Điểm nhận biết iPhone 4 hàng dựng

Padydohv
3/6/2011 9:44Phản hồi: 102
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Padydohv
TÍCH CỰC
13 năm
các bạn mua máy của vina với viettel khi máy hỏng được đổi máy new đuôi LL world nhớ giữ lại giấy đổi máy được Bh để chứng minh nguồn gốc máy.Tiện cho việc bán máy cũ sau này khi lên đời iPhone 5 nhé.😁
pana734
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kính thưa các loại iphone Dựng, vấn đề là ở VN đã làm được seal nên bây giờ còn phát sinh thêm vấn đề là luộc đồ.

Thông tin này là do anh bạn làm HQ khi đi sữa iphone hư nút nguồn ở 1 tiệm trong hẻm trên đương 3/2 trong thời gian chờ thì thây nhiều nhân viên cửa hàng ra vào toàn đem máy mới vào luộc màn hinh rồi nhờ họ đóng seal lại luôn.

iphone mới 100% luộc màn hình được bù 300k - 500k sao đó đóng seal lại. ( còn có luộc wifi hay Bluetooth không thì không biêt )

Chỉ trong 10p là xong , vì vậy khi mua iphone mới phải đảm bảo 1 điều là máy không có dấu tay và bụi. hộp cũng vậy phải sạch và mới vì mấy vấn đề nhỏ đỏ thợ ít để ý tới mà chỉ lo thay xong rồi đóng seal lại liền.

Vài dòng thông tin chia sẽ mong các bác đừng chém em tụi nghiệp
khủng khiếp thật,,,,,,,,,,,,,,,
n1491988
ĐẠI BÀNG
13 năm
anh em cần thận hiện nay đã có hàng dựng model LL fullbox nguyên seal ko khác gì hàng chuẩn nhé
tuan1412
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhiều bác đi mua máy cứ quan trọng nguyên seal hộp,e đảm bảo qua sân bay hải quan xé seal hết rồi,chả ai để nguyên cho các bác cầm qua.Trừ khi là các bác xách tay 1,2 con theo người thì e 0 nói.
Hàng xịn về thì cũng là đóng lại seal hết thôi.Seal giờ thì HN và Sài Gòn có nhiều nơi nhận làm lâu rồi mà,chắc chưa đến 5 phút đã xong.

modell LL vẫn là hàng xịn chính hãng apple đấy chứ,đâu phải hàng dựng các bác.
Padydohv
TÍCH CỰC
13 năm
LL thì vẫn là iPhone chứ sao.Tiêu biểu như đầu topic tôi chả nói là check serial trên site còn bảo hành có 3 tháng đấy à.Toàn hàng Mỹ đổi trả (máy đổi máy ko có hộp)Các bác về đóng phụ kiện tàu với hộp đểu bán world giá new ko là lừa đảo thì là gì.Hàng 5K đổi trả hộp thấp tè làm gì có phụ kiện.Cái này vừa đọc trên taoviet cũng có nhiều anh em phản ánh lại rồi
Ko phải LL là hàng dựng nhé bác, 2 con ipad 2 và ip 3gs của em đều là hàng LL AT&T, kiểm tra serial OK hết nhé bác. Hàng LL là chuẩn nhất đó 😁

---------- Post added at 08:37 PM ---------- Previous post was at 08:36 PM ----------

