Điểm mới của Windows 10 build 10061: Start Menu cải tiến, Outlook Mail ngon, desktop ảo vô hạn

Duy Luân
25/4/2015 22:42Phản hồi: 163
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

natradk
ĐẠI BÀNG
9 năm

Có ai bị như vậy không ? Chỉ mình cách khắc phục với cảm ơn
quangvnz
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lên từ 2 ngày trước
Hãy là em của ngày hôm qua.
ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
Bác Luân thiếu cái nữa là bản build này không chạy ứng dụng được cài thêm khi lưu nó ở start
@ndlong có một số đc, một số không bác nhỉ
conghuan93
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào rảnh rỗi test hộ mình xem bản 10061 này có cài được tap-driver của phần mềm pd proxy này không với. bản trước bị lỗi không cài được http://www.pdproxy.com/download.htm (phần mềm này có hơn 1Mb thôi bác nào test hộ mình nhá )
duonglong93
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao bản này ngốn ram kinh z? Vừa mở máy chưa làm gì mà 90 mấy % ram rồi, còn làm ăn gì nữa. Thấy 1 tá ứng dụng của microsoft đang chạy, nhất là cái windows shell experience host 1 mình nó ngốn gần 1gb ram
@duonglong93 Máy em lúc khởi động lên thì cỡ khoảng 1.1 g ram thôi, mà máy em update lên từ bản 10041 nên còn cả mấy ứng dụng chạy lúc khởi động nữa. Bản 10041 hồi trước trong máy em, lúc vừa mới cài win xong, khởi động chỉ tốn 800 Mb ram thôi. Cái trên 90% đó có lẽ là full disk rồi 😁 , bác dùng một thời gian rồi máy sẽ ổn định :D
Em dùng bản x86.
@fujimaru takagi nhìn hình của bác em thấy có khi windows 10 ngốn ít RAM 8.1.1 mà em đang dùng ấy chứ :eek:
@toanzoom Em là sinh viên nên cài ít phần mềm lắm, với lại lúc nãy em chỉ bật mỗi firefox lên kèm theo ứng dụng chạy ngầm như dropbox, google drive lên thôi ạ. Cơ mà mấy bản build 100xx, em thấy firefox chạy rất ngốn ram, bản 9926 thì ổn định và ít tốn ram hơn nhiều cơ. Dù sao, thì em rất mong đợi win 10 bản chính thức 😃
p/s: có ai thấy gõ tiếng việc trong tinhte hơi khó không?
Screenshot 2015-04-26 18.06.59.png
duonglong93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fujimaru takagi Đây là tình hình lúc vừa mở máy, mà cái windows shell experience host là cái gì z?
Screenshot (4).png
@duonglong93 Em gà về máy tính lắm bác ạ, thấy win 10 hay hay nên cài dùng luôn. Em không biết cái đó là cái gì cả bác ạ, máy em cái window shell đó chỉ tầm 12 Mb thôi. Bác thử dùng hay cho máy tự động chạy một thời gian xem sao, thường thì nó sẽ ổn định dần nhưng em không biết có đúng với bác hay không 😁
Giống kiểu Android cho các máy cấu hình thấp
đã yếu còn ra gió ,
...mấy thứ rác rưởi lắp vào một cái máy cấu hình còi (chip Atom)..

