quá cơ, về phần lỗi thì máy e good, ko lỗi phải gì, biết an phận ;))
Mình thì vừa nhận được tin nhắn của bọn Nokiacare thông báo cần thêm thời gian sửa chữa và thay thế linh kiện, khi nào xong thì nó báo.
hư hỏng gì đâu mà sửa, nó làm cho qua chuyện thôi, mình thừa biết mà
thằng em mình cũng bị lỗi, nó đem lên bảo hành được đổi con mới do em nó xài còn trong tuần lễ đầu. xài 3 ngày rồi chưa thấy gì, có gì sẽ thông báo cho các bác biết!
min
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình rất tin tưởng nokia, thấy có vài bài report nên cũng đi mua 1 cái. Đến hôm nay là được 3 ngày, tự restart 4 5 lần rồi ( đêm có bị không thì không biết ). Mai đợi lỗi đi bảo hành vậy.
dminhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới mua 12 giờ trưa 12/11/2011 tại Chợ Lớn về chưa bị lỗi không nhận sim, reset máy như ae nói nhưng có 1 số vấn đề như:
- Sạc pin gần đầy thì báo lỗi sạc không được nữa tưởng pin bị lỗi đem qua 1110i sạc bình thường đầy pin
- Phần cài đặt tin nhắn, ký tự hỗ trợ (đầy đủ, giản lược), chọn giản lược thì hiện đầy đủ mặc dù viết tin nhắn đã hiện ký giản lược
- *#92702689# bị lỗi năm sản xuất 2003💣 , life time 200:10 => giống X1-01

Tạm thời 1 ngày phát hiện được nhiêu lỗi đó;)
em cũng giống bác vậy! lỗi năm 2003 không biết Nokia có dùng linh kiện cũ không 😆 life time em cũng vậy luôn
Cập nhật tình hình sáng nay gọi điện đến Nokia Care thì nhận được thông báo gửi máy về hãng từ ngày 12/11 đến nay chưa chuyển về. Không biết tình hình thế nào nữa.
Lỗi này bảo hành cũng không được!
Mình mua 2 cái, đều bị. Đem đi BH tại Nokia Care rồi....!
KTV của Nokia phán: Lỗi phần mềm....! Chạy lại phần mềm....!
Sau khi nhận lại, bệnh cũ lặp lại. Đang gọi cho đối tác... tịt ngóm... khởi động lại, gọi xin lỗi đối tác. Kết quả vẫn thất bại kế hoạch làm việc.
Đôi khi mở danh bạ thì máy báo: Bộ nhớ đã chọn trống rỗng, tìm lại lại bình thường.
NOKIA là "nồi đồng cối đá?!" NOKIA là thương hiệu chất lượng?!
Không bằng mấy "ông" ba Tàu hay Qmobile, Fmobile đâu.
Máy TÀU giá 800K cũng 2SIM, cũng nhiều kiểu, nhưng cũng không đến lỗi sau khi mua một tuần là quen mấy em nhân viên BH.
NOKIA có thu hồi lại không nhỉ?! Để em cho đồng nát đây!

---------- Post added at 03:11 PM ---------- Previous post was at 03:03 PM ----------

Một lỗi khác nữa: Thỉnh thoảng có những cuộc đàm thoại, không bật loa ngoài, nhưng tiếng nghe như bật loa ngoài, bỏ ra bật loa ngoài thì lại kêu be bé, bật chế độ "Cầm tay" lại oang oang lên!
Gọi lại, lại bình thường.
NOKIA đua đòi lấn sân sang thị phần giá rẻ-2SIM, nhưng THẤt BẠI đi cho khỏe!
Cái lỗi mà bạn nói giống như loa ngoài đó không phải là lỗi, mà do nokia xài chung loa, loa ngoài và loa nghe đều là một, làm vậy để tiết kiệm chi phí.
Made : 002003, life time : 2504:58.
Có khi nào Nokia nhờ bọn tàu khựa sản xuất lô hàng này ko nhỉ ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019