Vậy hàng viettel hay vina cũng đóng seal lại à :D.
LL là hàng chính hãng của apple mẽo, ko phải cái nào cũng dựng
n1491988
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình ko nói tất cả , hàng LL hàng Mỹ chuẩn nhưng hiện nay có 1 số bác đóng mới dùng model LL , ko biết bác đã thấy tận mắt chưa , chứ e đã đi xem 1 số cửa hàng , rất nhiều hàng LL hàng dựng
Nói chung bây Thạch Sanh thì ít Lý Thông thì nhiều mà bác 😁. Mình phải tự bảo vệ thôi, em mua hàng nguyên seal thì mượn cái máy tính or dùng 3g check s/n cho nó chắc :D. Ai mà cũng biết thế thì mấy chú Lý Thông hết cửa làm ăn :D
binhuynh
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác nói vậy là k đúg rồi. hàng vịtteo vs vina là hàng chính hãng, tụi nó là nhà phân phối chính thức ở vn nên nhập khẩu nguyên cái về. hải quan nào dám xé seal.
còn mấy bác kia nói là hàng nhập của mấy nc khác do mấy cửa hàng nhập về,hay hàng xách tay, đâu phải là nhập khẩu chính thức nên sẽ bị hải quan xé seal-> hàng sử dụng, k phải vs mục đích mua bán. nếu k xé seal thì sẽ bị đóg thuế, vài chục $/ cái.
Em nói có gì sai thì tha e, đừg chém.😃
Nói chung trong giới buôn iphone đang tồn tại 2 trường phái: Chính giáo và "không phải chính giáo"
Đối với chính giáo: hàng care(LL hay Hàn Quốc) không có cơ hội bước chân vào đến cửa, khách hàng của họ bỏ tiền ra mua 1 con ip mới, chứ không phải mua hàng trả bảo hành cho một thằng khác, đồng ý là nó vẫn là máy ngon.Tại sao lại tuồn ra được một số lượng hàng care nhiều thế? Câu hỏi không có sự trả lời!
Đối với "Không phải chính giáo": Đối tượng khách hàng của họ đa số là không hiểu biết( gà), lãi suất bán hàng care là quá lớn, trong khi hàng chuẩn giá cao, lãi ít, thấy bán hàng care cũng lành, nguồn hàng phong phú, alo một phát từ Móng Cái về luôn! Gian thương hay không miễn bình luận, tớ đứng ngoài thôi, nhưng cái nào đúng thì nói, khách hàng phải thông thái hơn thôi!
Cái Avatar của bác đã nói lên tất cả sự hiểu biết về hàng họ IP các loại của bác rùi;))

Mà công nhận dạo này lắm hàng xxxLL đóng nguyên seal bán giá nguyên seal quá😔
Padydohv
TÍCH CỰC
13 năm
Bác nói anh em mới biết là hàng Móng Cái.Thảo nào rẻ hơn hàng ZP ZA tận 1tr5.Nói chung tiền nào của đấy thôi.Bác nào tình nguyện làm gà thì cứ làm...😁
Model e la MC603ZA. Cay ip4 16gh. Luc mua thi thag ban bao la W 😔
Cac bac check ho e vz
( sory mod vi onl = phone nen luoi go Tieng Viet)
Padydohv
TÍCH CỰC
13 năm
đá lên cho anh em còn biết. ...Mod move topic sang đây ko có ai xem cả.
nonamed
TÍCH CỰC
13 năm
Vậy là e mới bị lừa à, tức quá! Mua phải 1 cái máy serial 5k.... của AT&T, lock. Giá 11tr3. Trời ơi tức quá....!:mad:
5K là hàng bảo hành thôi mà bạn, có thể là World đó 😃
nonamed
TÍCH CỰC
13 năm
Yes, là hàng bảo hành, nhưng bảo hành lock thì vẫn là lock, máy em restore phải active = sim AT&T, bỏ sim khác vào thì no sim, hiểu luôn =>gevey or đắp chăn........ Mà serial number của e là 5k118...nghĩa là sx tuần 18 năm 2011 phải ko ạ, nếu vậy thì cũng còn an ủi phần nào vì là máy mới. Em ghét đắp chăn quá tính mua bản W mà dính quả này, đau quá trời, chỉ tại ko chịu tìm hiểu trước khi mua!:mad: Ko biết chừng nào có tool unlock nữa, máy em BB 4.10, ặc....!
P/s: chị thức khuya vậy? :smoke:
binhuynh
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái BB 4.10 thì tốt hay xấu vậy? máy mình cũg BB 4.10.01
chihuynh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ngày bảo hành sẽ hết sớm hơn ngày active 2 ngày nha bro