MS coi KH là các con vịt để họ nhồi ?
@duclinh79 Có lẽ là em không hiểu ý bác, nhưng máy em chip celeron 1007U , ổ HDD mà vẫn chạy ổn đây. Vì không chạy nhiều ứng dụng nặng nên rất ít khi lag. Tác vụ thông thường, word, excel, powerpoint , lướt web và nghe nhạc cùng một lúc đều ngon ơ, không lag. À, nó chỉ hơi lác khi gõ tiếng việt trên tinhte thôi bác ạ :p
@fujimaru takagi Ah mình đang nói tablet window...hiện nay
@duclinh79 À ra vậy. Em xin lỗi vì đã không hiểu ý của bác 😃
webzone.vn
TÍCH CỰC
9 năm
@fujimaru takagi Máy mình đang dùng 8.1 nè. Gõ tiếng việt bên Tinhte lag kinh luôn, không phải chỉ riêng bạn đâu. (Mình thấy nguyên nhân là do tinh tế có tích hợp gõ tiếng việt rồi, nếu bạn mở unikey lên thì nó lag lắm tắt Unikey thì bớt hơn, nhưng mà nếu tắt unikey đi thì có lúc gõ đc tiếng việt có lúc không)
@webzone.vn Trước khi gõ bác click vào cái biểu tượng cờ lê trên cùng bên phải ấy
flycross
ĐẠI BÀNG
9 năm
thấy spartan ổn định hơn. Ngoài ra trên máy em gặp lỗi click rất nhiều icon phần mềm trên màn hình start menu thì phần mềm k chạy đc. Có bác nào gặp và biết cách sửa lỗi đó k chỉ em với!!!
window 8 máy mình đã lag với nóng quá trời , win 10 chắc oẳng
lỗi blutooth, lỗi ko chỉnh đc độ sáng màn hình, phải khơỉ fđộng lại mới đc, độ sáng màn hình đc đẩy siêu cao khi ở 100%, tức là sáng hơn mức bình thường ấy( mình để ý rồi, nhưng cũng thấy lạ sao đèn led màn hình nó lại sáng kinh khủng vậy)
ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
Mấy cái ứng dụng trên Store thì chạy được còn ứng dụng của win thì ko chạy được bác
Mình thấy nhẹ mà có tốn ram đâu
@ndlong Nghe giọng nói của cô cortana đoán chắc cũng 30 là ít nhất đó 😆
ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
@conghuan93 Kết quả của bạn đây
fancy90
CAO CẤP
9 năm
@thằng khôn Cortana ra đi ở halo 4 rồi bác nhé - 7 tuổi
conghuan93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ndlong thank bác 😁 thế là ngon rồi. chiến luôn thôi
longines1711
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho em hỏi Macbook Air có cài đc windows 10 không ạ?
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
Cứ loanh qua loanh quanh với mấy cái giao diện Start Menu rồi desktop! Càng ngày càng xa lạ!
ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
@chongao2k5 Không đổi thì bảo là nhàm chán
Thay đổi thì lại bảo là xa lạ
Đôi khi ko biết thật ra mình muốn gì bác nhỉ ^^
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
@ndlong Từ cái thời Windows 7 mình đã không còn nâng cấp lên các đời sau. Nhìn giao diện Metro của Windows 8 đến chán. Rồi giờ lại nhét giao diện đó vô Start Menu trên Windows 10. Thôi, cứ giản đơn, nhanh gọn như Windows XP là mình thích.
Ủa mà sao mình vừa cập nhật được có 3 phút đã hiện Preparing to íntall được 78% rồi nhỉ.
fbl_impressive Professional 10061.
Detail
i======================------------i
Preparing to install updates 78%
😆
@Trần Hữu Bảo vì nó đã down ngầm từ lâu rồi, giờ mới bắt đầu cài
không chơi dduocwwj asphalt 8 được, vào là một lúc văng ra, 😔
triphamvan
ĐẠI BÀNG
9 năm
tải iso về rồi cài thì nhanh hơn nhiều
hongson890
TÍCH CỰC
9 năm
hic. w10 mà thế này, chắc em vẫn dùng win 7 mất 😔
@hongson890 win7 chỉ dành cho dân thích ổn định như chơi game chẳng hạn còn mấy phần khác cực dởm, như windows exploder bị lỗi riết, không tối ưu cho cổng 3.0 để truyền dữ liệu, bực mình nhất là cái này, 1 số thứ khác nữa, mình đang dùng win 7 vì mình là dân chơi game đang hóng win 10 ra mắt cỡ nào cũng phải xúc 1 key bản quyền
hongson890
TÍCH CỰC
9 năm
@diepcoi3 Sai rồi, mình chẳng chơi game trên máy laptop bao giờ, chủ yếu dùng để làm việc.
Ghét cái giao diện ô vuông của win 8. Bây giờ win10 vẫn thế. 😔
tuine719
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không cài được máy tìm kiếm khác trên ie với chiến binh...@@
bach060687
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã fix lỗi không chỉnh được TCP/IPv4 để đặt IP tĩnh chưa vậy các bác????
triphamvan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bach060687 Yoi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019