Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Điểm mới của Windows 10 build 10061: Start Menu cải tiến, Outlook Mail ngon, desktop ảo vô hạn

Duy Luân
25/4/2015 22:42Phản hồi: 163
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thấy rumors là tháng 7 này thì ra bản Official. Với lại lên windows 10 thẳng luôn từ 8.1 và 7 free, em không biết là sau 1 năm free đó thì MS có thu phí dịch vụ người sử dụng win theo năm như kiểu bọn Adobe làm cho Creative Cloud ấy. thấy vậy cũng tốt, rẻ đi được nhiều mà nhiều người sẽ dùng windows bản quyền hơn là dùng ..... như này.
mấy bác update kiểu gì vậy.máy em còn bắt active nữa cơ.up xong xuống 8.1:eek:
Mình cũng đã thử và thấy hầu hết chập nhận được, bản build này tồn tại một số lỗi nhỏ như sau:
Chạy video youtube nghe giựt giựt, vỡ tiếng , ko biết do lỗi gì nữa 😔
Lại bắt gặp hiện tượng mờ chữ như chạy win 8 thời kì đầu
Một sô phần mềm khi cài thì báo lỗi này: Your system há not bên modified. To complete isntallation at another time, please run setup again. Click Finish to exit the wizard. Và nhấn Finish là cài đặt kết thúc, 1 đi ko trở lại.
Hy vọng có cao thủ nào trợ giúp, bí thế quá, đặt dép ngồi hóng nào.
Ai đó giúp em với, e ko cài đc hình lockscreen 😔(
buffbh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hôm nọ cài một lần mà cái màn hình ko thay đổi hình nền dc. cũng như ko thể setting dc vài phần. update cũng gần xong nhưng nó bảo nhập key thì chịu rồi. về với 8 vây
Cái khung Search của thằng này nó lỗi lỗi sao đó. Tìm không ra ứng dụng 😔
ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
@TrinhMinhCanh Mình thấy nó tìm nhanh hơn cả bản build trước mà bạn
lovesen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã thử 2 lần và không lên nổi :|
Từ Build 049 lên 061, update xong lúc khởi động không thể vào được toàn nằm ở lúc load win 😁.
Rồi phải restone lại bản cũ :|
update win10 10061 lâu quá trời quá đất....
bản này hiện đã khắc phục dc những lỗi gì của 10041 và có lỗi mới gì ko a Luân???
thidang357
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hi vọng Windows 10 sẽ phá vỡ kỉ lục của Windows XP
AQ.AQ
TÍCH CỰC
9 năm
Tối 23/4 bật máy download, sáng dậy thấy xong rồi. Nói chung là tạm đc.
lỗi tung chảo, tự dưng báo có update mấy ngày trước, xem thì có sẵn luôn chỉ install phát ăn ngay. Chạy lỗi hơn bản 49 rất nhìu. Lời khuyên ai đang xài 49 nên ở lại. Đợi build mới hơn update sau 😁
ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
@erland khi chưa đăng nhập TK MS thì cái biểu tượng đó có hình kính lúp, khi đăng nhập rồi thì Cortana kích hoạt lúc đó kính lúp thay bằng biểu tượng hình tròn. Nếu ko thấy thì bạn kích phải chuột thanh taskbar => search =>
@ndlong Em vẫn dùng cortana bình thg mà bâc, ý em là lúc chạy cortana lên thì sẽ có 1 dạn sách xổ ra, nhưng trong cái ds đó thì kp thấy mặt mũi cortana đâu ạ.
ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
@erland ý bạn cái này à
@ndlong Uh, đúng r đó bạn. Mình bị mất cái vòng tròn tròn đó. Ko bít có cách nào khắc phục đc ko? Nếu bạn bít cách kphuc thì chỉ mình vs, tks nhiều.
syldntd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Anh em cho mình hỏi không biết bản này có chạy được usb 3g không nhể? 2 bản win10 TP gần đây chịu chết không thể nào vào được. có cách nào khắc phục không?Tks! Tất cả 😃
conghuan93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@syldntd Dcom 3g viettel dùng ngon nhé bác
anh_knight
ĐẠI BÀNG
9 năm
chỉnh được IPv4 là vui nhất hoho
mhaiueh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Build này serch apps và software toàn ko ra chả hiểu sao. Thêm nữa là cái bluetooth bị teo luôn ko xài đc mặc dù build trước ngon lành cành đào, đã cái driver nhưng vẫn bị chả hiểu sao. Chạy vẫn lag và nhiều tác vụ cứ đơ đơ mặc dù máy mình cũng khá mạnh 😔
Các bác cho hỏi Win 10 có chơi được PES 2015 ko vậy?
Sau một thời gian sử dụng build 10061 thì máy em vẫn bị lỗi update driver. Có bác nào biết cách khắc phục không ạ. Em xin cảm ơn nhiều ạ 😃
ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
@fujimaru takagi mình thấy tất cả bản build điều lỗi đó. Con Asus mình cũng bị lỗi mà lỗi do mình cài phiên bản mới hơn 😔
@fujimaru takagi bác vào device manager check update driver thử xem nó down được driver đó không 😁
Em chỉ muốn hỏi bác thớt một câu là bản chính thức thì tầm bao giờ có ạ.
@Quang Ngọc 2401 Mình tuy không phải là thớt, nhưng xin được trả lời bạn là hình như tầm cuối tháng 7 sẽ có bản chính thức. (Có thể sẽ ra cùng surface pro 4, cái này là mình đoán thui nhé ;) 😁)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019