---------- Post added at 01:01 AM ---------- Previous post was at 12:59 AM ----------

Bạn coi chừng nhầm ngày complaint với ngày bảo hành nhé

---------- Post added at 01:10 AM ---------- Previous post was at 01:01 AM ----------

Lúc bạn mua cửa hàng ghi trong phiếu bảo hành là máy ji rồi cầm máy với phiếu bh lên nói chuyện ko xog thì đốt tiệm lôn chứ sao chịu ấm ức như vậy được
Padydohv
TÍCH CỰC
13 năm
nhầm làm sao được .dòng trên nó báo 12/2010.dòng dưới thì 9/2011
nonamed
TÍCH CỰC
13 năm
E mua của 1 người wen giới thiệu, nên cũng ko muốn làm lớn chuyện làm gì bác ạ. Với lại lúc đầu test, cứ nghĩ serial 5k... là world, đem máy về đưa t rồi thì còn nói đc gì nữa bác

Sent from my SGH-T959 using Tinhte.vn
Giờ đó là còn sớm đóa 😃 Thì mình nói có thể mà chứ có bảo 5K là World hết đâu vì máy trước khi đem BH là loại j thì đổi cho cái khác cũng loại đó mà 😔

Nhiều ng lo có tool cho BB thấp 02.10 mà sợ ko có cho BB cao nên lo thôi mà :p
vovanbang
ĐẠI BÀNG
13 năm
LH nhiều sao quá ta! nay mình cũng dùng iphone 4 rồi nè! 😁
Chán HD2 roài hay sao 😃
vovanbang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bán rùi. làm rơi bị nứt màn hình vì nó to qua cho vào túi không vừa!
vivannam
TÍCH CỰC
13 năm
hic ios 5 ra rồi không biết khi nào có tool unlock đây 😁
các bác check giùm e xem là hàng dựng hay ko nhé! e mua nó hồi 01/06/2011 seri là 86112B5QA4T
IPHONE 4 WHITE ,SERIAL NUMBER 7S121J7DDZZ, MODEL MC604ZP, MUA 11/6/2011, minh check trong apple nhung khong hieu lam, sao ngay het han bao hanh la 25/5/2012
magnate
ĐẠI BÀNG
13 năm
Telephone Technical Support: Active

Your product is eligible for complimentary telephone technical support during the first 90 days.
Estimated Expiration Date: August 24, 2011

lấy 24/8/2011 trừ đi 3 tháng (90 ngày) thì chắc là đã được Actived hôm 24/5/2011 --> Bảo hành đến 25/5/2012 là chính xác 😁
dungvstrang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn xem hộ mình với, Serial Number: 611142N1A4S, Estimated Expiration Date: January 17, 2012, à,còn Part No là MC318LL/A và con khác nữa IMEI: 012744000408517, Estimated Expiration Date: December 20, 2011, Part No MC318LL/A. Mình vừa lấy 2 con máy hôm nay xong,hic,lo quá
2 con máy này đều hết cả hạn 1 đổi 1 (90 ngày ) rồi ,nếu bạn mua nguyên seal vào ngày hôm nay thì đây là hàng đóng lại hộp rồi.
dungvstrang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thank bạn, cũng biết thế nhưng giờ thấy kêu mua quốc tế hay bị thế lắm nên cũng chấp nhận, hic, mới nhập làng ios mà 😁
nhung mua may ngay 11/6/2011, het han phai la 11/6/2012 chu
e mua nó hồi 1/6 mah check serial thì nó nói Estimated Expiration Date: August 14, 2011 vậy nó active hồi 14/5 rùi.. ko lẽ e mua nhầm hàng dựng hả các bác....? :-(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019